Lung tung linh tinh ảnh - Dims

Trạng thái
Thớt đang đóng

DuongTri1111

Xe buýt
Ảnh đời thường, Ông Tò He. Tò he ông nặn thật đẹp mà sao thấy khuôn mặt ông khổ quá vậy !!!

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Ảnh đời thường, Ông Tò He. Tò he ông nặn thật đẹp mà sao thấy khuôn mặt ông khổ quá vậy !!!

Em thích cái này, vẫn đứng ở vị trí này giá như lấy rộng sang trái 1 chút, để cụ già sát gần bên phải ảnh. Như thế cảm giác cụ già sẽ có chỗ dựa, lấy rộng sang trái mấy con tò he sẽ còn có "đất" để thở, lấy như này cảm giác nó chẳng còn mấy chỗ để sống, vì cảm giác nó sắp bị kịch vào tường. Nhà em chỉ đâm thế thôi ạ!

DuongTri1111

Xe buýt
Còn mấy cái tẹo hoa, em úp nốt. Đang trong giai đoạn học việc hee, nên bố cục, ánh sáng, góc chụp còn cần phải hoàn thiện hơn.

DuongTri1111

Xe buýt
Nhìn ảnh Mặt nạ của mợ Dims, chợt giựt thót cả người. Trộm nghĩ, người đời giờ đeo đủ loại mặt nạ đẹp, khó mà lường bên trong cái mặt nạ đó là những mưu toan gì. Có những lời phát ra từ cái mặt nạ, nghe vậy mà không phải vậy. Cũng lại có những điều, phải tự hiểu, không lẽ cái gì cũng nói ra, thế có khi cũng lại phải đeo cái mặt nạ mất thôi.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Lương khô của nhà em

Một người già (người nhớn) bằng hai trẻ con!

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@chị Dims: ng lớn cũng giàu hơn trẻ con vì có cái máy ảnh, trong khi trẻ con chưa có gì nên trống trơn :) nhưng sâu xa thì ng lớn luôn có vướng bận trong lòng, còn trẻ con thì rất hồn nhiên... Em thích ảnh này! (k)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Nhìn ảnh Mặt nạ của mợ Dims, chợt giựt thót cả người. Trộm nghĩ, người đời giờ đeo đủ loại mặt nạ đẹp, khó mà lường bên trong cái mặt nạ đó là những mưu toan gì. Có những lời phát ra từ cái mặt nạ, nghe vậy mà không phải vậy. Cũng lại có những điều, phải tự hiểu, không lẽ cái gì cũng nói ra, thế có khi cũng lại phải đeo cái mặt nạ mất thôi.
Quả thật là đi chụp lễ hội hoa lại không ấn tượng gì về lễ hội cả, nhưng khi vòng qua phía cầu Thê Húc lại rất ấn tượng những chiếc mặt nạ này ở cửa hàng bán đồ mỹ nghệ nhất là chiếc mặt nạ có đôi mắt đen, có cảm giác như nó đang nhìn mình và nhắc nhở điều gì. Chụp vội chụp vàng rồi lại đi ra. Có lẽ hôm nào hết hội mà trời nắng lại phải vác máy ra chụp lại.

@ Đoàn Viên: định vote em mà máy nó mắng nợ rượu vậy nhé!

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Àh, e thấy đôi mắt hút hồn đấy chị ạ, nhìn buồn quá thể!
Chị thì không thấy nó buồn mà chỉ thấy nó lườm mình rất gầm gừ....hừ hừ!

Hoa hoét cho đời thêm tươi!

thanhnx

Xe buýt
Chị thì không thấy nó buồn mà chỉ thấy nó lườm mình rất gầm gừ....hừ hừ!

Hoa hoét cho đời thêm tươi!
Bà này đi chợ hoa ứ rủ mình, nhớ đấy :102:
Chúc mừng năm mới chị nhé (b)

xe-căng-hải

Xe đạp

Em thik 2 tấm này và đôi mắt đen phía trên, sao chị thik đôi mắt đen mà ko focus vào nó nhỉ, và phía dưới cái mặt nạ bị cắt ngang có dụng ý gì ko chị? em cảm thấy ko đc hợp lắm, em đang tưởng tượng cái ảnh này chỉ focus vào mỗi cái mặt nạ mắt đen (phía trên) thui còn lại làm mờ những cái khác thì sẽ ntn nhỉ?(nhìn cái mặt nạ ấy em cũng thấy hơi nhột nhột !!!)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
[/CENTER]
Em thik 2 tấm này và đôi mắt đen phía trên, sao chị thik đôi mắt đen mà ko focus vào nó nhỉ, và phía dưới cái mặt nạ bị cắt ngang có dụng ý gì ko chị? em cảm thấy ko đc hợp lắm, em đang tưởng tượng cái ảnh này chỉ focus vào mỗi cái mặt nạ mắt đen (phía trên) thui còn lại làm mờ những cái khác thì sẽ ntn nhỉ?(nhìn cái mặt nạ ấy em cũng thấy hơi nhột nhột !!!)

Đã là mặt nạ thì có bao giờ là toàn diện....dẫu nếu nhìn có vẻ toàn diện đến 5 sao thì lúc đó cái sao lại khiếm khuyết :102::102::102:

Không focus được vì phải đứng từ xa chụp vào, vì lúc mình chụp hình như ông chủ cửa đàng đang đốt vía ở cửa :'(:'(:'( nên sợ chết khiếp!

Thực sự khi nhìn các mặt nạ khác đều thấy vô hồn, hời hợt không có ấn tượng gì. Nhưng khi nhìn cái mặt nạ này lại thấy nó rất thật bởi đôi mắt, cảm giác nó đang phản ứng như có gì đó phật lòng, như đang dò xét, như đang ẩn chứ chứa điều gì và chẳng có gì thân thiện cả... Tuy cái mặt nạ được tô vẽ, da trắng môi đỏ nhưng lại có cảm giác đó là 1 cái nhìn của một người đàn ông chứ không phải của đàn bà. Nói chung rất khó tả, nhưng càng nhìn càng thấy gì đó nhồn nhột.

Ai đó bảo sương là nước mắt của đêm!

Chỉnh sửa cuối:

xe-căng-hải

Xe đạp
Thực sự khi nhìn các mặt lạ khác đều thấy vô hồn, hời hợt không có ấn tượng gì. Nhưng khi nhìn cái mặt nạ này lại thấy nó rất thật bởi đôi mắt, cảm giác nó đang phản ứng như có gì đó phật lòng, như đang dò xét, như đang ẩn chứ chứa điều gì và chẳng có gì thân thiện cả... Tuy cái mặt nạ được tô vẽ, da trắng môi đỏ nhưng lại có cảm giác đó là 1 cái nhìn của một người đàn ông chứ không phải của đàn bà. Nói chung rất khó tả, nhưng càng nhìn càng thấy gì đó nhồn nhột.
em thì ko hỉu đc cái nhìn ấy là của đàn ông hay đàn bà nữa, nó nửa xấc xược, thách thức, lại có cái gì đó hun hút.... giống như cứ nhìn chòng chọc mà 2 hàng nước mắt cứ chảy xuống.... thấy có cái gì đó buốt buốt, nhoi nhói nơi ngực mình ấy!
Hoa trạng nguyên đẹp quá chị à!

Trạng thái
Thớt đang đóng