Lựa chọn Toyota Yaris Cross đúng hay sai?

nvidia7150

Xe tải
Cụ nào nhà ở phố chạy con này thì quá chuẩn. E thì từ 218 đã chạy con wigo của bố e cho mượn 6 tháng mà chán luôn. Con này thì e chưa dc xem qua thân vỏ nên ko dám nói bừa

--Lamborghini--

Xe cút kít
con xe thôi, có gì mà nâng cao quan điểm mà thành "lựa chọn đúng sai", éo mẹ, đến lựa vợ còn chả lo lựa sai thì con xe chán bán mẹ nó đi chứ có gì mà phải nâng cao quan điểm
ko có đúng sai, mua về dồi chạy quen hết, chỉ có điều lựa chọn đó có tối ưu hay ko mà thôi =))
Thì là cái tối ưu thôi, rõ cx5 đẹp cả trong cả ngoài rộng rãi :)

LongLH

Xe điện
Nó hợp với cụ thì cụ khen, nó không hợp với người khác thì họ chê thôi. Người khen thì phần nhiều là chủ sở hữu của cái xe đó, còn người chê thì họ đã không mua rồi nên chê áp đảo khen là bình thường. Em thì chắc chắn em chê vì em không sở hữu nó .

cuc_cu

Xe tăng
Tiền của mình mình tiêu, mình thích là được cụ ơi.

Trước em đổi xe cho Sư Tử, cũng ngắm con Yaris Cross này - nhưng phút cuối em hủy kèo, ko lấy nữa do em không tin mấy thằng "nói dối" - Sau bê bối gian lận an toàn của thằng Daihatsu thì em từ bỏ ý định lấy em Yaris Cross này cụ ạ :D. Trong suy nghĩ của em, em đặt tên cho mấy con Daihatsu đóng "Nhãn" Toyota là "đứa con ghẻ" của nhà Toy :D

cuc_cu

Xe tăng
Nhiều ng cứ lăn tăn khung gầm daihatsu. Nhưng bên nhật hay Indo daihatsu chạy đầy dường có sao đâu. Trong phân khúc và tầm giá liệu có mấy con ăn đc con này về trang bị options
Nói gì thì nói, thằng Toy và Daihatsu nó thiếu tôn trọng người tiêu dùng Việt. Nhìn những xe bình dân nó bán ở VN thì rõ, hoàn thiện thì lởm....vỏ mỏng và đặc sản túi khí bền vô đối.

NNS

Xe ngựa
Thì là cái tối ưu thôi, rõ cx5 đẹp cả trong cả ngoài rộng rãi :)
vâng, đố là tối ưu khi mua, nhang khi bán thì anh Toi lại "ưu" hơn, dân mình chuộng hơn nên thanh khoản tốt hơn chẳng hạn.
nên ko có lựa chọn nào là sai hay đúng, mua dồi thì cứ xài đi thôi, lăn tăn gì cái tiêu sản ý đâu, tuy nó chạy ko thích lắm, nhưng chi phí khi sử dụng nó ko tốn lắm vì phụ tùng sẵn, rẻ, ít option hiện đại đắt tiền nên dễ sửa, ít hư chẳng hạn.... :))

hoviethung

Xe lăn
vâng, đố là tối ưu khi mua, nhang khi bán thì anh Toi lại "ưu" hơn, dân mình chuộng hơn nên thanh khoản tốt hơn chẳng hạn.
nên ko có lựa chọn nào là sai hay đúng, mua dồi thì cứ xài đi thôi, lăn tăn gì cái tiêu sản ý đâu, tuy nó chạy ko thích lắm, nhưng chi phí khi sử dụng nó ko tốn lắm vì phụ tùng sẵn, rẻ, ít option hiện đại đắt tiền nên dễ sửa, ít hư chẳng hạn.... :))
Tốt xấu là do cách nhìn mỗi người theo thứ tự ưu tiên của họ.

Tony_Le

Xe container
Vẫn hiểu khi nào còn bàn luận hay dở khen chê về cái xe 4B cỏ thì cuộc sống vẫn còn nhiều khó khăn nhưng cũng nên dễ tính bỏ qua cho chúng em bàn để quên đi đói nghèo. =))

babypimp

Xe tải
Chiều qua rảnh rảnh, em tạt vào showroom Toy xem thử con Yaris Cross xem nó tròn méo ra sao.
Khen:
- Ốp sừn ngập mồm, chả thiếu gì so với mấy anh Xẻng với Khựa. Nội ngoại thất xăng gần như không khác gì bản hybrid, thua cái cửa sổ trời với cốp điện - 2 cái này với nhiều cụ không có càng tốt, bớt tiền.
- Ngoại hình trẻ trung, cốp rộng, hàng sau tương đối rộng rãi thoải mái. Da mềm êm.
Không khen:
- Ngoại hình trẻ nhưng em vẫn thấy không đẹp lắm.
- Thân vỏ không được chắc lắm, đóng cửa nghe nó cứ khọp khọp, không được phập phập, gõ thấy vang lắm.
- Màn hình vuốt cũng mượt không bị lag, nhưng thiết kế icon vừa thô vừa xấu, nhìn cái màn như kiểu monitor máy tính bị ép độ phân giải thấp xuống.
- Sale Toy thái độ cứ tinh vi kiểu gì. Không biết người khác sao cứ đồng chí hôm qua tiếp em thái độ chán lắm, kiểu dắt đi xem xe cho xong, hỏi gì đáp nấy cứ nhát gừng. Trong lúc xem xe thi thoảng em liếc ra thấy mặt mũi như đang bị làm phiền. Hay do em nhìn phèn quá...

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đúng sai là dựa trên kết luân của bộ tiêu chuẩn nào vậy cụ?

polizia

Xe container
Xe bây giờ nó là siêu tiêu sản, càng ngày càng mất giá và nó là thứ phục vụ mình.
Thế nên về mặt cảm tính thích xe nào thì mua xe đó thôi, lăn tăn làm gì. Xăng cộ thì đi xe gia đình chả tốn mấy, có đi nhiều thì nhu cầu đi làm vs đi chơi loanh quanh cũng chỉ nhiều là 1000km/tháng, đa phần chưa đến nên độ chênh về xăng ko đáng mấy.
Cứ miễn là mua xe mình ưng ý, còn hãng nào chả có ưu nhc điểm.

TONGIA

Xe lừa
Em đi gần chục con xe rồi.
Toy cũng đi 2 bé size lớn hơn.
Nhưng nhìn con Yaris C này mê thật.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ng ta vẫn lăn tăn bán lại đỡ mất giá đó cụ :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chiều qua rảnh rảnh, em tạt vào showroom Toy xem thử con Yaris Cross xem nó tròn méo ra sao.
Khen:
- Ốp sừn ngập mồm, chả thiếu gì so với mấy anh Xẻng với Khựa. Nội ngoại thất xăng gần như không khác gì bản hybrid, thua cái cửa sổ trời với cốp điện - 2 cái này với nhiều cụ không có càng tốt, bớt tiền.
- Ngoại hình trẻ trung, cốp rộng, hàng sau tương đối rộng rãi thoải mái. Da mềm êm.
Không khen:
- Ngoại hình trẻ nhưng em vẫn thấy không đẹp lắm.
- Thân vỏ không được chắc lắm, đóng cửa nghe nó cứ khọp khọp, không được phập phập, gõ thấy vang lắm.
- Màn hình vuốt cũng mượt không bị lag, nhưng thiết kế icon vừa thô vừa xấu, nhìn cái màn như kiểu monitor máy tính bị ép độ phân giải thấp xuống.
- Sale Toy thái độ cứ tinh vi kiểu gì. Không biết người khác sao cứ đồng chí hôm qua tiếp em thái độ chán lắm, kiểu dắt đi xem xe cho xong, hỏi gì đáp nấy cứ nhát gừng. Trong lúc xem xe thi thoảng em liếc ra thấy mặt mũi như đang bị làm phiền. Hay do em nhìn phèn quá...
Chắc nhìn cụ không phải là khách hàng tiềm năng rồi :))

carenthusiast

Xe hơi
xe hybrid của Toyota thường dùng pin NiMH, nặng hơn LFP khá nhiều nhưng bền hơn nhiều

MexeTau

Xe hơi
Yaris Cross cũng ngon đấy nhưng e chọn Lynk&Co 06 kaka

BMZ_Z4

Xe điện
Em cũng ủng hộ xe Hybrid.
Chi phí xăng thì không phải vấn đề vì tính tổng xăng thuần và xăng + hybrid thì xăng + hybrid khéo còn đắt hơn vì chi 1 cục ngay từ đầu.
Tuy nhiên nó chạy phố êm như xe điện với người đau lưng, đi xe dễ mệt như em thì nó hỗ trợ giữ gìn sức khỏe nhiều.
Nếu có điều kiện em cũng thích lựa chọn xe Hybrid ạ.

truckers

Xe hơi
Con này bị chê do liên quan Daihatsu thôi chứ ở ngoài nhìn đẹp hơn con HRV G với Hyundai Creta nhiều

Tony_Le

Xe container
Em cũng ủng hộ xe Hybrid.
Chi phí xăng thì không phải vấn đề vì tính tổng xăng thuần và xăng + hybrid thì xăng + hybrid khéo còn đắt hơn vì chi 1 cục ngay từ đầu.
Tuy nhiên nó chạy phố êm như xe điện với người đau lưng, đi xe dễ mệt như em thì nó hỗ trợ giữ gìn sức khỏe nhiều.
Nếu có điều kiện em cũng thích lựa chọn xe Hybrid ạ.
Nó không êm hết tuyến như xe điện đâu. Ngày nào em cũng đi xe này (Taxi Vinasun có hơn 400 xe), cảm giác êm được mấy trăm mét hay 1km đầu khi chạy full điện thôi, sau chạy xăng nữa thì như Vios.