Thảo luận Lốp cho Escape: Chọn loại nào? Mua ở đâu? Rổ giá thía nào?

tamguong.net

Xe hơi
Ối cụ ơi, sao cụ giống em thế, em cũng vừa thay 2 quả mit cho lốp trước, , lốp sau vẫn là GY thấy vụ ồn có giảm rõ rệt, mất luôn cả hiện tượng lệch lái. Chỗ em thay có 4 củ 1/ quả thôi, cụ thay 4,3 là đắt quá đấy.

tamguong.net

Xe hơi
em vừa thay 2 quả mit 215/70r16 4.360k 1 quả ợ, xót hết cả ruột. Độ ồn có cải thiện chút, nhưng 2 lốp sau vẫn là GY. Cụ nào review Dunlop giúp em với hoặc cái GY chống ồn gì đó xem thế nào. Em chuẩn bị thay nốt 2 quả sau rồi.
Ối cụ ơi, sao cụ giống em thế, em cũng vừa thay 2 quả mit cho lốp trước, , lốp sau vẫn là GY thấy vụ ồn có giảm rõ rệt, mất luôn cả hiện tượng lệch lái. Chỗ em thay có 4 củ 1/ quả thôi, cụ thay 4,3 là đắt quá đấy.

ngvbang

Xe buýt
Tôi đã đổi sang sử dụng lốp Mit loại Latitude, thấy chất lượng được và êm hơn nhiều. Thiệt hại cho 1 quả là 3,5tr (năm 2010)

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em đã đặt hàng Dunlop rồi, các cụ chờ em mấy hôm nữa sẽ có report rõ nét, và có thêm lựa chọn ngoài Kumho, Mit, Bê..

lapin

Xe container
Có cụ nào còn lốp GY lướt không ạ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sao các cụ thay lốp sớm thế, 4 vạn thì lốp vẫn khá mới mà.
Vì mấy ông đi Ếch, xe chưa bị gì đã kêu hỏng. Lốp thì đang ngon cứ kêu cứng với ồn, thì thế thay sớm cho đỡ áy náy ấy mà bác :D

Em đã đặt hàng Dunlop rồi, các cụ chờ em mấy hôm nữa sẽ có report rõ nét, và có thêm lựa chọn ngoài Kumho, Mit, Bê..
Rồi, ngon!

Chuột này nhập từ Thái đúng ko anh Hai?

Có cụ nào còn lốp GY lướt không ạ?
Tiêu chuẩn của cụ thì mấy vạn gọi là lướt? :D

Maybach Tàu

Xe container
Cứ mít mà chơi (nếu không ọp rốt) bây h mới thấy giá của nó, em đi 1.5 vạn từ lúc có Mít mới, trộm vía êm cứ gọi là, hoa văn cũng gân guốc nhìn không đến nỗi yểu điệu lắm:D

lapin

Xe container
Tiêu chuẩn của cụ thì mấy vạn gọi là lướt? :D
4k Ba Hát à. Sáng nay nghĩ thế nào đi vòng quanh xe kiểm tra thấy lốp trước bên phải có miếng bong cao su trên cạnh lốp. Phía trên còn có dấu chân chim. Mà rõ ràng chẳng đâm đè gì, mà tham gia VOC chỉ ở vòng gửi xe. Thế mới bực. Anh đang định vào hãng bắt bảo hành, không biết có được không hay ra 19 TND cho nành.

Vinh Nguyễn

Xe điện
He he, ngóng tin anh Hai :D
Yên tâm lớn đê lão ui, hay tài chợ cho em chuyến Điện Biên đê em dâng hiến vợ 2 của em cho lão chén thử......dàn lốp của em:))

Vì mấy ông đi Ếch, xe chưa bị gì đã kêu hỏng. Lốp thì đang ngon cứ kêu cứng với ồn, thì thế thay sớm cho đỡ áy náy ấy mà bác :D

Rồi, ngon!

Chuột này nhập từ Thái đúng ko anh Hai?
9 xác từn sau có hàng nhá, chạy test là xem lại chữ ký của mềnh nhá (b)

Cứ mít mà chơi (nếu không ọp rốt) bây h mới thấy giá của nó, em đi 1.5 vạn từ lúc có Mít mới, trộm vía êm cứ gọi là, hoa văn cũng gân guốc nhìn không đến nỗi yểu điệu lắm:D
Nhà dàu có khác toàn chơi đồ xịn :D

4k Ba Hát à. Sáng nay nghĩ thế nào đi vòng quanh xe kiểm tra thấy lốp trước bên phải có miếng bong cao su trên cạnh lốp. Phía trên còn có dấu chân chim. Mà rõ ràng chẳng đâm đè gì, mà tham gia VOC chỉ ở vòng gửi xe. Thế mới bực. Anh đang định vào hãng bắt bảo hành, không biết có được không hay ra 19 TND cho nành.
Cụ cứ mạnh dạn gạ mạnh lão P3H vào hén đang mún thay lốp đu theo em đới đang chờ kết quả em của thui

Vinh Nguyễn

Xe điện
Bác Phanptsc ngó nghiên giè đới vào report cho các lão Ếch tí cảm nhận đê bác ui :D

oilsupply

Xe tải
Sao các cụ thay lốp sớm thế, 4 vạn thì lốp vẫn khá mới mà.
xe em mới 3 vạn 7 mà đã bị phù và nứt có xì hơi lốp trước bên phụ rồi. Lốp khi bị phù khi đi có hiện tượng kịch kịch đều đặn, em thay 2 lốp trước thì đỡ hẳn, lốp sau có khả năng vẫn bị phù nhẹ, mặc dù gai lốp vẫn còn rất dày.
Em ở Đà Nẵng nên giá lốp cao hơn HN với SG, 4360 là giá tốt nhất cho mit 215/70r16 lattitude. Cụ nào biết chỗ nào rẻ hơn hú em với, em thay nối 2 quả sau.

phanptsc

Xe tải
Bác Phanptsc ngó nghiên giè đới vào report cho các lão Ếch tí cảm nhận đê bác ui :D
Lốp đã làm xong từ hôm qua, ngày mai sẽ gửi ra cho Bác. Em cứ thắc mắc mãi sao Lốp ngoài HN luôn rẻ hơn SG nhỉ, em hỏi tất cả các cửa hàng cung cấp giá đều như vậy chỉ chênh nhau chừng 100k, vậy mà HN lại rẻ hơn 300k kể cũng lạ thiệt ^:)^

Vinh Nguyễn

Xe điện
Lốp đã làm xong từ hôm qua, ngày mai sẽ gửi ra cho Bác. Em cứ thắc mắc mãi sao Lốp ngoài HN luôn rẻ hơn SG nhỉ, em hỏi tất cả các cửa hàng cung cấp giá đều như vậy chỉ chênh nhau chừng 100k, vậy mà HN lại rẻ hơn 300k kể cũng lạ thiệt ^:)^
Em cũng thất lạ, thông thường thì sản phẩm hàng hóa thì SG luôn rẻ hơn HN, nhưng trong trường hợp này ko đúng tí lào:D
Nhưng điều quan trọng là đc việc bác ạ. Tks bác nhìu nhìu, có điều kiện là ae mình (b) liền bác nhé!

hien1977

Xe tải
Xe em thay lốp Nexen của Hàn Quốc thấy chạy cũng ổn,mà giá lại chỉ có 2,15 củ/ quả . Cảm nhận là lốp hơi mềm,vào cua tầm 80km/h thấy hơi nhẽo,ko chắc xe bằng GY.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe em thay lốp Nexen của Hàn Quốc thấy chạy cũng ổn,mà giá lại chỉ có 2,15 củ/ quả . Cảm nhận là lốp hơi mềm,vào cua tầm 80km/h thấy hơi nhẽo,ko chắc xe bằng GY.
Lốp mềm quá lắp vào Ếch chạy đường trường có khi lại ko hạp lắm.

Cơ mà, cứ sướng là chơi thôi!