[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

DrGiang

Xe buýt
Cứ từ từ bác ạ! :">

Trong trường hợp này, mọi sự vộii vã sẽ trở nên kém hay! và khiến cho Seller thấy người mua hàng sao cứ "xoay 180o" như vậy! Hãy để đôi ba ngày cho sự việc hơi "lắng xuống" bác mới bắt tay làm nhưng gì bác định, lúc đó sẽ vui và có ý nghĩa hơn!
Một món đồ tưởng là mất, tìm kiếm mọi kiểu ..... và bỗng: sau năm ba tiếng dồng hồ (nếu giá trị hay quý vừa vừa), hay năm ba ngày (nếu có giá trị hay quý), thậm chí năm ba tháng (nếu rất có giá trị hay rất quý) bỗng "trở về" kèm theo nhưng cái "vui vẻ khác" lúc đó "sự trở về của món đồ tưởng là đã mất" mới thật sự có giá trị và có ý nghĩa. :P

Trước mắt, bác cứ áp dụng kế sách mà Hồ Chủ tịch (HCT) đã căn dặn Cụ Huỳnh Thúc Kháng khi Cụ thay HCT làm quyền CT nước, Cụ Huỳng hỏi HCT, cách xử lý khi có những tình huống "trái lòng", lúc HCT sang Pháp đàm phán Hiệp định Genève trong vai trò "khách mời": "Dĩ bất biến, chế vạn biến"! =D>
Cảm ơn bác.
Sáng nay em pha thử Guatemala alta verapaz, rang Full city + ( cảm ơn bác shares), xay Breville 600, cỡ 14, pha G classic.

Em pha single shot, nhưng cố cho nhiều nước hơn 1 chút.

Rang Full City +
Uống xong không biết cảm giác thế nào, hụt hẫng vì nó trôi qua quá nhanh, cứ như làm @chuyện ấy@, và lại với gái ngoại, lại là lần đầu chứ!
PS: em xin khất nhận xét cảm giác đến ...(khi nào em có nhiều loại hơn để so sánh).
Nhưng đúng là khác hẳn so với cà nội.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn bác.
Sáng nay em pha thử Guatemala alta verapaz, rang Full city + ( cảm ơn bác shares), xay Breville 600, cỡ 14, pha G classic.

Em pha single shot, nhưng cố cho nhiều nước hơn 1 chút.

Rang Full City +
Uống xong không biết cảm giác thế nào, hụt hẫng vì nó trôi qua quá nhanh, cứ như làm @chuyện ấy@, và lại với gái ngoại, lại là lần đầu chứ!
PS: em xin khất nhận xét cảm giác đến ...(khi nào em có nhiều loại hơn để so sánh).
Nhưng đúng là khác hẳn so với cà nội.
Áy náy với bác vì bản thân em chưa cũng hài lòng với mẻ rang này. Quả thật cái nồi rang của bác khá khó rang.

Chỉnh sửa cuối:

chabelita

Xe buýt
Bác hỏi các bác trong này, ai có 2-3 máy muốn thanh lý bớt không?

Còn không thì bác chịu khó canh trên eBay thôi.
Vâng ạ, sợ là các bác đã có 2-3 máy thì thường k muốn bán, còn canh trên ebay thì e thấy đợt này hơi ít ạ. Thanks bác!

konghai1209

Xe tải
Vâng ạ, sợ là các bác đã có 2-3 máy thì thường k muốn bán, còn canh trên ebay thì e thấy đợt này hơi ít ạ. Thanks bác!
vẫn còn nhưng giá chát bác à, tầm 180 bảng, qua e vừa thấy xong, bác chấp nhận được giá thì canh xem sao, chứ tình hình là em í càng ngày càng hot, tầm giá 100-180 USD e nghĩ các cụ trên này sẽ mua hết mất rùi. keke

kanteung

Xe tải
Chiếc đó đang là tầm ngắm của nhiều cụ quá. Nếu mua luôn giá max 180B, thêm ship nữa thì phải 9 củ khoai lang. Còn để bid tự nhiên thì có thể thấp hơn. Theo em máy này còn rất đẹp, nét căng nên giá trúng sẽ cao. Em liếc thấy danh sách bid có cả người "quen" :D :-ss@-).

konghai1209

Xe tải
Họ để 180 bảng thì khó hạ nhỉ.
E mới mua dc con mới 140 bảng.
ơ, cụ mua rẻ hơn em, em mới mua con 150 bảng mà cụ BMW_6688 hôm nọ có hỏi? Ông bán hàng còn đòi thêm 15 bảng để ông í cuốn hàng chống shock đủ kiểu em okie luôn rồi :)). Tính ra e mua đắt hơn cụ 25 bảng lận.

konghai1209

Xe tải
Chiếc đó đang là tầm ngắm của nhiều cụ quá. Nếu mua luôn giá max 180B, thêm ship nữa thì phải 9 củ khoai lang. Còn để bid tự nhiên thì có thể thấp hơn. Theo em máy này còn rất đẹp, nét căng nên giá trúng sẽ cao. Em liếc thấy danh sách bid có cả người "quen" :D :-ss@-).
em thấy người bán ghi là: hàng mới, nên trông hình thức đẹp long lanh.

kanteung

Xe tải
Ơ mà sao các cụ ngắm em nó nhiều thế, còn nhiều lựa chọn khác kia mà:-??.

konghai1209

Xe tải
Ơ mà sao các cụ ngắm em nó nhiều thế, còn nhiều lựa chọn khác kia mà:-??.
câu cụ hỏi thì đại loại kiểu: xã hội có 100 người, 60 người bảo Ngọc Trinh ngon thì Ngọc Trinh auto ngon trong xã hội, các cô khác có thể ngon hơn nhưng với xã hội lúc đó, chỉ có Ngọc Trinh ngon thôi cụ =))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Họ để 180 bảng thì khó hạ nhỉ.
E mới mua dc con mới 140 bảng.
em thấy người bán ghi là: hàng mới, nên trông hình thức đẹp long lanh.
Can than khi can nhac mua cai GBT nay.
Xin loi vi khong the go tieng Viet duoc. Se noi sau! :D

(Be aware of your consideration on this GBT!
Sorry for being unable typing in Vietnamese. Talk later!) :P

https://www.ebay.com/itm/174082622270?_trksid=p2471758.m4704

Th4iNguy3n

Xe buýt
em hóng cụ nói lí do cụ Quang ơi
Em thì thấy như vầy:
- Người bán chỉ mới được đánh giá 69 lần giao dịch (mua và bán) tốt, mặc dù đã là thành viên từ 2009.
- Hình ảnh và mô tả sản phẩm không rõ ràng, mô tả chỉ ghi "New", ngoài ra không đề cập phụ kiện, cũng như việc máy có hoạt động bình thường hay không. Hình ảnh thì lại chụp cái máy thiếu cái Grid, kế bên lại có một cái máy GBT khác; không rõ người bán họ bán cái nào.
- Giá thì cũng khá cao.

Nếu em muốn mua thì em phải gửi thư xin thêm hình ảnh chi tiết, và video nó hoạt động như thế nào, cũng như phụ kiện kèm theo, và có thùng máy nguyên bản hay không; vì người bán đang để là "New" thì phải có đầy đủ hết.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Can than khi can nhac mua cai GBT nay.
Xin loi vi khong the go tieng Viet duoc. Se noi sau! :D

(Be aware of your consideration on this GBT!
Sorry for being unable typing in Vietnamese. Talk later!) :P

https://www.ebay.com/itm/174082622270?_trksid=p2471758.m4704
em hóng cụ nói lí do cụ Quang ơi

Xin lỗi lúc đấu giờ chiều em đang rời Saigon nên không có máy đọc, mà các thiết bị kết nối của em lúc đó, lại không có phần mềm tiếng Việt! :((

Nhưng thấy các bác đang say mê tí tởn thiếu chút nữa là đè em GBT kia ra để ........... mà nào có lường là em "Ngọc Trinh" này, không khéo, chẳng "tim la phù đinh" thì cũng "giang mai lậu mủ" hay cho dù em con nhà khuê các thì hai đấng sinh thành cùng thuộc dạng "rách giời mà ra" nghĩa là "dư khôn, thừa khéo" để cho chàng nào mà bước vào làm nhà làm "rể đông sàng" thì "chẳng trầy con mắt cùng xây cạnh sườn!" :(( nên vội viết mấy dòng cảnh báo. :P

Chuyện nó là ntn:

Rõ ràng hằng mấy chục bác đọc với cả trăm con mắt nhìn một cuộc chơi, nửa đấu giá (AUCTION), nửa bán ngay (BIN) mà chỉ có hai con mắt của bác Th4iNguy3n thấy, hay nói nôm ra là nhìn ra được một phần cái phải thấy để khoan vội "tí tởn" mà ..... :P

Em thì thấy như vầy:
- Người bán chỉ mới được đánh giá 69 lần giao dịch (mua và bán) tốt, mặc dù đã là thành viên từ 2009.
- Hình ảnh và mô tả sản phẩm không rõ ràng, mô tả chỉ ghi "New", ngoài ra không đề cập phụ kiện, cũng như việc máy có hoạt động bình thường hay không. Hình ảnh thì lại chụp cái máy thiếu cái Grid, kế bên lại có một cái máy GBT khác; không rõ người bán họ bán cái nào.
- Giá thì cũng khá cao.

Bác Th4iNguy3n đã nêu nên được một số nhưng cái cần phải nnìn thấy cũng như rủi ro khi mua cái máy GBT này! Em xin liệt kê và nói rõ cùng như phân tích như sau:

+ Trong listing nguờ bán chỉ nói ngắn gọn (hay "chơi chữ") là "Condition is New" : tình trạng máy còn mới! Mà không khẳng định sự ổn định khi vận hành (in good working ......)

+ Hình chụp thì thấy hai cái máy, một rõ ràng hình ảnh, một cái như "vô tình" dính vào, do chỗ chụp hình nhỏ chật! Về lý và logic, hình cái máy mà các bác thấy mới là cái đem bán!

+ Theo "quy định bất thành văn" hình của sản phẩm trong một transaction (doanh vụ) mua bán hay đấu giá sẽ được coi như là (bản) mô tả sản phẩm cụ thể trong transaction đó! Nghĩa là sau nay khi có khiếu kiện eBay sẽ dựa vào đó, cũng như các thông tin mà seller cung cấp để phân xử!
Nếu để ý nhìn cẩn thận sẽ thấy cái máy này :
a/ Không có (thiếu) cái water tank (bầu nước)
b/ Không có (thiếu) cái water tray (khay nước) - Hình cái khay thấy một chút trong hình không bao hàm nghĩa nó là water tray của máy bì trong toàn bột các hình khay hứng nước đều "trần trụi"!
a/ Không có (thiếu) mấy cái Baskets (rổ lọc,...)

Rõ ràng đấy là một cái máy mới nhưng không hoàn chỉnh!

Về giá cả:

Người bán cho hai hình thức đấu giá và mua ngay lập tức;

+ Với mua ngay lập tức (BIN) thì giá 180 GBP (~232,54USD) chưa có shipping không phải là một cái giá rẻ!
+ Với đấu giá (AUCTION) thì giá khởi điểm là 28.70 GBP chưa có shipping và mặc dầu đã đấu tới 82 GNP (~102.94USD) mà Seller vẫn được quyền cho ph1p BIN vì Seller đã chọn hình thức đấu giá nhưng có cài giá chặn tốí thiểu (RESERVE) NGHĨA LÀ kết thúc cuộc đấu giá mà không có ai chĩu mua ngay (BIN) 180GBP cùng như cho dầu người thắng cuộc trong cuộc đấu giá mà cái giá thắng cuộc này thấp hơn cái giá chặn tốí thiểu (RESERVE) thì vẫn không được mua!

Em đồ cái giá này không dưới 120 GBP và không quá 170GBP. Nghĩa là Seller này quá khôn và luôn nắm đằng cán!

Nếu em muốn mua thì em phải gửi thư xin thêm hình ảnh chi tiết, và video nó hoạt động như thế nào, cũng như phụ kiện kèm theo, và có thùng máy nguyên bản hay không; vì người bán đang để là "New" thì phải có đầy đủ hết.
Giả sử có ai hỏi thông tin như bác nói thì him có quyền "xử dụng quyền giữ im lặng" và nếu đốc thúc thì him sẽ trả lời ngắn gọn "Sell as it is" (có sao bán vậy) là xong! :))

"New" chỉ có nghĩa là mới! Mà mới không có nghĩa là đầy đủ!
Immaculate hay wholesome mới có nghĩa là đầy đủ nguyện vẹn, bác ạ! :P

Các bác có nhớ giai thoại (chuyện) Chúa cho lệnh lính đến kéo sập nhà Trạng Quỳnh, mà không kéo được vì lệnh cho kéo, chứ không cho hò la lấy trớn! [-X
Và, giai thoại (chuyện) Chúa cho lệnh lính đến ỉa nhà Trạng Quỳnh, mà không ỉa được, vì lệnh chỉ cho ỉa chứ không cho đái! [-X :D

Nghĩa là với những ai thực lòng muốn có em GBT này trong tay, thì kiểu nào, cũng sẽ phải "khốn đốn" với loại seller ntn! :((

Đây là bài học chung cho những ai đang tập tễnh, đấu giá hay mua hàng trên eBay! :D

Chỉnh sửa cuối:

largo_kent

Xe tăng

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Lão Quang này trình độ có thể làm giảng viên đại học và viết sách được đấy. Viết rất hàn lâm. Không viết sách thì phí quá.

Th4iNguy3n

Xe buýt
câu cụ hỏi thì đại loại kiểu: xã hội có 100 người, 60 người bảo Ngọc Trinh ngon thì Ngọc Trinh auto ngon trong xã hội, các cô khác có thể ngon hơn nhưng với xã hội lúc đó, chỉ có Ngọc Trinh ngon thôi cụ =))
Cụ xem thêm cái này:

https://rover.ebay.com/rover/0/0/0?mpre=https://www.ebay.com/ulk/itm/163926519345

Giá bán ngay cũng rẻ, chỉ có tiền ship từ Anh về thì hơi đắt.

konghai1209

Xe tải
Xin lỗi lúc đấu giờ chiều em đang rời Saigon nên không có máy đọc, mà các thiết bị kết nối của em lúc đó, lại không có phần mềm tiếng Việt! :((

Nhưng thấy các bác đang say mê tí tởn thiếu chút nữa là đè em GBT kia ra để ........... mà nào có lường là em "Ngọc Trinh" này, không khéo, chẳng "tim la phù đinh" thì cũng "giang mai lậu mủ" hay cho dù em con nhà khuê các thì hai đấng sinh thành cùng thuộc dạng "rách giời mà ra" nghĩa là "dư khôn, thừa khéo" để cho chàng nào mà bước vào làm nhà làm "rể đông sàng" thì "chẳng trầy con mắt cùng xây cạnh sườn!" :(( nên vội viết mấy dòng cảnh báo. :P

Chuyện nó là ntn:

Rõ ràng hằng mấy chục bác đọc với cả trăm con mắt nhìn một cuộc chơi, nửa đấu giá (AUCTION), nửa bán ngay (BIN) mà chĩ có hai can mắt của bác Th4iNguy3n thấy hay nói nôm ra là nhìn ra được một phần cái phải thấy đển khoan vội "tí tởn" mà ..... :P

Bác Th4iNguy3n đã nêu nên được một số nhưng cái cần phải nnìn thấy cũng như rủi ro khi mua cái máy GBT này! Em xin liệt kê và nói rõ cùng như phân tich như sau:

+ Trong listing nguờ bán chỉ nói ngắn gọn (hay "chơi chữ") là "Condition is New" : tình trạng máy còn mới! Mà khồng khẳng định sự ổn định khi vận hành (in good working ......)

+ Hình chụp thì thấy hai cái máy, một rõ ràng hình ảnh, một cái như "vô tình" dính vào do chỗ chup nhỏ chật! Về lý và logic, hình cái máy mà các bác thấy mới là cái đem bán!

+ Theo "quy định bất thành văn" hinh của sản phẩm trong một transaction (doanh vụ) mua bán hay đấu giá sẽ được coi như là (bản) mô tả sản phẩm cụ thể trong transaction đó! Nghĩa là sau nay khi có khiều kiện eBay sẽ dựa vào đó, cùng như các thông tin mà seller cung cấp để phân xử!
Nếu để ý nhin cẩn thận sẽ thấy cái máy này :
a/ Không có (thiếu) cái water tank (bầu nước)
b/ Không có (thiếu) cái water tray (khay nước) - Hình cái khay thấy một chút trong hình không bao hàm nghĩa nó là water tray của máy bì trong toàn bột các hình khay hứng nước đều "trần trụi"!
a/ Không có (thiếu) mấy cái Baskets (rổ lọc,...)

Rõ ràng đấy là một cái máy mới nhưng không hoàn chỉnh!

Về giá cả:

Người bán cho hai hình thức đấu giá và mua ngay lập tức;

+ Với mua ngay lập tức (BIN) thì giá 180 GBP (~232,54USD) chưa có shipping không phải là một cái giá rẻ!
+ Với đấu giá (AUCTION) thì giá khởi điểm là 28.70 GBP chưa có shipping và mặc dầu đã đấu tới 82 GNP (~102.94USD) mà Seller vẫn được quyền cho ph1p BIN vì Seller đã chọn hình thức đấu giá nhưng có cài giá chặn tốí thiểu (RESERVE) NGHĨA LÀ kết thúc cuộc đấu giá mà không có ai chĩu mua ngay (BIN) 180GBP cùng như cho dầu người thắng cuộc trong cuộc đấu giá mà cái giá thắng cuộc này thấp hơn cái giá chặn tốí thiểu (RESERVE) thì vẫn không được mua!

Em đồ cái giá này không dưới 120 GBP và không quá 170GBP. Nghĩa là Seller này quá khôn và luôn nắm đằng cán!

Giả sử có ai hỏi thông tin như bác nói thì him có quyền "xử dụng quyền giữ im lặng" và nếu đốc thúc thì him sẽ trả lời ngắn gọn "Sell as it is" (có sao bán vậy) là xong! :))

"New" chỉ có nghĩa là mới! Mà mới không có nghĩa là đầy đủ!
Immaculate hay wholesome mới có nghĩa là đầy đủ nguyện vẹn, bác ạ! :P

Các bác có nhớ giai thoại (chuyện) Chúa cho lệnh lính đến kéo sập nhà Trạng Quỳnh, mà không kéo được vì lệnh cho kéo, chứ không cho hò la lấy trớn! [-X
Và, giai thoại (chuyện) Chúa cho lệnh lính đến ỉa nhà Trạng Quỳnh, mà không ỉa được, vì lệnh chỉ cho ỉa chứ không cho đái! [-X :D

Nghĩa là với những ai thực lòng muốn có em GBT này trong tay, thì kiểu nào, cũng sẽ phải "khốn đốn" với loại seller ntn! :((

Đây là bài học chung cho những ai đang tập tễnh, đấu giá hay mua hàng trên eBay! :D
em rót rượu cho bác mà ko được. Cảm ơn bác đã chỉ ra nhiều điều hay khi mua bán trên ebay. Hôm trước em mới mua một chiếc (biến hình từ classic thành twin), chắc phải đợi máy về mới biết bác ah, ca mơ run quá. ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng