Lũ lụt ở Thái Lan: Nhận xe chậm hơn dự kiến, giải quyết thế nào?

RR1

Xe buýt
Suýt nữa thì cháu cũng cùng cảnh ngộ ... chờ đợi trong hạnh phúc cùng với các cụ.
Phải yêu cầu SR cụ thể về thời gian và có cái cam đoan có xe trong thời gian đó cụ ợ. Chứ ko nó cứ lần lữa ngày này qua ngày khác, vừa mệt đầu, vừa ko có phương tiện đi lại. Thuế + tiền biển sắp tăng đến nơi rồi.
Chúc các cụ chóng lấy được xe.

Prius

Xe buýt
Cụ có thể giúp em ko hả cụ? :D

Em vodka cụ!
Thật ra em là Enduser thôi, em chỉ đưa ra những thông tin mà mình nắm được và phân tích góp ý các cụ nên phải làm gì thôi.
Trên thực tế thì TT ô tô vào dịp cuối năm rất sôi động do tiền khi này đổ về nhiều, cầu nhiều nên cung sẽ ép  đó là quy luật chung ở VN, riêng năm nay thì 2 nhà máy lớn nhất tại Thái Lan xuất khẩu phụ tùng linh kiện đi khắp thế giới là Honda và Toyota bị ảnh hưởng bởi trận lũ kéo dài gần 4 tháng, đây chính là nguyên nhân khiến nguồn phụ tùng cung cấp cho các nhà máy lắp ráp ô tô tại VN cạn kiệt nên họ phải giảm sản lượng lắp ráp + với dự báo về tình hình khôi phục lại sxkd tại Thái Lan nằm ngoài kiểm soát của con người do ngập nước kéo dài.Tại Mỹ họ cũng giảm sản lượng lắp ráp do phụ thuộc vào phía đối tác Thái Lan.Chính vì vậy, những ai đặt hàng trong khoảng 2 tháng trở lại đây sẽ có người nhận được xe trong năm do có "tác động" với cung (ai mà biết được mình ký trước người kia mà phải lấy muộn?) một số Sale cũng bị sức ép mà ký HĐ và cung cấp thời gian giao hàng với khách không chính xác cũng do phụ thuộc vào nhà máy,nhà máy thì phụ thuộc vào bộ phận Chiến lược kinh doanh và đánh giá thị trường đưa ra quyết định tăng hay giảm sản lượng lắp ráp.
Tâm lý người mua xe thì khi có đủ tiền họ sẽ sốt sắng bằng mọi giá để có được chiếc xe mà mình đã nhắm chọn,lợi dụng tâm lý này thì thương gia sẽ ép giá hoặc lái khách hàng theo hướng mà họ đã vạch ra để kiếm tiền nhiều hơn đó cũng là lẽ tự nhiên.
Tuy nhiên để trở thành người tiêu dùng thông thái trong lúc này rất khó, khó ở cái chỗ thật khó mà "kìm hãm sự sung sướng" khi sắp tới ngày mình được cầm chìa khoá của chiếc xe đời mới lái thử và sở hữu nó.Càng khó hơn khi lúc này phải hủy quyết định mua xe chờ dịp khác thuận lợi hơn sẽ mua vì nhưng lý do khách quan mang lại - rất ít người có cái "bản lĩnh" để ra quyết định đó.
Quay trở lại tình hình hiện nay thì em có vài nhận định và góp ý như sau:
1. Khi ký Hợp đồng họ rất hay "quên" ghi ngày tháng giao xe cụ thể, ô này hay để trống, tuy nhiên mình vẫn có thể gây sức ép để rút được tiền cọc mua xe khác, vấn đề ở chỗ là mua loại xe khác thì sau này có gì trục trặc sẽ lăn tăn và ân hận, giải pháp nữa là mua xe nhập,xe nhập thì sẽ đắt và phải chấp nhận là option kém hơn xe LD, thực tế cho thấy để trang bị các option được như xe trong nước chưa chắc đã bằng(mất zin xe) mà còn phải chịu chi phí cao hơn, điều này các cụ nên tự cân nhắc xem mình muốn gì để quyết định nguồn xe nhé!
2. Trong nửa cuối năm nay bị thiếu xe do tình hình thiên tai Châu Á ảnh hưởng đến sản lượng lắp ráp của các nhà máy, nếu kéo dài tình hình này các xe về thời gian sau trận thiên tai này sẽ có nhiều khả năng bị "nhầm lẫn" các linh kiện của trận lụt vừa rồi, cái này là chủ quan em nghĩ vậy thôi chứ thực tế mà nói nước ngoài họ tuân thủ nghiêm ngặt quy trình ISO lắm, NHƯNG ở VN thì em không dám chắc vì chẳng có gì là không thể cả sau bao nhiêu sự cố to, nhỏ thời gian qua nên chắc ăn vẫn hơn - áp dụng phương pháp loại trừ nhằm giảm thiểu nguy cơ thiệt hại cho chính mình.
3. Một điều nữa là trong cuối năm nay và đầu sang năm tới NTD thủ đô trước mắt sẽ phải đối mặt với 2 mức phí đang đề xuất tăng đó là thuế trước bạ tăng từ 12% lên 15% hoặc tối đa 20% theo NĐ 45 của CP và phí đăng ký xe ô tô mới từ 2 triệu lên 10 triệu, tăng là chắc chắn nhưng thời điểm và cường độ sẽ phụ thuộc vào QĐ của kỳ họp HĐND TPHN diễn ra sắp tới vào ngày 07/12/2011,trong TH xấu nhất theo luật thuế thì nhanh nhất là sau khi có QĐ thông qua của kỳ họp HĐND TP HN về mức,tỷ lệ áp dụng 2 loại phí điều chỉnh này sẽ có hiệu lực thi hành sau 45 ngày đăng công báo. Khoảng thời gian này là 45 ngày chạy thuế, vậy các cụ căn cứ vào đó để thương lượng đàm phán với Sale thời hạn giao xe hoặc rút cọc sau khi đã cân đối thiệt hại phải gánh chịu nếu điều này xảy ra. Một là không kịp thì rút cọc để mua xe nhập khẩu, Hai là chấp nhận phương án 50/50 chờ đợi tiếp - các cụ cân nhắc và lựa chọn P/Á ĐỎ và ĐEN này nhé! Ba là nếu "chịu nhiệt " thì bằng mọi phương thức để nhận được xe trong thời gian sớm nhất, ở P/Á này thì thiệt hại nặng vẫn luôn về phía NTD mà thôi.Tuy nhiên đôi khi tiền chưa hẳn là tất cả, một số người sẽ chấp nhận chi thêm để ổn định tâm lý làm việc khác bù lại thất thoát mà "dù muốn tránh cũng không được".

Chỉnh sửa cuối:

Aries204

Xe điện
May quá, e vừa được nhận xe sang T7 vừa rồi. E đặt ở Toy Cầu Giấy :D

anhhuycntt

[Tịch thu bằng lái]
thế ra là mỗi nhà em lấy đc xe đúng hẹn ah.lịch lấy xe của em là 10-11 lúc đầu bọn sâu cũng alo cho em bảo là như thế xong rồi em tức quá chửi um trên đt thoại lên thế rùi mầy chú sâu cũng hãi hay sao ý sắp xếp cho em bảo thứ 5 lấy anh nhá ( ác cái sáng hôm thứ 5 e lên HN (quê eowe NĐ e đặt ở TOY MĐ ) thì trưa nó mới gọi bảo thế thì tiền đâu mà lấy) thế nó bảo anh ko lấy chiều nay thì em giao cho người khác đấy, em lại đc đà làm cho 1 nữa) thế là mấy chú sâu: thôi thứ 7 anh lên lấy cũng đc, lúc lấy xong cứ xin lỗi em mãi sợ em nói ko tốt trong cái phần đánh giá nhân viên ý (thanh toán xong hợp đồng có khoản này mà) - điểm yếu của sâu TOY đấy các bác mún lấy xe sớm thì cứ mang ra mà dọa. chúc các bác lấy xe sớm hehe, em thì vi vu từ hum thứ 7 rùi, đang tập lái nên cũng chưa thèm đi làm biển hhi để ko biển cho mới :D

toan1477

Xe điện

RR1

Xe buýt
thế ra là mỗi nhà em lấy đc xe đúng hẹn ah.lịch lấy xe của em là 10-11 lúc đầu bọn sâu cũng alo cho em bảo là như thế xong rồi em tức quá chửi um trên đt thoại lên thế rùi mầy chú sâu cũng hãi hay sao ý sắp xếp cho em bảo thứ 5 lấy anh nhá ( ác cái sáng hôm thứ 5 e lên HN (quê eowe NĐ e đặt ở TOY MĐ ) thì trưa nó mới gọi bảo thế thì tiền đâu mà lấy) thế nó bảo anh ko lấy chiều nay thì em giao cho người khác đấy, em lại đc đà làm cho 1 nữa) thế là mấy chú sâu: thôi thứ 7 anh lên lấy cũng đc, lúc lấy xong cứ xin lỗi em mãi sợ em nói ko tốt trong cái phần đánh giá nhân viên ý (thanh toán xong hợp đồng có khoản này mà) - điểm yếu của sâu TOY đấy các bác mún lấy xe sớm thì cứ mang ra mà dọa. chúc các bác lấy xe sớm hehe, em thì vi vu từ hum thứ 7 rùi, đang tập lái nên cũng chưa thèm đi làm biển hhi để ko biển cho mới :D
Cụ nhớ đi đăng ký xe đúng thời gian theo Thông tư 36/2010/TT-BCA nhé, ko nó phạt đó cụ à.
Em nhớ có cụ gì cũng để biển cho mới như cụ, bị phạt 3tr. Mức phạt khoảng 100k/day.

vnd0110

Xe đạp
hu hu, hôm qua nhận được tráp nó bắt e lại đợi đến đầu tháng 12. Trong hợp đồng thì nó lại là trong tháng 11 này nhưng ko nói rõ ngày, e thuộc loại dễ tính nên bỏ qua, giờ thấy các cụ comment thía này e muốn rút quá, cơ mà ở VN này thì kiểu con kiến kiện củ khoai nghe rằng "chưa đc vạ má đã xưng".
Chắc phải học thuộc câu "đợi chờ là hạnh phúc" các cụ nhỉ :(

nguyenducdung

Xe buýt
Hôm nay em vừa ra nói chuyện, nó hẹn em muộn nhất là trong vòng 10 ngày đầu tháng 12 ( sẽ có phụ lục) ko thì có thể cuối tháng 11 ( vẫn ảnh hưởng đến lịch trình của em). tạm chấp nhận được, ko thì có khi....dọa hủy HĐ chơi :D

tuananh030393

Xe buýt
Thôi thế là TOY! Lại phải chi cho Sâu thì mới có xe chạy trước Tết rùi...hu...hu...

TSTA

Xe container
chậm sang tháng 1 là khả năng các cụ mất thêm 8% thuế và 20tr tiền biển là cao đấy.

tuananh030393

Xe buýt
Thật ra em là Enduser thôi, em chỉ đưa ra những thông tin mà mình nắm được và phân tích góp ý các cụ nên phải làm gì thôi.
Trên thực tế thì TT ô tô vào dịp cuối năm rất sôi động do tiền khi này đổ về nhiều, cầu nhiều nên cung sẽ ép đó là quy luật chung ở VN, riêng năm nay thì 2 nhà máy lớn nhất tại Thái Lan xuất khẩu phụ tùng linh kiện đi khắp thế giới là Honda và Toyota bị ảnh hưởng bởi trận lũ kéo dài gần 4 tháng, đây chính là nguyên nhân khiến nguồn phụ tùng cung cấp cho các nhà máy lắp ráp ô tô tại VN cạn kiệt nên họ phải giảm sản lượng lắp ráp + với dự báo về tình hình khôi phục lại sxkd tại Thái Lan nằm ngoài kiểm soát của con người do ngập nước kéo dài.Tại Mỹ họ cũng giảm sản lượng lắp ráp do phụ thuộc vào phía đối tác Thái Lan.Chính vì vậy, những ai đặt hàng trong khoảng 2 tháng trở lại đây sẽ có người nhận được xe trong năm do có "tác động" với cung (ai mà biết được mình ký trước người kia mà phải lấy muộn?) một số Sale cũng bị sức ép mà ký HĐ và cung cấp thời gian giao hàng với khách không chính xác cũng do phụ thuộc vào nhà máy,nhà máy thì phụ thuộc vào bộ phận Chiến lược kinh doanh và đánh giá thị trường đưa ra quyết định tăng hay giảm sản lượng lắp ráp.
Tâm lý người mua xe thì khi có đủ tiền họ sẽ sốt sắng bằng mọi giá để có được chiếc xe mà mình đã nhắm chọn,lợi dụng tâm lý này thì thương gia sẽ ép giá hoặc lái khách hàng theo hướng mà họ đã vạch ra để kiếm tiền nhiều hơn đó cũng là lẽ tự nhiên.
Tuy nhiên để trở thành người tiêu dùng thông thái trong lúc này rất khó, khó ở cái chỗ thật khó mà "kìm hãm sự sung sướng" khi sắp tới ngày mình được cầm chìa khoá của chiếc xe đời mới lái thử và sở hữu nó.Càng khó hơn khi lúc này phải hủy quyết định mua xe chờ dịp khác thuận lợi hơn sẽ mua vì nhưng lý do khách quan mang lại - rất ít người có cái "bản lĩnh" để ra quyết định đó.
1. Khi ký Hợp đồng họ rất hay "quên" ghi ngày tháng giao xe cụ thể, ô này hay để trống, tuy nhiên mình vẫn có thể gây sức ép để rút được tiền cọc mua xe khác, vấn đề ở chỗ là mua loại xe khác thì sau này có gì trục trặc sẽ lăn tăn và ân hận, giải pháp nữa là mua xe nhập,xe nhập thì sẽ đắt và phải chấp nhận là option kém hơn xe LD, thực tế cho thấy để trang bị các option được như xe trong nước chưa chắc đã bằng(mất zin xe) mà còn phải chịu chi phí cao hơn, điều này các cụ nên tự cân nhắc xem mình muốn gì để quyết định nguồn xe nhé!
2. Trong nửa cuối năm nay bị thiếu xe do tình hình thiên tai Châu Á ảnh hưởng đến sản lượng lắp ráp của các nhà máy, nếu kéo dài tình hình này các xe về thời gian sau trận thiên tai này sẽ có nhiều khả năng bị "nhầm lẫn" các linh kiện của trận lụt vừa rồi, cái này là chủ quan em nghĩ vậy thôi chứ thực tế mà nói nước ngoài họ tuân thủ nghiêm ngặt quy trình ISO lắm, NHƯNG ở VN thì em không dám chắc vì chẳng có gì là không thể cả sau bao nhiêu sự cố to, nhỏ thời gian qua nên chắc ăn vẫn hơn - áp dụng phương pháp loại trừ nhằm giảm thiểu nguy cơ thiệt hại cho chính mình.
3. Một điều nữa là trong cuối năm nay và đầu sang năm tới NTD thủ đô trước mắt sẽ phải đối mặt với 2 mức phí đang đề xuất tăng đó là thuế trước bạ tăng từ 12% lên 15% hoặc tối đa 20% theo NĐ 45 của CP và phí đăng ký xe ô tô mới từ 2 triệu lên 10 triệu, tăng là chắc chắn nhưng thời điểm và cường độ sẽ phụ thuộc vào QĐ của kỳ họp HĐND TPHN diễn ra sắp tới vào ngày 07/12/2011,trong TH xấu nhất theo luật thuế thì nhanh nhất là sau khi có QĐ thông qua của kỳ họp HĐND TP HN về mức,tỷ lệ áp dụng 2 loại phí điều chỉnh này sẽ có hiệu lực thi hành sau 45 ngày đăng công báo. Khoảng thời gian này là 45 ngày chạy thuế, vậy các cụ căn cứ vào đó để thương lượng đàm phán với Sale thời hạn giao xe hoặc rút cọc sau khi đã cân đối thiệt hại phải gánh chịu nếu điều này xảy ra. Một là không kịp thì rút cọc để mua xe nhập khẩu, Hai là chấp nhận phương án 50/50 chờ đợi tiếp - các cụ cân nhắc và lựa chọn P/Á ĐỎ và ĐEN này nhé! Ba là nếu "chịu nhiệt " thì bằng mọi phương thức để nhận được xe trong thời gian sớm nhất, ở P/Á này thì thiệt hại nặng vẫn luôn về phía NTD mà thôi.Tuy nhiên đôi khi tiền chưa hẳn là tất cả, một số người sẽ chấp nhận chi thêm để ổn định tâm lý làm việc khác bù lại thất thoát mà "dù muốn tránh cũng không được".
Phần 2 em cũng nghi lắm đến động cơ sét gỉ quên 2 năm mà TOY LD còn lắp để bán được nữa thì cái gì mà TOY LD nó o dám làm, chỉ khi bị phanh phui nó mới chịu bồi thường:P

TVPL

Xe container
Xin chào các cụ!

Hôm qua sale Toy MĐ vừa gọi cho em nói về chuyện...lũ lụt ở TL và chuyện TMV gửi công văn..."xin lỗi" khách hàng. Em đặt từ đầu tháng 10 chỉ còn khoảng 1 tuần nữa là có xe nhưng bây giờ lại ra cái cơ sự này ( nhà em cần xe đúng theo lịch không thể muộn hơn), vậy có cụ nào cũng như em và em xin các cụ gợi ý cho em cách giải quyết thế nào mà mình vẫn có xe theo lịch trình!

Cám ơn các cụ!
Chia bùn với cụ ! Em chậm chân hơn cụ, đắn đo gom nhặt mãi tuần trước em đi đặt quả Altis. Trước thì sale bảo cuối tháng này có luôn, lúc em đến thì cũng trình bày như với cụ. Đang kết thía là em nhờ check 1 loạt các Toy cả HN, HP luôn và buồn nhất là ngay cả cuối tháng 12 cũng không đến lượt em, các cụ nhà mình chạy thuế kinh thật đấy.
Theo em biết thì khoảng mồng 10 tháng sau cụ nhé, có xe thì phải, nhưng số lượng ít lém. Cụ máu thì nói chuyện nhờ các bác sale í, vẫn giải quyết được mà.
Iem thì iem nghe thấy sale bảo chờ tổng thành từ TL về + nhớ lại mấy cái ảnh nhà máy bên đới chìm ngủm trong nước thế là iem về :) chờ đến tháng 6 sang năm cho Toy bán hết lô này đã rồi tính tiếp :D

nguyenducdung

Xe buýt
Chia bùn với cụ ! Em chậm chân hơn cụ, đắn đo gom nhặt mãi tuần trước em đi đặt quả Altis. Trước thì sale bảo cuối tháng này có luôn, lúc em đến thì cũng trình bày như với cụ. Đang kết thía là em nhờ check 1 loạt các Toy cả HN, HP luôn và buồn nhất là ngay cả cuối tháng 12 cũng không đến lượt em, các cụ nhà mình chạy thuế kinh thật đấy.
Theo em biết thì khoảng mồng 10 tháng sau cụ nhé, có xe thì phải, nhưng số lượng ít lém. Cụ máu thì nói chuyện nhờ các bác sale í, vẫn giải quyết được mà.
Iem thì iem nghe thấy sale bảo chờ tổng thành từ TL về + nhớ lại mấy cái ảnh nhà máy bên đới chìm ngủm trong nước thế là iem về :) chờ đến tháng 6 sang năm cho Toy bán hết lô này đã rồi tính tiếp :D
Em thấy dư này, mấy bác sale đợi gần đến hạn giao xe rồi mới alo, nếu alo sớm thì khách hàng có thể hủy HD vậy để gần đến hạn mới alo và nếu thấy khách hàng nào "căng" có thể các bác ý sẽ "trùng" xuống. HD của em thì muộn khoảng 15 ngày ( các bác sale hứa rồi), nếu muộn hơn là em hủy ngay và tìm phương án khác ( mua xe khác, nhờ đầu mối khác....)

_F4_

Xe tăng
Bên em cũng đang lo tái mào vì xe CRV & Acc đây ạ :((

Prius

Xe buýt
Mà chỉ có mỗi màu đen thôi! 3 màu còn lại thì sang tháng 1 nhé!

phuongtv_76

Xe container
Vụ này có vẻ giống trận sóng thần động đất tháng 3 vừa rồi, e đặt xe vào dịp đó, cũng lo nơm nớp, nhưng cuối cũng vẫn lấy xe đúng hạn, các cụ phải bình tĩnh xem xét kĩ, các cụ rút HD là có thằng thế vào ngay đấy

nguyenducdung

Xe buýt
Các cụ ơi, sáng nay sale gọi em bẩu là em sẽ nhận xe trong tháng này ( kế hoạch của em là nhận xe trong khoảng từ 20-25/11) nhưng chưa biết cụ thể là ngày nào? có nên làm cái phụ lục ko các cụ nhỉ? vì trong HD ghi nếu hết ngày 25/11 mình ko thanh toán thì coi như là mình mất số tiền đặt cọc, liệu có sợ sale..."chơi" mình ko? các cụ cho em lời khuyên nhé!

RR1

Xe buýt
Các cụ ơi, sáng nay sale gọi em bẩu là em sẽ nhận xe trong tháng này ( kế hoạch của em là nhận xe trong khoảng từ 20-25/11) nhưng chưa biết cụ thể là ngày nào? có nên làm cái phụ lục ko các cụ nhỉ? vì trong HD ghi nếu hết ngày 25/11 mình ko thanh toán thì coi như là mình mất số tiền đặt cọc, liệu có sợ sale..."chơi" mình ko? các cụ cho em lời khuyên nhé!
Bên họ phải có thông báo giao xe, cụ không thanh toán thì mới tính tới tiền đặt cọc chứ. Nó chưa giao xe, mà định quỵt xiền đặt cọc của cụ, thì cụ cứ 3 họ của nó mà tế. Thực ra SR cũng chả dám xơi đặt cọc của cụ đâu, khó nhằn lắm. Chả có nhẽ uy tín chỉ có vậy :P.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Trên thực tế thì TT ô tô vào dịp cuối năm rất sôi động do tiền khi này đổ về nhiều, cầu nhiều nên cung sẽ ép đó là quy luật chung ở VN, riêng năm nay thì 2 nhà máy lớn nhất tại Thái Lan xuất khẩu phụ tùng linh kiện đi khắp thế giới là Honda và Toyota bị ảnh hưởng bởi trận lũ kéo dài gần 4 tháng, đây chính là nguyên nhân khiến nguồn phụ tùng cung cấp cho các nhà máy lắp ráp ô tô tại VN cạn kiệt nên họ phải giảm sản lượng lắp ráp + với dự báo về tình hình khôi phục lại sxkd tại Thái Lan nằm ngoài kiểm soát của con người do ngập nước kéo dài.Tại Mỹ họ cũng giảm sản lượng lắp ráp do phụ thuộc vào phía đối tác Thái Lan.Chính vì vậy, những ai đặt hàng trong khoảng 2 tháng trở lại đây sẽ có người nhận được xe trong năm do có "tác động" với cung (ai mà biết được mình ký trước người kia mà phải lấy muộn?) một số Sale cũng bị sức ép mà ký HĐ và cung cấp thời gian giao hàng với khách không chính xác cũng do phụ thuộc vào nhà máy,nhà máy thì phụ thuộc vào bộ phận Chiến lược kinh doanh và đánh giá thị trường đưa ra quyết định tăng hay giảm sản lượng lắp ráp.
2. Trong nửa cuối năm nay bị thiếu xe do tình hình thiên tai Châu Á ảnh hưởng đến sản lượng lắp ráp của các nhà máy, nếu kéo dài tình hình này các xe về thời gian sau trận thiên tai này sẽ có nhiều khả năng bị "nhầm lẫn" các linh kiện của trận lụt vừa rồi, cái này là chủ quan em nghĩ vậy thôi chứ thực tế mà nói nước ngoài họ tuân thủ nghiêm ngặt quy trình ISO lắm, NHƯNG ở VN thì em không dám chắc vì chẳng có gì là không thể cả sau bao nhiêu sự cố to, nhỏ thời gian qua nên chắc ăn vẫn hơn - áp dụng phương pháp loại trừ nhằm giảm thiểu nguy cơ thiệt hại cho chính mình.
3. Một điều nữa là trong cuối năm nay và đầu sang năm tới NTD thủ đô trước mắt sẽ phải đối mặt với 2 mức phí đang đề xuất tăng đó là thuế trước bạ tăng từ 12% lên 15% hoặc tối đa 20% theo NĐ 45 của CP và phí đăng ký xe ô tô mới từ 2 triệu lên 10 triệu, tăng là chắc chắn nhưng thời điểm và cường độ sẽ phụ thuộc vào QĐ của kỳ họp HĐND TPHN diễn ra sắp tới vào ngày 07/12/2011,trong TH xấu nhất theo luật thuế thì nhanh nhất là sau khi có QĐ thông qua của kỳ họp HĐND TP HN về mức,tỷ lệ áp dụng 2 loại phí điều chỉnh này sẽ có hiệu lực thi hành sau 45 ngày đăng công báo. Khoảng thời gian này là 45 ngày chạy thuế, vậy các cụ căn cứ vào đó để thương lượng đàm phán với Sale thời hạn giao xe hoặc rút cọc sau khi đã cân đối thiệt hại phải gánh chịu nếu điều này xảy ra. Một là không kịp thì rút cọc để mua xe nhập khẩu, Hai là chấp nhận phương án 50/50 chờ đợi tiếp - các cụ cân nhắc và lựa chọn P/Á ĐỎ và ĐEN này nhé! Ba là nếu "chịu nhiệt " thì bằng mọi phương thức để nhận được xe trong thời gian sớm nhất, ở P/Á này thì thiệt hại nặng vẫn luôn về phía NTD mà thôi.Tuy nhiên đôi khi tiền chưa hẳn là tất cả, một số người sẽ chấp nhận chi thêm để ổn định tâm lý làm việc khác bù lại thất thoát mà "dù muốn tránh cũng không được".
Ý cụ prius bật đèn xanh là gọi sales đã bán cho cụ ra ngoài, thì thầm to nhỏ. Thiệt hại của cụ phụ thuộc vào quan hệ với sales, em dự là lại có một cuộc chạy đua lót tay cho sales:)) giống như chạy trường cho các F1 ý. Nhất định phải trường điểm mới là chuẩn. Có khi ngoảnh lại với giá xe + lót tay + thuế tăng(biết đâu) cụ đã có được một con ở đẳng cấp khác của hãng khác.

pbinh979

Xe tăng
Đúng là sướng như bán xe ở Việt Nam. Thượng đế chỉ là 1 con tép đậu trên mép con mèo, có thì bán ko thích thì ko bán vì đầy đứa còn đang xếp hàng.
Đến Thượng đế cũng phải cười ... trừ.