[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tank_fun

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, em đang dùng máy cà phê Tiross TS6211, mấy hôm nay máy không đẩy được cà phê ra cốc. Em bỏ ra thì nước vẫn phun ra bình thường. Em đã vệ sinh tay cầm và chỗ vòi xả. Hiện tượng này giống hệt máy Delonghi ECP 31.21 trước cũng bị như vậy.

Ô tô điên

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, em đang dùng máy cà phê Tiross TS6211, mấy hôm nay máy không đẩy được cà phê ra cốc. Em bỏ ra thì nước vẫn phun ra bình thường. Em đã vệ sinh tay cầm và chỗ vòi xả. Hiện tượng này giống hệt máy Delonghi ECP 31.21 trước cũng bị như vậy.
Xay mịn quá, hoặc là mua nhầm loại cà phê trộn bơ.

BMW 6688

Xe tăng
em cũng nghĩ như cụ Ô tô điên ...cụ xem lại có xay mịn quá không ạ??? Trước đây Delonghi bị rồi cụ xử lý ra sao???

tank_fun

Xe tăng

BMW 6688

Xe tăng
Em thử loại cà phê thô hơn nhưng vẫn không được cụ ạh.

Cái Delonghi em mang ra hàng họ không biết sửa nên phá hỏng mất rồi.
oh..khi không có cafe nước có chảy ra nhiều không ạ??? Hay chỉ rỉ rả???:( Coi chứ bị tắc...cụ mở cái lưới dưới group ra làm vệ sinh xem sao ạ??? Em đoán vậy thôi chứ chưa xài nó. ;) ..Cụ nào biết vô tư vấn sửa dùm ạ...Còn không phải tìm chỗ sửa thôi...Chúc cụ mau tìm ra bệnh em nó để phục vụ mình...

Patriots

Xe lăn
Cafe mịn quá cụ ạ

Ô tô điên

Xe tăng
Em thử loại cà phê thô hơn nhưng vẫn không được cụ ạh.

Cái Delonghi em mang ra hàng họ không biết sửa nên phá hỏng mất rồi.
Cụ chụp ảnh cà phê cụ thường dùng lên đây. Và clip xả nước thì mới biết được.
E đoán khả năng là bị tắc ở headgroup nếu xả nước ko được, khả năng như e nói ở trên là do dùng cà trộn bơ hoặc lâu ko vệ sinh headgroup nên nó tắc.

ladug

Xe hơi

Ko lắp tay cầm mà vẫn xả đc nước thì tắc tay cầm thôi cụ. Cụ tháo rổ lọc ra vệ sinh.

tank_fun

Xe tăng
Cafe mịn quá cụ ạ
Cụ chụp ảnh cà phê cụ thường dùng lên đây. Và clip xả nước thì mới biết được.
E đoán khả năng là bị tắc ở headgroup nếu xả nước ko được, khả năng như e nói ở trên là do dùng cà trộn bơ hoặc lâu ko vệ sinh headgroup nên nó tắc.
Ko lắp tay cầm mà vẫn xả đc nước thì tắc tay cầm thôi cụ. Cụ tháo rổ lọc ra vệ sinh.
Cảm ơn các cụ, đúng là bị tắc tay cầm. Em có tháo ra trước đó vệ sinh nhưng vẫn sót một chỗ. Lần trước cà phê mịn nó lọt vào chỗ lưới lọc nên lần sau nó bị tắc.

Silencer

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, cái máy nhà em (Delongnhi), sau cứ mỗi lần pha nó lại rỉ 1 ít nước từ máy ra..

Đây là bệnh chung của máy pha cafe à các cụ :o

Em đang tìm hiểu loại tự động hoàn toàn (chỉ đổ cafe hạt vào) và ra luôn thành phẩm (ko có tay cầm) do tính tiện lợi của nó, mấy dòng đó ok ko các cụ nhỉ ?

duymamba

Đi bộ
Em chào các cụ, trước giờ em uống cafe phin và cafe gói , nay tập tành định mua máy pha Espresso. Em nghiên cứu thấy dòng Delonghi EC685 hoặc ECP35.31 (em chim ưng con EC685 nhưng giá mới hơi quá tay em ). Chắc có thể phải mua cũ xài , em xin các cụ có nhiều kinh nghiệm chỉ hoặc muốn lên đời máy thì pass cho em (em ở TPHCM ạ). Em xin chân thành cảm ơn hoặc có cụ nào nhã 1 mới em uống thử máy đó pha cho biết có thích không thì em rất biết ơn ạ !

BMW 6688

Xe tăng
Ngữ pháp tiếng Việt của anh có vấn đề? Hay Computer của anh bị hỏng Keyboard?
Một đoạn comment có mấy dòng mà anh dùng dấu "?" lặp lại khiến bài trả lời của anh như một mớ lộn xộn vô nghĩa! Nếu đủ bình tĩnh để viết bài trả lời thì anh hãy viết, nếu viết mà như kiến đốt đít thì anh khoan viết vội. Thế nhé!
:)[-(
hehehe...cụ rảnh hả??? em thích viết như vậy được hơm??? hụ hụ :P :P :P

Super_David

Đi bộ
hehehe...cụ rảnh hả??? em thích viết như vậy được hơm??? hụ hụ :P :P :P
Được anh ạ! Tôi chỉ thấy nó lộn xộn và rối rắm, có lẽ cũng phần nào thể hiện cá tính, bản chất, và sự thiếu nhất quán cũng như thiếu tự tin khi tham gia vào vấn đề đang được thảo luận của người hành văn. [-([-(

BMW 6688

Xe tăng
Được anh ạ! Tôi chỉ thấy nó lộn xộn và rối rắm, có lẽ cũng phần nào thể hiện cá tính, bản chất, và sự thiếu nhất quán cũng như thiếu tự tin khi tham gia vào vấn đề đang được thảo luận của người hành văn. [-([-(
hehehe...cám ơn cụ :D :D :D Nhậnđịnh như thế nào là của cụ, còn em như thế nào em biết... :P :P :P Tiễn cụ 1 đoạn đường...>:D<>:D<>:D<

Super_David

Đi bộ
hehehe...cám ơn cụ :D :D :D Nhậnđịnh như thế nào là của cụ, còn em như thế nào em biết... :P :P :P Tiễn cụ 1 đoạn đường...>:D<>:D<>:D<
Đây là diễn đàn mở, tôi biết khi nào cần đi hay ở. Miễn cần anh tiễn! Anh có thể viết lên cộng động thì người khác có thể bình luận. Đó là cách hoạt động của diễn đàn anh nhé. [-( [-(

BMW 6688

Xe tăng
Đây là diễn đàn mở, tôi biết khi nào cần đi hay ở. Miễn cần anh tiễn! Anh có thể viết lên cộng động thì người khác có thể bình luận. Đó là cách hoạt động của diễn đàn anh nhé. [-( [-(
:)) :)) :)) =))=))=))>:)>:)>:)
Mời các cụ tách cà chiều ạ...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng