[Funland] Lỗi sai làn đường 5

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
K phạt được lỗi sai làn vì vạch đứt cụ nhé, nếu vạch liền thì chuẩn sai làn.
Ở HN hiện em chỉ biết mỗi đi vào làn BRT là lỗi sai làn thật, còn chỗ nào khác có thể bị lỗi sai làn thì em chưa biết.
Em đọc qua thì mấy cụ ở đầu phân tích là nó biển R415 gộp các loại phương tiện nói chung chứ k phải là biển phân làn cho từng loại phương tiện như oto con hay de tải.

Chu An

Xe điện
Em dính 1 lần, trên xe đầy ắp hàng. Chú xxx ngó vào hỏi "anh chở gì thế?" đành phét "tôi đang xây nhà cho cháu". Anh ku xin thẳng luôn "em xin bác 200k uống nước". Đành đưa vì trên xe có 1 số đồ tế nhị. Còn vài lần do lơ đễnh đỗ ở làn rẽ trái nhưng lại đi thẳng thì toàn xin đc. Nhã nhặn 1 chút là họ cũng ok để mình đi thôi.

Nmm1309

Xe máy
Cụ cho tí chấm phẩy.
Não cháu bé...không luận đc.
5l học phí....lại 5tr tiền sai làn..????
Hjx em mới bị vịn sáng nay xong h mới về đọc bài của bác, em mất 5l học phí rồi , cac anh y cũng bắt rồi báo em 5tr tiền sai làn. E bảo thôi e gọi điện , rồi các bác ý bảo cho ít tiền uống nc , e nghĩ nhờ không cũng ngại nên móc ra cho luôn 5l ạ

7663A18

Xe tăng
Tiện các cụ cho em hỏi biển trên giá long môn cầu Vĩnh Tuy có sai không ạ?
Em thấy các cụ các mợ chuyển làn tứ tung. Em thì rén, chỉ đi làn ngoài cùng có hình xe con.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt làm video mà cứ xin lỗi áo vàng luôn mồm.
Nhớ năm xưa, em có giỗ, từ nhà sang Long Biên lấy ít thịt dê đi Võ Chí Công cũng bị vẫy, cũng không để ý cái biển như này, xuống bảo tôi sai đâu thì lập biên bản nhanh tôi còn đi, hỏi lằng nhằng lung tung nhà đâu làm đâu đi đâu vội thế, thái độ rất tôi đòi rác rưởi, em cáu tiết quát nhặng lên, thế là mời em đi vội
Chả hiểu gì, về phải search :D

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Phạt hay ko là quyền của a. Mời chú đi.

Em cũng được các chú gọi vào 2 lần, nói chuyện tí rồi lại cho đi.
Sau thì em cứ làn trái ngoài cùng em đi, đỡ mất thời gian :)

sakai_yo

Xe lăn
Em cũng được các chú gọi vào 2 lần, nói chuyện tí rồi lại cho đi.
Sau thì em cứ làn trái ngoài cùng em đi, đỡ mất thời gian :)
Vâng, e cũng tự tin cãi được nhưng để tránh mất time em cũng cứ đi làn bên trái như cụ.

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Em mới bay mất 1 củ lỗi đường 5. Em cũng nghĩ là các XXX sẽ không dám lập bb. Nên em cứng mồm bảo anh cứ lập bb đi. Thế là ông ấy cầm bb viết luôn mấy dòng ở cuối vừa nói vừa doạ kiểu "thích thì làm luôn". Lúc đấy em hoảng nên xùy tiền luôn, chứ nhỡ dính bb thật thì ngu lắm.

Không biết đây có phải chiến thuật mới của XXX không?

Vâng, e cũng tự tin cãi được nhưng để tránh mất time em cũng cứ đi làn bên trái như cụ.
Có lần các chú đi vòng ra sau xe em thấy có dán logo OF, quay lên bảo: Các anh otofun là giỏi cãi lắm đấy nhé... Em bảo: Thế anh thấy tôi cãi câu nào chưa? Anh cứ đúng luật anh làm, có gì tôi còn phổ biến cho anh em trên diễn đàn...

Thế là lại: Thôi anh đi đi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
E hỏi đồng chí người nhà bắt đường này thì họ sẵn sàng ghi biên bản, đúng lỗi sai làn đường. E cũng ko hiểu
Phét, có mà dám lập biên bản.
Cái lỗi này trên này nói mãi rồi.
E bị một lần từ cầu vĩnh tuy đi xuống bị vẫy vào, e ngồi trên xe hé kính ra các a ấy thông báo em đi sai làn.
Em hỏi lại cái biển nó ở đâu thì a ấy bảo nó ở phía dưới, e cũng chưa kịp nói gì thì a xxx hỏi e đi đâu (Vì xe em biển tỉnh) xong bảo nhắc nhở rồi cho em đi.
Vì e xác định một em quay lại xem cái biển nó như nào, hai em xem lại cam hành trình.

sonvg

Xe điện
Nó treo trên giá long môn, đúng kiểu biển phân làn rồi, mỗi vạch dưới đường là nét đứt thôi ạ. Nên các anh ấy giờ dùng biển đấy để doạ.
Vạch đứt thì vẫn dính chứ cụ nhỉ?

ConCuCauKinh

Xe buýt
Phét, có mà dám lập biên bản.
Cái lỗi này trên này nói mãi rồi.
E bị một lần từ cầu vĩnh tuy đi xuống bị vẫy vào, e ngồi trên xe hé kính ra các a ấy thông báo em đi sai làn.
Em hỏi lại cái biển nó ở đâu thì a ấy bảo nó ở phía dưới, e cũng chưa kịp nói gì thì a xxx hỏi e đi đâu (Vì xe em biển tỉnh) xong bảo nhắc nhở rồi cho em đi.
Vì e xác định một em quay lại xem cái biển nó như nào, hai em xem lại cam hành trình.
Cầu Vĩnh Tuy có biển trên giá long môn cả 2 đầu lên cầu cụ nhé.