[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xì hơi lốp
Mua complex luôn Cụ à vì em cũng kg tìm thấy bán lẻ cái gioăng! E lười chứ chắc trên AMZ cũng có Cụ nhỉ?
vân amazon, ebay, Web chuyen trang ...

Em thì nghèo, it tiền nên cú là phải canh khi nào sales hay clearance thì nhảy vao mua nhưng thứ mà thấy trước là mình sẽ phải dung đến hay cần nó nen luôn mua với gia rất hời!

Ví dụ, Đây là giá phổ biến, em thi chưa mau đọi rẻ nữa mối mua - "Đi Đâu mà vội"

https://www.ebay.com/itm/Bialetti-Replacement-Gasket-Silicone-Rubber-Seal-Ring-Moka/272989965478?hash=item3f8f784ca6:m:mQENJ6hNKLUMUOo0Wbe1n8Q

https://www.ebay.com/itm/Bialetti-Gasket-and-Filter-Set-for-Aluminum-Coffee-Makers-Moka-Express-1-Cup/391452232080?epid=1452630660&hash=item5b245f0990:g:~C0AAOSwNchaAc1q

Chỉnh sửa cuối:

Bold9000

Xe tải
vậy là bạn đã đạt được "ngưỡng" của thú uống cafe phê rồi đo : Có (cảm thụ đươ) văn hóa cafe tại gia"!
Em chả có cái nết gì ngoài cái nết ăn chơi ạ! Bác Quang rảnh cho em tí đánh giá về cái Rocket Appartamento với ạ. Em ở ngoài HN không có loại này để nghó nghiêng và đánh giá.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em chả có cái nết gì ngoài cái nết ăn chơi ạ! Bác Quang rảnh cho em tí đánh giá về cái Rocket Appartamento với ạ. Em ở ngoài HN không có loại này để nghó nghiêng và đánh giá.
Vâng! mời bác tham khảo và nghe không chỉ miệng em mà cả mồm thiên hạ "Tây, Tàu đủ cả" ( bác vui lòng nhớ hộ em là dấu "hỏi" chứ không phải dấ "nặng" nhé!):

https://www.ebay.com/sch/i.html?_from=R40&_trksid=p2047675.m570.l1313.TR0.TRC0.A0.H0.XRocket+Appartamento.TRS5&_nkw=Rocket+Appartamento&_sacat=0

https://www.amazon.com/ECM-Classika-PID-Espresso-Machine/dp/B00NG0XUP8/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1515403442&sr=8-1&keywords=Rocket+Appartamento

Skoda_Favorit

Xe container
vân amazon, ebay, Web chuyen trang ...

Em thì nghèo, it tiền nên cú là phải canh khi nào sales hay clearance thì nhảy vao mua nhưng thứ mà thấy trước là mình sẽ phải dung đến hay cần nó nen luôn mua với gia rất hời!

Ví dụ, Đây là giá phổ biến, em thi chưa mau đọi rẻ nữa mối mua - "Đi Đâu mà vội"

https://www.ebay.com/itm/Bialetti-Replacement-Gasket-Silicone-Rubber-Seal-Ring-Moka/272989965478?hash=item3f8f784ca6:m:mQENJ6hNKLUMUOo0Wbe1n8Q

https://www.ebay.com/itm/Bialetti-Gasket-and-Filter-Set-for-Aluminum-Coffee-Makers-Moka-Express-1-Cup/391452232080?epid=1452630660&hash=item5b245f0990:g:~C0AAOSwNchaAc1q
Mua lẻ cũng khó Cụ ơi và mua lẻ tẻ ntn tiền Ship cũng quá tội lại thành ra 1 tiền Gà 3 tiền thóc nên em mua kèm với bình cafemug luôn!
Tiện thể do bình Moka nhà em cũng mới mua 1 tháng nay nên mấy cái gioăng này cũng chỉ để dự phòng nên hỏi Cụ là nên bảo quản nó ở đâu tốt nhất để đỡ bị lão hóa? Có nên để tủ lạnh kg Cụ?
Tks Cụ!

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
vậy là bạn đã đạt được "ngưỡng" của thú uống cafe phê rồi đo : Có (cảm thụ đươ) văn hóa cafe tại gia"!
Cụ ơi, theo cái tiêu chuẩn 2 ngày của cụ ấy, cho em hỏi tý

Cụ có thể giới thiệu qua về những chỗ nào đóng gói hạt, hút chân không túi nhỏ nhất, và túi nhỏ nhất là bao nhiêu ạ ?

Em đang nghĩ để mua gói nhỏ nhất cho gia đình; uống tới đâu xé vỏ, xay tới đó để được gần nhất tới cái mốc 2 ngày.

Chứ mua túi cả cân, quy mô gia đình uống lâu lâu mới hết.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Bởi thế mới phải tính, phải toan, cầm lên đạt xuống mua sao cho rẻ, cho free shipping, cho ...
Cái Gasket lam bang SILICON nen kha nang lão hóa la co thể vì san suất theo quy ước "bảo vệ moi truong" nhưng thường xài hang ngay thì theo khuyen nghi 6 thang la phai thay roi ban ạ! dau can đề danh lau!

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ ơi, theo cái tiêu chuẩn 2 ngày của cụ ấy, cho em hỏi tý

Cụ có thể giới thiệu qua về những chỗ nào đóng gói hạt, hút chân không túi nhỏ nhất, và túi nhỏ nhất là bao nhiêu ạ ?

Em đang nghĩ để mua gói nhỏ nhất cho gia đình; uống tới đâu xé vỏ, xay tới đó để được gần nhất tới cái mốc 2 ngày.

Chứ mua túi cả cân, quy mô gia đình uống lâu lâu mới hết.
Mua câi máy hut chan khong tầm gần 1 tr (hút khô - Máy hút ướt thì mắc hơn)! "Riêng rẻ khỏe ăn". Nhà tôi có cả hai cái hút khô, hút ướt! thức ăn mu61n bảo quan lau sach em dem hút tuốt!

Dem hut o ngoai 10k mot tui!!!! xach đi xách về, chờ đợi, nịnh nọt, bụi bặm, va chạm,.. .......

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Mua câi máy hut chan khong tầm gần 1 tr (hút khô - hú u71t thì mắc hơn)! "Riêng rẻ khỏe ăn". Nhà tôi có cả hai cái hút khô, hút ướt!
Dem hut o ngoai 10k mot tui!!!! xach đi xách về, chờ đợi, nịnh nọt, bụi bặm, va chạm,.. .......
Ờ há.

Đơn giản vậy mà em không nghĩ ra.
Cứ lăn tăn theo hướng mua gói nhỏ để bóc phát dùng hết luôn.

Poirot

Xe buýt
Vâng! bác khoan vui vội !

BODUM (B) là một thương hiêu chuyên về ly tách hai lớp giữ nhiệt (về nguyện tắc giữ nhiệt giống như bình thuỷ (phich nưóc) và dụng cụ (ly) pha cafe kiêu Pháp (Press coffee maker). Cách dây trên 10 năm ai mà có trong tay một sảm phẩm B giống như mình la tầng lớp sang choảnh vi giá mua B lúc đó rất chát nhưng từ khi B được sản xuất tai TQ thì giá bàn trở nên rẻ cũng như "hình ảnh thương hiệu" bắt đấu có vấn đề. Ngoái ra xin lưu ý bác:

1/ do lam ỡ TQ nên chất lượng không như xưa

2/ vì là ly chuyên dụng đựng chất lỏng nóng ở nhiệt độ cao, chịu được sư thay đổi nhiệt độ đột ngột (ly dang dể trong nhà lúc trờ lanh 0oC hay thấp hơn cho nước sôi vào mà không vở nứt) do thuỷ tinh dùng không phai la thuy tinh thường ma la thuỷ tinh Bosalic (goi nôm na la thuy3 tinh chịu nhiêt). Đay là loai thuỷ tinh, cho dù làm ở Pháp đi chăng nữa cũng RẤT DÒN và dễ nứt vỡ. Chì dung luong muông thìa, đũa khuấy bằng gỗ hay nhựa để khuấy, quậy. khi rửa phai nhe nhang tranh va cham manh vao cao vật cừng khác bằng không thì "Ô hô ai tai"!!!!.

Ai đã xái qua loại ly thủy tinh giữ nhiệt hai lớp này mới cảm được câu : "Nang như nâng trúng, hứng nhu hứng hoa" là như thế nào!
Quả đúng là nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa thật, nhưng cốc này em dùng cá nhân ở chỗ làm, tự dùng tự rửa nên không vấn đề gì. Em cũng có dùng set cốc sứ (thấy thằng bán) bảo hịn. Công nhận bền, con nhà em nó ném phà phà chả vỡ nhưng khả năng giữ nhiệt thì thua xa thằng Bodum này. Thôi thì “ăn chơi” cũng phải chịu cực 1 tí :D

Tách thì em làm bộ của Ocean chuyên cà phê cũng ổn, đựng vừa 1 suất capuccino pha máy :)

drinkingman

Xe tải
Bàc nay nói nghe khiêm tốn mà khôn quá!

Một cai may pha cafe thương chỉ hư hai bộ phận chính:
1/ Cái gasket (steam vavle) lối 3 -10USD tùy thương hiệu máy model (tỷ lệ máy hư vì cái gasket nay chiếm 70 - 80%!)
2/ cái bơm (tủy lệ máy hư vì bơm chiếm khoàng (30%)) mà cái bôm nếu khéo mua cũng tần 20 -50 USD cộng thêm sự tỷ mỉ mày mò kheo tay thì xin" được cái may hư đem vầ chiỉ tôn ít tiên là có cai máy pha cafe xái them được 5 - 10 năm nữa!
Cụ ạ! Em thích cafe nhưng cũng chỉ là mới biết làm cafê sạch để tự uống thôi chứ ko phải sành điệu. Em cũng chưa được sờ vào cái máy pha cafe lần nào cả. Honǵ xin máy hỏng để voc̣ thì cũng chỉ mong được loại một gà ba thóc nên may có bác nào vât́ xó thôi chứ vd bác có máy đắt tiền, hư lặt vặt bác có cho em ko mà bảo em khôn qúa?
Tên bác làm em nhớ thương hiệu cafe TrânQuang xưa em thích ạ!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ ạ! Em thích cafe nhưng cũng chỉ là mới biết làm cafê sạch để tự uống thôi chứ ko phải sành điệu. Em cũng chưa được sờ vào cái máy pha cafe lần nào cả. Honǵ xin máy hỏng để voc̣ thì cũng chỉ mong được loại một gà ba thóc nên may có bác nào vât́ xó thôi chứ vd bác có máy đắt tiền, hư lặt vặt bác có cho em ko mà bảo em khôn qúa?
Tên bác làm em nhớ thương hiệu cafe TrânQuang xưa em thích ạ!

Ối giời đất ớ!
Bác này chẳng những khiêm tốn, khôn mà lại còn thực thà nữa!!!

Qua trà lới bác ở phần trên e chỉ muốn "mượn bác" để chia se kinh nghiệm vớii các bác dang dùng mày mà bi hư thôi! NGHĨA LÀ căn nguyên máy hư tường rôi vào hai trường hợp trên nên khi ai có mày hư thì đừng sợ mà bình tĩng kiếm cách sưa (fix) hoặc đem ra thợ mà thợ "vẽ" thì cung đừnglo vi giá phụ tùng máy pha cafe nếu biêt mua khôg đắt lắm và các may pha tuy khác thương hiêu nhung phầm lớin đều năm trong một tập đoàn hay dùng chung linh kiem nên có thể mua thay thế dễ dàng chứ thực lòng e không có ý mạo phạm bác nhé. Ai tinh ý sẽ hiểu ỳ em vì chẳng lẽ em lai "đang đàn" bảo là các bác nên lưu ý khi ...... nen em phải dung chiêu "nhìn rau gắp thịt" để không làm nhàm chán người đọc thông tin chia sẻ thôi!

Thành thật Xin lỗi bác!

P/s.: Cứ như căn cớ này thì em đồ rằng, "thương hiệu cafe TrânQuang xưa bác thích" còn cái Nick QUANG1970 thì ngược lai phải không nào?

drinkingman

Xe tải
Ối giời đất ớ!
Bác này chẳng những khiêm tốn, khôn mà lại còn thực thà nữa!!!

Qua trà lới bác ở phần trên e chỉ muốn "mượn bác" để chia se kinh nghiệm vớii các bác dang dùng mày mà bi hư thôi! NGHĨA LÀ căn nguyên máy hư tường rôi vào hai trường hợp trên nên khi ai có mày hư thì đừng sợ mà bình tĩng kiếm cách sưa (fix) hoặc đem ra thợ mà thợ "vẽ" thì cung đừnglo vi giá phụ tùng máy pha cafe nếu biêt mua khôg đắt lắm và các may pha tuy khác thương hiêu nhung phầm lớin đều năm trong một tập đoàn hay dùng chung linh kiem nên có thể mua thay thế dễ dàng chứ thực lòng e không có ý mạo phạm bác nhé. Ai tinh ý sẽ hiểu ỳ em vì chẳng lẽ em lai "đang đàn" bảo là các bác nên lưu ý khi ...... nen em phải dung chiêu "nhìn rau gắp thịt" để không làm nhàm chán người đọc thông tin chia sẻ thôi!

Thành thật Xin lỗi bác!

P/s.: Cứ như căn cớ này thì em đồ rằng, "thương hiệu cafe TrânQuang xưa bác thích" còn cái Nick QUANG1970 thì ngược lai phải không nào?
Vậy sorry cụ! E hiểu lầm cụ. Mà cụ sâu xa qúa cơ! Nick cụ làm em nhớ cafe xưa e thich chứ ko ý j.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em hay pha sáng cho hai vc uống. Thành ra cứ làm chục ký trong gia lai gửi ra pha phin.
Em thích cái ly cafe có bọt mà mua loại dụng cụ nào đánh bọt hả các cụ. Lần đầu tiên em nghe máy pha cafe

Mercedes 005-69

Xe hơi
Website
www.bmvpharma.com
Em hay pha sáng cho hai vc uống. Thành ra cứ làm chục ký trong gia lai gửi ra pha phin.
Em thích cái ly cafe có bọt mà mua loại dụng cụ nào đánh bọt hả các cụ. Lần đầu tiên em nghe máy pha cafe
Kinh nghiệm của em cho thấy cà phê có bọt thì cần xay bột cà phê thật mịn bột càng mịn càng nhiều bọt, dùng phin thì không thể dùng bột xay mịn được do áp suất thấp xay bột mịn cà phê không thể xuống được, chỉ có máy mới đủ áp suất để đẩy nước qua bột cà phê mịn, dùng bình Moka cũng tạo bọt crema nếu bột được xay mịn nhưng lớp bọt của ấm Moka cũng chỉ được một lúc rồi tan hết,

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm của em cho thấy cà phê có bọt thì cần xay bột cà phê thật mịn bột càng mịn càng nhiều bọt, dùng phin thì không thể dùng bột xay mịn được do áp suất thấp xay bột mịn cà phê không thể xuống được, chỉ có máy mới đủ áp suất để đẩy nước qua bột cà phê mịn, dùng bình Moka cũng tạo bọt crema nếu bột được xay mịn nhưng lớp bọt của ấm Moka cũng chỉ được một lúc rồi tan hết,
Pha phin thích bọt thì pha xong cho vào lắc. Em dùng cái cốc giữ nhiệt, cho vào lắc vài cái bọt đẹp hơn cả ngoài quán :D.
Còn lớp bọt mịn như máy thì chỉ có pha máy :)

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Pha phin thích bọt thì pha xong cho vào lắc. Em dùng cái cốc giữ nhiệt, cho vào lắc vài cái bọt đẹp hơn cả ngoài quán :D.
Còn lớp bọt mịn như máy thì chỉ có pha máy :)
như nào cụ ơi? đúng cái em cần

Trạng thái
Thớt đang đóng