[Funland] Lòng tham / Sự sợ hãi

philiat

Xe tải
Mới 2 tháng thì cụ con phải xem nhiều. Các cụ trên này toàn thâm niên cả đấy ạ! Cũng bị đổ máu nhiều rồi ạ!
vâng, e cũng đang lần mò đây cụ à? e xác định đầu tư ngắn hạn nên càng phải nghiên cứu để không bị nhỡ tàu cũng như bị sóng đánh trôi

Delet

Xe tăng
Con cá mất là con cá to, và cụ lại thấm thêm nguyên lý "Tiếc nuối"! nữa nhá.....
Kiểu như HAG bán non quá, giờ lên cao hơn ngồi tiếc hùi hụi.

Share với cụ thêm quan điểm là lúa ở trong "bồ" mới là lúa chín, còn ở ngoài đồng thì có mọc mầm thì vẫn là "lúa non" đới ợ!

vâng, e cũng đang lần mò đây cụ à? e xác định đầu tư ngắn hạn nên càng phải nghiên cứu để không bị nhỡ tàu cũng như bị sóng đánh trôi

ORIJEANS

Xe container
Cụ mà viết thế này thì cụ ấy cạch "chơi chứng" nữa thì lấy đâu ra "dòng tiền mới" để thúc đẩy tăng trưởng!
Cá nhân em đánh giá thì cụ ấy mới là Động lực cho thị trường bất tăng mạnh, vì cứ xanh là Phang và hy vọng ngày mai nó tiếp tục tăng mà...
Tóm lại là cụ phi li át cứ phi vào đi. Thời điểm này 90% hên xui, 10% kinh nghiệm thôi. K sợ đâu cụ, nước lên thuyền cũng lên mà. Cùng lắm đổi nick sang phi bát, coi như ném cơm vài bữa thôi. :))

ORIJEANS

Xe container
Con cá mất là con cá to, và cụ lại thấm thêm nguyên lý "Tiếc nuối"! nữa nhá.....
Kiểu như HAG bán non quá, giờ lên cao hơn ngồi tiếc hùi hụi.

Share với cụ thêm quan điểm là lúa ở trong "bồ" mới là lúa chín, còn ở ngoài đồng thì có mọc mầm thì vẫn là "lúa non" đới ợ!
Nghe câu này sao chất thế! :))

Đừng bao giờ tin rằng giá mua vào của mình là rẻ và bán ra thế là đắt rồi.

philiat

Xe tải
Tóm lại là cụ phi li át cứ phi vào đi. Thời điểm này 90% hên xui, 10% kinh nghiệm thôi. K sợ đâu cụ, nước lên thuyền cũng lên mà. Cùng lắm đổi nick sang phi bát, coi như ném cơm vài bữa thôi. :))
Nói thật e còn vợ dại con thơ các cụ ạ, phải liệu giữ mình chứ kg sa ngã quá thì nó cũng dở như những cái dở khác thôi!

babeo

Xe điện
Nghe câu này sao chất thế! :))

Đừng bao giờ tin rằng giá mua vào của mình là rẻ và bán ra thế là đắt rồi.
Nhà cháu từng nghe rất nhiều câu hay, nhưng làm được mới khó làm sao.
Tiện thể nói về cái lòng tham và sự sợ hãi ý, còn đầu tư chứng khoán là còn phải đối mặt với nó các cụ nhỉ? Nhà cháu hôm 20 sút gần hết, hôm nay lại mon men đu tàu DXG với HUT rồi, lúc chen lên tàu thấy máu thế, giờ ngồi trên tàu lại thấy ...như nào các cụ biết cả.

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Nhà cháu từng nghe rất nhiều câu hay, nhưng làm được mới khó làm sao.
Tiện thể nói về cái lòng tham và sự sợ hãi ý, còn đầu tư chứng khoán là còn phải đối mặt với nó các cụ nhỉ? Nhà cháu hôm 20 sút gần hết, hôm nay lại mon men đu tàu DXG với HUT rồi, lúc chen lên tà thấy máu thế, giờ ngồi trên tàu lại thấy ...như nào các cụ biết cả.
Thôi thì an ủi cụ câu này nhá: Lãi suất giảm đến mức k thể giảm hơn được nữa. Ngân hàng quá thừa tiền, lãi suất quá tốt mà k biết cho ai vay. Dân giờ gửi tiền thấy nhạt nhẽo quá. Chơi chứng chán chắc phải mua nhà thôi. Đến tầm này mà k kích được bds lên nữa thì chắc cả nền kinh tế sẽ quang tèo. Chắc k sợ đâu cụ.

ORIJEANS

Xe container
Nói thật e còn vợ dại con thơ các cụ ạ, phải liệu giữ mình chứ kg sa ngã quá thì nó cũng dở như những cái dở khác thôi!
Cụ chơi có kỷ luật thì cũng k sợ. Đại khái a% dài hạn, b% lướt sóng, c% tiền mặt. a + b + c = 100 chẳng hạn. :D Lựa chọn tùy cụ. 0 1 0 là đẹp. :))

babeo

Xe điện
Thôi thì an ủi cụ câu này nhá: Lãi suất giảm đến mức k thể giảm hơn được nữa. Ngân hàng quá thừa tiền, lãi suất quá tốt mà k biết cho ai vay. Dân giờ gửi tiền thấy nhạt nhẽo quá. Chơi chứng chán chắc phải mua nhà thôi. Đến tầm này mà k kích được bds lên nữa thì chắc cả nền kinh tế sẽ quang tèo. Chắc k sợ đâu cụ.
Hì hi lại bài an ủi các cụ kẹp hàng, nhà cháu nghe cũng nhiều năm nay rồi, nhưng vẫn tks cụ ạ. Nhà cháu mong nó oánh quả này lên 700 rồi phi sang gỡ BDS thế là mình được cả 2 đường8->

ORIJEANS

Xe container
Hì hi lại bài an ủi các cụ kẹp hàng, nhà cháu nghe cũng nhiều năm nay rồi, nhưng vẫn tks cụ ạ. Nhà cháu mong nó oánh quả này lên 700 rồi phi sang gỡ BDS thế là mình được cả 2 đường8->
Cụ lại có niềm tin chiến lược rồi.

Người ta nói ttck là hàn thử biểu của nền kinh tế, GDP phọt phẹt 5%/năm lấy đâu ra tăng trưởng từ 500 lên 700 hả cụ. Mình phải thực tế chút chứ. :D

Delet

Xe tăng
Với điều kiện là loại trừ yếu tố "Thổi" giá nhé,
Chứ cái kiểu Xanh vỏ đỏ lòng thì nó đủn lên 1000 cũng có thể xảy ra cụ ah, Lịch sử ttck việt nam đã có rồi đấy!

Người ta nói ttck là hàn thử biểu của nền kinh tế, GDP phọt phẹt 5%/năm lấy đâu ra tăng trưởng từ 500 lên 700 hả cụ. Mình phải thực tế chút chứ. :D

ORIJEANS

Xe container
Chứ cái kiểu Xanh vỏ đỏ lòng thì nó đủn lên 1000 cũng có thể xảy ra cụ ah, Lịch sử ttck việt nam đã có rồi đấy!
Thời ấy nó cũng sợ rồi cụ ạ. Non nớt quá hóa rồ. Dân đen k nói, mấy ông tổ chức cũng bị mấy thằng tây lông vào bơm vá, phi như đúng rồi. Hậu quả là hàng chục công ty chứng khoán, quản lý quỹ giải thể, phá sản. Giờ cũng khôn ra nhiều rồi cụ ạ. Thời ấy CFA cả nước trăm ông, giờ vài ngàn rồi, k ngu như cũ đâu cụ ạ. Cái ảo nó sẽ qua đi nhanh thôi, chứng nó cứ phịch cho 2 phiên về 500 là dòng tiền lại lũ lượt sang bds thôi ý mà. :D Khối cụ tặc lưỡi, ừ thôi mua cái nhà, có gì còn cho thuê ra tiền. :D Đó là đích đến của dòng tiền lãi suất thấp hiện nay, chứ k phải là thị trường chứng khoán cụ ạ.

babeo

Xe điện

Đôi khi phải tin vào cái mà mình chả hiểu gì cả đấy cụ, nhà cháu cũng đổ máu trên sàn nhiều rồi, có thể chỉ là tép riu so với các cụ ở đây nhưng với nhà cháu là vấn đề lớn. Giờ chả tích phân tích phọt gì cả, cứ thiên hạ sút là mình cũng sút, cứ con nào lởm sút trước, tính sau. Tuy nhiên theo dõi thấy DXG với HUT nó chả xuống so với đỉnh, mà cứ tranh nhau múc, thế là lại tí toáy. Với lại cũng tự tin hơn tí vì hàng có sẵn trong tk.
DXG bắt đầu khớp giá trần rồi, ơn giời.

babeo

Xe điện
Cái thời đấy cháu còn toét mắt với cái bàn giấy chứ, nên ko đc chứng kiến cảnh nhà nhà buôn chứng. Nhưng vụ nhà nhà buôn BĐS thì nhà cháu có tham gia. May quá rút ra đc ít tiền và ko nợ nần gì nên giờ còn ngồi đây chém với các cụ.
Cụ có tin lịch sử lặp lại ko :-w

Delet

Xe tăng
Cái này được gọi là chu kỳ! Thường là 5 năm, đúng 1 nhiệm kỳ đới
Cái thời đấy cháu còn toét mắt với cái bàn giấy chứ, nên ko đc chứng kiến cảnh nhà nhà buôn chứng. Nhưng vụ nhà nhà buôn BĐS thì nhà cháu có tham gia. May quá rút ra đc ít tiền và ko nợ nần gì nên giờ còn ngồi đây chém với các cụ.
Cụ có tin lịch sử lặp lại ko :-w

KafeDel

Xe tăng
Cụ có ý kiến gì về việc nó đánh chỉ số lên chót vót thế ko?

Mr.Tam

Xe buýt
@KafeDel: cụ dạo này khỏe không? lâu lắm em không vào lại OF các cụ vẫn hoạt động đều đặn nhỉ

Mr.Tam

Xe buýt
Cụ lại "tưởng bở" rồi, đấy là cách nói hình tượng thôi!

Nhưng mà nếu cụ nào tầm T12 ném vào 1 tỷ vốn đầu tư chứng thì đợt rồi cũng làm được con Camry Lướt!
Chào cụ Delet, lâu lắm không lên đây sinh hoạt cùng mọi người, dạo này cụ chơi hoành tráng thế. T12 em ném vào 1.5 tỷ mà giờ được mỗi cái bánh dự phòng.

KafeDel

Xe tăng
@KafeDel: cụ dạo này khỏe không? lâu lắm em không vào lại OF các cụ vẫn hoạt động đều đặn nhỉ
Giờ toàn cụ mới thôi cụ ạ. 2 tháng nay TT sôi động thì box mới có bài post chứ trước làm gì có ai đâu cụ... ;))

Delet

Xe tăng
Thế là cụ tung lúc lắc sai "Hố" rồi!
Cụ đã biết em từ trước mà không tham khảo? hú hú hú
Chào cụ Delet, lâu lắm không lên đây sinh hoạt cùng mọi người, dạo này cụ chơi hoành tráng thế. T12 em ném vào 1.5 tỷ mà giờ được mỗi cái bánh dự phòng.