[Thảo luận] Lỗi rẽ phải tại điểm đèn đỏ được rẽ phải.....

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Vâng ! e cũng nghĩ là cụ chủ sai hay sao ý ( ý kiến cá nhân ợ )
- cái làn bên trái là đi thẳng, nếu có đèn đỏ thì là đã là cấm đi lên rùi mà !
đã cấm đi lên thì làm sao mà rẽ trái được ạ !
- cụ nào có ý kiến chuẩn hơn thì cho a e biết với ạ ! e cũng băn khoăn cái của nợ này ạ !
làm éo gì đc rẽ trái

hilo

Xe buýt
Thế nếu đèn xanh thì được rẽ thoải mái phỏng các cụ, ko cần phải đi vào ô mắt võng?

Tribute

Xe container
Ko có quy định nào bắt buộc phải đi vào cái chỗ mắt võng đó mới được rẽ. Đèn đỏ chỗ đó lắp bên phải nên có hiệu lực trên mọi làn đường, khi đã có biển phụ cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì làn nào cũng được rẽ tất (vì ko có vạch 1.18 phân chia làn theo hướng đi). Như chỗ Cửa Nam - Lê Duẩn em rẽ tuốt, miễn làn nào ko bị xe dừng chờ đèn cản lối. Xxx đứng đó đôi khi còn vẫy xe phía trước dẹp ra cho em đi nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Nganha75

Xe buýt
Nói về luật:
nếu không có mũi tên phân làn theo hướng đi thì đang ở làn nào cũng rẽ phải được.
Nhưng nếu có mũi tên phân làn theo hướng đi thì mới phải di chuyển sang làn có mũi tên cho rẽ mới đúng luật.
Cái gạch chéo trên làn đường kia có ý nghĩa là không dừng đỗ trên làn đó.

Đang nói về luật thì các cụ đừng lôi văn hoá vào làm gì.

LuckyCar

Xe container
Nghe mô tả của cụ chủ thì cụ chủ không sai cái gì hết, báo lỗi của xxx càng vớ vẩn.

dungthutrang

Xe hơi
Ô tô thì chỉ có thể rẽ phải ở đường này. Đèn đỏ ở đây chỉ phục vụ cho xe máy đi lên cầu Long Biên. Ở đây cũng chẳng có biển 411 hay mũi tên chỉ hướng gì cả. Chốt lại là các anh ấy muốn chăn gà kiếm cơm thôi chứ ở đây ai cứng là phải cho đi hết.

hgb

Xe container
Chào các cụ,
Sáng nay em đi đường từ Hàng Đậu ra đường Trần Nhật Duật thì bị xxx thổi vì lý do rẽ phải khi đèn đỏ mặc dù tại ngã tư này có biển đèn đỏ được rẽ phải. Tình huống cụ thể như sau.
Ở cuối đường Hàng Đậu được chia làm 02 làn. Một làn bên phải là làn rẽ phải và được "kẻ võng" kiểu cấm dừng cấm đỗ. Làn bên trái không kẻ gì.
Em đang lưu thông ở làn bên trái và rẽ phải khi đang đèn đỏ thì chú xxx trẻ tuổi vẫy vào và chỉ lỗi là cho em là rẽ phải khi đang đèn đỏ.
Em có nói với đồng chí xxx trẻ tuổi là điểm này đèn đỏ được rẽ phải thì chú ấy bảo anh chỉ được rẽ phải ở làn bên phải. Em tranh cãi là Làn bên phải là làn bắt buộc phải rẽ phải không được dừng đỗ trên làn đó còn làn bên trái là có thể rẽ phải nếu không có phương tiện đi thằng chắn đường phía trước. Em đang tranh cãi thì đồng chí xxx già gọi bộ đàm bảo chú trẻ kiểm tra giấy tờ. rồi sau đó đồng chí xxx già cũng bảo lỗi như thế và em cũng tranh cãi như thế. Một lúc sau thì chú xxx già hỏi nhà ở đâu làm gì. Em bảo nhà ở ngay Trần Nhật Duật này và làm ở cơ quan abc xong thì chú ấy cho đi và bảo lần sau rẽ đúng làn.
Em rất....tâm tư vì không biết thực sự là mình đúng hay sai. Các bác giúp giùm em.
P/S: Ngã tư này chỉ cho xe máy đi thẳng lên cầu Long Biên và các phương tiện khác rẽ phải. không được rẽ trái.
Vì lý cụ sai hoàn toàn. Vì làn đó có vạch dừng khi đèn đỏ nên cụ phải dừng khi đèn đỏ. Còn làn kẻ võng kia ko có vạch dừng khi đèn đỏ thì cụ dc đi khi đèn đỏ, kể cả khi ko có biển cho rẽ phải thì cụ cũng dc đi.

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
E thấy cụ chủ chả sai gì, chỉ chưa chuẩn về VHGT thôi. Vì đoạn Hàng Đậu ra chẳng có biển phân làn hay chỉ hướng đi + mũi tên gì cả.
Tại sao lại chưa chuẩn về VHGT hả cụ?
Xe đi làn đấy, không vướng ai, không còi bắt ai dẹp vào để rẽ, không cắt mặt xe nào, rẽ luôn còn tạo thông thoáng cho đường chi các xe máy có chỗ đứng chờ lên cầu Long biên.

Vậy cụ nói xem cái tác động của chưa chuẩn VHGT ở đây nó ntn ?

Tuanlq

Xe buýt
em phải để ý chỗ này mới được.

Tuanlq

Xe buýt
Đoạn này XXX và 141 làm triệt để lắm. Tối bắt kinh luôn.

Kara_men

Xe buýt
Vì lý cụ sai hoàn toàn. Vì làn đó có vạch dừng khi đèn đỏ nên cụ phải dừng khi đèn đỏ. Còn làn kẻ võng kia ko có vạch dừng khi đèn đỏ thì cụ dc đi khi đèn đỏ, kể cả khi ko có biển cho rẽ phải thì cụ cũng dc đi.
Thế cái biển "đèn đỏ được phép rẽ phải" để làm cảnh hả cụ?

Khi có biển đó, đèn đỏ cụ chủ có thể rẽ phải ở bất kỳ làn nào nếu không có biển 411, vạch 1.18 quy định hướng đi trên làn đó. Giả dụ làn giữa có mũi tên đi thẳng (lên cầu Long Biên) mà cụ rẽ phải từ làn giữa thì ăn quả "không tuân thủ...vạch kẻ đường" thôi. Còn cái gọi là "vạch cấm dừng" kia chả có tác dụng phân làn.

pnew

Xe điện
Chào các cụ,
Sáng nay em đi đường từ Hàng Đậu ra đường Trần Nhật Duật thì bị xxx thổi vì lý do rẽ phải khi đèn đỏ mặc dù tại ngã tư này có biển đèn đỏ được rẽ phải. Tình huống cụ thể như sau.
Ở cuối đường Hàng Đậu được chia làm 02 làn. Một làn bên phải là làn rẽ phải và được "kẻ võng" kiểu cấm dừng cấm đỗ. Làn bên trái không kẻ gì.
Em đang lưu thông ở làn bên trái và rẽ phải khi đang đèn đỏ thì chú xxx trẻ tuổi vẫy vào và chỉ lỗi là cho em là rẽ phải khi đang đèn đỏ.
Em có nói với đồng chí xxx trẻ tuổi là điểm này đèn đỏ được rẽ phải thì chú ấy bảo anh chỉ được rẽ phải ở làn bên phải. Em tranh cãi là Làn bên phải là làn bắt buộc phải rẽ phải không được dừng đỗ trên làn đó còn làn bên trái là có thể rẽ phải nếu không có phương tiện đi thằng chắn đường phía trước. Em đang tranh cãi thì đồng chí xxx già gọi bộ đàm bảo chú trẻ kiểm tra giấy tờ. rồi sau đó đồng chí xxx già cũng bảo lỗi như thế và em cũng tranh cãi như thế. Một lúc sau thì chú xxx già hỏi nhà ở đâu làm gì. Em bảo nhà ở ngay Trần Nhật Duật này và làm ở cơ quan abc xong thì chú ấy cho đi và bảo lần sau rẽ đúng làn.
Em rất....tâm tư vì không biết thực sự là mình đúng hay sai. Các bác giúp giùm em.
P/S: Ngã tư này chỉ cho xe máy đi thẳng lên cầu Long Biên và các phương tiện khác rẽ phải. không được rẽ trái.
Cụ đi đúng. xxx bắt láo. Có nhiều thớt đã nói về vấn để này cụ tìm đọc thêm.
Cụ chỉ phải bắt buộc đi vào làn sát bên phải khi có biển 411, vạch mũi tên hướng dẫn các làn còn lại chỉ được đi thẳng.

Chỉnh sửa cuối:

Mạnh kaka

Xe hơi
theo e thì cụ sai rùi ợ.rẽ phải cụ phải vào làn chứ.tức là bên phải có vạch kẻ ấy.dù sao chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi =))

xitruman

Xe tăng
Nói về luật:
nếu không có mũi tên phân làn theo hướng đi thì đang ở làn nào cũng rẽ phải được.
Nhưng nếu có mũi tên phân làn theo hướng đi thì mới phải di chuyển sang làn có mũi tên cho rẽ mới đúng luật.
Cái gạch chéo trên làn đường kia có ý nghĩa là không dừng đỗ trên làn đó.

Đang nói về luật thì các cụ đừng lôi văn hoá vào làm gì.
Em cũng nghĩ như cụ. Đang thảo luận về mặt qui định của luật pháp, các cụ cứ lôi văn hóa vào làm phức tạp tình hình ra.
Còn cá nhân em thì cụ chủ đi thế về luật chả có gì sai cả.
- Đèn đỏ được phép rẽ phải, chứ có qui định là đèn đỏ chỉ được rẽ phải tại làn đường có vẽ vạch mắt võng đâu.
- Và chả nhẽ trong trường hợp có biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ, nhưng đường không kẻ vạch mắt võng thì cũng không được đi phỏng?

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Thế cái biển "đèn đỏ được phép rẽ phải" để làm cảnh hả cụ?

Khi có biển đó, đèn đỏ cụ chủ có thể rẽ phải ở bất kỳ làn nào nếu không có biển 411, vạch 1.18 quy định hướng đi trên làn đó. Giả dụ làn giữa có mũi tên đi thẳng (lên cầu Long Biên) mà cụ rẽ phải từ làn giữa thì ăn quả "không tuân thủ...vạch kẻ đường" thôi. Còn cái gọi là "vạch cấm dừng" kia chả có tác dụng phân làn.
Cụ nói đúng rồi. Đoạn đường này không có 411 và 1.18 nào cả. Đây là đoạn đường chỉ có 2 làn, một làn dành cho chiều của chủ thớt, một làn dành cho chiều ngược lại. Đến gần nơi giao nhau có một phần đường sát bên phải cấm dừng (phần được kẻ vạch mắt võng).
Với báo hiệu đèn đỏ được rẽ phải thì đi chỗ nào cũng rẽ phải được. Chí khác là nếu đi vào phần không có vạch mắt võng có thể phải dừng lại chờ sau cac xe 2b đang dừng đèn đỏ thôi.

Mr. Keen

Xe buýt
Ko có quy định nào bắt buộc phải đi vào cái chỗ mắt võng đó mới được rẽ. Đèn đỏ chỗ đó lắp bên phải nên có hiệu lực trên mọi làn đường, khi đã có biển phụ cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì làn nào cũng được rẽ tất (vì ko có vạch 1.18 phân chia làn theo hướng đi). Như chỗ Cửa Nam - Lê Duẩn em rẽ tuốt, miễn làn nào ko bị xe dừng chờ đèn cản lối. Xxx đứng đó đôi khi còn vẫy xe phía trước dẹp ra cho em đi nữa.
Một phần chắc các chú ấy thấy mợ xinh hihi :) . Đùa 1 tý, nhưng thấy mợ nói có lý

BongTim

[Tịch thu bằng lái]
cụ phải phang vào cái vạch đấy rồi mới rẽ đc

Mr. Keen

Xe buýt
Tui hơi ngại ý kiến của cụ . Ko có biển được phép rẽ phải mà vụ rẽ lúc đèn đỏ thì hơi đuối lý đấy ạ