Thảo luận Lốp cho Escape: Chọn loại nào? Mua ở đâu? Rổ giá thía nào?

ongdogia

Xe tăng
Em không hiểu ý cụ??? Còn vụ lắp 235/70R16 cho 2.3 ấy mà....hồi 2006, còn nông nổi em cũng lắp vào rồi, hồi đó ôm con 2.3 về, thay luôn bộ lốp theo xe để táng vào đó 4 quả 235, nhìn oách xà lách hơn thật dưng mà em chả thấy sướng gì....tốn xiền, tốn xăng, càng dễ bị chém....cái nài em khuyên cụ cứ theo thông số nguyên bản mà chơi....Hồi đó em nhớ, anh em trên này có làm 1 topic cực hoành về vấn đề này, cái nhau um củ tỏi, cuối cùng trừ mấy lão thích phá xe ra còn anh em về âm thầm tháo hết đấy cụ....
Ý em là thay lốp 235/70R16 cho 2.3 như cụ nói í.
Em chưa thử 235, nhưng e không theo trường phái đó. Cứ nguyên bản 215 mà dùng, vừa đỡ tốn tiền, vừa đỡ hại xăng, hại xe.
Em đang dự định thử loại Hankook, không biết có cụ nào dùng chưa để tham khảo.

lapin

Xe container
Nghe lời bác giữ by sắp vạn roài thấy âm lượng tăng dần. Kô rõ ra tết có đủ xiền chén lốp mới kô. Bỏ thì thương vương thì giận. Cả bác lẫn lão ex đều khuyên by mới cay chứ:D

expedition

Xe tải
Nghe lời bác giữ by sắp vạn roài thấy âm lượng tăng dần. Kô rõ ra tết có đủ xiền chén lốp mới kô. Bỏ thì thương vương thì giận. Cả bác lẫn lão ex đều khuyên by mới cay chứ:D
Chắc lão toàn loanh quanh trong phố nên chưa thấy giá trị của GY 3H à :D ...hay đổi 4 quả Michelin đi... cho nó bồng bềnh

lapin

Xe container
Hôm rồi về quê phi qua đống gạch với đống rác, lùi tiến leo mép đường bê tông mà chả băn khoăn gì:D Các lão khuyên giá trị phết. Để tết đi xa hăn chơi xem thế nào rồi pingpong tiếp. Các lão mà đúng sẽ vốt ka.:P

Nông_dân

Xe buýt
Ko lo đâu cụ ơi. GY nhà cháu đã chạy 5 vạn. Lên rừng xuống phố vô tư. Vẫn dày dặn lắm.

Mà nhà mình có cụ nào thay Dunlop cho xin ít review với ạ. Em chuẩn bị thay dép đây ạ. Cảm ơn trước ạ
Hôm rồi về quê phi qua đống gạch với đống rác, lùi tiến leo mép đường bê tông mà chả băn khoăn gì:D Các lão khuyên giá trị phết. Để tết đi xa hăn chơi xem thế nào rồi pingpong tiếp. Các lão mà đúng sẽ vốt ka.:P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ko lo đâu cụ ơi. GY nhà cháu đã chạy 5 vạn. Lên rừng xuống phố vô tư. Vẫn dày dặn lắm.

Mà nhà mình có cụ nào thay Dunlop cho xin ít review với ạ. Em chuẩn bị thay dép đây ạ. Cảm ơn trước ạ
Trong nhà mình, có A2 đã và đang dùng Dunlop, nhưng cụ ấy chơi vành 18 nên cảm nhận nó cũng khác đi, so sánh nó cũng khó. Em thì nghĩ trong tầm tiền đó, Dunlop cũng là 1 sự lựa chọn ko tồi.

ongdogia

Xe tăng
Thưa các cụ, e mới thay 02 quả Hankook 215 cho ESC 2.3 nhà em (vì 02 quả vẫn mới), cảm nhận: đi dưới 80 rất êm, từ 80 trở lên đi vẫn ồn lắm. Tuy nhiên, chẳng mấy khi đi >80, giá lại rẻ (2,4cur/quả).

Nông_dân

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhìu. Em thấy em nó tầm tiền và chất lượng cũng ổn. Hankook em thấy mấy cụ bạn em cũng bảo ồn lắm. Em dự định dùng khoảng 2 năm nên ko đầu tư nhiều quá. Nhỡ có ếch mới em còn lên đời theo các cụ nhà mình.
Dunlop thì dùng trong phố có ổn ko hay dùng đường trường tốt hơn cụ?
Trong nhà mình, có A2 đã và đang dùng Dunlop, nhưng cụ ấy chơi vành 18 nên cảm nhận nó cũng khác đi, so sánh nó cũng khó. Em thì nghĩ trong tầm tiền đó, Dunlop cũng là 1 sự lựa chọn ko tồi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ nhìu. Em thấy em nó tầm tiền và chất lượng cũng ổn. Hankook em thấy mấy cụ bạn em cũng bảo ồn lắm. Em dự định dùng khoảng 2 năm nên ko đầu tư nhiều quá. Nhỡ có ếch mới em còn lên đời theo các cụ nhà mình.
Dunlop thì dùng trong phố có ổn ko hay dùng đường trường tốt hơn cụ?
Nếu cụ chọn Dunlop thì cụ chơi loại gai AT3 chạy cho đường hỗn hợp ngon lành cành đào cụ nhá!

Nông_dân

Xe buýt
Đa tạ cụ. :x:x:xNếu chạy phố thì chọn gai nào ạ? Cụ giúp thì giúp cho chót ạ. Vì em chạy phố là chính, và có đi công tác thì cũng toàn đường ngon cả.
Nếu cụ chọn Dunlop thì cụ chơi loại gai AT3 chạy cho đường hỗn hợp ngon lành cành đào cụ nhá!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đa tạ cụ. :x:x:xNếu chạy phố thì chọn gai nào ạ? Cụ giúp thì giúp cho chót ạ. Vì em chạy phố là chính, và có đi công tác thì cũng toàn đường ngon cả.
Michelin có ưu điểm là mềm chạy phố cực hợp nhưng giá lại hơi cao. Dunlop AT3 cụ ko phải nghĩ trong tầm tiền đó để chạy những cung như nhu cầu của cụ!

Cụ cứ xơi đi, nếu ko ngon cứ đổ tại em xui chứ ko phải tại lốp nhé :D

Nông_dân

Xe buýt
=))=))=))
Michelin có ưu điểm là mềm chạy phố cực hợp nhưng giá lại hơi cao. Dunlop AT3 cụ ko phải nghĩ trong tầm tiền đó để chạy những cung như nhu cầu của cụ!

Cụ cứ xơi đi, nếu ko ngon cứ đổ tại em xui chứ ko phải tại lốp nhé :D
Hi , cảm ơn Cụ. Gy em còn chạy đc 5 vạn. Mà bây h đi bơm và cân bọn nó vẫn bảo lốp còn ngon thế. :))

taducanh

Xe buýt
Em thấy con Mit La Cross nó cũng bằng Bris là tầm 3,5 T,con này khuyến cáo cho chạy đường off.Cụ nào chạy con này chưa?

lapin

Xe container
Cụ hỏi la crosse ở đâu vậy?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cụ nào nói là 2.3 lên lốp 235/70 là nhanh hỏng xe? Xe em 2005 lên lốp ngay từ trong hãng luôn, chạy 11 vạn rồi mà vẫn ngon choét. Trước em chạy BS, vừa rồi chuyển sang GY wangler em thấy chạy rất ổn, độ ồn ít, bám và đặc biệt là ko phải đắn đo đặt bánh lắm, tính em là cứ có tí ngồ ngề là thích.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ nào nói là 2.3 lên lốp 235/70 là nhanh hỏng xe? Xe em 2005 lên lốp ngay từ trong hãng luôn, chạy 11 vạn rồi mà vẫn ngon choét. Trước em chạy BS, vừa rồi chuyển sang GY wangler em thấy chạy rất ổn, độ ồn ít, bám và đặc biệt là ko phải đắn đo đặt bánh lắm, tính em là cứ có tí ngồ ngề là thích.
Lốp của cụ là Wrangler dùng công nghệ mới rồi nên ngon hơn nhiều so với Fortera lắp trên xe đời 209 đổ về trước. Một mặt nữa, lốp mới thay, còn mới nguyên thì đương nhiên sẽ đưa lại cảm giác êm ái, ngon nghẻ hơn so với lốp trước đây mình đã chạy vài vạn.

Lốp 235 lắp lên Ếch ko phải là sợ hỏng hóc gì lớn, mà nó nặng xe hơn đới cụ! Cái vụ mỗi bình xăng thêm vài chục K nó 1 phần bắt nguồn từ đây :)

Donquixote

Xe buýt
Em thấy con Mit La Cross nó cũng bằng Bris là tầm 3,5 T,con này khuyến cáo cho chạy đường off.Cụ nào chạy con này chưa?
Sao rẻ vậy hàng Thái hả cụ ? Em đã chạy Mit Latitude Cross hàng Poland được 2,7v km giá hồi đó mua đã 3.7 rồi.

Loại hoa văn thế này này. Nói thật là cũng một 9 một 10 với GY (cả về khả năng chịu đựng đường xấu lẫn độ ổn sau 2v)

Mà thằng bạn e bên Đức về nó lại bẩu mua nhầm hàng chạy cả đông + hè rồi. không cần thiết nếu ở Việt Nam

Chỉnh sửa cuối:

taducanh

Xe buýt
Sao rẻ vậy hàng Thái hả cụ ? Em đã chạy Mit Latitude Cross hàng Poland được 2,7v km giá hồi đó mua đã 3.7 rồi.

Loại hoa văn thế này này. Nói thật là cũng một 9 một 10 với GY (cả về khả năng chịu đựng đường xấu lẫn độ ổn sau 2v)

Mà thằng bạn e bên Đức về nó lại bẩu mua nhầm hàng chạy cả đông + hè rồi. không cần thiết nếu ở Việt Nam
Vâng cám ơn bác.Vậy em sẽ làm Bris vậy,cũng sắp thay rồi vì lốp mòn không đều dẫn đến hơi vẹo bên trái một chút.