[Funland] Lợi nhuận khủng không ?: Doang thu 39, lãi gần 20

Goatemala

Xe hơi
Bác chỉ ra em hạ nhục cá nhân ai, để cho ae ngỡ ngàng một phen xem nào :)) :)) :)) :)) :)) :))
Thôi khỏi cụ ạ, cụ nói vào ai thì người đó chịu,
Em lỡ chỉ lầm vào mợ nào , Cụ trầm trồ nằng nặc đòi cưới về, em tội to lắm ạ :))

teeliciouz

Xe đạp
Đọc xong mới thấy nhiều ông dân trí thấp thật, ngôì đọc cái tiêu đề xong không hiểu cấu thành doanh thu lợi nhuận thế nào mà hô hào lên cướp đất này nọ nên thế. Đến là chán.

onlinefisher

Xe điện

MerB

Xe điện
Cụ về Phủ Ní chỗ khu Riversilk City hỏi dân ở đó được đền bù bao nhiêu, giờ cđt bán bao nhiêu
Trước khi đền bù đang giao dịch bao nhiêu thì cdt đền bù theo giá đó hoặc hơn là hợp lý chứ cụ nhỉ. Lại đòi được đền bù bằng giá họ bán ra thì khôn quá.

vumanhkien

Xe buýt
Tôi đang có 3 sào đất ở quê, nhờ cụ chỉ cách làm thế nào để bán được với giá 20tr/m2 với ?
Cụ dồn đổi gộp vào xong làm khu đô thị mini để bán với giá mong muốn ạ. :))

cadan

Xe container
Nói thời hay lắm, ĐẠO LÝ lắm,
Mà những thằng hay nói ĐẠO LÝ thường... =)) =)) =))
Bờ dồ kg biết đánh vần à, đọc lại đi, CDM nào đấy nha, chưa rì đã vội vơ vào :P :P :P :P :P :P :P
Chẳng có gì đạo lý ở đây cả,
Mà đang viết về việc đút lót, mua bán chính sách có ảnh hưởng đến mọi người hay không thôi!
Còn những thằng KHÔNG hay nói ĐẠO LÝ thì thường...

...tha hồ không thèm theo đạo lý nào cả!
(đến mồm mình còn không trói buộc được hành vi /tư duy của mình thì có gì trói buộc được?)

các cụ nhỉ =))

Thông cảm, em đọc cái câu in nghiêng kia nhiều lắm í, cũ rích lắm í, thường do 1 số nhân vật nhắc đi nhắc lại nên đành dùng chiêu của Mộ Dung Phục - gậy ông đập lưng ông 1 lần, ngại lắm í.

cadan

Xe container
Mà, tự dưng nghe cái câu sáo rỗng kia xong, nếu chịu khó giở lại các bài phỏng vấn 2 năm gần đây của ai-đồ nhà cac cụ pro-Vinh, hình như hàm lượng ĐẠO LÝ hơi bị dồi dào

Vậy anh em trên Ô-Ép nên hiểu dư lào ?

Còn những thằng KHÔNG hay nói ĐẠO LÝ thì thường...

...tha hồ không thèm theo đạo lý nào cả!
(đến mồm mình còn không trói buộc được hành vi /tư duy của mình thì có gì trói buộc được?)

các cụ nhỉ =))

Thông cảm, em đọc cái câu in nghiêng kia nhiều lắm í, cũ rích lắm í, thường do 1 số nhân vật nhắc đi nhắc lại nên đành dùng chiêu của Mộ Dung Phục - gậy ông đập lưng ông 1 lần, ngại lắm í.

mr.wine

Xe tăng
Các cụ toàn mở miệng ra là nói Vin cướp đất bán giá cao. Cơ mà em hỏi thế này: Nó cướp thế mà số người kêu nó lại rất ít. Mẹ em được ông bà ngoại cho thừa kế 1 miếng đất con con trong ngõ ở Minh Khai. Nếu trước mà bán đi thì chả có giá trị gì mấy, thành ra nhà em ở chỗ khác còn mảnh đất ấy để không. Nhưng bọn Vin nó đi giải phóng mặt bằng, làm dự án đường trên cao, nó trả khá tốt. Thế là nhà em vui vẻ hỉ hả nhận tiền của nó để cho nó đất.

Em nghĩ nói như kiểu các cụ thì cũng đúng, nhưng mà đúng cái kiểu chủ nghĩa Mác bảo rằng giai cấp TB đi bóc lột người làm thuê ấy. Thì đúng là bóc lột, vì người làm thuê phải tạo ra 10 đồng thì ông chủ mới trả lại cho 2 đồng, còn 8 đồng ông chủ hưởng (và để trừ chi phí), nhưng nếu không chịu bị bóc lột, không chịu để cho ông chủ nắm giữ 8 đồng thì đến cái 2 đồng ấy cũng éo bao giờ có được.

Ví dụ của cụ nghe như bip.
Mấy thằng kỹ sư phần mềm của Mỹ sang Việt Nam thi đấu boxing với mấy bác chuyên nghiệp Việt Nam. Đấu xong lại bảo VN là số 1 boxing.

vumanhkien

Xe buýt
Trước khi đền bù đang giao dịch bao nhiêu thì cdt đền bù theo giá đó hoặc hơn là hợp lý chứ cụ nhỉ. Lại đòi được đền bù bằng giá họ bán ra thì khôn quá.
Cứ mạnh dạn phát giá 15 củ cụ nhờ.
Vầng. Nếu làm được thế thì cứ mạnh dạn phát thôi cụ ạ, rồi từ từ sẽ lên được 30m/m2.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đang tích lũy tư bản sắp lên CNXH zồi

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thẳng thắn và công khai nhé:

Cũng tại buổi thảo luận sáng 27.5, đại biểu Đinh Duy Vượt cho biết cử tri mong muốn các trụ sở cũ của các cơ quan khi di dời sẽ biến thành vườn hoa, công viên, công trình công cộng, chứ không phải là các tòa chung cư.

"Cử tri kỳ vọng các trụ sở cũ sẽ trở thành vườn hoa, công viên chứ không phải nhìn thấy các tòa chung cư cao chọc trời của đại gia A, đại gia B trên mảnh đất đó trơ trơ như thách thức cùng dư luận"

“Nhiều tỷ phú ôm nhiều đất vàng, đất kim cương tại các đô thị,
thậm chí là hàng nghìn ha đất tương lai là đô thị để chờ thời. Việc giao đất theo chỉ định đang diễn ra phổ biến. Cử tri hoài nghi có hay không lợi ích nhóm, sân trước sân sau, cùng cộng sinh giữa các quan chức có thực quyền, lợi dụng cơ chế chưa hoàn thiện, lợi dụng cơ chế chỉ định đầu tư dự án có sử dụng đất thay đấu giá”, đại biểu nêu.

Đại biểu cũng nhấn mạnh cơ chế “vừa đá bóng, vừa thổi còi” trong định giá đất, vừa đấu giá sử dụng đất cũng xảy ra trong quá trình cổ phần hóa.

“Nhiều nơi định giá đất rẻ như bèo".
ĐBQH như vậy là chưa thẳng thắn và công khai, lẽ ra phải nói rõ tên doanh nghiệp, tên công trình, tên lãnh đạo/cơ quan phê duyệt. Ngại gì nếu sự thật trong tay?

cadan

Xe container
ĐBQH như vậy là chưa thẳng thắn và công khai, lẽ ra phải nói rõ tên doanh nghiệp, tên công trình, tên lãnh đạo/cơ quan phê duyệt. Ngại gì nếu sự thật trong tay?
Em xin phép dùng chính một lập luận phổ biến trong cac thớt về chủ đầu tư này:

Chúng ta đã làm được đại biểu của nhân dân chưa mà chê/phê người DBQH nọ?

Thực ra, so với rât nhiều đại biểu chả nói câu nào, chả dám đụng tới quan chức hay doanh nghiệp nào... Thì lời lẽ của ông DBQH kia đã có phần khiến những người nộp thuế nuôi vị trí của họ cảm thấy an ủi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép dùng chính một lập luận phổ biến trong cac thớt về chủ đầu tư này:

Chúng ta đã làm được đại biểu của nhân dân chưa mà chê/phê người DBQH nọ?

Thực ra, so với rât nhiều đại biểu chả nói câu nào, chả dám đụng tới quan chức hay doanh nghiệp nào... Thì lời lẽ của ông DBQH kia đã có phần khiến những người nộp thuế nuôi vị trí của họ cảm thấy an ủi.
Đúng chức trách của ĐBQH thì là đại diện cử tri yêu cầu chính phủ trả lời các thắc mắc, quan ngại. ĐBQH phát biểu kiểu còm, không chất vấn cụ thể nên em nhận xét như vậy với tư cách cử tri. Ai cảm thấy an ủi thì cứ việc :D

oto_new

Xe tải
Giá trên trời như thế ko lãi mới khó tin. Hơn nữa toàn đất rả rẻ xây bán giá trên trời