Thảo luận Lốp cho Escape: Chọn loại nào? Mua ở đâu? Rổ giá thía nào?

commander

Xe điện
Lốp đã làm xong từ hôm qua, ngày mai sẽ gửi ra cho Bác. Em cứ thắc mắc mãi sao Lốp ngoài HN luôn rẻ hơn SG nhỉ, em hỏi tất cả các cửa hàng cung cấp giá đều như vậy chỉ chênh nhau chừng 100k, vậy mà HN lại rẻ hơn 300k kể cũng lạ thiệt ^:)^
hay là do HN gần tung của hơn SG hả cụ :D

tung_ey

Xe tải
Em hóng thớt này quá vì cũng đang nhăm nhe thay bộ lốp các cụ ạh, mà chưa biết nên xài lốp nào. Em cũng thích Mít, nhưng một số cụ bảo dễ dính đinh. Cụ nào đi rồi cho em hỏi thống kê chút là dễ dính đinh là như thế nào ạh, trung bình một năm một phát hay vài phát ạh, và thường dính ở đường nội thành hay trong lúc đi phượt. Ví dụ như Good Year em đang dùng đến 2.7 vạn, cả trong nội đô và đi lung tung khắp các nơi rừng núi (chưa vào sâu trong bản lần nào, toàn quốc lộ hoặc liên xã), thì mới dính 01 phát thủng tại 01 lốp do đinh vít. Và vụ dính này ở trong nội đô chứ không phải ở ngoại thành hay những chuyến đi chơi xa.

Em chỉ cần tránh xác suất cho những vụ dính đinh ở những nơi xa xôi thôi ạh, chứ trong thành phố thì không có vấn đề gì mấy.

Cảm ơn các cụ ợ. <:-P

EZdong

Xe điện
Em đang xài GY, chạy một số tuyến nhiều đoạn phải dùng đến nút 4x4 như bãi cát dọc bờ Sông Hồng, tuyến Trùng Khánh -> Thác Bản Giốc, Pác Bó, tuyến Lạng Sơn -> Thất Khê -> Cao Bằng, đi Mộc Châu dịp đường 6 bị lở, dọc bờ biển Diễn Châu -> Bãi Lữ -> Cửa Lò, VOC '12.... em xài GY hơn 1 năm nay, chạy mới được có 1,5 vạn và cũng mới vá 1 lần do dính đinh vít (trộm vía, may thía!) như cụ tung_ey.
Tần suất dính đinh thì khó ai dự đoán được, cứ thửa bơm sẵn trên xe nhỡ có lúc dùng đến thôi cụ tung_ey ạ!
Độ ồn GY thì các cụ nhận xét nhiều rồi, nhưng cũng phải tiết kiệm :(( cái đã, lần thay lốp kế tiếp em mà chuyển được sang BS AT thì tuyệt!!!!(b)(b)(b)

Vinh Nguyễn

Xe điện
Hàng đã về đến rùi hả Bác Vinhnguyen? nhanh vậy bác :) chắc đợt này em cũng đầu tư quả Mâm 18 như bác
Dạ chưa bác ơi, xe hẹn T4 mới ra đến nơi ạ! V2 của bác lên mâm 18 rất hạp, chơi thôi bác nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em dự kiểu gì anh Hai cũng khen ngon :D

Vì là nó ngon hơn lốp cũ Kumho đang xài đã chạy > 6 vạn mà, lại thế nào được với Dunlop mà chả ken. Có câu trả lời rồi, các cụ khỏi phải hóng nhé!

Vinh Nguyễn

Xe điện

Vì là nó ngon hơn lốp cũ Kumho đang xài đã chạy > 6 vạn mà, lại thế nào được với Dunlop mà chả ken. Có câu trả lời rồi, các cụ khỏi phải hóng nhé!
Đâm ngang hông thía này hổng chịu đâu nhá nhá:)) Dỡ vẫn chê như thường nhá nhá

Donquixote

Xe buýt
Em hóng thớt này quá vì cũng đang nhăm nhe thay bộ lốp các cụ ạh, mà chưa biết nên xài lốp nào. Em cũng thích Mít, nhưng một số cụ bảo dễ dính đinh. Cụ nào đi rồi cho em hỏi thống kê chút là dễ dính đinh là như thế nào ạh, trung bình một năm một phát hay vài phát ạh, và thường dính ở đường nội thành hay trong lúc đi phượt. Ví dụ như Good Year em đang dùng đến 2.7 vạn, cả trong nội đô và đi lung tung khắp các nơi rừng núi (chưa vào sâu trong bản lần nào, toàn quốc lộ hoặc liên xã), thì mới dính 01 phát thủng tại 01 lốp do đinh vít. Và vụ dính này ở trong nội đô chứ không phải ở ngoại thành hay những chuyến đi chơi xa.

Em chỉ cần tránh xác suất cho những vụ dính đinh ở những nơi xa xôi thôi ạh, chứ trong thành phố thì không có vấn đề gì mấy.

Cảm ơn các cụ ợ. <:-P
Giờ này chắc cụ cũng thay rồi nhưng vẫn trả lời cho những cụ đang dập dòm nghiên cứu. Nếu kêu Mit hay dính đinh hơn GY hay BS cũng không đúng. Và nói đi xác suất dính ở loại đường nào nhiều hơn em e cũng chịu. Xác suất và may rủi mà, ai tính được.

EM đi GY, loanh quanh Hà Nội bánh sau bên phụ dính 4 nhát. Bánh trước bên lái 2 nhát (lúc đi vá tưởng 1 tháo ra mới phát hiện là 2 vì có quả đinh mất mũ cắm vào). Từ khi thay Mit (trộm vía ) chưa dính nốt nào. Nhưng cũng có bác vừa thay xong chạy qua đoạn đường đang trải nhựa, dinh luôn cái ke thép giữ thanh chắn phân đoạn là đi luôn quả lốp mới thay.

Dòng lốp nào cũng chia thành các loại hoa, và tính năng từ êm ái nội thị - tới chuyên quăng quật đường trường các loại. Như Mit Poland e thay thì hoa lốp cũng chẳng nhỏ nên về độ ổn cũng không kém phần long trọng so với GY (sau khi chay 2.5v). May không bị nghe tiếng rít lốp khi đổ đèo, vào cua. Thực ra, hàng về Việt Nam cũng từng đợt nên chẳng chắc bgio các cụ thay là Mit Poland hay loại khác. (hồi e mua tìm toét mắt k thấy Mit France, trong khi các cụ toàn comment phải lấy loại này).

Thế nên chọn đúng loại hoa lốp thích ứng và tìm được hàng nguồn gốc tốt (Âu, Mỹ) thì yên tâm hơn. Bây giờ BS cũng có nhà máy ở Việt Nam rồi, chắc giá cả cũng sẽ hợp lý. Nhưng về chất lượng hẳn sẽ k đều (tỷ dụ hàng Kumho nguyên gốc với Kumho Việt Nam rõ ràng khác nhau nhiều mặt). Túm lại tùy tiền biện lễ các cụ cứ vui chơi tùy tâm, các nhiều loại càng có kinh nghiệm chia sẻ với ae trên này.

expedition

Xe tải
em vừa chat với bạn này

bạn ấy khuyến nghị dùng những loại sau, các cụ tham khảo :D , cái này chắc đinh tai, nhức óc nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
Đây là quả Dunlop Grandtrek gai AT3 do Thailan sản xuất, trông cái gai này hầm hố quá, xem cả bảng danh sách thì cũng chẳng thấy size cho 3.0, em quyết định sẽ quay lại với GY vậy

inochi

Xe điện
Cụ cho cảm nhận về chạy lốp gai AT thế nào ? Khác so với gai ST ra sao ? Giá cụ mua là bao nhiêu thế

Nó đây nè các Cụ http://www.anvietnhat.com.vn/dunlop/lop-o-to-dunlop-215/70-r16-at3-thai-lan-361627.html giá hạt dẻ gai đúng cho dòng xe SUV, em dùng lốp này thấy hơn hẳn các loại khác, đi êm không ồn khả năng dính đá và đinh thấp nói chung cá nhân em cảm nhận Dunlop gai AT3 dùng rất là Ok:D

EZdong

Xe điện

Anh Hai lựa chọn kỹ càng dzậy, lại mới nữa thì ngon quá còn giề?
Mai là T4, hàng về anh Hai nhớ khoe với anh em đã rồi hãng (b) nhá nhá!:))

cuoichu

Xe buýt
@phanptsc: Nếu bác có lên vành 18 và ko giữ lại bộ cũ để undo thì để lại cho em nhé!
Thanks,

Em thay lốp Bridgestone 4 quả, chạy rất thích. Em nghĩ mit thì mềm hơn nhưng dáng của Bridgestone thì thích hơn

inochi

Xe điện
Nếu làm được giàn lốp brid chạy thì ngon nhưng cũng có thể do xuất xứ nên giá brid đắt gấp 1,5 lần so với lốp dunlop cùng loại
Ví dụ:
Brid 215/60R 17 dupler ht made in japan là 5,2/ quả
Dunlop 225/65R 17 grand AT3 made in thailan là 3,2/quả
Nên chắc em là em Dunlop gai AT này chạy chắc cũng ngon, bổ, rẻ

Em thay lốp Bridgestone 4 quả, chạy rất thích. Em nghĩ mit thì mềm hơn nhưng dáng của Bridgestone thì thích hơn

expedition

Xe tải
Nếu làm được giàn lốp brid chạy thì ngon nhưng cũng có thể do xuất xứ nên giá brid đắt gấp 1,5 lần so với lốp dunlop cùng loại
Ví dụ:
Brid 215/60R 17 dupler ht made in japan là 5,2/ quả
Dunlop 225/65R 17 grand AT3 made in thailan là 3,2/quả
Nên chắc em là em Dunlop gai AT này chạy chắc cũng ngon, bổ, rẻ
Bridgestone em được báo giá cách đây ít ngày cho cỡ 235-70-R16 là 4.25/quả, thấy báo giá ghi xuất xứ là Nhật. rẻ hơn cái thông tin trên 1mil /quả, không biết là có phải Nhật không nhỉ?