[Funland] Lợi nhuận khủng không ?: Doang thu 39, lãi gần 20

ha_td

Xe tải
Hãy một lần sống thật với lòng mình, đừng ngụy quân tử mấy bác nha.

Nếu là chủ doanh nghiệp, có ai kg thèm khát đc như nó ????

Còm này em mượn của bác tranminhhoa.

Chỉ là mấy cái nick ảo trên mạng còn kg dám sống thật với lòng mình thì há chả hèn lắm sao mấy bác nhỉ ???
=>> Hãy một lần sống thật với lòng mình, đừng ngụy quân tử mấy bác nha.

Em xung phong trước: em cũng có doanh nghiệp riêng, cũng thèm khát đc như nó lắm, nhưng thoy mình biết mình là ai nên chả bgiờ cay cú làm rì, kg như mấy CDM nào đấy chỉ biết tìm vui bằng cách lên mạng làm ahbp auto chê bai, chửi vung tí mẹt, bới bèo ra bọ, vạch lá tìm sâu... để tự nâng tầm bản thân, từ đó tự an ủi cho những thất bại của cuộc đời mình.... bla bla...

Nói trước với mấy bác có bản năng chụp mũ *** nô, seeder bla bla...:

Ở thớt Bphone có mấy bác bảo em seeder Bphone, Quảng nô
https://www.otofun.net/threads/“cha-de”-bphone-“san-xuat-smartphone-la-su-menh-chu-khong-chi-vi-tien”.1510530/

Vẫn mấy ofer đấy ở thớt EVN lại bảo em là nhân viên EVN
https://www.otofun.net/threads/luc-chen-thi-chen-gap-doi-luc-nguoi-ta-tinh-tien-gap-doi-thi-chui-nguoi-ta-tang-gia.1492289/
Đám chụp mũ theo bản năng ấy chỉ đáng vứt sọt rác nha \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
em có động gì đến những thằng Vin nô đâu mà cụ chụp mũ em thế?

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Chỉ là mấy cái nick ảo trên mạng còn kg dám sống thật với lòng mình thì há chả hèn lắm sao mấy bác nhỉ ???

Em xung phong trước: em cũng có doanh nghiệp riêng, cũng thèm khát đc như nó lắm, nhưng thoy mình biết mình là ai nên chả bgiờ cay cú làm rì, kg như mấy CDM nào đấy chỉ biết tìm vui bằng cách lên mạng làm ahbp auto chê bai, chửi vung tí mẹt, bới bèo ra bọ, vạch lá tìm sâu... để tự nâng tầm bản thân, từ đó tự an ủi cho những thất bại của cuộc đời mình.... bla bla...

https://www.otofun.net/threads/“cha-de”-bphone-“san-xuat-smartphone-la-su-menh-chu-khong-chi-vi-tien”.1510530/

https://www.otofun.net/threads/luc-chen-thi-chen-gap-doi-luc-nguoi-ta-tinh-tien-gap-doi-thi-chui-nguoi-ta-tang-gia.1492289/
Đám chụp mũ theo bản năng ấy chỉ đáng vứt sọt rác nha \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Ờ thì lên mạng chả để chém gió, chê bai, bới bèo, kích động cho xả street thì làm cái gì hả cụ, sao mà phải nâng tầm bản thân với an ủi cuộc đời cơ chứ, mấy thứ đó có nuôi sống được mình đâu

dexom

Xe Cứu Trợ
Lợi nhuận nó chỉ để 5% thôi lấy đâu ra cao thế?

coolpix8700

Xe ngựa
...
Đừng vác lòng thèm muốn của mình đi ghép thành của người khác.
1 doanh nghiệp chẳng cần lớn lắm thò đầu ra là đã có 1 mớ chào mời.
Nhưng đủ tầm và dám nhận chắc có không nhiều.
Muốn chối cũng phải cực kỳ khéo léo.
"Chơi với vua như chơi với lửa" hoành tráng rất nhanh, nhưng cũng đùng 1 cái là thành con tốt thí.
Đừng bao giờ nghĩ đơn giản vào kiếm chút rồi rút được ra. Đó là việc chấp nhận trèo lên lưng hổ. Chỉ có giữ cho nó chạy thật nhanh mới thoát được khỏi bị nó xẻ thịt. Nhưng phi được đến đâu, hay chỉ là những phút mong manh kéo dài thời gian.
Chẳng bao giờ chắc được đã đủ to để không thể chết.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Lợi nhuận nó chỉ để 5% thôi lấy đâu ra cao thế?
Kinh doanh ở VN thì lợi nhuận 5% thì coi như không có lợi nhuận, chỉ được coi năm ấy không lỗ, dù tính trung bình vài năm chưa chắc đã hơn.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
em có động gì đến những thằng Vin nô đâu mà cụ chụp mũ em thế?
Khả năng đọc hiểu của bác đang gặp trục trặc à, em chụp mũ bác chỗ nào thế :P :P :P :P :P
Đừng vác lòng thèm muốn của mình đi ghép thành của người khác.
1 doanh nghiệp chẳng cần lớn lắm thò đầu ra là đã có 1 mớ chào mời.
Nhưng đủ tầm và dám nhận chắc có không nhiều.
Muốn chối cũng phải cực kỳ khéo léo.
"Chơi với vua như chơi với lửa" hoành tráng rất nhanh, nhưng cũng đùng 1 cái là thành con tốt thí.
Đừng bao giờ nghĩ đơn giản vào kiếm chút rồi rút được ra. Đó là việc chấp nhận trèo lên lưng hổ. Chỉ có giữ cho nó chạy thật nhanh mới thoát được khỏi bị nó xẻ thịt. Nhưng phi được đến đâu, hay chỉ là những phút mong manh kéo dài thời gian.
Chẳng bao giờ chắc được đã đủ to để không thể chết.
Ai có tật thời rục rịch giật mình thoy, em có ghép hay xếp hình rì đâu bác???
Có cái rì trên đời này kg kèm theo chữ ĐÁNH ĐỔI kg???
Và công việc của người làm chủ, người đứng đầu DN đgiản chỉ là RA QUYẾT ĐỊNH, may nhờ rủi chịu !!!!!!!!!!
Lắm thằng lo thân chưa xong nhưng cứ thích lo DN nọ, cty kia làm thế thì sập, chán mớ đời :)) :)) :)) :)) :))
Bác đọc cho kỹ: đừng NGỤY QUÂN TỬ cho khỏi thẹn với bản thân là đc \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Mr.Alo

Xe lăn

Cụ chắc được nhiều bổng lộc từ vin :))

coolpix8700

Xe ngựa
Và công việc của người làm chủ, người đứng đầu DN đgiản chỉ là RA QUYẾT ĐỊNH, may nhờ rủi chịu !!!!!!!!!!
Lắm thằng lo thân chưa xong nhưng cứ thích lo DN nọ, cty kia làm thế thì sập, chán mớ đời :)) :)) :)) :)) :))
Bác đọc cho kỹ: đừng NGỤY QUÂN TỬ cho khỏi thẹn với bản thân là đc \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Chưa đi làm chắc chưa chưa biết câu "hắt hơi là 4-5 ngân hàng mang xe đến cấp cứu!".
Khó của 1 ông làm DN ở VN là tránh để họ phải quan tâm đến như vậy.
Mà đừng vội kết luận mọi người vào đây bao đồng hay gato.
Chính sự phá hoại đang làm suy đồi đạo đức của những quan tham và làm ảnh hưởng rất lớn đến những người muốn làm ăn chân chính.
Không phải cứ mặc sức hối lộ rồi quát bàn dân thiên hạ "chẳng ảnh hưởng đến ông!".

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Chưa đi làm chắc chưa chưa biết câu "hắt hơi là 4-5 ngân hàng mang xe đến cấp cứu!".
Khó của 1 ông làm DN ở VN là tránh để họ phải quan tâm đến như vậy.
Mà đừng vội kết luận mọi người vào đây bao đồng hay gato.
Chính sự phá hoại đang làm suy đồi đạo đức của những quan tham và làm ảnh hưởng rất lớn đến những người muốn làm ăn chân chính.
Không phải cứ mặc sức hối lộ rồi quát bàn dân thiên hạ "chẳng ảnh hưởng đến ông!".
Nói thời hay lắm, ĐẠO LÝ lắm,
Mà những thằng hay nói ĐẠO LÝ thường... =)) =)) =))
Bờ dồ kg biết đánh vần à, đọc lại đi, CDM nào đấy nha, chưa rì đã vội vơ vào :P :P :P :P :P :P :P

coolpix8700

Xe ngựa
5% của vài trăm nghìn tỷ...
Bác lãi từng ấy xong đóng cửa rút hết tiền ra thì thực sự được một núi tiền,
Còn tiếp tục kinh doanh thì tiền càng lớn khoảng mạo hiểm, rủi ro càng phải để nhiều!

coolpix8700

Xe ngựa
Nói thời hay lắm, ĐẠO LÝ lắm,
Mà những thằng hay nói ĐẠO LÝ thường... =)) =)) =))
Bờ dồ kg biết đánh vần à, đọc lại đi, CDM nào đấy nha :P :P :P :P :P :P :P
Chẳng có gì đạo lý ở đây cả,
Mà đang viết về việc đút lót, mua bán chính sách có ảnh hưởng đến mọi người hay không thôi!

haduongle

Xe hơi
Đọc báo thấy khủng thật

Doanh thu (nghĩa là bao gồm giá trị thực tế/trực tiếp làm ra sản phẩm, các chi phí quản lý, quảng bá, bán hàng, hoa hồng, triết khấu.....) 39, mà lãi suýt soát 20.

Hàng "Tàu" thì còn dễ hiểu, đàng này hàng thuần Việt

Hay là iem hiểu sai chỗ nào nhở.

Trích từ báo
Trong năm 2018, Vinhomes ghi nhận doanh thu gần 39 ngàn tỷ đồng và lợi nhuận trước thuế 19,6 ngàn tỷ.

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/tai-chinh/tin-chung-khoan-ngay-29-5-the-tran-12-ty-usd-co-hoi-lich-su-cho-ty-phu-so-1-viet-nam-535779.html
Cụ hiểu sai nhiều chỗ lắm ạ.

dexom

Xe Cứu Trợ
Bác lãi từng ấy xong đóng cửa rút hết tiền ra thì thực sự được một núi tiền,
Còn tiếp tục kinh doanh thì tiền càng lớn khoảng mạo hiểm, rủi ro càng phải để nhiều!
Ý em là những tập đoàn lớn nó tăng trưởng chậm mà chắc thôi cụ ạ, còn cứ 15-20% đều đều thì nóng quá dễ sập.
5% nghĩa là có lãi, tức không lỗ, duy trì bền vững thế là kinh rồi.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng có gì đạo lý ở đây cả,
Mà đang viết về việc đút lót, mua bán chính sách có ảnh hưởng đến mọi người hay không thôi!
Bờ dồ nên lưu ý 3 điều sau:
Thứ nhất: người có hành vi ăn cắp 1 đồng với người có hành vi ăn cắp 1 tỷ đồng, nếu bị phát hiện và pháp luật xử lý, thời đều bị mang tội danh là ĂN CẮP, ok?
Thứ hai, một người bị coi là có tội khi và chỉ khi Tòa án ra phán quyết là có tội, ok?
Thứ ba, những kẻ a dua a tòng, nghe hơi nồi chõ rồi tung tin như đúng rồi về một ai đấy, ví dụ tung tin xấu về bờ dồ chả hạn, đều là những kẻ vác loa cho ngta hát, cầm try.m cho ngta đ.ái... Những kẻ đó đáng vứt vào sọt rác, ok?

coolpix8700

Xe ngựa
Ý em là những tập đoàn lớn nó tăng trưởng chậm mà chắc thôi cụ ạ, còn cứ 15-20% đều đều thì nóng quá dễ sập.
5% nghĩa là có lãi, tức không lỗ, duy trì bền vững thế là kinh rồi.
Ở các nước PT mà lãi sau thuế 5% là cao,
Nhưng ở VN mình thì độ rủi ro rất cao, 5% chỉ trong tính toán, chưa chắc đã lãi (hay lỗ).
Còn duy trì được 5% đều hàng năm lại là ước mơ.
Nhiều khi họ coi như sau 1 thời gian tồn tại được đã là 1 thành công!

Mr.Alo

Xe lăn
Ở các nước PT mà lãi sau thuế 5% là cao,
Nhưng ở VN mình thì độ rủi ro rất cao, 5% chỉ trong tính toán, chưa chắc đã lãi (hay lỗ).
Còn duy trì được 5% đều hàng năm lại là ước mơ.
Nhiều khi họ coi như sau 1 thời gian tồn tại được đã là 1 thành công!
% lãi nó tùy thuộc vào quy mô cty cụ ạ , cty vốn 10 tỏi nó phải mong % lãi khác thằng 100 tỏi ...

thanh_hung90

Xe máy
Website
bit.ly
em thấy ít nhiều cũng đi đêm với nhà nước

coolpix8700

Xe ngựa
% lãi nó tùy thuộc vào quy mô cty cụ ạ , cty vốn 10 tỏi nó phải mong % lãi khác thằng 100 tỏi ...
Bác đọc báo cáo tài chính của các cty niêm yết đấy,
Cty 10 tỏi nằm mơ thấy các báo cáo này...!

Goatemala

Xe hơi
Bờ dồ nên lưu ý 3 điều sau:
Thứ nhất: người có hành vi ăn cắp 1 đồng với người có hành vi ăn cắp 1 tỷ đồng, nếu bị phát hiện và pháp luật xử lý, thời đều bị mang tội danh là ĂN CẮP, ok?
Thứ hai, một người bị coi là có tội khi và chỉ khi Tòa án ra phán quyết là có tội, ok?
Thứ ba, những kẻ a dua a tòng, nghe hơi nồi chõ rồi tung tin như đúng rồi về một ai đấy, ví dụ tung tin xấu về bờ dồ chả hạn, đều là những kẻ vác loa cho ngta hát, cầm try.m cho ngta đ.ái... Những kẻ đó đáng vứt vào sọt rác, ok?
Bác căng thế , cứ chim với cò làm cái gì.
Bác chuyển sang hạ nhục cá nhân, tranh luận kiểu này em không ham :))