Thảo luận Lốp cho Escape: Chọn loại nào? Mua ở đâu? Rổ giá thía nào?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Giờ này chắc cụ cũng thay rồi nhưng vẫn trả lời cho những cụ đang dập dòm nghiên cứu. Nếu kêu Mit hay dính đinh hơn GY hay BS cũng không đúng. Và nói đi xác suất dính ở loại đường nào nhiều hơn em e cũng chịu. Xác suất và may rủi mà, ai tính được.

EM đi GY, loanh quanh Hà Nội bánh sau bên phụ dính 4 nhát. Bánh trước bên lái 2 nhát (lúc đi vá tưởng 1 tháo ra mới phát hiện là 2 vì có quả đinh mất mũ cắm vào). Từ khi thay Mit (trộm vía ) chưa dính nốt nào. Nhưng cũng có bác vừa thay xong chạy qua đoạn đường đang trải nhựa, dinh luôn cái ke thép giữ thanh chắn phân đoạn là đi luôn quả lốp mới thay.

Dòng lốp nào cũng chia thành các loại hoa, và tính năng từ êm ái nội thị - tới chuyên quăng quật đường trường các loại. Như Mit Poland e thay thì hoa lốp cũng chẳng nhỏ nên về độ ổn cũng không kém phần long trọng so với GY (sau khi chay 2.5v). May không bị nghe tiếng rít lốp khi đổ đèo, vào cua. Thực ra, hàng về Việt Nam cũng từng đợt nên chẳng chắc bgio các cụ thay là Mit Poland hay loại khác. (hồi e mua tìm toét mắt k thấy Mit France, trong khi các cụ toàn comment phải lấy loại này).

Thế nên chọn đúng loại hoa lốp thích ứng và tìm được hàng nguồn gốc tốt (Âu, Mỹ) thì yên tâm hơn. Bây giờ BS cũng có nhà máy ở Việt Nam rồi, chắc giá cả cũng sẽ hợp lý. Nhưng về chất lượng hẳn sẽ k đều (tỷ dụ hàng Kumho nguyên gốc với Kumho Việt Nam rõ ràng khác nhau nhiều mặt). Túm lại tùy tiền biện lễ các cụ cứ vui chơi tùy tâm, các nhiều loại càng có kinh nghiệm chia sẻ với ae trên này.
Đúng là nếu nói dễ hay ko dễ dẫm đinh thì nó cũng vô vàn lắm! Đã dẫm đinh thì em nghĩ lốp nào cũng có thể dính hết.

Các loại hoa lốp phục vụ cho mỗi nhu cầu, mỗi địa hình, vì thế trước khi thay lốp bất kỳ loại nào mình cũng nên tìm hiểu để kiếm loại phù hợp với cung đường mình hay chạy.

Và 1 điều nữa, có thể loại lốp này lắp ở xe khác thì ngon nhưng lắp trên xe mình lại ko phát huy hết mọi lợi thế của nó. Em lấy ví dụ lốp mềm như Mít đồng ý là đi êm hơn GY theo xe, nhưng ở 1 khía cạnh nào đó, nó cũng chưa phải là ngon lắm khi lắp trên Ếch. Những cụ nào chỉ loanh quanh trong phố, thích êm, sướng cái tai cái đầu thì Mít là một sự lựa chọn hợp lý.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đây là quả Dunlop Grandtrek gai AT3 do Thailan sản xuất, trông cái gai này hầm hố quá, xem cả bảng danh sách thì cũng chẳng thấy size cho 3.0, em quyết định sẽ quay lại với GY vậy

Cụ cũng cầu kỳ nghiên cứu nhỉ! Cũng tốt!

Cơ mà bạn cụ khuyên, cũng phải xét đến yếu tố thị trường nữa. Có nghĩa là ở thị trường chỗ bạn cụ sống, có thể những loại lốp đó là tốt cho Ếch và phát huy hiệu quả.

Còn ở thời điểm này, tại thị trường mình, em đang sướng 2 loại GY và Dunlop. Đơn giản là em thấy nó phù hợp với Ếch trên những chặng đường dài. GY đời mới, công nghệ mới cũng ko đến nỗi ồn như những lốp lắp ở xe đời trước. Ít nhiều đã được kiểm nghiệm qua các cung đường anh em chinh chiến!

Dunlop cũng là 1 sự lựa chọn ko tồi nếu so giá tiền và hiệu quả nó mang lại, nếu đúng như bác phanptsc chia sẻ thì quả là tuyệt! Anh em chạy Ếch ở OS phần đa cũng sử dụng loại này, cũng không phải ngẫu nhiên!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ cũng cầu kỳ nghiên cứu nhỉ! Cũng tốt!

Cơ mà bạn cụ khuyên, cũng phải xét đến yếu tố thị trường nữa. Có nghĩa là ở thị trường chỗ bạn cụ sống, có thể những loại lốp đó là tốt cho Ếch và phát huy hiệu quả.

Còn ở thời điểm này, tại thị trường mình, em đang sướng 2 loại GY và Dunlop. Đơn giản là em thấy nó phù hợp với Ếch trên những chặng đường dài. GY đời mới, công nghệ mới cũng ko đến nỗi ồn như những lốp lắp ở xe đời trước. Ít nhiều đã được kiểm nghiệm qua các cung đường anh em chinh chiến!

Dunlop cũng là 1 sự lựa chọn ko tồi nếu so giá tiền và hiệu quả nó mang lại, nếu đúng như bác phanptsc chia sẻ thì quả là tuyệt! Anh em chạy Ếch ở OS phần đa cũng sử dụng loại này, cũng không phải ngẫu nhiên!
Cha nậu này hết gầm cao máy thoáng giờ lại đến Lốp căng lốp mềm, thôi mở gara lun đê :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Vinh Nguyễn

Xe điện
À, gara nhà Ếch em mở mấy thớt rồi còn giè, hết nhà này thì đến lượt anh Hai hén :))
Đắt hàng thế cơ mà sao lại nhường cho ai?
Thấy chữ "OFer xuất sắc 2012" thấy GATO quá đê mà sao đc OF thưởng chuyến sang Thái chơi rồi mà chơi rửa ghế vs ae nhà Ếch là sao?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đắt hàng thế cơ mà sao lại nhường cho ai?
Thấy chữ "OFer xuất sắc 2012" thấy GATO quá đê mà sao đc OF thưởng chuyến sang Thái chơi rồi mà chơi rửa ghế vs ae nhà Ếch là sao?
Sau khi Fo` cho đi Mẽo thì lại được OF cho đi Thái à lão :))

Lão ấy đợi em về uống cho thoải mái đới :)). Mai có hàng mới, sô cho em dòm tí nhá :D
Đợi cụ hơi lâu đấy nhá, mà cụ về cứ về tay không thôi, ko cần dầu mỡ gì đâu, ở nhà bọn em chuẩn bị sẵn cả rồi :D

Em đang tán anh Hai lắp lốp mới xong là phi lên Hà Nội sinh nhật đốt lốp lun!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Lão ấy đợi em về uống cho thoải mái đới :)). Mai có hàng mới, sô cho em dòm tí nhá :D
Sau khi Fo` cho đi Mẽo thì lại được OF cho đi Thái à lão :))

Đợi cụ hơi lâu đấy nhá, mà cụ về cứ về tay không thôi, ko cần dầu mỡ gì đâu, ở nhà bọn em chuẩn bị sẵn cả rồi :D

Em đang tán anh Hai lắp lốp mới xong là phi lên Hà Nội sinh nhật đốt lốp lun!
Rồi rồi hai lão này dễ bị dụ quá, mà thử lốp HD - HN ko ăn thua, chạy Điện Biên cho máo kiểm tra lốp xem có rít như mít ko, có đc hôn 2 lão bà bà :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Rồi rồi hai lão này dễ bị dụ quá, mà thử lốp HD - HN ko ăn thua, chạy Điện Biên cho máo kiểm tra lốp xem có rít như mít ko, có đc hôn 2 lão bà bà :))
Lên đó luôn Ếch trên nương về à Giàng :D

phanptsc

Xe tải
Em định tìm lại hình cái xe trước của em mà ko có hình nào rõ cái lốp cả, xe trước em đã lắp Dunlop chạy rất ok trong tầm tiền. Mit hoặc BS thì ngon nhưng lúa tốn quá trong thời kỳ suy thoái kinh tế :). Chắc em cũng sắp ra HN có cụ nào tiếp em cái ko nhỉ (b)

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em định tìm lại hình cái xe trước của em mà ko có hình nào rõ cái lốp cả, xe trước em đã lắp Dunlop chạy rất ok trong tầm tiền. Mit hoặc BS thì ngon nhưng lúa tốn quá trong thời kỳ suy thoái kinh tế :). Chắc em cũng sắp ra HN có cụ nào tiếp em cái ko nhỉ (b)
Lúc nào bác ra đới, ae ngoài này (b) vs bác hén

cuoichu

Xe buýt
Nếu trước T5 này hoặc sau T3 tuần tới thì iem cũng đu theo tý, hihi.

cuoichu

Xe buýt
Chai gì anh ui?? anh mà đòi cái loại qua tuổi vị thành niên rồi thì iem khó lừa bắt về cho anh lắm hén! hehe.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Khỏi cần hình, cụ cứ chia sẻ cảm nhận thực của cụ và anh em đã từng chạy loại lốp này là được òi!

Hôm nào ra, ới anh em cụ nhé!

phanptsc

Xe tải
Chưa thấy Vinhnguyen show hàng nhỉ:-B, em đang kiếm mâm 18 mà lòi con mắt chưa thấy cái nào vừa ý :(