Long Biên Ford vâng xin cám ơn :D

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
***, vụ này không thể coi là lỗi nhỏ được. May mà nó chỉ quên có mấy con ốc vớ vẩn. Vào làm máy hay cân lốp mà nó quên mấy con ốc thì đúng là tai họa. Vụ này FLB cần phải cho nghỉ hưu chú thợ nào làm việc tắc trách như thế.

Nghe các cụ cảm ơn cảm huệ kinh quá nên nhà cháu cũng song phi vào móc cái thớt này lên để cảm ơn phát. Nói chung là rất cảm ơn các đồng chí cố vấn dịch vụ nhiệt tình, hòa nhã, xử lý công việc rất chi là nhanh gọn, chất lượng sơn tút rất ổn, nhà cháu cám ơn chân tình. =D>
Ấy thế nhưng việc đấy là cám ơn. Còn bây giờ đến việc tiếp theo mặc dù rất không muốn nhưng vẫn phải làm là... phê bình:
Hôm 18/1 vừa rồi nhà cháu đã quyết định đưa xe vào tô lại những phần bong phấn của em nó. Khai và ký, xoẹt xoẹt, rất nhanh gọn, xe được đánh vào khu kỹ thuật. Sau một hồi ngồi với ly trà nóng, nhà cháu đứng dậy hỏi xem còn phải làm thêm thủ tục gì nữa không thì được đồng chí Vinh cho biết thủ tục đã xong và thông báo với nhà cháu "vì gần tết đông người cho xe vào làm lại sơn, mai (19/1) anh mới lấy được". Ok, 1 ngày không vấn đề gì, chỉ có điều không thấy đồng chí ấy đề cập gì đến giấy tờ giao nhận xe, chìa khóa xe thì LBF giữ (tất nhiên ai cũng biết là để phục vụ công tác chạy vào chạy ra qua các công đoạn, các buồng khác nhau vì không dắt được như cái xe máy), thú thực với các cụ là cả cái phần còn lại của ngày 18/1 và cái buổi sáng của ngày 19/1, nhà cháu cứ lo lo, ngộ nhỡ có hỏa hoạn, hay anh nào vui tính leo lên quất em focus nhà mình chạy rồi sướng quá lại "ấy" vào đâu đó, rồi thì vv và vv các chuyện mà ta không lường trước được mà mấy cái giấy kia lại không có thì cũng bỏ mọe (các cụ nhà giàu nhiều xe đừng cười nhà cháu nhé, nhà cháu có mỗi 1 xe, lại đúng là xe cỏ thật dưng mà không phải cứ cỏ là thích thì đốt được đâu ạ). Không biết các cụ làm trước nhà cháu có không. Nếu không thì lần sau đi làm xe, nhớ yêu cầu giấy giao nhận xe nhé.
Chiều 19/1, hồ hởi từ trên xe cơ quan bước xuống, tràn ngập niềm vui vì xe mình đã xong, nhà cháu hùng dũng bước vào gara. Kiểm tra 1 vòng, nhà cháu rất hài lòng với chất lượng sơn, nhìn như xe mới. Rút kinh nghiệm quý báu của cụ zuzi, nhà cháu đề nghị đồng chí Vinh ngồi bật công tắc, còn nhà cháu kiểm tra pha. Đèn pha đã ok, nhưng...hehe, các cụ xem tiếp phía dưới ợ.
Lên xe chạy với cảm giác thích thú như được lái 1 chiếc xe mới, nhà cháu mới nghe đâu đó có âm thanh nó ứ như bình thường, mỗi lần phanh nó lại như có cái gì xô 1 cái, kêu 1 tí... Về đến văn phòng ở HN, trong lúc đợi chờ bà cả, nhà cháu mới bật lại đèn để kiểm tra thì ôi thôi 2 cái đèn gầm của mình nó chẳng buồn sáng, chẳng hiểu ma xui quỷ khiến thế nào mà lúc kiểm tra, mình lại không để ý đến 2 cái đèn con con mà buổi tối nó làm tăng vùng sáng khá là đáng kể. Nhưng không sao, đèn không sáng thì chắc do quên cắm dây thôi, mai vào cắm lại là ok, và nhà cháu vẫn hạnh phúc chở vợ cả về nhà, trên đường vẫn không quên nghe nhạc và đan xen đâu đó cái tiếng va chạm lạ lạ kia.
Dừng xe tại bãi, mở cốp sau xe để lẳng cái bơm điện vào, nhà cháu mới tá hỏa vì các anh kỹ thuật của LBF để quên nguyên cái khay kim loại đựng một đống các loại vít. Thì ra cái âm thanh kia là do cái khay này mỗi lần mình phanh, nó lại xô vào lưng ghế sau và mớ vít trên đó thả cửa tạo âm thanh. Nhà cháu lúc này bắt đầu đi vòng quanh xem sự thể thế nào và phát hiện ra một số con vít ở hốc bánh trước chưa được bắt làm cái hốc bánh nhìn cứ lòe xòe. Mở capo lên thì thấy tương đối nhiều vị trí bị các anh kỹ thuật quên chưa vít lại, mặt nạ của xe nhà cháu thì lấy tay nhấc nhấc cũng lấy ra được...
Có tí ảnh hầu các cụ đây:
Miếng nhựa đậy ở trên và vít chốt mặt nạ bị bỏ quên không lắp

Cốp sau nhà cháu, trong đó có khay kim loại và mấy miếng nhựa đệm để bắt vít chốt mặt nạ

Cận cảnh hơn

Hôm qua, 20/1, nhà cháu vào lại LBF, xe nhà cháu đã được cắm dây cho 2 cái đèn gầm, ốc vít đã được kiểm tra và lắp lại đầy đủ. Các anh em CVDV thì tỏ ra rất ái ngại và nhìn nhận khuyết điểm. Cái sự cố nhà cháu gặp phải chỉ là sự cố nho nhỏ, nhưng để kỹ thuật làm ẩu, lại không có công đoạn kiểm tra đầu ra cẩn thận thì nếu những bulong, ốc vít kia ở những vị trí liên quan đến hệ thống an toàn của xe thì sẽ ra sao?
Qua việc nhà cháu và cụ zuzi gặp phải, nhà cháu rút ra bài học là sau khi làm lại xe xong, các cụ nên kiểm tra kỹ các khu vực mình yêu cầu làm (vì có những chỗ phải tháo lắp) xem có lỏng lẻo, thừa thiếu gì không, kiểm tra điện đóm đầy đủ, đừng ngại vì mình tỏ ra cẩn thận các cụ ạ, đặc biệt với các cụ ở xa, sẽ đỡ tốn công chạy đi chạy lại nhiều đấy.
Có thể số nhà cháu hơi đen (hơi thôi vì cũng chẳng ảnh hưởng lắm) và việc phê bình là việc không ai muốn, nhưng có sai sót thì vẫn cứ phải phê bình, để LBF có vào đọc thì rút kinh nghiệm trong công tác quản lý và các cụ khác có số cũng hơi thâm như nhà cháu thì biết đường mà sử dụng cái tỷ lệ 30% nhân định khiêm tốn ra để giảm bớt cái 70% thiên định là xui xẻo các cụ nhể.

Why_Me

Xe buýt
Em nhìn tận mắt rồi hồi hôm sang ngó FF AT 1.8 với mong muốn cưới được vợ 2 trước tết. Công nhận là rộng rãi sạch sẽ, cơ sở vật chất ngon lành nhưng chỉ còn e là chất lượng do NV LBF cung cấp nữa thôi. Riêng về chất lượng, tận tình và trung thực thì cần phải có thêm thời gian.

xe365vn

Xe container
gara vắng quá
ford mà ko chu đáo thì còn nói đc gì nữa

Maybach Tàu

Xe container
Nói chung là FLB được các cụ ạ. Mr Vinh cũng rất tế nhị, lần trước em làm BH xong tính "gọi là" nhưng cậu ấy bảo thôi anh ạ, em hiểu mà. Thôi ở cái VN mình Ford Huyền thì LB thế à ổn roài còn giề:D

Cụt nhà em tuần trước đen quá, 2 ngày bị 3 phát toàn hôn vào mông, chỗ thì xước da, chỗ thì cũng rơm rớm có sẹo, mà phát rơm rớm có sẹo lại do một em Viviant 7 chỗ hôn vào x-(, cũng may là hôn ngay trước mặt XXX ở giao lộ Nguyễn Chí Thanh & Đê La Thành nên cũng có tí bồi thường - Mai em qua LBF làm rồi về sẽ rì pọt tình hình thực tế.

thuylinh102

Xe hơi
Hài vãi chưởng các cụ nhể

Nói chung là các đại lý Ford đều chưa dc.
bên Toy bảo hành rất đầy đủ nhưng bên Ford chỉ thay lọc, nhớt. thế là hết. trong sổ BH có hàng chục mục cần kiểm tra mà ko thấy làm bg. em đã làm mấy nơi, nay đến FLB cũng thế. ko đến thì mất BH mà đến thì ko ai làm, làm xong ko có kĩ thuật kiểm tra lại, thợ làm sao chịu vậy.
các cụ khuyên chịu khó tự kt? có phải ai cũng ngồi theo dõi thợ làm và ai cũng đủ kiến thức để theo dõi? mà chẳng lẽ lại phải làm thay hãng sao?

thich tieu tien

Xe buýt
ếch của em cũng đang nằm ở đây muốn hỏi các cụ là hn chỗ nào hàn nhựa bình nước rửa kính o chỉ cho em phát

Thythoi

Xe máy
Em cũng vừa từ Long Biên Ford về, phải là chưa bao h em vào gara hãng mà cảm thấy hài lòng như vào Long Biên Ford. Em gặp đồng chí Hợp Trưởng nhóm Cố vấn tư vấn tiếp, kiểm tra toàn bộ xe, những gì cần thay, những gì chưa cần thay... rất ân cần, chu đáo.

Trước khi vào LB ford em đã tham khảo giá đồ mấy nơi An đông, Văn Tân, mấy gara nhỏ nhưng khi vào LB ford thì giá giảm hơn chút xíu và là chính hãng nên em vào luôn và bất ngờ nhất đến cuối được miễn 1.5tr tiền lắp đặt, cân chỉnh + 2 coupon tặng quà... chẹp chẹp

Ngoài mấy khoảng free cafe + wifi thì ko nói nhưng cơ sở vật chất và thái độ của mấy ae làm ở ford long biên thì mình cảm thấy rất happy. Hi vọng Ford LB vẫn giữ dc chất như vậy.

vôlangday

Xe tăng
chúc cụ luôn yêu đời như lần này !
Em cũng vừa từ Long Biên Ford về, phải là chưa bao h em vào gara hãng mà cảm thấy hài lòng như vào Long Biên Ford. Em gặp đồng chí Hợp Trưởng nhóm Cố vấn tư vấn tiếp, kiểm tra toàn bộ xe, những gì cần thay, những gì chưa cần thay... rất ân cần, chu đáo.

Trước khi vào LB ford em đã tham khảo giá đồ mấy nơi An đông, Văn Tân, mấy gara nhỏ nhưng khi vào LB ford thì giá giảm hơn chút xíu và là chính hãng nên em vào luôn và bất ngờ nhất đến cuối được miễn 1.5tr tiền lắp đặt, cân chỉnh + 2 coupon tặng quà... chẹp chẹp

Ngoài mấy khoảng free cafe + wifi thì ko nói nhưng cơ sở vật chất và thái độ của mấy ae làm ở ford long biên thì mình cảm thấy rất happy. Hi vọng Ford LB vẫn giữ dc chất như vậy.

silverhair117

Xe tăng
Qua đây thanks Vinh - CVDV và Mạnh nhé! Đã xử lý rất ngon cho con Mazda6 của anh lỗi chết bi tăng tổng gây ra tiếng cọt kẹt rất khó chịu khi đi chậm. Các kụ chạy Ford hay Mazda nên qua Long Biên Ford, xưởng to rộng, hiện đại, tư vấn dịch vụ ân cần chu đáo bắt bệnh chuẩn. Giá cả phụ tùng và công cán rất phải chăng!

Porsche 911

Xe container
Xe của em lại vẫn đang ở đó. Hôm nào xong và kết quả như thế nào em sẽ báo cáo các bác!

coanhvaem

Xe hơi
Em hay làm dịch vụ ở Ford Capital, nghe các bác khen quá hôm nào em thử qua làm xem sao.
Trong các gara Ford thì em thấy Capital Ford tạm ổn.
Thăng Long Ford ở Láng Hạ 1 lần em vào thảo bỏ IC tự động bật sáng đèn khi đi vào khu vực ánh sáng yếu (xe em hay lùi vào chỗ để xe hơi tối), đồng chí thợ máy tháo IC ra rồi quên không đưa lại cho em luôn làm e phải đòi lại mới chịu đưa.

Hà Nội Ford cũng tệ, vào kiểm tra hệ thống làm mát vì lúc đó điều hòa làm mát không lạnh như mong muốn. Chỉ mỗi cắm máy đo áp suất gas lốc điều hòa, kiểm tra bơm nước làm mát đòi 100k (hồi cuối 2009). Em cạch luôn.

An Đô Ford thì có cố vấn Đạt trông lúc nào cuãng uể oải như sắp ốm, làm việc lề mề chậm chạp. Cố vấn Hải chuyển từ gara An Dân sang, chính đồng chí này đã làm vỡ vỏ nhựa con chuột đề trong máy phát xe của em- làm vỡ nhưng không nhận, em phải bảo cố vấn Cường (nay đã ra mở gara riêng ở đường Ngô Gia Tự) yêu cầu đền thì nó mới chịu nhưng giảm chút ít vì khi đó nó (Hải) đang trong thời gian thử việc. Xe em thay lốc điều hòa, nạp gas hết hơn 17 triệu mà rửa xe cũng bảo máy bơm hỏng, tặng khách đúng 1 hộp giấy ăn và lời cảm ơn từ nhân viên chăm sóc khách hàng, ngoài ra không thối lại (no commission) cho em 1 xu. Em chào thua, không có lần sau.

Báo cáo các cụ hôm nay em đã nhận lại vợ 2 sau 2 ngày đêm giao cho FLB chăm sóc. Kết quả hài lòng trên mức mong đợi. 2 ngày trong tuần trước vợ 2 em đen đủi toàn bị hôn vào mông, chỗ thì xước sát chỗ thì không để lại sẹo lồi mà lại rơm rớm sẹo lõm.

Qua FLB, em đã nói rất rõ với cố vấn dịch vụ tên Việt rằng trước nay vẫn sửa ở Ford HN nhưng từ lần bị sơn sai màu biến vợ 2 em thành ngựa vằn (làm em bức xúc nhất chứ những lần lẻ tẻ thì không kể ra đây làm j) thì em cạch đến già không quay lại nữa, mong sao FLB có thể giúp em lấy lại niềm tin với Ford. Cố vấn Việt cam kết sẽ làm hết sức mình.

Rút kinh nghiệm của cụ SVĐ, hôm nay trước khi nhận lại vợ em vòng đằng trước, lượn đằng sau, nhìn lên trên, nhòm xuống dưới, thử mắt bên phải, nháy mi bên trái đều hài lòng vì không còn dấu vết của ngựa vằn nữa. Điều ngạc nhiên hơn là cằm trước vợ em cũng bị xước phần hướng xuống đất do những lần chạm phải vỉa hè cao lúc quay xe & bên trái cằm trước cũng bị để chân 2b mắc vào làm xước vệt dài, mặc dù khi làm bảo hiểm cũng như lúc nhận giám định xe, em không hề kê những thương tích này nhưng khi kiểm tra thì những dấu vết đó cũng được thẩm mỹ xóa sẹo của FLB làm cho biến mất :-bd.

Vậy là an tâm vào làm thủ tục, tới khi nhận biên bản nghiệm thu, cố vấn Việt người nhiệt tình với em hôm trước mới nói "Thấy vợ anh bị chốc mép, xước má em cũng cho quệt tí phấn thoa tí son luôn để vợ anh thêm long lanh ăn tết" ;) làm em rất xúc động. Thực ra những chỗ nhỏ đó nếu có làm dịch vụ cũng chỉ mất thêm mấy trăm "k" nhưng điều em ghi nhận là tính chủ động & linh hoạt của FLB khi tăng thêm giá trị (value added) cho chất lượng dịch vụ như vậy làm mình có thiện cảm hơn.

Ngoài ra, trong quá trình làm thủ tục nhận lại xe, đồng chí sâu tên Quân cũng gọi điện hỏi thăm & báo cáo đồng chí đang đi ra ngoài nhưng trước khi đi đích thân đồng chí xuống xưởng kiểm tra vợ em rồi. Cũng ghi điểm luôn.

Rì pọt của em chỉ có vậy không PR, đảm bảo tính trung thực, vì đây là lần đầu tiên em chuột bạch ở FLB, coi như "ở liều gặp lành" để các cụ tham khảo. Thực tế vợ 2 em cũng chỉ bị bệnh ngoài da chứ bệnh kín :-$ như nhà cụ "Thất thất bát bát" hôm nay em cũng gặp ở FLB ;;) thì các cụ chờ cụ ấy báo cáo.

Qua đây, chân thành cám ơn anh em FLB nói chung & với cố vấn dịch vụ Việt, sâu Quân. Mong các anh chị bên này phát huy chất lượng dịch vụ ổn định lâu dài hơn nữa để trở thành địa chỉ tin cậy cho FOF.

VIGLACERALAND

Xe hơi
Hy vọng mỗi đại lý của Ford có 1 thớt như thế này để anh em góp ý .Em công nhận là dịch vụ là làm dâu trăm họ nên vừa lòng tất cả là rất khó nhưng các đại lý của Ford nên có thái độ cầu thị ,cái gì đúng thì sửa cái gì chưa đúng thì cùng trao đổi .Anh em bức xúc quá không biết nói với ai nên phải vào đây chia sẻ mong các đại lý rút kinh nghiệm , cái gì tốt thì phát huy L-).%%-

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nonhuchuachom

Xe tải
Giá cả dịch vụ thế nào nhỉ?

chào các cụ RS và cụ Xe ngựa.
xe em gần đây đi chậm vào chỗ xóc có tiếng cót két nhỏ. hôm qua mang đến thợ biết ngay tại sao và tháo lắp gì đó 20' xong, em chạy đến giờ chưa thấy cót két gì, lại được miễn pphí->OK.
bên đó có chắn bùn 440k, tấm lót gầm 1600k rất hữu ích, cụ nào thích thì lắp thêm vào. (tấm lót gầm chưa có vít!:13::13:)
(rót rượu cho LBF thì rót ở đâu vậy các cụ?)

@xe ngựa: đầu năm mới keu gọi RS club off đi cụ ơi?)