[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xe lăn
"Muôn hồng nghìn tía" là đây! =D>
Các bác đã chụp hình những tách cà ngon, lại bonus thêm bao là "phụ kiện"! :D

Em thì chân quê giản dị, chỉ phô ra, mộc trơn, tuốt tuồn tuột ntn! :P
BTW, chia sẻ với các bác hình tách cà nhìn có vẻ là ngon nhưng uống thì ....... vẫn đang tức anh ách! :((
FYI, đây là mẻ rang hạt Yirgacheffe Aricha Misty Valley vụ mùa 2020.
Theo khuyến nghị rang, là nhạt hay vừa, em rang và dừng ở City+ (mặc dầu em đã cố tình rang lố một tẹo) nhưng khi uống thì vị chát và mùi ngái của hạt sống nổi rõ, làm em rất khó chịu! Chẳng lẽ đem rang lại? Mẻ rang ít quá, sau khi pha một lần thì cũng chẳng còn bao nhiêu nên rang lại thì ........ , thôi đành dùng để trộn vậy!

Thế nên, nhìn ngon mà uống chửa chắc đã ngon còn phải là cà gì và rang ntn nữa các bác ạ! :))

BMW 6688

Xe tăng
Nhìn bác BMW 6688 pha hai tách cà rõ ngon! Lại tách quý nữa! =D>
Nhưng không nói cà gì em không uống đâu nhé! [-X
Cá ngon mà rang sai profile (non quá) dẫu xay, pha đẹp mê hồn, uống còn ... muốn chửi thầm trong bụng kia bác ơi! :P
Dạ em sơ sót ah... ;;) :-* ethopia kochere baloya rang fullcity , xay breville DOS600, pha GBT ạ

BMW 6688

Xe tăng
"Muôn hồng nghìn tía" là đây! =D>
Các bác đã chụp hình những tách cà ngon, lại bonus thêm bao là "phụ kiện"! :D

Em thì chân quê giản dị, chỉ phô ra, mộc trơn, tuốt tuồn tuột ntn! :P
BTW, chia sẻ với các bác hình tách cà nhìn có vẻ là ngon nhưng uống thì ....... vẫn đang tức anh ách! :((
FYI, đây là mẻ rang hạt Yirgacheffe Aricha Misty Valley vụ mùa 2020.
Theo khuyến nghị rang, là nhạt hay vừa, em rang và dừng ở City+ (mặc dầu em đã cố tình rang lố một tẹo) nhưng khi uống thì vị chát và mùi ngái của hạt sống nổi rõ, làm em rất khó chịu! Chẳng lẽ đem rang lại? Mẻ rang ít quá, sau khi pha một lần thì cũng chẳng còn bao nhiêu nên rang lại thì ........ , thôi đành dùng để trộn vậy!

Thế nên, nhìn ngon mà uống chửa chắc đã ngon còn phải là cà gì và rang ntn nữa các bác ạ! :))

:(( :(( :(( :)) :)) :))

QUANG1970

Xe lăn
Nhân có mấy bác inbox hỏi em có nên mua cái Breville Smart Grinder (820, 800), hay mua những thương hiệu nổi tiếng Rancilio Rocky, Eureka Mignon, hay "đình đám" như Mazzer, Macap, NZ (Niche Zero), ....................... ???

Em xin có ý kiến chung trên thớt thay vì trả lời từng người và những bác hay ai có quan tâm, cùng có thể tham khảo, hầu tìm ra cho mình một cái máy xay đúng theo tiêu chí của chủ đề "Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng."

Đây cùng là một phần trong lời hứa của em, cách đây khoảng 3 tháng trước một cuộc tấn công cả trực lẫn gián tiếp, "ào ạt như nước xôi" đổ vào ............. em, của không chỉ những fan cuồng Mazzer, mà còn từ đám kinh doanh hàng bãi Mazzer ! :((:))

"Từ từ rồi khoai cùng nhừ", cũng như "Cây kim dấu trong bao lâu ngày sẽ lòi ra"! Chẳng ai lấy tay che được cả bầu trời, cũng như cái gì đúng hay sai, thì vẫn mãi là đúng sai, không đi đâu mà vội, phải không các bác? :P

Em cũng xin khẳng định hay nhắc lại những cái em nói ngay từ đầu, và nhiều lần, và xin người đọc, hãy coi như "tiên đề" trong toán học khi tranh luận hay nhận xét về các thương hiệu máy xay này:

1/ Breville 820 không phải là cái máy xay cafe tốt nhất, càng không phải là máy xay nên mua với những ai có nguồn tài chinh dồi dào và khó tính (yêu cầu cao). [-X

2/ Em chưa bao giờ và không bao giờ nói Mazzer là cái máy xay cafe không tốt và cùng không nói nó (Mazzer) là máy xay mà những ai có nguồn tài chinh dồi dào và khó tính (yêu cầu cao) nên mua dùng cho nhu cầu gia dụng. [-X

3/ Breville 820 là cái máy xay cafe tốt hay nói chính xác là máy xay phù hợp nhất và nên mua với những ai có nhu cầu thưởng thức một tách cafe đạt chuẩn với ngân sách (giá tiền) tiết kiệm nhất. =D>

Đó không chỉ là ba nhận xét của em qua xử (sử) dụng, mà còn là do em rút ra từ những chuyên gia cafe hàng đầu.
Họ là những người có uy tín, thông tin release (đưa ra) từ những website hay link có uy tín phổ biến rộng rãi trên toàn thế giới chứ không chỉ trong cái "ao làng" Ofun. :P

Em mời các bác coi các clip em dẫn chứng, và chúng ta sẽ cùng thảo luận, bóc tách từng cái. :D

Em mong các bác sẽ cũng như em: trân trọng, hoan nghênh và ủng hộ những ý kiến đóng góp với thực tâm chia sẻ cho cộng đồng và với những ý kiến công kích cá nhân hay "bỏ bóng đá người" thì mong quý giới chức có thẩm quyền mạnh tay xử lý, hầu giữ cho diễn đàn sạch sẽ, theo đúng nội quy Otofun, đã đề ra. =D>=D>=D>

Em xin khởi đầu với nhưng clip minh họa so sánh hay nói các thương hiệu này cho "trực quan sinh động" và không mang ý kiến chủ quan của người chia sẻ.
Cũng có thể nhiều bác đã "coi nát" những clip này nhưng cũng nhiều bác còn "ngây ngô" buổi đầu, nên thôi thì, ta cùng nhau coi và coi lại cho kỹ nhé! :">

Em sẽ không phát biểu nhận xét gì cho đến khi trưng dẫn xong:

Breville Smart Grinder (820, 800) so với Rancilio Rocky

Ta lai nói tiếp chuyện cái máy xay cafe! :P

Trước hết em thành thật xin lỗi là tuy đã có hứa là qua Trung Thu em sẽ cùng các bác mình vạch vọc, thọc sâu vào chuyện chất lượng máy móc và cái nỗi đau khổ của các bác lỡ mua những cái máy xay "khủng" (Best of the best) xay kinh doanh, nhưng dùng cho xay gia dụng và lại thích xay single dose và nếm trải cái "khủng hoảng" của việc đọng cà (Coffee Retention) nhất là với cái Mazzer! :((
Do sau Trung thu em vẫn bận một số việc nên hôm nay xin phép quay lại chủ đề trên. ^:)^

Để cho có hệ thống, em vẫn đi sâu vào chuyện chất lượng máy móc qua ý kiến của các chuyên gia vì như đã nói Họ là những người có uy tín, thông tin release (đưa ra) từ những website hay link có uy tín phổ biến rộng rãi trên toàn thế giới chứ không chỉ trong cái "ao làng" Ofun. :P

Em mời các bác coi các clip em dẫn chứng, và chúng ta sẽ cùng thảo luận, bóc tách từng cái. :D
So sánh Breveville 820 với các thương hiệu khác các bác đã biết và thấy trong "còm" # 8.235
Hôm nay em xin cung cấp các so sánh từ các chuyên gia, những người có uy tín, về các loại máy xay "có tiếng" ntn:

In addition các bác để ý clip cuối, một chuyên gia nêu ra lý do và cho biết chuyện ông ngưng, ít sử dụng Mazzer mà thay vào đó là dùng cái máy xay Breville khi cần xay Single dose. :P

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
.........................................................................
In addition các bác để ý clip cuối, một chuyện gia nêu ra lý do và cho biết chuyện ông ngưng, ít sử dụng Mazzer mà thay vào đó là dùng cái máy xay Breville khi cần xay Single dose. :P

Có trong tay một cái "best of the best" mà lại ngưng, ít sử dụng và thay vào đó là dùng cái máy xay Breville khi cần xay Single dose! Không biết vị này có "vấn đề về thân kinh" (có điên hay không) hay là người thông thái? :-/

Thế thì, chất lượng tách cafe pha ra từ cái "Best of the best" (Mazzer) cái máy xay có thể nói là rẻ tiền trong mặt bằng chung (Breville 820) khác nhau ra sao? :-/

Em lại xin mời các bác nghe ý kiến "người trong cuộc" nó ntn, phần mình, em sẽ không phát biểu hay nhận xét gì cho đến khi trưng dẫn xong: [-X :D

Các bác xem, và chú ý nghe kỹ, ý kiến kết luận ở phút 8:06 và ý kiến chung cuộc ở phút 8:55 nhé! :P

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Dạ em sơ sót ah... ;;) :-* ethopia kochere baloya rang fullcity , xay breville DOS600, pha GBT

Cái Ethopia kochere baloya em thấy cũng gọi là ngon và rang ở fullcity thì hẳn là đạt rồi! =D> =D>

Nhưng bác xay, rồi pha bằng máy rẻ tiền ntn, liệu uống có "trôi mồm, vừa họng" không? :-/ Hay lại "Nghèo hương, nhạt vị" như đâu đó, có kẻ tuyên bố và chê bai nhỉ? :-/ :D :P

Chỉnh sửa cuối:

Babayaga90

Xe hơi
View attachment 5535572
Bác chơi toàn vàng rum thế này... nhìn đã quá..
Em có cặp cú mà chung 1 vẻ... ;);) Mà nhìn kỹ thì nó cũng không hẳn là giống nhau.. dù cùng 1 mẹ =)) =))
Cú đẹp...cú đẹp... (Viết nhanh quá tí nữa em quên bỏ dấu :))) Cặp cú của bác có khuôn mặt hiền hậu, chân chất với ánh mắt long lanh làm sao !!! Em nhìn hoài chỉ thấy khác nhau về ngoại hình, em đoán một đực một cái phải không ạ :P :P

Chỉnh sửa cuối:

BMW 6688

Xe tăng
Cái Ethopia kochere baloya em thấy cũng gọi là ngon và rang ở fullcity thì hẳn là đạt rồi! =D> =D>

Nhưng bác xay, rồi pha bằng máy rẻ tiền ntn, liệu uống có "trôi mồm, vừa họng" không? :-/ Hay lại "Nghèo hương, nhạt vị" như đâu đó, có kẻ tuyên bố và chê bai nhỉ? :-/ :D :P
hehehe...Em nhớ cụ đã từng nói " áo ngắn cưới theo áo ngắn" mà :P ...Phù hợp với điều kiện của mình hiện có - theo em- là ok rồi:D:D:D...Dù có cao lương mỹ vị,ăn tại Nhà hàng 4-5* nhưng (lại nhưng):-/ không hợp khẩu vì thì cũng...;).... NGON TRONG TẦM TIỀN ạ
Mời các cụ tách cà tối qua em pha khi có bạn đến thăm...

Chúc các cụ vui với sự lựa chọn của mình !!!

Th4iNguy3n

Xe buýt
hehehe...Em nhớ cụ đã từng nói " áo ngắn cưới theo áo ngắn" mà :P ...Phù hợp với điều kiện của mình hiện có - theo em- là ok rồi:D:D:D...Dù có cao lương mỹ vị,ăn tại Nhà hàng 4-5* nhưng (lại nhưng):-/ không hợp khẩu vì thì cũng...;).... NGON TRONG TẦM TIỀN ạ
View attachment 5537447 View attachment 5537450 View attachment 5537460 View attachment 5537461 View attachment 5537465
Xanh... ngắt... đẹp quá cụ ơi 😍😍

rok

Xe hơi
Website
vinagiaydep.com
Chào các cụ.
Tình hình máy GBT em pha mà thấy vài điều thế này kính nhờ các cụ phân tích giải thích em với :
1. Em pha chay bấm nút pha 1 or 2 shot nó chảy vài giây ngắt chảy tiếp tổng tầm 10s thì có chuẩn ko ? Thể tích nước ra 30ml 60ml theo chuẩn. Cái này là chay chứ khi pha nén cf đủ thì thời gian chiết suất vẫn 25-30s chứ ạ?
2. Ron cao su chổ gasket group bị xơ cứng chai hay sao mà em pha 1 shot xong thì gắn vô bị chặt khó kéo về vuông góc như khi pha lần đầu?
3.Cách reset chế độ pha về gốc như thế nào hay lại phải set M lại theo thể tích 30ml 60ml ạ?
Bình thường rổ 1 lớp 1shot các cụ hay để 8-10g cà thì cho ra ly Espresso như các cụ hay chụp thể tích là bao nhiêu ml ạ?

Ly như hình em pha là Moka Cầu Đất tầm 10g cà pha nút 2 shot. Cảm giác crema mỏng, nhanh tan, thể tích nước chiết suất ra ko đủ 60ml(ly em 70ml).

Em cám ơn các cụ nhiều ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nuochoaoto

Xe buýt
View attachment 5537447 View attachment 5537450 View attachment 5537460 View attachment 5537461 View attachment 5537465
Ôi cụ xanh rờn đẹp quá...

Nhà em giờ có vẻ thiếu xanh thừa HOA... Thôi thì có gì xài nấy.. vốn là vậy, xưa giờ vẫn vậy... Mời cụ và các cụ dùng tạm cây nhà lá vườn ạ :):)

Chào các cụ.
Tình hình máy GBT em pha mà thấy vài điều thế này kính nhờ các cụ phân tích giải thích em với :
1. Em pha chay bấm nút pha 1 or 2 shot nó chảy vài giây ngắt chảy tiếp tổng tầm 10s thì có chuẩn ko ? Thể tclichs nước ra 30ml 60ml theo chuẩn. Cái này là chay chứ khi pha nén cf đủ thì thời gian chiết suất vẫn 25-30s chứ ạ?
2. Ron cao su chổ gasket group bị xơ cứng chai hay sao mà em pha 1 shot xong thì gắn vô bị chặt khó kéo về vuông góc như khi pha lần đầu?
3.Cách reset chế độ pha về gốc như thế nào hay lại phải set M lại theo thể tích 30ml 60ml ạ?
Bình thường rổ 1 lớp 1shot các cụ hay để 8-10g cà thì cho ra ly Espresso như các cụ hay chụp thể tích là bao nhiêu ml ạ?

Ly như hình em pha là Moka Cầu Đất tầm 10g cà pha nút 2 shot. Cảm giác crema mỏng, nhanh tan, thể tích nước chiết suất ra ko đủ 60ml(ly em 70ml).

Team GBT vào tư vấn giúp cụ ấy với ạ.. Em không rành về chế độ của GBT :(

• Vodka
Reactions: rok

BMW 6688

Xe tăng
Chào các cụ.
1. Em pha chay bấm nút pha 1 or 2 shot nó chảy vài giây ngắt chảy tiếp tổng tầm 10s thì có chuẩn ko ? Thể tclichs nước ra 30ml 60ml theo chuẩn. Cái này là chay chứ khi pha nén cf đủ thì thời gian chiết suất vẫn 25-30s chứ ạ?

Theo em biết thì:
1/ đó là chế độ của máy , dạng như cấp 1 ít nước để nở cà sau đó mới pha. Còn tổng 10s hay nhiều hơn là do lượng nước cụ nhiều hay ít...Nếu để 30ml thì khoảng 10s nhưng 50ml thì sẽ dài hơn ạ.... Tuy nhiên theo em cụ nên set M lại, vì pha chay thể tích thực phải có 60ml sẽ lấy được cà phê 30ml (shot chuẩn espresso) ; còn duople thì khoảng 90-100ml.
2/ Do lượng cà cụ pha bị nhiều hơn thể tích của rổ nên nó cấn so với họng pha. Kinh nghiệm của em cà sau khi nén xọng phải lộ cái ngấn gần miệng rổ, lắp vô sẽ vừa, còn vuông góc hay kg vuông do rong mới hay cũ, miễn cụ lắc thấy chặt tay và kg bị xì nước ở vành họng pha là ok
3/ em hay pha 10-11g cà cho shot đơn ra khoảng 45ml nước cà... Nói chung cơ bản là vậy, còn tùy cụ uống kiểu nào nữa ạ: espreso, lungo hay americano....
Chúc cụ mau tìm ra ly cà hợp miệng.:D:D:D
P/S: có là người ship con máy về bị vỡ đúng kg ạ???:(

QUANG1970

Xe lăn

Bác pha bằng cái máy rẻ tiền (GBT), rồi bảo "ngon trong tầm tiền" thì em cũng tạm tin bác. ^:)^

Nhưng khi bác Up hình hai tách cà pha trong hai cái tách WUP/T và WUP/G thì em em hết tin bác nổi! Hay nói trắng ra là bác đang lường gạt em và các bác khác về cái khoản "ngon trong tầm tiền"! :(;)

FYI, giá mua thông thường của hai cặp tách WUP này gần bằng giá một cái GBT qua sử dụng ở Mỹ! ;;):P
Rõ là ................... :))

QUANG1970

Xe lăn
Ôi cụ xanh rờn đẹp quá...
View attachment 5537752
Nhà em giờ có vẻ thiếu xanh thừa HOA... Thôi thì có gì xài nấy.. vốn là vậy, xưa giờ vẫn vậy... Mời cụ và các cụ dùng tạm cây nhà lá vườn:):)

Bác mà khen hai cái tách WUP thì chẳng khác nào "khen phò mã tốt áo"!? :P
Không đẹp mà bao bác hộc tốc mua cho được, lôi về .... nhà , mà vẫn "bán tín bán nghi" về màu sắc của nó =))

Thiếu hay thừa, có hay không, thì chỉ có bác biết, chúng em làm sao biết được!? :-/
Không chừng bác cũng có, mà chửa muốn khoe thôi!
Em tin như vậy! Các bác khác cứ chờ coi em nói có đúng, hay không nhé! :))

Đấy là em chửa nói, bác dùng tách Limoges mà bảo là "dùng tạm cây nhà lá vườn" thì không biết hàng tuyển của bác còn ntn nữa!???? :-/ :D :P

Bác không cần để cái tag Geisha 2020, nhưng tương cái ly nước dảo to chình ình kia ra, thì nhìn đoán cũng biết là bác đang pha Geisha 2020 vì chẳng ai nỡ bỏ cái nước xái của loại cà ngon như Geisha 2020! [-X

Cái tách thủy tinh nâu của bác dường như của Pháp? Nếu bác có cái tách thủy tinh pha lê siêu bền BORMIOLI của Italia, thì khi đựng cái nước xái Geisha này, hẳn cũng làm bao nhiều người trầm trồ về màu vàng nâu long lanh của Geisha 2020! :x

Team GBT vào tư vấn giúp cụ ấy với ạ.. Em không rành về chế độ của GBT :(
Cái này thì ........ chuẩn! Bác xài Rancilio mà! :P

Chỉnh sửa cuối:

rok

Xe hơi
Website
vinagiaydep.com
Theo em biết thì:
1/ đó là chế độ của máy , dạng như cấp 1 ít nước để nở cà sau đó mới pha. Còn tổng 10s hay nhiều hơn là do lượng nước cụ nhiều hay ít...Nếu để 30ml thì khoảng 10s nhưng 50ml thì sẽ dài hơn ạ.... Tuy nhiên theo em cụ nên set M lại, vì pha chay thể tích thực phải có 60ml sẽ lấy được cà phê 30ml (shot chuẩn espresso) ; còn duople thì khoảng 90-100ml.
2/ Do lượng cà cụ pha bị nhiều hơn thể tích của rổ nên nó cấn so với họng pha. Kinh nghiệm của em cà sau khi nén xọng phải lộ cái ngấn gần miệng rổ, lắp vô sẽ vừa, còn vuông góc hay kg vuông do rong mới hay cũ, miễn cụ lắc thấy chặt tay và kg bị xì nước ở vành họng pha là ok
3/ em hay pha 10-11g cà cho shot đơn ra khoảng 45ml nước cà... Nói chung cơ bản là vậy, còn tùy cụ uống kiểu nào nữa ạ: espreso, lungo hay americano....
Chúc cụ mau tìm ra ly cà hợp miệng.:D:D:D
P/S: có là người ship con máy về bị vỡ đúng kg ạ???:(
Dạ em cám ơn cụ. Đúng rồi đó ạ. Em đã phục hồi nhân phẩm em nó thành công : order cái base đỡ thân trên bên mrbean2cup.co.uk về thay, còn water tank em ra tiệm cnc đế mica rồi ráp vào đáy bên trong.
Vậy chắc phải set M lại vì em pha chay đong nước thì 1shot đc 40ml, 2 shots đc đầy ly 70ml. Vậy khả năng hụt nước khi pha khi đầy cà rồi. Hèn gì em pha 1shot nó ra dc 1 tẹo nước rồi thôi và thời gian chiết suất đâu đó hơn 10s.
Vậy giờ đong chuẩn là nén gần ngang thành dưới của rổ 1shot và bấm pha tới mức thể tích cafe chiết xuất ra theo mong muốn tầm 40ml và stop cụ nhỉ?
Mà em thắc mắc là 10-11g cà mà cụ nén đc gần ngang thành dưới rổ đơn cơ ạ? Vậy nén lực khỏe phết đấy.

BMW 6688

Xe tăng
Bác pha bằng cái máy rẻ tiền (GBT), rồi bảo "ngon trong tầm tiền" thì em cũng tạm tin bác. ^:)^

Nhưng khi bác Up hình hai tách cà pha trong hai cái tách WUP/T và WUP/G thì em em hết tin bác nổi! Hay nói trắng ra là bác đang lường gạt em và các bác khác về cái khoản "ngon trong tầm tiền"! :(;)

FYI, giá mua thông thường của hai cặp tách WUP này gần bằng giá một cái GBT qua sử dụng ở Mỹ! ;;):P
Rõ là ................... :))
Dạ, có sao em nói vậy mà, máy pha gbt nên ngon trong tầm giá <:-P <:-P <:-P còn về tách thì...em thấy xanh đỏ, tím vàng...vui mắt nên mua cho có chứ nào biết đắt, hiếm....gì đâu :P =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Th4iNguy3n

Xe buýt
Dạ em cám ơn cụ. Đúng rồi đó ạ. Em đã phục hồi nhân phẩm em nó thành công : order cái base đỡ thân trên bên mrbean2cup.co.uk về thay, còn water tank em ra tiệm cnc đế mica rồi ráp vào đáy bên trong.
Vậy chắc phải set M lại vì em pha chay đong nước thì 1shot đc 40ml, 2 shots đc đầy ly 70ml. Vậy khả năng hụt nước khi pha khi đầy cà rồi. Hèn gì em pha 1shot nó ra dc 1 tẹo nước rồi thôi và thời gian chiết suất đâu đó hơn 10s.
Vậy giờ đong chuẩn là nén gần ngang thành dưới của rổ 1shot và bấm pha tới mức thể tích cafe chiết xuất ra theo mong muốn tầm 40ml và stop cụ nhỉ?
Mà em thắc mắc là 10-11g cà mà cụ nén đc gần ngang thành dưới rổ đơn cơ ạ? Vậy nén lực khỏe phết đấy.
Vậy cụ phải xem lại, nhiều khi rổ cụ là 7gr, còn cụ kia nói là rồ 9gr hehe.

Cụ cứ canh nước lại theo tỷ lệ nào cụ thấy vừa mồm nhất, lâu lâu nếu có cà đậm hoặc muốn uống loãng hơn bình thường thì cụ dùng nút "M" để lấy nhiều nước hơn.

• Vodka
Reactions: rok

ngson507

Xe đạp

BMW 6688

Xe tăng
Vậy tính ra trong những người xài và thuần phục em GBT này sau em là bác rok là người xài...sang nhất- mua máy ...mắc nhất :D :D :D :P Nhưng bác yên tâm, em nó khi bác đã nắm được bí kíp sẽ cho mình những tách cà ngon chỉ thua mấy em mắc tiền 1 xíu thui (theo em và 1 số cụ đã trải nghiệm) :-* :-* :-*. Nói chung là NGON TRONG TẦM TIỀN và em quyết định sẽ gắn bó dài lâu với em nó (đã mua thêm ít đồ chơi về sẽ gắn cho em nó ...ngon hơn)
P/S: cụ căn lượng nước khi cài đặt M nên nhớ cộng thêm khoảng 30ml nước sẽ có tách cà ngon. Vd: shot đơn cụ muốn lấy 40ml thì set phải 70ml và tương tự cho duople...Cần gì thêm cụ cứ hỏi vì trên này cũng khá nhìu cụ đang xài em nó...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng