[Funland] Lòng tự trọng của cổ động viên!

zolahn

Xe điện
E cũng đíu hiểu, mới là vòng bảng mà ăn mừng như chung kết châu á vậy :D Chắc do hội chứng từ U23 :D

haidongtay

Xe điện
Cháu thấy số đó ít và sẽ không ra đường đua xe :))
Đua thì không có đâu,nhưng chơi bời nghịch ngợm thì có,với lại rất đoàn kết vì có câu thần chú “Việt Nam vô địch” là anh em lại cười hơ hớ dù có nhỡ va chạm nhau.

haidongtay

Xe điện
Đọc cho hết câu đi cụ.
1 bộ phận??theo cụ là bao nhiêu % những người ra đường để vui khi đội tuyển thắng,còn bọn trẻ nó thích đi chơi thì nó đi vì việc của nó chỉ có học và chơi,ngoài học ra thì chơi,cụ còn muốn bọn nó làm gì,nghĩ thoáng một chút cụ ơi.

haidongtay

Xe điện
E cũng đíu hiểu, mới là vòng bảng mà ăn mừng như chung kết châu á vậy :D Chắc do hội chứng từ U23 :D
Mừng thắng trận chứ có phải mừng chung kết đâu cụ,còn mong muốn thì với những người yêu bóng đá ai chả mong.Giờ cứ thắng trận nào là vui trận đó.

haidongtay

Xe điện
Em thì thấy là nên & cần thông cảm cho giới trẻ. Khi đất nước và tương lai không có gì đáng hy vọng, đáng tự hào; tương lai phía cứ tối tăm như cuộc đời của "chị Dậu" trong Tắt Đèn thì giới trẻ cần có cái mà đáng mừng hay ăn mừng ví như Bóng Đá chẳng hạn.
Em chả hiểu việc mọi người vui vẻ cổ vũ bóng đá thì liên quan c.hó gì đến tương lai đất nước hả cụ??chả lẽ chỉ vì thế nên mọi người phải giải trí.Em thấy cụ là một trong một số cụ,bụng dạ hẹp hòi,thấy người khác vui thì tức tối ấm ức.
Còm của cụ mang tính chất miệt thị lắm.

Ken Hạ Long

Xe điện
Việt Nam hôm nay thắng Malaysia thì cũng vui, niềm vui khác với việc thắng Hàn Quốc, Nhật Bản hay "đối thủ tự phong" Thái Lan. Một phần bởi vì trước giờ vẫn thắng Mã, 1 phần vì hôm nay đá sân nhà nữa.

Nghe đâu mới trận thứ 2 vòng bảng, còn 2 trận nữa mới biết có đc vào bán kết hay ko. Hay lo trận tới thua Myanmar vẫn có khả năng bị loại nên ăn mừng trước kẻo hết cơ hội mà đã hò nhau xuống đường?

Hay cuộc sống bí bách quá chỉ chờ có cớ để xả stress?

Tâm thế đội tuyển Việt Nam bây giờ chắc cỡ Lào thôi, thì thắng Mã vòng bảng mới ra đường ăn mừng như vậy.

Các cụ thông cảm, già rồi mất ngủ đâm khó tính!

Từ ngày khánh thành cái sân Mỹ Đình. Đây là lần đầu tiên thắnh Mã trên sân này đấy cụ ạ.

Sơn Gà 123

Xe buýt

nguyenhuy2210

Xe điện
Dân Ăn Xổi. Thắng dc trận nào vui cái đã, thật ra phần nhiều các cháu tuổi mới lớn thôi, các cụ có tuổi ứ quan tâm nữa

NNS

Xe ngựa
Đa số thanh niên kiếm cớ đi đua theo phong trào thôi cụ ạ. Tuy nhiên nếu nói về mức độ hâm mộ và cuồng nhiệt bóng đá thì VN mình không thua bất cứ quốc gia nào cả. Cay cú nhất là mấy thằng nó bán độ làm người hâm mộ giờ khó tính hơn, đá hay thì không sao, đá dở với thằng dưới cơ là lại có nghi án bán độ. Chứ trước đây, lứa Hồng Sơn, Huỳnh Đức đá dù có thua nhưng khán giả vẫn quý, vẫn nhiệt tình cổ vũ như chưa có thất bại vậy.
Ối dồi,2 bạn Hồng Sơn với Huỳnh Đức thì trùm dây bán độ luôn chứ hiền lành ngoan ngoãn éo gì đâu=)) Sơn công chúa em kết nghĩa của Thắng tài dậu đấy:))

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ ít xem bình luận nên không biết, ông này có những nhận định rất thẳng thắn vào các hạn chế của thể thao VN, đặc biệt là bóng đá và tổ chức VFF. Trước ông là danh thủ của Thể Công, sau là nhà báo. Nói chung những nhận định của nhà báo này nên tôn trọng và xem xét chứ đội thua mới xét thì lại bảo xong rồi nói sao chả được, chuyên gia gì.
Em chả để ý mấy ông chuyên gia chuyên vào, ngồi chê bai thì dễ nhưng khi động tay vào thực tế thì chả làm đc cái mẹ gì ra hồn.

LeTai1979

Xe cút kít
Ối dồi,2 bạn Hồng Sơn với Huỳnh Đức thì trùm dây bán độ luôn chứ hiền lành ngoan ngoãn éo gì đâu=)) Sơn công chúa em kết nghĩa của Thắng tài dậu đấy:))
Thế thì hai anh ấy giỏi vãi chày. Bao nhiêu năm mà ko bị bóc :))