[Funland] Lỗi sai làn đường 5

lang thang48

Xe buýt
Giải thích của cụ trên có vẻ cũng hợp lý. Tuy nhiên "loại xe" cũng đc gọi là "loại phương tiện"
Hầy nhức cái đầu.
Cái hình oto thực tế cuộc sống là cái xe gì cụ nhỉ.
Nó không phải là 9 cái còn lại thì nó là cái gì

tunglam28062009

Xe tăng
Em bị bắt ở đây, lớ ngớ chưa biết gì mất cái bánh mỳ to. Lên đây đọc mới biết.
Cụ ko sử dụng thần chú " tôi đang rất bận, các a lập biên bản cho tôi " à?😆
E tưởng từ năm ngoái các con giời thôi bắt lỗi sai làn đường 5 rồi chứ.

j23

Xe container
Thi thoảng em vọt lên đây thì lần nào cũng gặp, chứng tỏ vẫn bắt đều, nhiều bác tài toàn gãi đầu gãi tai với ngơ ngác lắm, đoạn này dân lạ đường thì ko cãi nhau được

Anphat Bds

Xe tải
cụ làm phóng sự thì làm cho có đầu đuôi; tiện kiếm luôn cái biên bản để ae luận cho ra ngô khoai 😁

thanhhieulc

Đi bộ
Dạ e ko biết, nên muốn nhanh nhanh đi luôn, tại nếu đúng biển báo đúng thì e sai, e chấp nhận, cùng e 2-3 xe bị vẫy lại hết bác ạ. Chắc lần sau e phải kiểm cái biên bản để xin chầu bia của mấy bác

Leanh65

Xe container
Dạ e ko biết, nên muốn nhanh nhanh đi luôn, tại nếu đúng biển báo đúng thì e sai, e chấp nhận, cùng e 2-3 xe bị vẫy lại hết bác ạ. Chắc lần sau e phải kiểm cái biên bản để xin chầu bia của mấy bác
Em bị vịn vào và em kiên quyết không chi bánh mỳ, gọi điện cho người thân và xin biên bản. Các anh ấy dọa dẫm các kiểu, kêu trừ anh gọi cho gđ, pgđ chứ trưởng pp thì đừng gọi mất công. Các anh ấy rung 2 lỗi sai làn và đi chậm hơn tốc độ tối thiểu. Bảo lỗi giam xe và thu bằng, rồi đi lại vài lần tốn kém, rồi xe mới thế này vào bãi bị nát với cả mất lốp. Tính hộ em thiệt hại các kiểu 40 củ, cưa đôi 20 củ, em bảo em chưa cướp được tiền, viết bb đi. Các anh ấy viết với lỗi 3 tr đồng cho 2 lỗi sai làn 2,5 tr với lỗi đi chậm 500k. Em không chấp nhận lỗi đi chậm và không ký, các anh ấy dọa cho xe cẩu đi. Em bảo cứ cẩu đi và chụp ảnh anh đại úy xử lý thì 2 anh kia chạy vào can và bảo ai lại để cb lập bb thế này. Quay ra xin mấy đồng uống nước. Em cho 400 3 anh và đi mặc các anh nhăn nhó chia kiểu gì, bảo anh chỉ có mỗi 2 tờ 200k. Năm 2014 ạ.

Ngo Rung

Xe lăn
Dạo này trên các nhóm ở FB nói nhiều về việc biển gộp làn R415 ( cả trong Nam và ngoài Bắc ), XXX thì cứ có xe nào đi vào làn mà xxx cho là sai và dừng xe có Bác được đi và có Bác bị mất cái bánh mỳ ( trong đó có cả Vợ thằng Bạn Em nó đưa chồng đi khám về qua đây cũng bị thịt mất cái bánh mỳ to) Vậy bản chất ở đây là vần đề gì ??? sai ở đâu ??? xxx có biết sai hay không mà bao năm nay vẫn có kiểu chặn xe như thế này.

1. Biến cắm ở đường 5 ( Đoạn đi qua Hà Nội ) View attachment 5626207
2. Biển trong quy chuẩn 41: 2019 có hiệu lực từ 1.7.2020

View attachment 5626187
3. Và hôm nay Em thử phát xem Các Anh ấy xử Em thế nào, Các Anh ấy dừng xe Em xong thấy Em bật máy quay thì dở ngay giọng dừng xe để nhắc nhở
Các Bác cùng thảo luận xem XXX sai hay bên cắm biển sai.
Em hiểu là nó thuộc nhóm biển 415, tức là phải theo. Còn cụ thể loại phương tiện nào ở các làn nào là theo hình vẽ thực tế.
Còn có những ngoại lệ có thể theo từng thời điểm, từng vị trí lưu thông mà có thể ko tuân theo. Em trích tạm một tí: " Lưu ý,

- Biển không áp dụng với các xe chuyển làn để ra vào cổng nhà hoặc ngõ, ngách, hẻm hoặc lối ra vào cơ quan, đơn vị hoặc dừng, đỗ bên đường. Khi chuyển làn, lái xe phải căn cứ vào vạch sơn thực tế trên đường để chuyển làn cho phù hợp giữa các làn được phép lưu thông.

- Khi đến gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn. Việc chuyển làn phải thực hiện theo đúng các quy định.

Căn cứ vào các quy định nêu trên, có thể thấy, biển R.415 chỉ ra các loại phương tiện được phép lưu thông trên từng làn đường. Tức là, biển gộp làn R.415 có ý nghĩa phân làn đường, các phương tiện phải đi đúng làn đường như trên biển.

Trường hợp đi không đúng làn đường mà không thuộc các trường hợp được phép sẽ bị phạt lỗi đi sai làn đường."
Trường hợp như cụ chủ chỉ có thể cãi là tao vừa rẽ từ Thạch Bàn ra...bla...blo.
Còn xxx ko muốn dây chẳng qua ko muốn lằng nhằng thôi.
Cần theo gốc quy chuẩn biển vuông nền xanh là gì? Từ đấy mới đến các trường hợp nhỏ hơn 415....415a...b...c... Đại loại thế :D

tunglam28062009

Xe tăng
Thi thoảng em vọt lên đây thì lần nào cũng gặp, chứng tỏ vẫn bắt đều, nhiều bác tài toàn gãi đầu gãi tai với ngơ ngác lắm, đoạn này dân lạ đường thì ko cãi nhau được
Trc E bị vẫy vào 4 lần. Lần 1 còn hăng, cãi ác liệt với cno. Từ lần 2 mệt ko muốn nói j nữa. Xuất trình giấy tờ xin biên bản.
Mà nhắc chuyện xin biên bản lại thấy buồn cười. M đòi lập biên bản thì cno quay sang hỏi làm nghề j? nhà ở đâu? Quen biết ai à? ... Tsb đang xử lý giao thông lại chuyển sang tâm sự chia sẻ cs.

truongvnss82

Xe buýt
Các cụ chả cần phải hiểu quá về biển này hay làn đường 5 làm gì. Cứ xxx mà dừng cũng không phải giải thích hay tranh luận gì cho mệt người. Nếu trên đường 5 đoạn HN mà báo lỗi sai làn thì chỉ cần bảo xxx 1 câu thôi: "Em cứ lập cho anh cái biên bản sai làn để anh đi nộp cho nhanh".
Mỗi thế là xong.
Sao csgt lại sợ lập biên bản hả cụ em chưa hiểu lắm

MaiQueMHD

Xe hơi
Dạo này trên các nhóm ở FB nói nhiều về việc biển gộp làn R415 ( cả trong Nam và ngoài Bắc ), XXX thì cứ có xe nào đi vào làn mà xxx cho là sai và dừng xe có Bác được đi và có Bác bị mất cái bánh mỳ ( trong đó có cả Vợ thằng Bạn Em nó đưa chồng đi khám về qua đây cũng bị thịt mất cái bánh mỳ to) Vậy bản chất ở đây là vần đề gì ??? sai ở đâu ??? xxx có biết sai hay không mà bao năm nay vẫn có kiểu chặn xe như thế này.

1. Biến cắm ở đường 5 ( Đoạn đi qua Hà Nội ) View attachment 5626207
2. Biển trong quy chuẩn 41: 2019 có hiệu lực từ 1.7.2020

View attachment 5626187
3. Và hôm nay Em thử phát xem Các Anh ấy xử Em thế nào, Các Anh ấy dừng xe Em xong thấy Em bật máy quay thì dở ngay giọng dừng xe để nhắc nhở
Các Bác cùng thảo luận xem XXX sai hay bên cắm biển sai.

1) bác cho em hỏi , tức la cái biển đang cắm trên đường là hết hạn , hết hiệu lực , và KO có trong quy chuẩn , cần cắm biển mới theo quy chuẩn đúng ko ạ ?

2) nếu cắm biển theo quy chuẩn , mà oto đi vào làn sát trong cùng bên phải , tức là làn xe máy , thì phạt bao tiền ạ ?

Nmm1309

Xe máy
Hjx em mới bị vịn sáng nay xong h mới về đọc bài của bác em mất 5l học phí rồi cũng bắt 5tr tiền sai làn e bảo thôi e gọi điện rồi các bác ý bảo cho ít tiền uống nc e nghĩ nhờ không cũng ngại nên móc ra cho luôn

Ni No Kuni 2

Xe điện
Trc E bị vẫy vào 4 lần. Lần 1 còn hăng, cãi ác liệt với cno. Từ lần 2 mệt ko muốn nói j nữa. Xuất trình giấy tờ xin biên bản.
Mà nhắc chuyện xin biên bản lại thấy buồn cười. M đòi lập biên bản thì cno quay sang hỏi làm nghề j? nhà ở đâu? Quen biết ai à? ... Tsb đang xử lý giao thông lại chuyển sang tâm sự chia sẻ cs.
Cụ xin bb chúng nó chả sợ. Trc có lần em xin bb mà các xx gần như ra xin luôn bảo thôi anh đừng lấy bb, để tiền đưa ae uống nc. Em nhất quuết ko chịu, cầm bằng đc bb em mới chịu =))

lang thang48

Xe buýt
Hjx em mới bị vịn sáng nay xong h mới về đọc bài của bác em mất 5l học phí rồi cũng bắt 5tr tiền sai làn e bảo thôi e gọi điện rồi các bác ý bảo cho ít tiền uống nc e nghĩ nhờ không cũng ngại nên móc ra cho luôn
Cụ cho tí chấm phẩy.
Não cháu bé...không luận đc.
5l học phí....lại 5tr tiền sai làn..????

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nào chốt cho em cái cho em dễ hiểu là biển ở đường 5 xe con đi vào làn giữa k bị phạt vì sao với

sakai_yo

Xe lăn
Cụ nào chốt cho em cái cho em dễ hiểu là biển ở đường 5 xe con đi vào làn giữa k bị phạt vì sao với
K phạt được lỗi sai làn vì vạch đứt cụ nhé, nếu vạch liền thì chuẩn sai làn.
Ở HN hiện em chỉ biết mỗi đi vào làn BRT là lỗi sai làn thật, còn chỗ nào khác có thể bị lỗi sai làn thì em chưa biết.

chánvcd

Xe buýt
E bị bắt ở đây 1 lần rồi thực sự rất cay
Mất 300k nghĩ lại ngu quá

tunglam28062009

Xe tăng
em chốt cho cụ nhé:
Biển phân làn đó vẽ sai, không tồn tại trong hệ thống quy chuẩn ạ.
Cái biển ko đúng bao năm bên gtcc ko bỏ đi. Tạo đk cho bọn s.h.i.t kiếm tiền những ai ko biết, non gan. Lẽ ra 1 trong những nhiệm vụ chúng nó là hướng dẫn tham gia giao thông thì thành gài bẫy người đi đường để ăn tiền.