[Funland] Lòng tham / Sự sợ hãi

ORIJEANS

Xe container
Chuẩn đấy cụ ạhh, Hôm nay em đi học nghị quyết TW **** mấy cụ viện kinh tế làm diễn giả cũng nói 15% mới chuẩn ạhh
Nếu nó nói đúng, suy luận logic là BĐS còn chết còn dài chứ đừng mơ khởi sắc. Chắc giờ mới khui lên mảng chìm của tảng băng này.

KafeDel

Xe tăng
Theo đúng bài thì phiên mai sẽ có bull các cụ nhỉ?

XeOnline

Xe tăng
Nếu nó nói đúng, suy luận logic là BĐS còn chết còn dài chứ đừng mơ khởi sắc. Chắc giờ mới khui lên mảng chìm của tảng băng này.
Em nghĩ đất nền thì đúng là ế ẩm thật, chứ mấy dự án chung cư mà giá rổ hợp lý, vị trí ổn thì chả đắt hơn tôm tươi ấy chứ.

linhhatan

Xe tải
em mới ra flc hôm kia được 11, hic, hôm qua nó tăng, hnay nó nằm sàn mới ác. nhưng vẫn còn 1 lô shb mới nhập, có cụ nào cùng thuyền thúng ko ợ

linhhatan

Xe tải
Phiênhnay kỷ lục thật, em nhìn bảng điện mà nhức hết cả óc, chả làm dc gì sất

Escape2015

Xe tải
E chả thấy tin gì ngoài thằng Mút đi nó bảo nợ xấu bên mình phải là 15% chứ k phải 4%. Nếu nó nói đúng, tính trung bình 4 năm nữa hệ thống ngân hàng mới thực sự có lãi. :))
Hôm nay đọc tin này em cũng giật cả mình

fuji

Xe hơi
Vào đây đọc ké :D

KafeDel

Xe tăng
Ý cụ là bull nào? Hay lại bulltrap? :)) Đúng giờ này tuần trước nó phịch cho chưa sợ à?
Bull với beah thì cụ mởi phải hỏi lại chứ bull thì tất nhiên là bull trap rồi... Hôm nay em thấy nhiều cụ xuất hiện thế này chắc TT khó giảm nhiều nữa cụ ạ. Em cầm PHC thì sao phải xoắn hả cụ? ;))

Delet

Xe tăng
Sau vố này thì ít nhất 1-2 tuần nữa tâm lý nhà đầu tư mới ổn định được! Do vậy ngày mai chỉ là Giảm điểm thôi....
Cá nhân em đánh giá thì đây chính là phiên Phân Phối ĐỈnh cho con sóng kỳ này,....

Những ai thoát hàng được trong phiên ngày hôm qua coi như là Bán đúng đỉnh, .... đầu phiên hôm nay chỉ số VN tuy có tăng nhưng toàn cuộc lại là Giảm!

like4wheels

Xe hơi
Hơn lúc nào hết, đã là một Egger phải thấm nhuần 2 nguyên tắc này....
Nhất là lúc này, lòng tham của toàn thị trường đang đẩy lên rất cao, .... rồi đến 1 lúc nào đó, có thể trong ngay ngày hôm nay hoặc ngày mai, ngày kia, tuần sau, tháng sau, cuối năm hoặc .... một ngày 13/ thứ sáu ....đẹp rời thì.....

Ôi thôi, sự sợ hãi lại bao trùm toàn thị trường. tiếng kêu than, nước mắt,... thậm trí cả sự đánh đổi cuộc sống thay cho những tiếng hoan hô vỗ tay, tiếng cười,... và cả những sự tự thưởng bằng những trầu bia, rượu và cả... G!

Người thông minh, bản lĩnh là những người phải biết kiểm soát cảm xúc! Biết hài lòng về thành quả của mình đạt được.

Chứng khoán khôgn phải là Đa cấp!
Nói thì dễ mà làm chẳng dễ tẹo nào cụ nhể

powerful

Xe đạp
Hãy quan sát và chọn hàng tốt giá tốt, ít chịu biến động
Thị trường này không lao dốc về mốc đầu năm đâu, cùng lắm là phiên hnay đ.c nhẹ :D

babeo

Xe điện
Hôm nay đọc tin này em cũng giật cả mình
Nợ xấu ko sợ bằng nợ công cụ ạ. Nợ xấu thì thằng nào xấu thì chết, nếu ảnh hưởng hệ thống thì đã có NHNN đỡ. Nợ công thì ai đỡ ??? Bất ổn chính trị thì khó làm ăn lém, trừ đi buôn súng8-x

ORIJEANS

Xe container
Sau vố này thì ít nhất 1-2 tuần nữa tâm lý nhà đầu tư mới ổn định được! Do vậy ngày mai chỉ là Giảm điểm thôi....
Cá nhân em đánh giá thì đây chính là phiên Phân Phối ĐỈnh cho con sóng kỳ này,....

Những ai thoát hàng được trong phiên ngày hôm qua coi như là Bán đúng đỉnh, .... đầu phiên hôm nay chỉ số VN tuy có tăng nhưng toàn cuộc lại là Giảm!
Tư duy lại 2 tuần vừa qua, e thấy cụ có cảm nhận khá tốt về thời điểm vào hàng và thoát hàng. Thậm chí có thể nói là hoàn hảo. Lúc e còn đang xoắn thì cụ vẫn bình tĩnh gom, vài phiên sau bản thân e thì đọc chỉ số còn k hiểu thì cụ mới bình tĩnh chọn thời điểm ra hàng. E nể cụ đấy!