[Funland] Lumi Hà Nội

oppa123

Xe tải
Nhiều cụ mới lập nick vào PR dự án kinh, mua được hàng rồi thì yên tâm vì còn hàng đâu để mua nữa mất công lập nick làm gì, hay là tạo độ hót tính lướt trong giai đoạn 5-6 tháng tới khi chưa ra HĐMB
Đúng ý em đang đoán. Em nghĩ trong số 2000 căn đã bán đc đó, có khi phần nhiều lại là các cụ cò ôm cọc rồi sẽ tìm cách đẩy cọc thật nhanh sau vài tháng nữa ăn chênh lệch cũng nên, chứ chưa chắc đã là mua để ở hay mua để vài năm đầu tư!

Fanta20

Xe tải
Đúng ý em đang đoán. Em nghĩ trong số 2000 căn đã bán đc đó, có khi phần nhiều lại là các cụ cò ôm cọc rồi sẽ tìm cách đẩy cọc thật nhanh sau vài tháng nữa ăn chênh lệch cũng nên, chứ chưa chắc đã là mua để ở hay mua để vài năm đầu tư!
Cũng là bình thường thôi mà cụ. Một dự án ra bao giờ khách mua cũng có cả người mua ở và người mua đầu tư. Thị trường tốt thì bán lướt được, còn không thì phải theo đóng tiền. Quan trọng ai mua làm gì thì phải biết rõ chiến lược của mình và có phương án rủi ro thì cũng không sợ gì cả.

thanh.long

Xe tăng
Nhiều cụ mới lập nick vào PR dự án kinh, mua được hàng rồi thì yên tâm vì còn hàng đâu để mua nữa mất công lập nick làm gì, hay là tạo độ hót tính lướt trong giai đoạn 5-6 tháng tới khi chưa ra HĐMB
Chuẩn đó các cụ, toàn các ông đi lướt tính đến cuối tháng 10/2024 mới ký Hợp đồng mua bán và trước đó mới chỉ phải đóng 20% giá trị căn hộ tranh thủ nguồn cung chung cư đang hạn hẹp để lướt lát thôi, ngoài ra vào từ đầu còn được ăn thêm 6-7% tiền chiết khấu từ CĐT nữa. Cọc xong rồi là giờ đi khắp nơi lập nick để nâng bi cho dự án cũng toàn có mục đích cả.

Xin lỗi cụ nào mua ở và có nhu cầu thực về đầu tư lâu dài và xác định theo dự án đến lúc nhận bàn giao căn hộ từ CĐT trong dự kiến khoảng 30 tháng nữa

oppa123

Xe tải
Cũng là bình thường thôi mà cụ. Một dự án ra bao giờ khách mua cũng có cả người mua ở và người mua đầu tư. Thị trường tốt thì bán lướt được, còn không thì phải theo đóng tiền. Quan trọng ai mua làm gì thì phải biết rõ chiến lược của mình và có phương án rủi ro thì cũng không sợ gì cả.
Đầu tư thì đã chẳng phải nói cụ. Cái đang nói ở đây là ôm cọc đầu cơ rồi ra sức lập nick PR khắp nơi, book báo nâng cao quan điểm thôi ;))

volvo.XC90

Xe tăng

LuongnguyenLT

Xe máy
Trong số người đến ngồi ở đây liệu có được 50% số người đã chốt giá ký cọc căn hộ hay không ? Bảo bán xong hết hàng mà vẫn còn đi PR chạy quảng cáo là ảo tung chảo chế cháo số má rồi
Hi hi h bác cứ vào 1 trang chạy ads bất kì xem còn căn 1 ngủ hay 2 ngủ nào k bác nhé, hết sạch r bác ak, h chỉ còn sót những căn 3 ngủ vị trí k đẹp và duplex to tiền thôi :))

volvo.XC90

Xe tăng
Hi hi h bác cứ vào 1 trang chạy ads bất kì xem còn căn 1 ngủ hay 2 ngủ nào k bác nhé, hết sạch r bác ak, h chỉ còn sót những căn 3 ngủ vị trí k đẹp và duplex to tiền thôi :))
Em chờ đến lúc cất nóc thôi chứ giờ làm gì có tiền mà mua :))

Tringuyen68

Xe đạp
Đã có cụ nào làm thủ tục hoàn cọc chưa vậy?

rockloccoc

Xe buýt
Đã có cụ nào làm thủ tục hoàn cọc chưa vậy?
Nếu yêu càu hoàn cọc thì điền form chủ đt đưa ra, k thì mặc định coi như vẫn đang cọc cho đợt sau. Nay sale báo chủ đt vẫn chưa đưa form. Chắc nay mai thôi cụ.

TreeBoo

Xe buýt
Căn 1-2 ngủ tòa S1-S5 thì hết, nhưng S6 còn nhé các cụ, phải cái giá cao hơn thôi :)
trong đám từ S1-S5 thì sale ôm cũng kha khá đấy

steawie

Xe đạp
Căn 1-2 ngủ tòa S1-S5 thì hết, nhưng S6 còn nhé các cụ, phải cái giá cao hơn thôi :)
trong đám từ S1-S5 thì sale ôm cũng kha khá đấy
em có hỏi qua 2 sales thì sales nào cũng khoe ôm 1 - 2 căn 1 ngủ ^:)^
còn các bác mua căn 2 - 3 ngủ để ở thì chúc mừng các bác 🎉

TreeBoo

Xe buýt
em có hỏi qua 2 sales thì sales nào cũng khoe ôm 1 - 2 căn 1 ngủ ^:)^
còn các bác mua căn 2 - 3 ngủ để ở thì chúc mừng các bác 🎉
2 sale chăm sóc cho em cũng thế bác ạ =)) ôm 2 ngủ 62m luôn cơ
có em ko ôm kịp còn tiếc cơ

haophoong

Xe hơi
Bác nói nhỏ thôi, ko người mua thật ở đây họ lại phật ý
Nốt công chê. <Đây chỉ là những thông tin được tổng hợp từ các nguồn trên mạng và ý kiến của một số người. Để có đánh giá chính xác và khách quan nhất về dự án Lumi Hanoi, bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin từ các nguồn chính thức và tham khảo ý kiến của những người đã mua nhà tại đây>
1. Hành lang nhỏ, trần thấp: hành lang dự án Lumi Hanoi khá nhỏ, chỉ 1,6m gây bất tiện cho việc di chuyển và sinh hoạt của cư dân. Trần phẳng cao 2,8m không đủ không gian lắp điều hoà âm trần.

2. Tiếng ồn: Vị trí gần Đại lộ Thăng Long nên các căn hộ ở tầng thấp có thể bị ảnh hưởng bởi tiếng ồn, bụi bẩn và tầm nhìn hạn chế do các toà rất gần nhau và gần Đại lộ Thăng long.

3. Gần sông thối: Một số người lo ngại về mùi hôi và ô nhiễm từ sông gần dự án có nước thải chảy ra từ khu tiểu thủ công nghiệp bên cạnh gây hôi thối về mùa hè.

4. Đường điện cao thế bên cạnh dự án: Sống gần đường điện cao thế có thể tiềm ẩn nguy cơ ảnh hưởng sức khỏe và tâm lý cho cư dân.

5. Gần cụm công nghiệp: Hoạt động sản xuất từ cụm công nghiệp có thể gây ra tiếng ồn, bụi bẩn, nước thải và ảnh hưởng đến môi trường sống của cư dân.

6. Không có điều hòa hành lang: Việc thiếu điều hòa hành lang cộng với hành lang chỉ 1,6m có thể khiến cư dân cảm thấy nóng bức, ngột ngạt đặc biệt vào mùa hè. Hành lang chạy theo hướng Đông Bắc - Tây Nam sẽ không có gió mát mùa hè gây bí bách.

7. Không có căn góc 2 mặt thoáng: Các căn hộ góc 2 mặt thoáng thường sở hữu tầm nhìn đẹp, nhưng dự án Lumi Hanoi lại thiếu loại căn hộ này do đầu hồi toà bịt kín, chỉ có cửa sổ nhà vệ sinh.

8. Vị trí dự án: giao thông về nội đô chưa thực sự thuận lợi do hạ tầng xung quanh chưa hoàn chỉnh, chưa thuận lợi tiếp cận các cơ sở giáo dục, y tế.

9. Phí dịch vụ cao, tiện ích hẹp: phí dịch vụ 17.000/m2+5000/m2 ngoài trời là mức rất cao trong khu vực. Ngoài ra các tiện ích đều có diện tích rất nhỏ như bể bơi hay sân chơi trẻ em.

10. Giá bán cao: Giá bán căn hộ Lumi Hanoi được cho là cao so với các dự án cùng phân khúc trong khu vực, khiến cho nhiều khách hàng e ngại.

steawie

Xe đạp
có gì mà phật ý bác, dự án bán hết càng nhanh thì càng sang giai đoạn 2 sớm thì giá nhà cũ càng lên nhanh mà bác :))
phải có nhiều nhu cầu ở thật thì giá nhà mới lên nhanh đc, mới mua bán nhanh gọn được chứ bác, như em theo dõi thì toàn thấy sales ôm cọc hoặc đại gia dư tiền/người có >1 bds đặt mua.
Như em cọc từ rất sớm (booking number 19x trong khi booking number bắt đầu từ 18x - theo lời 1 sales của chính capitaland báo) nhưng dần dần em thấy khu này giá hiện tại không đáng với những j nó mang lại nên em quyết định rút cọc.

Một phần nữa em nghĩ do dự án này thiết kế/xây dựng ko theo phong cách thường thấy của capitaland mà phải dựa vào thiết kế cũ của vin nên em khá thất vọng :-@

Những ưu/nhược điểm thì các post khác ở topic này có đầy đủ rồi nên em ko list ra nữa, chỉ nêu quan điểm hiện tại thôi :D

steawie

Xe đạp
Em cũng đang chờ các bạn ấy xả ra căn 2 ngủ 62m.
mới xong sự kiện khớp căn các thứ mà bác chưa có hàng ạ? Hay bác muốn chờ có giá tốt hơn?
Nếu bác nào giai đoạn này chưa có hàng thì cứ chờ thôi, chứ giai đoạn này mà sốt sắng lấy hàng thì kiểu gì cũng bị sales nhượng lại cọc + chênh (50 - 100tr) thôi :D