Lũ lụt ở Thái Lan: Nhận xe chậm hơn dự kiến, giải quyết thế nào?

Prius

Xe buýt
Ý cụ prius bật đèn xanh là gọi sales đã bán cho cụ ra ngoài, thì thầm to nhỏ. Thiệt hại của cụ phụ thuộc vào quan hệ với sales, em dự là lại có một cuộc chạy đua lót tay cho sales:)) giống như chạy trường cho các F1 ý. Nhất định phải trường điểm mới là chuẩn. Có khi ngoảnh lại với giá xe + lót tay + thuế tăng(biết đâu) cụ đã có được một con ở đẳng cấp khác của hãng khác.
Trong cuộc đua này phải tỉnh táo, không là làm mồi cho sale ngay.Nếu bắt buộc không thể không mua xe không được thì hẵng tính đến chạy đua, còn không thì các cụ cứ đợi đến Tháng 3-4 sang năm thời gian này sau Tết thường ế ẩm có mà tha hồ chọn lựa vì đa số cần xe trước Tết thôi nên mới sốt,chứ sau Tết chẳng ít ai mua thời gian này nên CUNG > CẦU.

nguyenducdung

Xe buýt
Bên họ phải có thông báo giao xe, cụ không thanh toán thì mới tính tới tiền đặt cọc chứ. Nó chưa giao xe, mà định quỵt xiền đặt cọc của cụ, thì cụ cứ 3 họ của nó mà tế. Thực ra SR cũng chả dám xơi đặt cọc của cụ đâu, khó nhằn lắm. Chả có nhẽ uy tín chỉ có vậy :P.
ấy là em suy nghĩ như vậy, em cứ muốn chắc ăn hẳn cơ, nói "mồm" khó lắm cứ phải giấy trắng mực đen thì mới an tâm!

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Trong cuộc đua này phải tỉnh táo, không là làm mồi cho sale ngay.Nếu bắt buộc không thể không mua xe không được thì hẵng tính đến chạy đua, còn không thì các cụ cứ đợi đến Tháng 3-4 sang năm thời gian này sau Tết thường ế ẩm có mà tha hồ chọn lựa vì đa số cần xe trước Tết thôi nên mới sốt,chứ sau Tết chẳng ít ai mua thời gian này nên CUNG > CẦU.
Liệu có lẽ nào lũ lụt là cái cớ để các sales có thêm thu nhập và thắt chặt thêm tình đoàn kết giữa khách hàng và sales hở cụ. Toyer luôn có những chi phí khó nói thảo nào giá xe cũ cao thế(chắc là tính cả những phụ phí bôi trơn này). Em lại nhớ đến trận Việt Lào hôm qua :))

gió_mát

Xe hơi
mua xe cái kiểu chờ đợi ngóng chông kể cũng thú vị đấy nhỉ, nhà em không chơi toy lên không có cái cảm giác này. vài năm nữa ô tô nó bão hòa như xe máy chắc là hết kiểu làm giá này.

zero4803

Xe buýt
các cụ cứ từ từ,nhìn ảnh chụp cả 1 bãi xe chưa kịp xuất ngập hết,xót quá,toàn xe ngon,không biết người ta định làm gì với chỗ xe này nhỉ ? không lẽ đem nấu lại... hic

hardmen

Xe máy
Cụ sang TOY giải phóng xem. Còn 1 con vios g màu bạc hàng mẫu đấy, thích thì cụ múc luôn, thuế trước bạ sắp lên rồi.
Lấy xe muộn tự nhiên mất thêm mấy chục củ

giacmo_4banh

Xe buýt
Chào các cụ..:)) ( Em cười trước cái đã :)) ) Chuyện nhà cháu cũng giống các cụ. Cũng được mời ra Toy Vinh để mong thông cảm. Papa cháu lúc đầu cũng dễ tính bỏ qua rùi bình tĩnh ngồi chờ đt của sale. Sau khi lướt OF cháu thấy nhiều cụ tư vấn là phải mạnh tay và mạnh mồm để dọa sale thế là cháu call vê tư vẫn cho papa. Mama nhà cháu ở nhà cũng đồng quan điểm với chá nên giục papa gọi điện nhiệt tình cho bọn sale rùi ra thẳng toy Vinh đòi rút tiền về ( nhà cháu đã đặt 320tr ). Sau 1 hồi căng thẳng thì chú sale bảo a về đi rùi mai em gọi lại.. papa cháu về hsau có đt của chú sale chú ấy bảo a sắp xếp trong tuần này là có xe cho a vì a đặt nhiều hơn. Thế là hôm nay , vào lúc 8h AM thầy u cháu đã ra dắt trâu về nhà..Vì thế cháu khuyên các cụ , nếu đã đặt cọc kha khá tiền mà vẫn phải hc[f thì nên áp dụng chiêu dọa sale và dọa rút tiền . :x Nhà cháu chỉ biết tư vẫn thêm tý thế thôi ạ . Chúc các cụ sớm nhận đc xe như nhà cháu.

phuongtv_76

Xe container
Chào các cụ..:)) ( Em cười trước cái đã :)) ) Chuyện nhà cháu cũng giống các cụ. Cũng được mời ra Toy Vinh để mong thông cảm. Papa cháu lúc đầu cũng dễ tính bỏ qua rùi bình tĩnh ngồi chờ đt của sale. Sau khi lướt OF cháu thấy nhiều cụ tư vấn là phải mạnh tay và mạnh mồm để dọa sale thế là cháu call vê tư vẫn cho papa. Mama nhà cháu ở nhà cũng đồng quan điểm với chá nên giục papa gọi điện nhiệt tình cho bọn sale rùi ra thẳng toy Vinh đòi rút tiền về ( nhà cháu đã đặt 320tr ). Sau 1 hồi căng thẳng thì chú sale bảo a về đi rùi mai em gọi lại.. papa cháu về hsau có đt của chú sale chú ấy bảo a sắp xếp trong tuần này là có xe cho a vì a đặt nhiều hơn. Thế là hôm nay , vào lúc 8h AM thầy u cháu đã ra dắt trâu về nhà..Vì thế cháu khuyên các cụ , nếu đã đặt cọc kha khá tiền mà vẫn phải hc[f thì nên áp dụng chiêu dọa sale và dọa rút tiền . :x Nhà cháu chỉ biết tư vẫn thêm tý thế thôi ạ . Chúc các cụ sớm nhận đc xe như nhà cháu.
chúc mừng cụ, cụ được lợi từ OF nhiều quá:D