Lựa chọn Cc cao cấp: Metropolis, Aqua central hay Sun Grand City ?

cadan

Xe container
Haizz năm ngoái mời chào 45 mà nhà cháu ko mua, vì nhìn vào cái 10 năm trên mây của dân cũ khu đấy

LaiXeLanDau

Xe máy
Mời cụ chủ thớt ghé qua dự án B6 Giảng Võ, mặt phố Nam Cao, cách hồ Giảng Võ chừng 50 mét. Giá cũng khá ổn. chủ đầu tư là Tổng công ty 36 Bộ Quốc Phòng.
Chỗ này là chốn cũ một thời tuổi thơ dữ dội của em, 7 năm đèn sách ở đây, nhà cũng ở trong khu tập thể Giảng Võ. Có thể nói thuộc gần hết từng góc phố hay con ngõ nhỏ trong khu này.
Xét về vị trí dự án này thì khá ưng, dù rằng giờ khác xưa, đi ra phía nào cũng tắc chứ không được thông thoáng như hồi nhỏ. Có điều một đợt thấy lùm xùm vụ chuyển đi chuyển lại dự án, rồi xin + tầng. Thêm nữa là CĐT em chưa thấy có dự án CCCC nào, chắc chờ nhà mẫu rồi ngó thêm chứ với giá trên mà bỏ tiền k0 cần suy nghĩ thì em chưa đủ tầm.
Nếu cụ có thông tin gì về nhà mẫu hay bảng giá chính thức thì cứ post hoặc inbox giúp thông tin, tks cụ !

Bố ku tý

Xe tải
Chỗ này là chốn cũ một thời tuổi thơ dữ dội của em, 7 năm đèn sách ở đây, nhà cũng ở trong khu tập thể Giảng Võ. Có thể nói thuộc gần hết từng góc phố hay con ngõ nhỏ trong khu này.
Xét về vị trí dự án này thì khá ưng, dù rằng giờ khác xưa, đi ra phía nào cũng tắc chứ không được thông thoáng như hồi nhỏ. Có điều một đợt thấy lùm xùm vụ chuyển đi chuyển lại dự án, rồi xin + tầng. Thêm nữa là CĐT em chưa thấy có dự án CCCC nào, chắc chờ nhà mẫu rồi ngó thêm chứ với giá trên mà bỏ tiền k0 cần suy nghĩ thì em chưa đủ tầm.
Nếu cụ có thông tin gì về nhà mẫu hay bảng giá chính thức thì cứ post hoặc inbox giúp thông tin, tks cụ !
CĐT là đơn vị trực thuộc BQP, đa phần họ nhận các công trình xây trường học và bệnh viện. CĐT này em được biết là đã xây cung cư Spring Home đường Lê Trọng Tấn gần bảo tàng PKKQ. Dự án này có 100 căn dành cho quỹ tái định cư tại chỗ và 240 căn hộ thương mại. Hiện chưa có giá chính thức nhưng CĐT đã đưa ra khung giá từ 52-69 tr/m2. Rẻ nhất là có căn 75m2 giá 4,5 tỷ đã full nội thất

Bố ku tý

Xe tải

LaiXeLanDau

Xe máy
CĐT là đơn vị trực thuộc BQP, đa phần họ nhận các công trình xây trường học và bệnh viện. CĐT này em được biết là đã xây cung cư Spring Home đường Lê Trọng Tấn gần bảo tàng PKKQ. Dự án này có 100 căn dành cho quỹ tái định cư tại chỗ và 240 căn hộ thương mại. Hiện chưa có giá chính thức nhưng CĐT đã đưa ra khung giá từ 52-69 tr/m2. Rẻ nhất là có căn 75m2 giá 4,5 tỷ đã full nội thất
Em biết CĐT và có dự án đã làm rồi, nhưng ý em đang quan ngại là CĐT chưa làm Chung cư cao cấp (CCCC) thôi. Còn Springhome thì em có nghía qua rồi, không phải cùng dòng SP nên khó nhận xét tương đồng được. Chắc phải chờ nhà mẫu.

Grand 2016

Xe tăng
Tòa S1 của Sun Grand đang bán, sale gửi bảng hàng cho em căn 110m2 thông thủy view 1 phần hồ Tây giá giao thô 8.6 tỷ. Chả chát lắm nhưng e không ưng thiết kế lắm

LaiXeLanDau

Xe máy
Bạn mình vừa hỏi mình về dự án. Hình như đã ra bảng hàng khu này thì phải. Nếu cụ có thì post hoặc inbox mình vào chỗ kín nhé. Tks cụ !
Quay lại chủ đề Sungroup, thấy hôm trước có mail của JLL v/v quản lý KH từ bây giờ, có vẻ chuyên nghiệp hơn nhà mình tự quản lý. Thấy đi kèm là hỏi khách hàng có nhu cầu bán lại không có 1 số vị trí có người có nhu cầu mua chênh. Liệu đây có phải chiêu bài của chủ đầu tư không hả các cụ ?

Jack Sparow

Xe hơi
chung cư cc thì e thấy có 2 dự án khá nổi là: Gold Seasons - 47 Nguyễn Tuân và Roman Plaza - Tố Hữu, giá vừa phải mà lại có rất nhiều tiện ích, cụ nào quan tâm cứ alo hoặc ib e

Lee Tuấn A

Xe hơi
Cụ nào quan tâm căn hoa hậu của Metropolis view Hồ Tây không ạ ? Em có căn 04 tòa M2 tầng 2x giá Gốc 6,8 tỷ triết khấu đóng 95% còn 6,279tỷ, bán cắt lỗ 6tỷ. Có 10 năm phí quản lý.

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Em gửi các cụ giá để các cụ ngâm cứu. Cụ nào có nhu cầu alo em với nhé

LaiXeLanDau

Xe máy
Ảnh bảng giá mờ quá cụ ah. Không nhìn được !

heobeoi

Đi bộ
Phải cụ tỷ chứ cụ:

Những căn 3, 4, 5, 6 của M2 và 09 của M1 là đẹp nhất khu. Vì sao? Nó nhìn được thẳng Hồ Tây. Nhưng lại không bị HƯỚNG TÂY như các căn 09 của M3 và 01 của M1. Nó cũng nhìn xuống nội khu, với tầng 4 có bể bơi với vườn tược linh tinh gì đó, cộng trường học, cộng ĐSQ Nhật.

Bắt đầu từ số 7 là chán rồi, vì nhìn vào mông của M3, hoặc nhìn ra đường Kim Mã bụi bặm.

Với M1 và M3, trông là thấy muốn nhìn hồ Tây chỉ có 4 căn trực diện, vài căn chêch chếch, vì nó bày dọc ạ (để vẽ cho được nhiều nhà, em đoán thế). Các hướng khác thì bình thường, mé Tây của M1 thì đụng tòa văn phòng và Lotte. Mé Nam thì giống lưng M2 và, chìa ra đường Kim Mã, bụi và ồn. Còn lại nhìn vào nội khu.

Nhà ở Metropolis trông thế thôi, nhiều căn bị che chắn hoặc ăn đủ nắng hướng Tây. 1 dọc căn của M3 (nhìn nội khu) và dọc căn M1 (nhìn tòa VP)

Chú em cháu suýt mua theo anh bạn cháu, nên nhà cháu xem khá là kỹ cụ ạ. Ban đầu cũng định chấm, soi nát cả bảng hàng, xem hợp đồng hết rồi.

Nhưng giờ nó chuyển sang tăm bên Platinum 6 Nguyễn Công Hoan. Đỡ được 3-4 tỷ, mà vẫn xài đủ tiện ích của cả Metropolis và Vin Giảng Võ, rồi Lotte, Intimex, Unimart... Chả phụ thuộc vào dịch vụ của bố con nhà ai.
Bác ơi em inbox hỏi thăm bác tí đc ko ạ?

otodep247

[Tịch thu bằng lái]
E đang có mấy căn ở bên Sun Ancora Lương Yên cần bán lại, cụ nào qtam inbox e gửi cho nhé :D

LosBlancos90

Xe buýt
Cụ nào quan tâm căn hoa hậu của Metropolis view Hồ Tây không ạ ? Em có căn 04 tòa M2 tầng 2x giá Gốc 6,8 tỷ triết khấu đóng 95% còn 6,279tỷ, bán cắt lỗ 6tỷ. Có 10 năm phí quản lý.

Cụ hỏi giúp xem khách của cụ có bán lại căn này ko giúp e với :D

hung69

Xe tải
Định làm đúp lec nhưng ngại quá nên thừa căn 04
Chính chủ các cụ inbox