Lũ lụt ở Thái Lan: Nhận xe chậm hơn dự kiến, giải quyết thế nào?

nguyenducdung

Xe buýt
Xin chào các cụ!

Hôm qua sale Toy MĐ vừa gọi cho em nói về chuyện...lũ lụt ở TL và chuyện TMV gửi công văn..."xin lỗi" khách hàng. Em đặt từ đầu tháng 10 chỉ còn khoảng 1 tuần nữa là có xe nhưng bây giờ lại ra cái cơ sự này ( nhà em cần xe đúng theo lịch không thể muộn hơn), vậy có cụ nào cũng như em và em xin các cụ gợi ý cho em cách giải quyết thế nào mà mình vẫn có xe theo lịch trình!

Cám ơn các cụ!

Tinh Tam

Xe tải
e thấy lũ TL vẫn chưa hết đc đâu, lấy xe trong lúc này k phải là cách hay. lấy nhanh đc nhg chất lượng xe k biết thế nào

lmtuan

Xe tăng
Xin chào các cụ!

Hôm qua sale Toy MĐ vừa gọi cho em nói về chuyện...lũ lụt ở TL và chuyện TMV gửi công văn..."xin lỗi" khách hàng. Em đặt từ đầu tháng 10 chỉ còn khoảng 1 tuần nữa là có xe nhưng bây giờ lại ra cái cơ sự này ( nhà em cần xe đúng theo lịch không thể muộn hơn), vậy có cụ nào cũng như em và em xin các cụ gợi ý cho em cách giải quyết thế nào mà mình vẫn có xe theo lịch trình!

Cám ơn các cụ!
Khi đặt xe, đợi chờ là hạnh phúc ú ú.
Nghĩ như vậy cho nhẹ cụ ơi, gấp quá thì rút tiền, lấy xe nhập :)

Big Gem

Xe máy
Điều này thì đúng là bất khả kháng. Cụ cố gắng chờ vậy thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Lũ lụt không ai mong muốn, bất khả kháng, chịu khó chờ đợi thôi. Nếu bác không "nhịn" được thì rút tiền đặt cọc, thêm tiền mua xe nhập !

nguyenducdung

Xe buýt
hic.... ko có cụ nào có ý kiến khác seo??? tiền thì chỉ có dư thế thui, thêm 40-50tr cũng là vấn đề lớn đới....... bùn thiệt

0906.006.586

Xe buýt
bất khả kháng mà cụ, cái này gọi là khôn ngoan không lai với giời đấy ạ, :D. Em đùa tý thôi, cụ chịu khó đợi chờ là hạnh phúc thôi, chẳng có cách nào cả.

vnd0110

Xe đạp
Xin chào các cụ!

Cám ơn các cụ!
em cũng sợ mình trong tình trạng như cụ đây, nếu tầm cuối tháng này mà ko có giz là e lên đòi tiền đặt cọc làm con khác vậy, cơ mà ko biết là nó có cho mình lấy lại tiền cọc còn nguyên vẹn 100% ko, vì trogn hđ cũng có nói chính xác thời gian giao xe đâu :-?

quangzin

Xe tăng
Thái lan thì như vậy rồi lại còn thêm cái khoản sắp tăng thuể và biển nữa nữa chứ, tầm 2 tháng nữa lại là tết sốt ruột quá VN mình hay thật cứ cuối năm mới sắm sửa .Theo em bác chờ đợi xem tình hình ko quất ngay e khác .

nguyenducdung

Xe buýt
em cũng sợ mình trong tình trạng như cụ đây, nếu tầm cuối tháng này mà ko có giz là e lên đòi tiền đặt cọc làm con khác vậy, cơ mà ko biết là nó có cho mình lấy lại tiền cọc còn nguyên vẹn 100% ko, vì trogn hđ cũng có nói chính xác thời gian giao xe đâu :-?
Họ đã gọi cho cụ chưa?? em đã thỏa thuận cụ thể cho nên trong HĐ ghi rõ HĐ có hiệu lực đến hết ngày 25/11.

vnd0110

Xe đạp
Họ đã gọi cho cụ chưa?? em đã thỏa thuận cụ thể cho nên trong HĐ ghi rõ HĐ có hiệu lực đến hết ngày 25/11.
chưa, vì thực ra là cuối tháng 10 e mới ký hđ, sales bảo là tầm trong tháng 11 có xe, nên e để nó đến cuối tháng xem thế nào đã

nguyenducdung

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên alo hỏi xem tình hình có chậm hơn dự kiến không, như em còn 1 tuần nữa đến hạn lấy xe nó mới gọi, lúc này mà rút tiền đặt cọc đi đặt chỗ khác thì.... có khi còn chậm hơn nữa cơ...hic bùn quá :(

Xuan Son

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên alo hỏi xem tình hình có chậm hơn dự kiến không, như em còn 1 tuần nữa đến hạn lấy xe nó mới gọi, lúc này mà rút tiền đặt cọc đi đặt chỗ khác thì.... có khi còn chậm hơn nữa cơ...hic bùn quá :(
Có khi xe của cụ bị 1 ai đó "chạy tiền" để lấy trước rồi cũng nên. Em dự thế. :))

Prius

Xe buýt
chưa, vì thực ra là cuối tháng 10 e mới ký hđ, sales bảo là tầm trong tháng 11 có xe, nên e để nó đến cuối tháng xem thế nào đã
Cụ đặt xe gì và màu gì em sẽ trả lời tương đối cho cụ về thời gian giao xe!

Prius

Xe buýt
e đặt xe Vios G, mầu bạc cụ ạ, e đặt ở TOY Láng Hạ
Thế thì không ngại lắm, màu bạc là màu chủ đạo và đc đặt nhiều nhất của Vios nên sẽ lấy được thôi,Khung vỏ SX tại Vn nên có thể chủ động được, tuy nhiên cụ phải LH liên tục với Sale tránh TH ở VN mình hay có trò lót tay cho sale để chiếm suất nhận xe sớm, còn việc họ viết thư xin lỗi thì đương nhiên bởi phụ tùng cũng sắp hết lại không có nguồn cung nên họ cũng chịu.3 tháng nay có nhập được phụ tùng đâu thì làm sao không hết được, lại trong GĐ cuối năm chứ!
Theo em cụ nên thăm dò ở Sale nếu thông tin đến giữa T12 có lấy đc xe không thì chờ còn nếu mà phải sang T1-2012 thì nên rút cọc ra. Thái Lan nước chưa rút thì lấy đâu ra linh kiện phụ tùng, sang đầu năm mà nó lẫn đồ Refuse của vụ ngập lụt thì TOI, mà cái này thì đối với mấy cụ LD chẳng có cái gì là không thể cả, cứ rẻ là chơi thôi lúc đó chất lượng ra sao còn tùy thuộc vào số nữa, em là em sợ nhất khoản đó. Em dự định đổi xe nên cũng dò hỏi thì biết công suất lắp ráp của LD VN chỉ cầm cự đc 1 tháng nữa thôi (mà công suất lắp ráp giờ đang là 30% cơ đấy).

Chỉnh sửa cuối:

giacmo_4banh

Xe buýt
hic..hôm qua cháuc cũng mở 1 thớt y xì thế này. các cụ trên này cũng toàn bảo đợi chờ là hạnh phúc.. Nhà chá đc hẹn 20 là có xe nhưng giờ cũng được mời đến để thông cảm...Có cụ nào có cách nào giúp nhà cháu k ạ..Cháu đặt xe ở TOY VINH ạ

giacmo_4banh

Xe buýt
tiện đây các cụ cho nhà cháu hỏi là nếu sang tháng 12 giá xe hay giá thuế tăng thì nhà cháu có phải chịu phí tăng đấy k ợ

Đoàn Dự

Xe đạp
hic..hôm qua cháuc cũng mở 1 thớt y xì thế này. các cụ trên này cũng toàn bảo đợi chờ là hạnh phúc.. Nhà chá đc hẹn 20 là có xe nhưng giờ cũng được mời đến để thông cảm...Có cụ nào có cách nào giúp nhà cháu k ạ..Cháu đặt xe ở TOY VINH ạ
chung cảnh ngộ với cụ
nhà cháu cũng đặt ở toy vinh
và cũng lý do lũ thái lan
X_X