Thảo luận Lúa nhà tích góp mấy năm có nên rước Hilux?

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangminhtnvn

Xe điện
Colorado thật ra là một con xe rất chất, thậm chí chạy còn khỏe hơn ranger, nhưng có thể do Marketing của hãng chưa chuẩn nên doanh số không cao

hoangminhtnvn

Xe điện
Về cơ bản thì Hilux với động cơ 2.8 mới có tỷ số nén còn thấp hơn cả bản 3.0 cũ (bản mới có tỷ số 15.6:1 và bản cũ 17.9:1), và em nghĩ chất lượng diesel của VN đáp ứng được, vì một số dòng xe máy dầu tương ứng có tỷ số nén thường >16:1. Và review của club bên Thái hay Úc đều rất ấn tượng với khả năng vận hành và tiết kiệm cũng như lành của xe.
Cái hốc gió thì không hẳn là công nghệ cũ mới phải dùng đến nó cụ ạ, thực ra thì vẫn phải đưa ra phía trước đấy thôi, hoặc trên 4Runner đời mới máy xăng hay một số dòng khác vẫn thiết kế hốc gió dạng hứng này :D

Động cơ 3.0 trên Hilux cũ.

Động cơ 2.8 trên Hilux bản mới.
Riêng công suất của động cơ 2.8 mới so với 3.0 cũ là em đã thấy phê rồi: 174/147Hp. Hơn hẳn 27 mã. quá oách

OmegaO9

Xe container
chuyện cấm BT theo giờ còn chưa ngã ngũ. Số lượng người đi BT là không nhỏ, TP quyết được việc này hay không còn chưa biết thế nào. Thực lòng mà nói, nếu các cụ sống trong phố cổ thì đừng mua BT làm gì. Đi lại vướng kinh khủng
nhưng nếu có nhà ngoại ô hay ở tỉnh thì giờ BT là số 1
Em xin phép sẽ có một bài phân tích nhỏ về vấn đề này theo quan điểm cá nhân của em ở một thớt tới đây. Nhưng rõ ràng Hilux có lợi thế cực lớn so với các đối thủ.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Em xin phép sẽ có một bài phân tích nhỏ về vấn đề này theo quan điểm cá nhân của em ở một thớt tới đây. Nhưng rõ ràng Hilux có lợi thế cực lớn so với các đối thủ.
Lợi thế gì thế cụ ơi? Em chưa hình dung ra?

Xe của mấy chú cảnh sát GT hình như cũng toàn dùng Hilux đúng ko cụ? Và bên Giao thông cũng được Toyota tài trợ nhiều. Nhưng chắc họ ko nể tình đấy đâu.

OmegaO9

Xe container

Xe của mấy chú cảnh sát GT hình như cũng toàn dùng Hilux đúng ko cụ? Và bên Giao thông cũng được Toyota tài trợ nhiều. Nhưng chắc họ ko nể tình đấy đâu.
Vâng, em sẽ lập topic nói về vấn đề đó. Cụ chờ em một lát nhé :D

Bẩm các cụ các mợ,

Chẳng là em làm về tổ chức sự kiện, hay phải chạy event các tỉnh với chở đồ đạc, phông bạt rồi loa đài cọc tiêu các thứ nên muốn sắm một em bán tải, vừa đi làm vừa cho vợ con đi chơi xa được luôn. Em đang ngắm Hilux mới (đời 2017), vì trong dòng bán tải em thấy Hilux nhìn chững chạc, nhã nhặn nhất, lái đi làm ăn gặp khách hàng đối tác cũng ổn. Ranger thì hơi gấu quá, Navara thì lại hơi không gấu quá, BT50 thì sau mấy phốt vừa qua em hãi rồi ạ.

Căn bản một phần nữa cũng vì em đang chạy Vios, ngày xưa mua xe cũ thôi ạ, thấy hợp lý vì mấy năm rồi đi chưa phải sửa chữa gì nên giờ vẫn cảm tình anh Toy hơn. Bây giờ hai vợ chồng cố dành dụm được ít tiền mua cái xe mới chứ cũng chẳng dư giả gì nên muốn chọn con xe nào bền bền một tí.

Cccm cho em xin ý kiến xem có nên múc Hilux không ạ? Cụ mợ nào đang chạy Hilux rồi chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về máy móc, động cơ với độ ăn xăng uống dầu của em nó thì tốt quá chứ em chẳng tin mấy cái số liệu giấy tờ lắm. Nhà em cảm ơn cccm ạ.
Cụ ngâm cứu các chính sánh của Nhà nước. Họ mà bắt đi như xe tải thì khổ

hoangminhtnvn

Xe điện
Theo ý em, cụ chủ thớt nên chạy thử Hilux để cảm nhận kĩ hơn, nếu cần, e có thể hỗ trợ cụ vụ mượn xe chạy thử. Cưới vợ là cưới liền tay. Chúc cụ sớm toại nguyện

OmegaO9

Xe container

BIENDONG001

Xe tăng
Theo ý em, cụ chủ thớt nên chạy thử Hilux để cảm nhận kĩ hơn, nếu cần, e có thể hỗ trợ cụ vụ mượn xe chạy thử. Cưới vợ là cưới liền tay. Chúc cụ sớm toại nguyện
Cụ bố trí đi, ra đoạn đường hỗn hợp (gồ ghề) cho các cụ trong đó có em thử luôn.

cubi8x

Xe máy

minhtuan8868

Xe hơi
Toyota Giải Phóng - 807 Giải Phóng, Hà Nội
Website
www.toyotagiaiphong.net
Lợi thế là Topic Hilux có D_Max vào lo Hilux không chạy được dầu ở VN.
Cái đó liên quan đến sống còn của Toyota mà người bên Isuzu đi lo hộ thì chắc Toyota đội ơn lắm cụ ạ

chibaloi

Xe đạp

Phùng Long

Xe đạp
Em thấy mấy dòng bán tải khác ở VN cũng chạy phà phà, vậy nên em nghĩ là chất lượng dầu của mình cũng ko đến nỗi đâu

Về cơ bản thì Hilux với động cơ 2.8 mới có tỷ số nén còn thấp hơn cả bản 3.0 cũ (bản mới có tỷ số 15.6:1 và bản cũ 17.9:1), và em nghĩ chất lượng diesel của VN đáp ứng được, vì một số dòng xe máy dầu tương ứng có tỷ số nén thường >16:1. Và review của club bên Thái hay Úc đều rất ấn tượng với khả năng vận hành và tiết kiệm cũng như lành của xe.
Cái hốc gió thì không hẳn là công nghệ cũ mới phải dùng đến nó cụ ạ, thực ra thì vẫn phải đưa ra phía trước đấy thôi, hoặc trên 4Runner đời mới máy xăng hay một số dòng khác vẫn thiết kế hốc gió dạng hứng này :D

Động cơ 3.0 trên Hilux cũ.

Động cơ 2.8 trên Hilux bản mới.

hoangminhtnvn

Xe điện
Em thấy mấy dòng bán tải khác ở VN cũng chạy phà phà, vậy nên em nghĩ là chất lượng dầu của mình cũng ko đến nỗi đâu
Toyota là hãng xe có mặt rất lâu ở Vn và họ cũng có quá nhiều kinh nghiệm với thị trường VN. Thế nên việc cỏn con ai cũng biết như chất lượng dầu là điều mà hãng xe nào cũng phải dư biết rồi, không đến lượt mình phải lo đâu các cụ ạ

BIENDONG001

Xe tăng
Toyota là hãng xe có mặt rất lâu ở Vn và họ cũng có quá nhiều kinh nghiệm với thị trường VN. Thế nên việc cỏn con ai cũng biết như chất lượng dầu là điều mà hãng xe nào cũng phải dư biết rồi, không đến lượt mình phải lo đâu các cụ ạ
Kể từ cái vụ Toyota dính phốt kẹt chân ga cách đây đã 8 năm (2009) thì đến nay chưa xảy ra vụ nào cụ nhỉ? Nói chung máy móc bền bỉ, nước sơn cực tốt. Nội thất lâu xuống hơn các hãng khác.

BIENDONG001

Xe tăng
Em thấy mấy dòng bán tải khác ở VN cũng chạy phà phà
Riêng câu này em chưa đồng tình với cụ.

Cụ có hay quan sát cái sắt-xi của xe không. Cụ nhìn 10 con thì cả mười con đều nhìn rất giống nhau. Nói là giống nhau là vì sắt-xi có kết cấu hình thang, phình ra ở giữa và thon gọn lại ở hai đầu, trong đó phần đuôi hơi uốn lên cao. Tất cả nếu chỉ nhìn qua thì rất giống nhau.

Tuy nhiên, cái xe ăn nhau ở 50% cái sắt-xi và hệ thống treo đấy cụ ạ. Ý em nói là cụ nhìn bề ngoài nó giống nhau là vậy thôi, chứ bản chất là work rất khác nhau. Em nhấn mạnh từ RẤT KHÁC NHAU. Cụ phải đi qua gờ hoặc đi những địa hình đòi hỏi sự vặn xoắn thì cụ mới cảm nhận được cái nào tốt cái nào dở, chứ nếu chỉ đường bằng bon bon thì không có nhiều khác biệt. Công nghệ vật liệu và năng lực của các hãng xe nằm ở cái sắt-xi này đấy cụ, bên canh trái tim của xe, là cái động cơ.

Tại sao sắt-xi lại hay được khoan các lỗ ở những vùng trọng điểm, đặc biệt là gần hai trục bánh trước và bánh sau. Cũng như nếu nhìn kỹ, sẽ thấy sắt-xi ở đoạn giữa sẽ là dạng hộp to hơn phía hai đầu rất nhiều? Đó là liên quan đến vấn đề an toàn khi có va chạm mạnh từ phía trước và phía sau vì khi đó sắt-xi xẽ có xu hướng gẫy gập ở vùng được đục lỗ nhiều đồng thời hạn chế biến dạng ở khoang hành khách, và vấn đề hấp thụ các xung lực, phản lực của sắt-xi.

fadco

Xe container
Kể từ cái vụ Toyota dính phốt kẹt chân ga cách đây đã 8 năm (2009) thì đến nay chưa xảy ra vụ nào cụ nhỉ? Nói chung máy móc bền bỉ, nước sơn cực tốt. Nội thất lâu xuống hơn các hãng khác.
Cụ mua Hilux chưa:)))

Trạng thái
Thớt đang đóng