Thảo luận Lốp cho Escape: Chọn loại nào? Mua ở đâu? Rổ giá thía nào?

Nông_dân

Xe buýt
À, em thì chưa nghĩ đến đổi lốp, trải nghiệm Maxxis rồi nên chia sẻ thôi. Với giá khoảng 2.2 củ 1 quả chạy trên 3 vạn vẫn êm ru, taloong mòn ko đáng kể, không tiếng rít lốp khi vào cua tốc độ cao. Em nghĩ là sự lựa chọn hợp lý.
Cũng là hàng của anh ĐÀI, có giống GY ko cụ?

tungford

Xe buýt
Thớt trôi xa quá, cho em lôi lên đầu cho cái mem mới đọc nhé !

xe muon

Xe tăng
Xe em chạy được 4,2 vạn rồi,cũng chuẩn bị thay lốp nên vào hóng các cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
À, em thì chưa nghĩ đến đổi lốp, trải nghiệm Maxxis rồi nên chia sẻ thôi. Với giá khoảng 2.2 củ 1 quả chạy trên 3 vạn vẫn êm ru, taloong mòn ko đáng kể, không tiếng rít lốp khi vào cua tốc độ cao. Em nghĩ là sự lựa chọn hợp lý.
Maxxis em đã hỏi ở Thế Giới Lốp giá chỉ 2.5 củ nhưng không có hàng Taiwan mà là Thailand! Chả hiểu có được như lốp Tribute không!

102k9

Xe buýt
Maxxis em đã hỏi ở Thế Giới Lốp giá chỉ 2.5 củ nhưng không có hàng Taiwan mà là Thailand! Chả hiểu có được như lốp Tribute không!
Em chạy ếch3.
Bs, mit, gy chạy hết roài, đợt này chuyển sang con yoko hàng mới không ngờ chất lượng tốt mà giá cả cực hợp lý 2 củ tám
Các bác không tin lắp vào cái chạy cảm nhận sự êm ái ngay không ồn nhé
Mà em chuyên chạy tây bắc đông bắc, hai vnj rồi mà thấy ok lắm , em không biể thực tế bao nhiêu nhưng tình hình này phải chạy được năm sáu vạn

EZdong

Xe điện
Em chạy ếch3.
Bs, mit, gy chạy hết roài, đợt này chuyển sang con yoko hàng mới không ngờ chất lượng tốt mà giá cả cực hợp lý 2 củ tám
Mà em chuyên chạy tây bắc đông bắc, hai vnj rồi mà thấy ok lắm , em không biể thực tế bao nhiêu nhưng tình hình này phải chạy được năm sáu vạn
Thanks thông tin của cụ! Em đang xài GY mới chạy được hơn 2 vạn:((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chạy ếch3.
Yokohama hả bác? Có loại 215/70R16 không? Mã gai là gì bác ới?

phuongnlh

Xe tải
Sáng nay đi làm, nhìn gương hậu thấy 1 chú Fo` nhập khẩu bám ngay sau em, em nhường anh bạn đi song song lên cạnh mình và thấy biển NG, cũng là loài Escape, nhưng nó luôn là mơ ước của em từ vài năm nay :-bd

Lốp anh bạn đấy là loại này

Còn em đang tính loại này vì có ở VN, hay cụ mua đi rồi cho anh em kinh nghiệm

nguyenduchoang7

Xe tải

minh moi thay lop Maxxis cho Es 2.3, chay duoc hon 1 vạn roi, chua offroad nhung di thanh pho va duong truong rat on, cung thay tai cho bac montero - the gioi lop, gia 2.000.000/qua. luc moi thay cung rat can nhac giua cac loai, gio thay quyet dinh thay maxxis la dung, chay thanh pho rat em, chay duong truong bam duong, vao cua tot. hang xuat thai lan

redstone

Xe tải
Cụ NP dùng loại gai nào trong số các loại này hả cụ? Em hỏi thì bảo giá 3550M/củ.
http://thegioilop.com.vn/?mod=mgl&task=view&mid=0&id=91

Mít và BS chạy được đến 100 cây chuối hoặc hơn thì êm ro chứ không rít tẹo nào vì tốc độ đó đâu có ôm cua gắt được hả anh Hai?

Bọn nó chỉ kêu eng éc khi ôm cua tốc độ cao cao tí thôi. Nhưng không hề trượt hay không bám đường nhé!:D

BS của em đã chạy được 3 vạn rưởi. Vẫn êm ru! Em không phân biệt được nhiều lắm sự thay đổi khi so với hồi mới thay!
Gai lốp lúc mới nhìn rất thấp làm em nghĩ nó sẽ mòn nhanh hơn BadYear nhưng sự thật hoàn toàn khác! Nó mòn đi rất ít!

Theo kinh nghiệm của thợ thì BS bền và không quá ồn được đến tầm 6 - 8 vạn tùy điều kiện đường sá.

Tần số ăn đinh của BS không nhiều hơn BY theo thực tế của em!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phanminh2012

Xe tải
Lốp BS HT Dueler 687 chạy rất ổn. Nhà cháu thay chạy hơn 2 v cây chuôi rồi mà vẫn ngon lém. Mỗi tôi hơi chát so với các loại lốp cùng laọi.

tuananh1178

Xe máy
bạn mua lốp mis chạy cho nó êm,em mới thay dàn lốp.chạy e hơn hẳn..

drthanhvu

Xe đạp
Em lấy xe mới thì yêu cầu show họ thay luôn lốp được không ạ? Em chạy HN là chính, cuối tuần đi các tỉnh gần thôi nên định thay MIT có được không ạ? Bộ lốp theo xe thì xử thế nào ạ? Cảm ơn các bác ạ :)

EZdong

Xe điện
Em lấy xe mới thì yêu cầu show họ thay luôn lốp được không ạ? Em chạy HN là chính, cuối tuần đi các tỉnh gần thôi nên định thay MIT có được không ạ? Bộ lốp theo xe thì xử thế nào ạ? Cảm ơn các bác ạ :)
Theo em cụ cứ để nguyên bản chạy một thời gian rồi hẵng thay cho đỡ phí cụ ạ!=))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thì khuyên cụ cứ để lốp nguyên bản mà đi. Còn nếu cụ thích Mít thì thay ra, em mua lại bộ theo giá. Giá sẽ cao hơn giá cửa hàng mua, thế là giải quyết được việc cho cụ và cho em nhỉ :)

0977123333

Xe buýt
Em thì khuyên cụ cứ để lốp nguyên bản mà đi. Còn nếu cụ thích Mít thì thay ra, em mua lại bộ theo giá. Giá sẽ cao hơn giá cửa hàng mua, thế là giải quyết được việc cho cụ và cho em nhỉ :)
cụ Phan3H mua được bán lại cho em 2 quả nhá :)) lốp em mòn quá rồi cũng đang định thay cả 4 quả đây. đang chờ xiền về là em chơi luôn 4 quả