Lựa chọn Cc cao cấp: Metropolis, Aqua central hay Sun Grand City ?

Batistuta

Xe tải
em thì cũng thấy cái metropolis vs grand city là ổn nhất cả 2 đều ở vị trí tốt view đẹp. nhìn thiết kế của grand tốt phết đó cụ. còn về quan điểm tắc đường thì em nghĩ ở trung tâm giờ cao điểm thì đâu cũng vậy thôi =))
Em cũng ưng cái grand chỗ gần hồ view tốt nhưng tính em còn trẻ thích chỗ nào đông vui như chỗ metro thì đối diện lotte , dân trí cao toàn người nước ngoài chưa kể các khu xung quanh đều là văn phòng nhiều tiện ích đi kèm tối em hay lên top hanoi chơi nữa. Cũng phân vân phết cụ nhỉ .
Cụ cứ xem kĩ nhu cầu xem có thực sự muốn sử dụng tận dụng tiện ích hay hệ sinh thái bọn vin ko thì hẵn chọn. còn không thì em thấy cụ chọn grand cũng hợp rồi ợ :))
Có ông chú bên sun nên mình biết dự án này rất tốt

Sunlights

Xe tăng
Có cụ nào có thêm ý kiến tư vấn giúp mình không ? Xuống tiền giá trị lớn, nên trước khi chốt mình mong được nghe thêm nhiều quan điểm đa chiều cho chuẩn xác.
Em thấy Thuỵ khuê là thấp điểm nhất trong 3 DA vì giao thông và thiết kế căn hộ.
Theo em cụ cũng ko nên quá sốt ruột xuống tiền. Thay vào đó quẳng ngân hàng mỗi năm 7-8% chả phải lo nghĩ.
Sau này DA xong thuê ở một tgian. Thik mua chưa muộn cụ ạh. Chưa kể mấy năm nữa bđs xuống dốc. Cụ tha hồ lựa hàng cut lost cụ nhé.

jang

Xe tăng
Quan điểm của em thì Sun Grand là số 1. Dịch vụ chắc same same với Metropolis, giao thông thuận tiện, vị trí ngon hơn hẳn vì ở trong trung tâm mà được hưởng khí hậu của cả hồ Tây và công viên Bách Thảo.

LaiXeLanDau

Xe máy
Tks các cụ đã tư vấn thêm. Cá nhân mình cũng đã có quyết định của mình. Mình quyết định đặt niềm tin vào dự án Sun Grand city.

Mazafaka

Xe buýt
Chúc mừng cụ sêu đã mua được căn của chính dự án cụ đang bán

tungtran1088

Xe hơi
Nói xấu dự án nhé cụ :).
Sun Grand City: Ông này chuyên các sản phẩm nghỉ dưỡng là chính. Đây là dự án đầu tay ông í làm chung cư thương mại. Điểm yếu trong khâu tổ chức quản lý PR sản phẩm và bán hàng đến tay người dùng cuối cùng. Thiết kế tối, phối nội thất như kiểu nghỉ dưỡng biển =)) căn thì sáng quá, căn thì tối om xòm. Sản phẩm đến tay người dùng thực thì ít những căn đẹp bởi cho vào quỹ xuất ngoại giao hết rồi. Giao thông của ẻm này thì khỏi nói, tắc tới ức chế.
Vinhome Metropolis: Vin thì khồn bàn cãi gì về thương hiệu rồi, nhưng chả ai bảo vị trí đó là đẹp cả. Hàng xóm của Metropolis là hàng loạt đại sứ quán và khách sạn 5 sao Lotte, Daewoo... Chả ai đảm bảo được là gần các bố này thì an ninh tốt như cụ nào nói ở trên được.
Nhưng thương hiệu Vinhomes đang quá nhàm, và nếu đầu tư tại thời điểm này thì chả nhìn thấy lãi ở đâu mà chỉ toàn là lỗ. Nếu để ở thì còn có thể xem xét.
Aqua Central: Thương hiệu của bố đến đâu mà bán giá trên trời, vị trí chả ai bảo là đẹp hơn 2 ông còn lại. Nhìn vào nhà thầu thi công thì biết được ổng cao cấp đến đâu rồi. Thiết kế thì chật, hẹp, không gian không thoáng.
===> Túm lại là nhu cầu của cụ thôi, cụ mua đầu tư hay mua để ở, và có xét về giá thì theo em cụ đã mua tầm dự án như này rồi thì quan trọng qué gì về giá tiền nữa. Mình thích thì mình mua thôi. Dầu tư thì em nghĩ cụ nên chuyển hướng sang đất nền dần là vừa và đặc biệt phía Tây Hà Nội.

Sunshine Riverside

Xe đạp
Còn 1 dự án nữa là Sunshine Riverside ạ, dự án này bàn giao full nội thất 5* nhập khẩu mỹ, nội thất tân cổ điển khách sạn ở chân cầu Nhật Tân ạ

thanhxuan21

Xe buýt
Em làm cho Vin nhưng chỉ nói thế này cho bác dễ hình dung. Metro phổ thông như Camry, hàng Sun thì cao cấp như đi Mer nhưng mai này đỏng đảnh, chi phí duy trì sẽ rất cao (điển hình nhà phố, cáp treo Bãi cháy-QN). Còn các CĐT khác nhìu khi hên sui, nhìu lúc chỉ muốn đấm 1 phát trong khâu quản trị, duy tu sửa chữa (không phải khâu thiết kế nhà). Tóm lại, để ở phổ thông thì Vin, chịu chơi thì Sun còn lại các Cđt khác phải rất bình thản trong các trường hợp (vd Ciputra, Bitexco, vinaconex TH-NC, Maderin...)

LaiXeLanDau

Xe máy
Chúc mừng cụ sêu đã mua được căn của chính dự án cụ đang bán
Hehe, cụ nghĩ về em thế nào thì cứ để thời gian trả lời sau. Trước mắt nghĩ em là sêu cũng được. Em đã tìm hiểu rất kỹ về dự án của Sun Group lần này, và sẵn sàng tư vấn như một sêu đích thực ở topic này luôn :D. Trước mắt là em chuẩn bị enjoy kỳ nghỉ free từ 23-25/12 sắp tới ở Marriot Phú Quốc và tham dự đại nhạc hội ở đó đã. Sêu mua nhà cũng được ưu đãi thế này thì cũng thích.

cadan

Xe container
Ko đa nghi như cụ gì trên kia nhung quả thật là gần đây cháu hơi nghi hoặc nguồn vốn bất động sản. Cháu có thằng cháu bán nhà tầm 4tỷ mà mãi 5 tháng nay ko chốt xong. Tất nhiên vẫn có vài nguoi máu mua, cậu e cháu đi mua chung cư khu vực Ngoc Khanh chẳng hạn. nhung thấy ngay cả sale cũng nói là khó bán hàng, một căn ở Tân Hoàng minh Hoàng Cầu mà cả chục sale bán. K
Ngay như metro polit kêu là bán nghìn căn rồi nhung cả mấy tuần nay cháu bị nã điện thoại như thụi chào mua.
Chả hiểu bao nhiêu phần trăm người mua ở thật hay toàn dân đâuf tư nhỉ. Hay toàn tiền ngân hàng?

Chỉnh sửa cuối:

LaiXeLanDau

Xe máy
Ko đa nghi như cụ gì trên kia nhung quả thật là gần đây cháu hơi nghi hoặc nguồn vốn bất động sản. Cháu có thằng cháu bán nhà tầm 4tỷ mà mãi 5 tháng nay ko chốt xong. Tất nhiên vẫn có vài nguoi máu mua, cậu e cháu đi mua chung cư khu vực Ngoc Khanh chẳng hạn. nhung thấy ngay cả sale cũng nói là khó bán hàng, một căn ở Tân Hoàng minh Hoàng Cầu mà cả chục sale bán. K
Ngay như metro polit kêu là bán nghìn căn rồi nhung cả mấy tuần nay cháu bị nã điện thoại như thụi chào mua.
Chả hiểu bao nhiêu phần trăm người mua ở thật hay toàn dân đâuf tư nhỉ. Hay toàn tiền ngân hàng?
Những dự án cụ liệt kê mình thấy vị trí cũng chỉ là khá, chưa phải là đắc địa như các dự án cao cấp hẳn. Mình chỉ ví dụ thêm ngoài Sun grand, thì các dự án cao cấp đã bán ở quận trung tâm như Pacific Place, Hoàng Thành tower giá cao nhưng vẫn rất nhiều người mua. Bạn bè mình biết khi mua những dự án này đều là dân Hn lắm tiền, ko phải doanh nghiệp kinh doanh thì cũng là dân buôn cửa hàng phố cổ.

Mazafaka

Xe buýt
Những dự án cụ liệt kê mình thấy vị trí cũng chỉ là khá, chưa phải là đắc địa như các dự án cao cấp hẳn. Mình chỉ ví dụ thêm ngoài Sun grand, thì các dự án cao cấp đã bán ở quận trung tâm như Pacific Place, Hoàng Thành tower giá cao nhưng vẫn rất nhiều người mua. Bạn bè mình biết khi mua những dự án này đều là dân Hn lắm tiền, ko phải doanh nghiệp kinh doanh thì cũng là dân buôn cửa hàng phố cổ.
Vậy cụ thông não cho em cái. Tuần trc em thấy rao giá 48 củ/m2 cho Sungrand lật đật đi xem rồi kết cục là gần 5.8 tỷ giao thô cho căn 90m2.

Hôm nay lại thấy quảng cáo còn có 40tr/m2 thì là thế nào hả cụ?

MAVI

Xe tăng
Vậy cụ thông não cho em cái. Tuần trc em thấy rao giá 48 củ/m2 cho Sungrand lật đật đi xem rồi kết cục là gần 5.8 tỷ giao thô cho căn 90m2.

Căn 40tr/m2 chắc căn thấp tịt, view gốc cây hoặc vỉa hè :D

SonataHQ

Xe điện
Mình ko phải dân Sale BĐS. Nhu cầu là thật, nên mình mới phải đi xem nhà mẫu để đánh giá và chọn lựa. Thú thật với bác là đang thiên 1 chút về dự án Sun Grand City, nhưng hơi phân vân nên mới lên đây xin ý kiến tư vấn
1 vé cho Sun Grand city, em tin chất lượng của Sun

LaiXeLanDau

Xe máy
Cụ phải có bảng hàng chi tiết thì nhìn nhận sẽ khách quan hơn là quảng cáo từ sales hay trang mạng. Mình sẽ đi từng loại giá cụ thắc mắc 1.

Có 1 số chính sách do chủ đầu tư đang khuyến mại cho khách hàng mua đợt này như:
+ Các căn hộ A07,A08 và B08 ở các tầng cho phép nhận bàn giao thô, trừ đi tầm 10 triệu/m2 (sau VAT).
+ Tặng ngay gói nội thất 50 triệu -100triệu -150triệu. Tương ứng căn hộ 1PN- 2PN- 3PN.
+ Tặng ngay 8% vào giá bán căn hộ nếu khách hàng không vay hỗ trợ lãi suất ngân hàng.
+ Tặng ngay 5% vào giá bán căn hộ nếu khách hàng vay hỗ trợ lãi suất ngân hàng.
+ Tặng ngay gói miễn phí dịch vụ quản lý 3 năm.
+ Tặng ngay gói vui chơi giải trí trị giá 300tr (cái này không quy đổi ra tiền)
+ Vay ưu đãi LS 0% trong 18 tháng.

Giá 40tr/m2 chỉ có thể tính ra nếu áp dụng cho căn có sân vườn tầng 6 và nhận bàn giao thô (chỉ có các căn A07,A08 và B08 cho nhận bàn giao thô, chắc do tiếp giáp với các khu kỹ thuật như thang máy, tủ kỹ thuật, chỗ đổ rác, …). Giá này tính bình quân trên cả căn hộ + sân vườn, thực ra trên thực tế giá căn hộ cao hơn, và giá sân vườn sẽ rẻ hơn (chỉ bằng 1/3 giá căn hộ).
VD: Căn A607: DT thông thủy 106,9m2 (2 phòng ngủ). Sân vườn 56m2.
- Tổng giá bao gồm cả sân vườn: 7.176 tỷ đồng (trước VAT).
- Giá sau CK 5% = 6,817 tỷ.
- Giá sau CK 3% = 6,601 tỷ (không sử dụng gói hỗ trợ LS 0%).
- Giá trừ gói voucher nội thất = 6,601 - 100tr = 6,501 tỷ. Trừ tiếp nếu không lấy gói miễn phí dịch vụ 3 năm là 64 triệu nữa thì còn 6,437 tỷ.
- Chia trên tổng diện tích = 6,437 tỷ / (106,9m + 56m) = 39,5tr/m (chưa bao gồm vat + BT). Và tất nhiên là chưa có nội thất gì.

Còn căn giao thô như cụ được quảng cáo mà diện tích 90m2 chắc là A08, diện tích thông thủy chính xác là 96.4 m2. VD như tầng 20, căn A08 có giá là 5,892 tỷ nếu nhận thô. Tính các chiết khấu và gói ưu đãi như trên thì sẽ còn giá còn 5,263 tỷ. Chia trên tổng diện tích sẽ còn 54.6 tr/m2.

Mazafaka

Xe buýt
Cụ phải có bảng hàng chi tiết thì nhìn nhận sẽ khách quan hơn là quảng cáo từ sales hay trang mạng. Mình sẽ đi từng loại giá cụ thắc mắc 1.

Có 1 số chính sách do chủ đầu tư đang khuyến mại cho khách hàng mua đợt này như:
+ Các căn hộ A07,A08 và B08 ở các tầng cho phép nhận bàn giao thô, trừ đi tầm 10 triệu/m2 (sau VAT).
+ Tặng ngay gói nội thất 50 triệu -100triệu -150triệu. Tương ứng căn hộ 1PN- 2PN- 3PN.
+ Tặng ngay 8% vào giá bán căn hộ nếu khách hàng không vay hỗ trợ lãi suất ngân hàng.
+ Tặng ngay 5% vào giá bán căn hộ nếu khách hàng vay hỗ trợ lãi suất ngân hàng.
+ Tặng ngay gói miễn phí dịch vụ quản lý 3 năm.
+ Tặng ngay gói vui chơi giải trí trị giá 300tr (cái này không quy đổi ra tiền)
+ Vay ưu đãi LS 0% trong 18 tháng.

Giá 40tr/m2 chỉ có thể tính ra nếu áp dụng cho căn có sân vườn tầng 6 và nhận bàn giao thô (chỉ có các căn A07,A08 và B08 cho nhận bàn giao thô, chắc do tiếp giáp với các khu kỹ thuật như thang máy, tủ kỹ thuật, chỗ đổ rác, …). Giá này tính bình quân trên cả căn hộ + sân vườn, thực ra trên thực tế giá căn hộ cao hơn, và giá sân vườn sẽ rẻ hơn (chỉ bằng 1/3 giá căn hộ).
VD: Căn A607: DT thông thủy 106,9m2 (2 phòng ngủ). Sân vườn 56m2.
- Tổng giá bao gồm cả sân vườn: 7.176 tỷ đồng (trước VAT).
- Giá sau CK 5% = 6,817 tỷ.
- Giá sau CK 3% = 6,601 tỷ (không sử dụng gói hỗ trợ LS 0%).
- Giá trừ gói voucher nội thất = 6,601 - 100tr = 6,501 tỷ. Trừ tiếp nếu không lấy gói miễn phí dịch vụ 3 năm là 64 triệu nữa thì còn 6,437 tỷ.
- Chia trên tổng diện tích = 6,437 tỷ / (106,9m + 56m) = 39,5tr/m (chưa bao gồm vat + BT). Và tất nhiên là chưa có nội thất gì.

Còn căn giao thô như cụ được quảng cáo mà diện tích 90m2 chắc là A08, diện tích thông thủy chính xác là 96.4 m2. VD như tầng 20, căn A08 có giá là 5,892 tỷ nếu nhận thô. Tính các chiết khấu và gói ưu đãi như trên thì sẽ còn giá còn 5,263 tỷ. Chia trên tổng diện tích sẽ còn 54.6 tr/m2.
Cụ phân tích kỹ + tốt cụ ạ, cái này thì em cám ơn.

Có điều liên quan đến căn 08 em cũng có hỏi tầng thấp hơn 20, giá niêm yết đương nhiên thấp hơn, nhưng gói thô các bạn sale đã báo là 5.7 tỷ, còn full nội thất là 6.6 tỷ, sao lệch với con số 5263 của cụ nhiều thế nhỉ?

Nhân đây cụ cho em hỏi luôn cái Sun Lương Yên thì dự kiến giá bao tiền để em còn cho vào list nghiên cứu ạ.

LaiXeLanDau

Xe máy
Cụ phân tích kỹ + tốt cụ ạ, cái này thì em cám ơn.

Có điều liên quan đến căn 08 em cũng có hỏi tầng thấp hơn 20, giá niêm yết đương nhiên thấp hơn, nhưng gói thô các bạn sale đã báo là 5.7 tỷ, còn full nội thất là 6.6 tỷ, sao lệch với con số 5263 của cụ nhiều thế nhỉ?
Giá 5.7 tỷ là giá chưa VAT và chưa tính các chiết khấu, mới tính theo giá bàn giao thô. Như mình nói bài trước, giá nội thất SunGroup tính 10 triệu/m2 sau VAT, nếu trước VAT thì tầm 9 triệu. Nếu cụ nhân với 9 triệu với diện tích căn 08 là 96.4m2 và cộng với 5.7 tỷ sẽ ra 6.6 tỷ.
Nếu cụ tính các chiết khấu vào như mình tính ở trước thì sẽ ra giá trị gần với giá trị của mình thôi :D. Em nghĩ việc này cụ làm được.
Nhân đây cụ cho em hỏi luôn cái Sun Lương Yên thì dự kiến giá bao tiền để em còn cho vào list nghiên cứu ạ.
Cụ vui lòng tìm sêu đích thực của SunGroup để hỏi nhé. Mình là sêu ảo ở đây thôi, nên cũng k0 rõ lắm. Chỉ có nghe qua SunGroup dự kiến sang 2017 sẽ mở bán chỗ này. Hôm trc lướt qua diễn đàn thấy có thớt về dự án này, có sêu nào đó bảo giá tầm 60 triệu/m2 thì phải.

MAVI

Xe tăng
Giá 5.7 tỷ là giá chưa VAT và chưa tính các chiết khấu, mới tính theo giá bàn giao thô. Như mình nói bài trước, giá nội thất SunGroup tính 10 triệu/m2 sau VAT, nếu trước VAT thì tầm 9 triệu. Nếu cụ nhân với 9 triệu với diện tích căn 08 là 96.4m2 và cộng với 5.7 tỷ sẽ ra 6.6 tỷ.
Nếu cụ tính các chiết khấu vào như mình tính ở trước thì sẽ ra giá trị gần với giá trị của mình thôi :D. Em nghĩ việc này cụ làm được.

Cụ vui lòng tìm sêu đích thực của SunGroup để hỏi nhé. Mình là sêu ảo ở đây thôi, nên cũng k0 rõ lắm. Chỉ có nghe qua SunGroup dự kiến sang 2017 sẽ mở bán chỗ này. Hôm trc lướt qua diễn đàn thấy có thớt về dự án này, có sêu nào đó bảo giá tầm 60 triệu/m2 thì phải.
Cụ sêu ảo cho em biết cái Sun Thụy Khuê xây đến tầng bao nhiêu rồi không?