Lỗi xe GLK, có xe bác nào giống em không?

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
ông bạn em chạy con C200 đời đầu 2009 cũng cười vui lắm. khoe vác ra Trung Lương cao tốc chạy 180kmh, noí chung ko chê điểm gì. Nhưng hôm qua ngồi uống bia khuya rượu vào lời ra, bác ấy mới lỡ mồm chửi đổng thằng Merz Trường Chinh, bảo hành chó gì mà cái máy lạnh cuả em này, vác vào hãng 3 4 lần mà về đi vẫn ko thấy hài lòng, có gío, có lạnh nhưng ko sâu, vẫn ra mồ hôi, dở dở ương ương rất khó chịu, hãng vẫn chịu bảo hành, vẫn sưả, và khách hàng vẫn ko lài lòng, mà đi sưả mãi thì cũng chán. Không phải bác ý khó tính, mà vì bác ấy đi 1 con E khác đời 2007 mà lạnh thì đâu ra đấy nên bác ấy chim cú

boy_xedap

Xe điện
Thế thì Merc cứ phải chơi E class còn Bim cứ phải Sẻies 5 bác nhỉ? :)
ông bạn em chạy con C200 đời đầu 2009 cũng cười vui lắm. khoe vác ra Trung Lương cao tốc chạy 180kmh, noí chung ko chê điểm gì. Nhưng hôm qua ngồi uống bia khuya rượu vào lời ra, bác ấy mới lỡ mồm chửi đổng thằng Merz Trường Chinh, bảo hành chó gì mà cái máy lạnh cuả em này, vác vào hãng 3 4 lần mà về đi vẫn ko thấy hài lòng, có gío, có lạnh nhưng ko sâu, vẫn ra mồ hôi, dở dở ương ương rất khó chịu, hãng vẫn chịu bảo hành, vẫn sưả, và khách hàng vẫn ko lài lòng, mà đi sưả mãi thì cũng chán. Không phải bác ý khó tính, mà vì bác ấy đi 1 con E khác đời 2007 mà lạnh thì đâu ra đấy nên bác ấy chim cú

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Sao bác không vào Mer ở Hàng Xanh nhỉ ? bảo hành thì chổ nào cũng được

sigma

Xe buýt
em đoán phỏng, chứ ko khẳng định bác be ạh... xe lởm như thế thì ko thể lý giải được cho thương hiệu Merz, chỉ có thể là ông VN (MBV) chơi ko đẹp, chỉ có thế thôi - chứ Merz gin hàng nhập Đức hoặc hàng Mỹ chả đến nỗi thế.
E và C thì cứ phaỉ đi đi đã, thời gian sẽ trả lời, kinh nghiệm 10 năm chứ co phaỉ cảm nhận 6 tháng đâu bác :)
Bác Né xụt đúng là không hổ danh con ma nhà họ Mẹc.
Chất lượng Mer không đồng đều thế này cũng gay phết nhỉ. Đúng là đi xe nào cũng có nỗi khổ riêng của nó, có điều có nói ra hay không thôi.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Thế thì Merc cứ phải chơi E class còn Bim cứ phải Sẻies 5 bác nhỉ? :)
Hêhê, đấy là lới bác noí chứ ko phải em noí nhá! :D
Sao bác không vào Mer ở Hàng Xanh nhỉ ? bảo hành thì chổ nào cũng được
Vấn đề là lần đầu đã cho thằng kia khám bắt bệnh rồi, giờ cứ phải đem lên cho thằng đó tiếp để múc nó thôi. Noí thì đơn giản chứ con xe mới tinh mà cứ phải đem vào hãng cho nó móc hết lòng ruột ra xem, đâu có phải là cảm giác dễ chiụ gì đâu. cái dàn tap lô xe mà tháo ra chừng vài bận là nó lỏng liền. Nhiều khi cũng cố chịu nóng 1 tí chứ ko muốn nó tháo bung mãi ra hoài, mà cứ chiụ đựng trong lòng thì ấm ách, lâu lâu phải sổ ra ko thì stress - khổ cái là vợ con đi xe ko hiểu, cứ phàn nàn "Mẹc éo gì mà éo lạnh", càng như sát muối :D
Chất lượng Mer không đồng đều thế này cũng gay phết nhỉ. Đúng là đi xe nào cũng có nỗi khổ riêng của nó, có điều có nói ra hay không thôi.
Xe nào cũng có vấn đề, chả nhiều thì ít, và đã đi xe thì đó là điều tất yếu :D và chính vì xe gì cũng có vấn đề cả nên em cũng vẫn cứ chọn Merz mà đi thôi, có điều là sẽ chọn kỹ

Mazspeed

Xe container
Hè năm ngoái ở bên Đức, em có đi lấy hộ thằng em 1 cái E-240 máy dầu CDi đời 2005 đã chạy được... 35 vạn km mà chạy vẫn phê vật, em đóng trong thành phố toàn 90km/h. Lấy về đi mấy hôm rồi có lãi bán luôn hi hi hi. Bên đó xe được bảo hành bài bản lắm, trong xe có 1 cái thẻ, ghi rõ ngày nào làm gì, ở đâu, thợ là ai ký vào, tình trạng xe như thế nào. Người mua xe cũ nhìn vào cái thẻ này thì yên tâm luôn.

VolgaNga

Xe máy
Oài, GLK cũng lỗi.
New C cũng lỗi.
Chắc tại hai dòng này là toàn hàng Czech chưa được nhiệt đới .
Kể ra đi Mer mà cứ phải đi khám suốt thì cũng chán.
Thay cái gì cũng đắt lòi. hết bảo hành 24 tháng thì làm thế nào đây?
Mà Mer kém chỉ bảo hành 24 tháng, Toy bảo hành 36 tháng mới máu chứ.

TheOne

Xe điện
Oài, GLK cũng lỗi.
New C cũng lỗi.
Chắc tại hai dòng này là toàn hàng Czech chưa được nhiệt đới .
Kể ra đi Mer mà cứ phải đi khám suốt thì cũng chán.
Thay cái gì cũng đắt lòi. hết bảo hành 24 tháng thì làm thế nào đây?
Mà Mer kém chỉ bảo hành 24 tháng, Toy bảo hành 36 tháng mới máu chứ.
nhưng mer lại ko giới hạn số km trong thời gian bảo hành. cái này bổ béo mấy bác cho thuê xe nhất.

belancer

Xe buýt
Chài, có 1 bác kêu lỗi là các bác đã tát nước theo mưa kinh, em hỏi các bác trên đời này có xe nào không có xác suất lỗi rơi vào xe nào đó, chẳng qua chủ xe có phản ảnh hay không thôi. Một lỗi hệ thống như lỗi chân ga của camry ở VN còn chưa gặp nữa là các lỗi mang tính cá thể.
Bác nào quan tâm GLK thì sang thớt hội glk bên OS, mới >90 pages thôi, bọn em vẫn hội họp khá thường xuyên và rất happy với em nó, hi vọng các bác có được những thông tin khách quan hơn.

SHD

Xe điện
Em giống Bác, đích nhắm là con GLK. Đọc những thông tin như thế này thấy phân vân tợn......
Kính nhờ các Bác đã và đang sử dụng GLK cho đánh giá cụ thể để bọn em có thể quyết đinh chuẩn xác ....

Nếu có Bác nào làm cho Méc thì em cũng kêu gọi tinh thần trách nhiệm của các Bác, bỏ thời gian nghiên cứu phản hồi của người sử dụng, tìm hiểu tận gốc nguyên nhân, thông báo rõ ràng cho anh em yên tâm để anh em còn giữ được tinh thần theo đuổi và đặt niềm tin đúng chỗ vào Méc.

Chân thành cảm ơn các Bác.
Các cụ nhà mình thường có câu tiên trách kỷ, hậu trách nhân......, trước tiên trách mình trước cái đã xem mình đã chăm em nó chưa đã. Chăm sóc đúng kỳ hạn đúng quy trình đều chuẩn. Em cũng giới thiệi ông anh trai mua GLK 1năm nay rồi có gì đâu
@cụ civic 18AT: lốp không nhất thiết phải mua của hãng, đắt, thứ 2 thợ ở hãng không chắc đã là chuẩn, toàn chữa theo cảm giác của khách cho nên không cẩn thận lại lợn lành thành lợn quèđấy. Có thể 1 tiếng lạ vốn có ở xe nhưng cụ không để ý, 1 ngày đẹp giời nào đấy cụ tự dưng nhận thấy thế là lôi ra hãng sửa chữa, bắt bệnh. thợ hãng vãi mồ hôi xxx, không biết là gì phán tùm lum..... cuối cùng nó chẳng có bệnh gì cả. Vụ này cụ namanhMC biết rõ nhất cụ nhể.
@cụ ne xút: Xe em cũng C200 2009 dưng mà điều hòa toàn phải để 23,24oC thoai vì để thấp hơn là rét, trong xe lúc nào cũng phải có cái chăn bông he he. túm lại cụ bảo bạn cụ phải thổi lộc gió điều hòa liên tục, khoảng 30, 40 000km thì vứt mệ nó cái lọc đi thay lọc khác. Vì VN hơi bị bẩn các cụ ạ. Xe em tuyền làm thế,vừa rồi mới chạy 20000 tháy lọc bẩn thổi mãi không được, bèn vứt đi mua cái mới thay vào thấy air fresh hẳn.:D

tiger

Xe tăng
Ở xứ ta thì câu đời là hên sui thôi mà (copy Son bọ) còn lâu mới sai

thanhden

Xe hơi
Website
www.sgnhosting.com
lỗi xe thì cũng xác suất thôi, xe em lấy đợt đầu, giờ vẫn phe phé, chỉ châm xăng thay nhớt thôi

haiphong

Xe hơi
Các cụ nhà mình thường có câu tiên trách kỷ, hậu trách nhân......, trước tiên trách mình trước cái đã xem mình đã chăm em nó chưa đã. Chăm sóc đúng kỳ hạn đúng quy trình đều chuẩn. Em cũng giới thiệi ông anh trai mua GLK 1năm nay rồi có gì đâu
@cụ civic 18AT: lốp không nhất thiết phải mua của hãng, đắt, thứ 2 thợ ở hãng không chắc đã là chuẩn, toàn chữa theo cảm giác của khách cho nên không cẩn thận lại lợn lành thành lợn quèđấy. Có thể 1 tiếng lạ vốn có ở xe nhưng cụ không để ý, 1 ngày đẹp giời nào đấy cụ tự dưng nhận thấy thế là lôi ra hãng sửa chữa, bắt bệnh. thợ hãng vãi mồ hôi xxx, không biết là gì phán tùm lum..... cuối cùng nó chẳng có bệnh gì cả. Vụ này cụ namanhMC biết rõ nhất cụ nhể.
@cụ ne xút: Xe em cũng C200 2009 dưng mà điều hòa toàn phải để 23,24oC thoai vì để thấp hơn là rét, trong xe lúc nào cũng phải có cái chăn bông he he. túm lại cụ bảo bạn cụ phải thổi lộc gió điều hòa liên tục, khoảng 30, 40 000km thì vứt mệ nó cái lọc đi thay lọc khác. Vì VN hơi bị bẩn các cụ ạ. Xe em tuyền làm thế,vừa rồi mới chạy 20000 tháy lọc bẩn thổi mãi không được, bèn vứt đi mua cái mới thay vào thấy air fresh hẳn.:D
cái lọc gió thay mất bao nhiêu vậy cụ ;)

vokimphong

Xe đạp
Em nghĩ bác gặp phải con xe có lỗi rồi. Vietnam ta lắp ráp xe chủ yếu bằng cơm là chính kể cả MB nên xác xuất lỗi nhiều hơn xe nhập từ Đức hay Mỹ là điều hiển nhiên. Em lấy con GLK lô đầu vào giữa tháng 6-2009, và ngay đầu tháng 7 đã đi Xuyên Việt đến tận Cà Mau khoảng 3,800km. Đến nay đi được gần 28,000km nhưng xe không hề có vấn đề gì, ngoại trừ có một dạo hay có mùi trứng thối làm mình cứ nghĩ dc lái xe lâu không giặt tất. Ngại mãi không dám hỏi, nhưng sau đành hỏi khéo thì hóa ra tại xe mình thối chân chứ không phải lái xe. Chú GLK này nói chung đi rất ổn và phụ nữ đi rất hợp. Bà xã có bằng lái xe từ 2005 nhưng không chịu lái bao giờ, Nhưng từ ngày cưới em GLK thì rất thích lái vì tầm quan sát tốt mà tay lái khi đi chậm rất nhẹ, nhưng khi đi nhanh lại đầm. Phàn nàn duy nhất là hàng ghế sau hơi bí chân giá như ghế sau cách ghế trước khoảng 5cm nữa và xe cao thểm 5cm nữa thì đẹp hết chỗ chê.
Chỉ có một điều là khi đi được khoảng 15,000km mình vào An Du đề nghị nó đảo lốp, nhưng bọn An Du từ chối với lí do cân bằng động của xe chuẩn nên không cần. Đi được 22,000km phát hiện mé lốp phía ngoài hai bên đều có rất nhiều vết bở nên bảo lái xe ra Trần Quang Khải đảo lốp mất có mấy chục. Mấy thằng trong hãng chăc chỉ thích anh em mình thay lốp để kiếm lời thôi.
Mong bác sớm sửa được xe.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

noithatdogo.com

Xe máy
Ức cái hỏng gì nó vẫn bảo hành vẫn sửa nhưng sửa không được nó bảo phải thay thay lại phải chờ, hờ hờ phải có cái nữa dự phòng mới không bực được

chiendote

Xe đạp
tình hình là nếu các bác ko muốn đợi bảo hành thì lúc mua xe làm ơn mua thêm 1 em nữa giống hệt là ổn thôi mà
Em này lỗi cái gì cứ vặt tạm thay sang rồi 1 em luôn nằm đợi bảo hành có phải là đơn giản hơn ko......*-:)

dung_taybien

Xe tăng
Thì ra chiếc GLK bị khói này là của bác. Trong giới thợ thuyền e cũng đc nghe nhiều lời giả thích về bệnh xe của bác, thật sự mà nói thì với một hãng xe tên tuổi như Mer thì cũng nên có những động thái tích cực hơn trong việc này, việc bảo hành vật tư là chuyện đương nhiên thì ko nói làm gì nhưng với những xe bị lỗi này hãng nên thu hồi và đền cho khác hàng 1 xe mới thì hay hơn

ptd74

Xe tải
Bên em cũng có một con GLK mua tháng 12.2009. Đi được 2000km thì báo check dầu, vào hãng kiểm tra thì thấy hụt 2 lít so với tiêu chuẩn. không có dấu hiệu rò rỉ, không thấy ra khói. Hãng cho thay đổ lại dầu, niêm phong tất cả những chỗ có thể lấy dầu ra. Giờ chạy thêm được 2000km nữa lại báo, vào hãng lại thấy hụt 2.5l. Giờ hãng cũng đang bó tay, chờ ý kiến chính thức ở trên để xử lý.
Còn bảo hành bắt đổi máy mới cụ ợ

ptd74

Xe tải
Trước hết, em cảm ơn các bác đã có những chia sẻ cũng như đóng góp với topic xe GLK của em. Sau đây, em báo cáo các bác kết quả xe em sau khi được bảo hành khắc phục các lỗi như sau:
- Về nứt lốp xe: cái này nhà máy nói là không bảo hành, em đã làm việc lại với xưởng bảo hành và xưởng đồng ý gửi lốp vào nhà máy MBV để đánh giá lại. Em hy vọng là có được đánh giá chính xác, công bằng về lỗi để đảm quyền lợi cho khách hàng. Em sẽ có báo cáo sau khi có thông tin từ đại lý. Em đã phải thay 01 quả lốp với tổng thiệt hại là 8,870,000 VNđ, kết luận: XÓT QUÁ!
- Về vụ khói xe: Hôm qua em đưa xe qua thì bên xưởng dịch vụ thay thêm 01 van tách dầu nữa ở động cơ bên phải. Em hy vọng, sau lần này có thể giải quyết triệt để khói. Tổng kết lại: van tách dầu bên trái thay hai lần, van tách dầu bên phải thay 1 lần.
- Về ro tuyn giảm xóc: Hôm qua đã thay nhưng em đi vẫn thấy kêu lục cục khi vào chỗ xóc như trước. Có bác nào tư vấn thêm về vụ kêu này giúp em với nhé.
Bác phải thắp hương cho hết bệnh thôi , khổ mấy lỗi lặt vặt đi ức chế lắm .:-??