[Funland] Lòng tự trọng của cổ động viên!

Bàn thứ 2 thằng thủ môn Mã bị ngáo...

Thủ môn Mã cũng phải 10 năm kinh nghiệm chinh chiến rồi chứ ko ít, khả năng đọc tình huống bàn thứ 2 của hắn quá kém....

- Anh Đức ko phải tiền đạo thuận chân trái, ko cần có tư liệu từ trước về Anh Đức thì với pha ghi bàn đầu tiên sút hụt bóng, TM Mã cũng phải lưu ý được điều này.

- Pha Anh Đức băng cắt loại bỏ hậu vệ, điểm tiếp bóng là góc trái trong vòng cám địa nhưng cách khung thành cũng phải hơn 10m, xa hơn điểm sút pen, với 1 TM khôn khéo sẽ ko lao ra, vì % dứt điểm chân trái của Anh Đức sẽ không cao, sẽ giữ bóng lại chỉnh, lúc đó hậu vệ cũng chạy về gây áp lực rồi, trường hợp vẫn sút chân trái như tình huống ghi bàn, nếu TM không lao lên thì cũng dễ dàng bắt được trái đó, vì bóng đi nhẹ và ko xoáy...
Như cụ thì Ro điệu hay Rô vẩu cũng xoàng thôi

kduc

Xe Cứu Trợ
Ông thớt hãm lồng thật, tự kỉ thì cứ ngồi trong xó, lập thớt chê bai làm gì?

xebetong

Xe container
Buồn thì chơi thôi
Cụ chủ khó tính

chunganhvu

Xe máy
"Hay cuộc sống bí bách quá chỉ chờ có cớ để xả stress?"

Theo em thấy nhận xét này của cụ là chính xác

chieubuon

Xe tăng
Méo hiểu thế nào, đến đá wc các đội nhỏ thắng đội lớn cđv họ cũng chả như thế này, cuồng cmnr

Kim J. Ủn

Xe tăng
cụ quá coi thường Mã rồi.
Trận cuối Mã ăn Miến cho cụ xem
Chả hẳn là coi thường Mã. Mà ý em là tính chất trận đấu vòng bảng ko quá quan trọng, tại 1 giải đấu ko quá quan trọng mà thắng đã xuống đường thì khiếp quá. Văn hoá bầy đàn kinh hoàng.
Chứ thắng trận vòng bảng worldcup thì em cũng xuống đường chứ nói gì

Lemica

Xe tăng
Em chỉ nghĩ đơn giản là đội U23 gần đây đã làm đc kỳ tích và đem đến niềm vui vô bờ bến cho khán giả nên họ yêu đội tuyển VN (nòng cốt U23) và ông Park.

AFF là giải đấu hấp dẫn nhất khu vực; Đội tuyển yêu quý đá trên sân nhà và dành chiến thắng thuyết phục thì CĐV vui mừng là chuyện bình thường.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông già khó tính như gì, để các cháu nó vui đi - nói như cụ nào ở trên nói ý - làm mấy quại rồi đi ngủ mà giữ gìn sức khỏe :)):)):)).

P/s: hồi 91-92 trẻ trâu, éo nhân cái sự gì mà cũng vác con 81, hai thằng ngồi chung yên đua theo các đoàn chạy Bờ Hồ, Tôn Đức Thắng, .... suốt. May mà giờ còn lành lặn mà chém gió với các cụ =))=))=))

cptu176

Xe điện
Việt Nam hôm nay thắng Malaysia thì cũng vui, niềm vui khác với việc thắng Hàn Quốc, Nhật Bản hay "đối thủ tự phong" Thái Lan. Một phần bởi vì trước giờ vẫn thắng Mã, 1 phần vì hôm nay đá sân nhà nữa.

Nghe đâu mới trận thứ 2 vòng bảng, còn 2 trận nữa mới biết có đc vào bán kết hay ko. Hay lo trận tới thua Myanmar vẫn có khả năng bị loại nên ăn mừng trước kẻo hết cơ hội mà đã hò nhau xuống đường?

Hay cuộc sống bí bách quá chỉ chờ có cớ để xả stress?

Tâm thế đội tuyển Việt Nam bây giờ chắc cỡ Lào thôi, thì thắng Mã vòng bảng mới ra đường ăn mừng như vậy.

Các cụ thông cảm, già rồi mất ngủ đâm khó tính!

Các cháu không có chỗ chơi, kiếm cớ để tụ tập ạ :)) :)) cứ vui thôi cụ ơi...

Chỉnh sửa cuối:

Danngoaidao

Xe tăng
Quả đấy thằng môn mã đọc tình huống sai. Nó tính nhảy lên bắt bóng vì nghĩ ku đức câu qua đầu =))
Bắt đc thù gọi là đọc tình hướng tốt, ko bắt đc thì đọc sai. Ngả sang kia bắt bài lại bị bấm bóng qua đầu thù sao hả cụ, hehe.

mongchieuxua1412

Xe buýt
mới vòng bàn đã hò nhau xuống đường hò hét. Đúng là ăn no ấm cật rồi dậm giật toàn thân :T

15cm45p

Xe điện
Việt Nam hôm nay thắng Malaysia thì cũng vui, niềm vui khác với việc thắng Hàn Quốc, Nhật Bản hay "đối thủ tự phong" Thái Lan. Một phần bởi vì trước giờ vẫn thắng Mã, 1 phần vì hôm nay đá sân nhà nữa.

Nghe đâu mới trận thứ 2 vòng bảng, còn 2 trận nữa mới biết có đc vào bán kết hay ko. Hay lo trận tới thua Myanmar vẫn có khả năng bị loại nên ăn mừng trước kẻo hết cơ hội mà đã hò nhau xuống đường?

Tâm thế đội tuyển Việt Nam bây giờ chắc cỡ Lào thôi, thì thắng Mã vòng bảng mới ra đường ăn mừng như vậy.

Lâu lắm rồi em ko xem bóng đá VN, ko phải vì ko yêu nc mà là em xem C1 PL SeriA LG quen rồi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thớt này em liên tưởng đến hình ảnh mấy bố già già liệt cmn dương. Ngồi nhìn lũ trẻ choai choai chúng nó xơi gái các bố chép miệng phán: Có mấy con ghẹ đểu ấy mà lũ chúng nó cũng hôn hít vét máng được =)) =)) =))
Sặc mùi GATO :))

chacchanxe

Xe buýt
Hôm qua VN thắng 2-0 mà vẫn bị chê. Nếu cho chuyên gia Thắng tù mà mổ xẻ chê bai trận hqua còn kinh hơn. Thế nhưng vào mà huấn luyện có bảo đc cầu thủ ko? Nó lập bè phái ko đá có mà chiến thuật giời. Ông Park đã làm đc sự đoàn kết đó. Cầu thủ nào cũng quyết tâm.

Hôm qua mà thua thì 30 triệu HLV Việt Nam chửi cho bục mặt. Cứ thắng là sướng rồi.

congngo

Xe điện
Em cũng éo hiểu lý do chỉ có thắng Mã ở trận đấu vòng bảng mà kéo nhau ra đường ăn mừng như mới đoạt vé tham dự World Cup là cái L.. gì.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em thật chứ các cụ xuống sân hôm qua mới thấy tình cảm của ng hâm mộ với đội tuyển VN thế nào. Thôi thì cứ hoà chung vào cái không khí đấy đi. Ngồi đấy bắt bẻ cân đong đo đếm làm gì cho nhọc cái đầu nhỉ.
Nhiều ông hãm lồng bỏ mịa ra, bóng đá mà cứ phải đòi nghiêm túc như toán học thế.

letrungdungcz

Xe tăng

Ăn mừng vì chiến thắng ko có gì sai!

Quan trọng là an toàn và có ý thức, chứ đua xe quá khích, lái máy cày ra đường, chở cụ già ko đội mũ bảo hiểm...là những hình ảnh em ko ủng hộ.

https://vnexpress.net/tuong-thuat/thoi-su/co-dong-vien-dot-phao-sang-tren-nhieu-tuyen-pho-ha-noi-3840412.html

F.I.A.T

Xe điện
Không khí cuồng nhiệt của đám đông thường rất khó kiểm soát, nên em thấy bình thường, và nó cũng nên phải thế mới hay.

Nhưng để đốt pháo trong sân thì chửi thằng tổ chức sân và đội an ninh, kiểm soát

Đi cổ vũ ra đường cứ hò hét cho sướng, nhưng đừng có lợi dụng làm việc xấu là ok. Thằng nào đua xe bắt được, thu xe giam cho 2 ngày lồi mắt ra, còn nó không sợ lần sau đua tiếp thì chửi thằng làm luật như lol, luật gì mà nó del sợ

Ai thấy không thích thì ngồi nhà xem, hoặc ra quán, hoặc del thích xem thì chơi cái khác.

Ai phàn nàn tắc đường thì thu xếp việc né giờ đấy, tránh ngày đấy ra, lịch đá nó có trước cả tuần.