[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hairyscary

Xe điện
Cấp cứu!
Các bác ngưng tay vào ngó giúp em cái. Tới đây thì cái cục này nó dính luôn không ra. Người nông dân nghiện cà phải làm sao ạ?

nuochoaoto

Xe buýt
Cấp cứu!
Các bác ngưng tay vào ngó giúp em cái. Tới đây thì cái cục này nó dính luôn không ra. Người nông dân nghiện cà phải làm sao ạ?

View attachment 5352534
Nó chỉ có 2 con ốc lục giác cụ đã vặn ra rồi. Nó đang bị dầu cafe đọng bám lâu ngày làm chết cứng lại. Cụ lấy vít dẹp vừa cỡ, dòm và điểm nối giữa miếng đệm shower đó và bẩy nó sẽ ra thôi. Không sợ hỏng đâu. Kê theo chiều mũi tên vào lằn rãnh giữa miếng nhôm và phần dưới đó rồi bẩy lên.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cấp cứu!

View attachment 5352534

Khả năng là do chủ cũ làm biếng vệ sinh cẩn thận ===> nước cafe thấm thành keo dán chặt nó vào boiler.
Có 2 phương án:

1/
Nó chỉ có 2 con ốc lục giác cụ đã vặn ra rồi. Nó đang bị dầu cafe đọng bám lâu ngày làm chết cứng lại. Cụ lấy vít dẹp vừa cỡ, dòm và điểm nối giữa miếng đệm shower đó và bẩy nó sẽ ra thôi. Không sợ hỏng đâu. Kê theo chiều mũi tên vào lằn rãnh giữa miếng nhôm và phần dưới đó rồi bẩy lên.
View attachment 5352538
2/ Nếu PA 1 không xong, bác chổng ngược cái máy lên và kê lót cho cân bằng, rồi lấy RP7 xịt vào chờ 15 - 20 phút nạy là ra.
Sau đó vệ sinh lại (lấy giấy vệ sinh thấm lau rồi rửa lại bằng khăn thấm nước nhiều lần).

Đây là phương án "chẳng đặng đừng" nhé!

hairyscary

Xe điện
Em cám ơn bác nuochoaoto và bác QUANG1970. Giờ em lại thiếu cái tô-vít dẹt =)) =)) =)) =)) Thế mới nẫu.

Hôm qua em định ngồi quẹt dấm vào cho nó tan từ từ. Mà nghĩ thế không biết tới đời nào mới có máy pha cà nữa :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
View attachment 5352538
Nếu cụ đã thử phương án của cụ nuochoaoto mà không được thì em đoán chủ cũ lúc thay gioăng có thể thay mới vẫn dò nước hoặc trở gioăng nhưng có bôi keo để lấp tế vi. nên có khả năng dính gioăng hoặc phần dưới. Hoặc chỉ đơn giản là dầu caphe, gỉ sét mà cụ nhát tay không bậy mạnh.
1.Thử cách của cụ Quang.
2. Nếu đã có gioăng thay thì lấy tuốc nơ vít đóng thẳng vào gioăng cũ rồi lôi lên.
Theo em thì kết hợp các phương án, PR7, dấm, cocacola... rồi bậy.
( Lấy đuôi cái nhíp nhổ râu bậy bậy cũng được cần gì tô vít dẹt ạ.) Có đoạn này vì thấy cụ vừa trả lời.

Chỉnh sửa cuối:

hong7cong

Xe buýt
Chắc là tách này của em nè cụ

Cái tách Macy này em hay dùng nhất, vì em... không/ chưa có tách đẹp hơn hihi.

Mời cụ ly cà sáng nhé!!!
Cám ơn cụ đã chia sẻ. Em đoán hình nón cụt cụ Mr Star nói là như cái dưới đây

Thời tiết đẹp thế này các bác bật máy pha cà thôi còn bàn với bạc gì nữa, cùng lắm thì đêm nay nóng ruột ngang ăn khoai là cùng :))

Ben BMS

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút về máy Saeco ạh, có người muốn nhượng bộ máy pha SE 50 và máy say M50 đẹp và giá mềm.
Search thông tin nhưng thấy ít người dùng loại này quá, các cụ thông thạo giúp tư vấn giúp em bộ này ra cho chất lượng cà tốt không và việc thay thế hay sửa chữa có gặp khó khăn không, (tạm so sánh với Expobar cùng tầm giá)
Hình như nó cũng made in china thì phải, thấy web hãng ở Indo và nó thuộc về Philip

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chắc là tách này của em nè cụ

Cái tách Macy này em hay dùng nhất, vì em... không/ chưa có tách đẹp hơn hihi.

Mời cụ ly cà sáng nhé!!!
Cám ơn cụ đã chia sẻ. Em đoán hình nón cụt cụ Mr Star nói là như cái dưới đây

Hai bác hồi cỏn đi học, chắc “siêu” môn hình học lắm nhỉ?! :-":))=))

Riêng về chuyện cái tách uống cà phê Espresso hình chóp cụt lật ngược thì xin nhắc các bác:

Tất cả lý thuyết đều màu xám chỉ cây đời mới mãi xanh tươi!!!

hong7cong

Xe buýt

Riêng về chuyện cái tách uống cà phê Espresso hình chóp cụt lật ngược thì xin nhắc các bác:

Hehe, em được cái ... dốt đều, vậy mới lên đây hỏi các cụ 😜

Th4iNguy3n

Xe buýt

😂😂🤣🤣..

1.25 ton

Xe điện
Chào buổi tối các bác, hôm nay em xin "quảng cáo" cho Mazzer, em không dám dùng từ như "mở mắt" hay nhắm mắt. Em chỉ muốn chia sẻ những cái em thấy đúng, còn các bác thấy sao thì tùy. Máy xay Mazzer của em xay 1 hạt cà phê nặng 0.2 gam ra đúng 0.2 gam bột, có thể gọi nó là zero retention. Mời các bác xem video.
Cụ vui tính thật đấy. =)) , cái lượng rơi ra từ cối ra có khi hơn cả 0.2 g bột ấy chứ.

BMW 6688

Xe tăng
Vui thôi đừng vui quá! [-X [-X [-X

14 tiếng Hoa là 十四, đọc là "xập xây" nói lái là "Xảy sạch" (chết hết) đấy bác ạ! :(( :))

Bộ tách?! :-?

Bộ tách này có vấn đề gì hở bác? :-/
hehehe...Bộ tách ĐẸP cụ ạ...hehehe

Girl lai oto

Xe tải
Nếu như cái nhà bác gì ấy bảo "Mazzer là best of the best", :D thì theo thông tin của nhà sản xuất nó đưa ra, lượng cafe tồn trong con Niche zero là "least of the less" bác ạ! :))

Theo thông tin nhà sản xuất, lượng cà tồn trong con Niche zero, tồn lại là tương đương với 1 hạt cafe!
:>
;;)=D>

Hấp dẫn quá phải không các bác?! :P
Bác chưa dùng Mazzer bao giờ đúng không, nó không tồn một hạt bụi của cafe trong máy xay đâu. Chúc một ngày vui và nhiều trải nghiệm tích cực nhé.

Girl lai oto

Xe tải
Bác nói bậy! 8-x
Cái bảng này bố láo! ;)

Bác và các bác khác không nghe một bác đã hiên ngang hô hoán, và theo sau đó là một bầy như .............. nhảy vào tung hô cái Mazzer sao??? :-/

Còn như bác Ô tô điên nói đúng, và cái bảng kia không bố láo thì .................... =))
Một comment đầy khiêu khích. Nói cho bác biết là tôi đã dùng máy xay Mazzer Mini lâu rồi và đúng là nó rất rất tuyệt. Tôi tự tin khẳng định điều đó. Sao mà bác dám gọi những người cũng yêu thích cái sự tuyệt vời của Mazzer là một bầy??? Có thô lỗ và mất lịch sự quá không?

QUANG1970

Xì hơi lốp
Một comment đầy khiêu khích. Nói cho bác biết là tôi đã dùng máy xay Mazzer Mini lâu rồi và đúng là nó rất rất tuyệt. Tôi tự tin khẳng định điều đó. Sao mà bác dám gọi những người cũng yêu thích cái sự tuyệt vời của Mazzer là một bầy??? Có thô lỗ và mất lịch sự quá không?

:))
=))=))

:P:P:P

Trạng thái
Thớt đang đóng