Lung tung linh tinh ảnh - Dims

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Ừ cái giống cải bắp này Đà Lạt trồng nhiều, ăn đến là ngon !(b)
Cái cải bắp này đem trộn dầu dấm xa lát cứ gọi là chèm chẹp... (b)(b)(b)(b)(b)

Đằng nào cũng bị mang tiếng chụp hoa hoét. E còn ít hoa nữa em show nốt!

Makeno

Xe tăng
Cụ Dims hôm nào thiết kế vụ chụp mẫu Tây (Bách khoa) cái nhá, phải cụ đứng ra may ra mới xong cụ ợ!!!:^)

lylycat

Xe buýt

Nhà cháu thích mí cái ảnh hoa bắp cải (hem biết đúng không) mà được mợ chụp chặt ấy ạ :69:

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Nhà cháu thích mí cái ảnh hoa bắp cải (hem biết đúng không) mà được mợ chụp chặt ấy ạ :69:
Chả biết là hoa hay là cây bắp cãi nữa.

Nhà em a dua cụ Phó e cũng chụp hoa giấy, nhưng hôm nay mới chụp hoa nó tàn mất rồi :102::102::102::102:

E-learner

Đi bộ
Đẹp thì hoa có đẹp, nhưng sao hoa lại tù túng và đóng khung thế nhỉ??? Nhà em ngắm cái ảnh mợ Dims chụp ở quán cafe, chợt nghĩ tới cái tên, "giấy trắng, giấy lộn", vừa là giấy trắng, thoắt đã là giấy lộn heee.

Unli

Xe buýt
Đẹp thì hoa có đẹp, nhưng sao hoa lại tù túng và đóng khung thế nhỉ??? Nhà em ngắm cái ảnh mợ Dims chụp ở quán cafe, chợt nghĩ tới cái tên, "giấy trắng, giấy lộn", vừa là giấy trắng, thoắt đã là giấy lộn heee.
Em chưa chê được cái ảnh nào của mợ Dím đâu nhé :mad::mad:

strongrich

Xe tăng
Mợ dims chụp hoa bằng ống gì thía! Xóa hết cả EXIF , chả biết đằng nào mà họp tập cả! Mấy cái ảnh hoa rất đẹp, nhưng công lớn nhất là của ....................... người cắm hoa! :)):)):))

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ dims chụp hoa bằng ống gì thía! Xóa hết cả EXIF , chả biết đằng nào mà họp tập cả! Mấy cái ảnh hoa rất đẹp, nhưng công lớn nhất là của ....................... người cắm hoa! :)):)):))
Tự Bucket nó xóa đấy, chứ e không xóa đâu. e chụp bằng ống mà tối hôm nọ mọi người thử đó ạ!

luis

Xe hơi
Hì,chào mợ Dím ! Vot cho mợ vài chén đây.Cám ơn mợ về đám ảnh cho profile nhà máy anh nhé.Đẹp mà pro lém.:69::69::69::69::69:

DuongTri1111

Xe buýt
Bộ hoa cắm theo phong cách Ikebana của mợ Dím hơi bị ấn tượng, màu sắc rực rỡ, rất đẹp đấy ạ. Vote mợ.

nhumi

Xe hơi
Em ,
người đàn bà..
hôm nay.
đan xen...
Giữa đa đoan ,
nhập nhằng ân oán...

Thì chỉ đơn thuần là diễn tả cái đẹp của người đàn bà thôi mà...chứ có ý tứ gì nữa đâu!

@ all: các cụ chuốc e say quá...cơ mà e vẫn thèm vốt ka nữa....
Nhà cháu :77: mợ ạ, khiêm tốn lắm nhưng mợ có cái "tứ" của ảnh rất đắt!
Chúc mợ chụp được nhiều ảnh đẹp.:41:

DuongTri1111

Xe buýt
.. “ bởi vì "Hồ gươm trong mắt tôi" không giống Hồ gươm trong mắt bạn …“, vì câu nói này của Bác Khônggiancong và vì những bức ảnh chụp Hồ Gươm rất ấn tượng của bác, mà em cũng liều vác quả máy còi (30D), ống còi đời ông cụ (Canon 70-210) ra Hồ Gươm thử xem, Hồ Gươm đẹp thế, sẽ thành như thế nào qua mắt mình. Khổ nỗi, trời thì đẹp, nước hồ thì xanh, nhưng em lại đặt setting sai nên chất ảnh không được như mong muốn. Ảnh chụp giữa ngày nắng đẹp trời, mà ảm đảm, đơn côi, buồn man mác như cuối đông vậy. Mà em cũng chỉ mới dám focus vào Tháp Rùa thôi ạ.

Cũng là lần đầu, nên hy vọng sẽ còn có nhiều lần đi vòng vòng Hồ Gươm như bác Khônggiancong để hy vọng có được những bức ảnh đẹp hơn về “Hồ Gươm qua mắt tôi” hee.

Em thích ảnh mợ Dims, nên post theo mợ trong thớt nhà mợ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

DuongTri1111

Xe buýt
Mợ dím chụp hoa đẹp thật đấy, chắc đồ phải khủng lắm, súng ống nhà em kém, dài nhưng lại nhỏ và dung nhiều roài, nên chỉ chụp được dư lày thôi ạ :).

khonggiancong

Xe tải
.. “ bởi vì "Hồ gươm trong mắt tôi" không giống Hồ gươm trong mắt bạn …“, vì câu nói này của Bác Khônggiancong và vì những bức ảnh chụp Hồ Gươm rất ấn tượng của bác, mà em cũng liều vác quả máy còi (30D), ống còi đời ông cụ (Canon 70-210) ra Hồ Gươm thử xem, Hồ Gươm đẹp thế, sẽ thành như thế nào qua mắt mình. Khổ nỗi, trời thì đẹp, nước hồ thì xanh, nhưng em lại đặt setting sai nên chất ảnh không được như mong muốn. Ảnh chụp giữa ngày nắng đẹp trời, mà ảm đảm, đơn côi, buồn man mác như cuối đông vậy. Mà em cũng chỉ mới dám focus vào Tháp Rùa thôi ạ.

Cũng là lần đầu, nên hy vọng sẽ còn có nhiều lần đi vòng vòng Hồ Gươm như bác Khônggiancong để hy vọng có được những bức ảnh đẹp hơn về “Hồ Gươm qua mắt tôi” hee.

Em thích ảnh mợ Dims, nên post theo mợ trong thớt nhà mợ nhá.

Cảm ơn bạn đã cùng đem lòng yêu mến hồ gươm. Chụp ảnh hồ gươm như là chạy theo 1 cô gái đẹp, nhìn thì đẹp nhưng mà tán được thì khó quá! , nhìn càng đẹp càng khó tán; nhìn càng đẹp càng khó chụp :21:. Nhưng ở đời cái gì nó bao la, nó vô cùng thì mới mộng mơ; cái gì hữu hạn thì chẳng mấy chốc sẽ chán.:21:

DuongTri1111

Xe buýt
Dạ, em xin cám ơn những lời chia sẻ của bác Khonggiancong. Em vốn sinh ra và lớn lên trong lòng phố cổ Hà Nội, những năm 82-87, khi còn học cấp 2-3, sáng nào em cũng chạy từ nhà cách 1 km, ra Hồ Gươm và làm 2 vòng rồi mới về đi học đấy ạ. Nên em cũng yêu Hồ Gươm lắm, chỉ tiếc là chưa ghi lại được vào ảnh của mình mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng