Lời dịch những ca khúc bất hủ

NghiaRex

Xe điện
Mời các cụ một bài hát mang kỷ niệm một thời của em:
Bài hát "One more time" của Richard Marx trong album "Days in Avalon" tuy không nổi tiếng như những ca khúc Right here waiting, Now and forever của anh nhưng thực sự là một ca khúc đầy ý nghĩa:
Véo cằm cụ tham gia topic này với nhà cháu ;))

Nói thật lòng mình, năm 1998 nghe bài When u believe, em thấy đẳng cấp của Whitney là trên Mariah Carey.
Công nhận, năm 2011 có 1 người cover lại bản này trong 1 chuyến phượt nghe cũng phê lắm. Em nhớ không nhầm đấy là ca sĩ... Rex thì phải ;))

cwise

Xe container
"Bed of roses"??? có làm ăn được gì khi mà bét toàn râu?:P

cwise

Xe container
Đồng chí REX bố trí hai bài One moment in time và I Have nothing cái. Tháng 2 này em đề nghị topic này tưởng niệm WHITNEY

NghiaRex

Xe điện
Thấy các cụ hoài cổ cháu cũng đú tí! Nhớ lại chục năm trước cháu đi xa gửi cho nàng bài "Bed of roses", lúc về túm lấy đòi cưới luôn, hic! :D
Chạ bù cháu gửi cho nàng bài "Millions Roses" trước lúc đi, quay về thì... ai đã mang hoa cho nàng :((

Đồng chí REX bố trí hai bài One moment in time và I Have nothing cái. Tháng 2 này em đề nghị topic này tưởng niệm WHITNEY
Từ Trg 50 cháu đã "gác kiếp ở ẩn" rồi, nhưng giang hồ đồn đại cụ Vừng xuống núi vùng vẫy đới ;)) Cháu tin là yêu cầu của cụ sẽ sớm có người thực hiện thôi :D

cunpi

Xe tải
Chạ bù cháu gửi cho nàng bài "Millions Roses" trước lúc đi, quay về thì... ai đã mang hoa cho nàng :((
Thế thì cụ nên gửi cho nàng bài "You ain't the first" của Gun n' Roses:
"You Ain't The First"

I tried so hard just to get through to you
But your head's so far
from the realness of truth
Was it just a come on in the dark
Wasn't meant to last long
I think you've worn your welcome honey
I'll just see you along as I sing you this song

Time can pass slowly,
things always change
You day's been numbered
And I've read your last page
You was just a temporary lover
Honey you ain't the first
Lots of others came before you woman
Said but you been the worst
Sa' you been the worst

So goodbye to you girl
So long, farewell
I can't hear you cryin'
Your jivin's been hell
So look for me walkin'
Down your street at night
I'll be in with another
Deep down inside
DEEP DOWN INSIDE

NghiaRex

Xe điện
Thế thì cụ nên gửi cho nàng bài "You ain't the first" của Gun n' Roses:
"You Ain't The First"
Haizzz, giờ mà tặng thì chồng nàng oánh cháu chết ;)) Cụ tuyền xúi dại là giỏi :P

cunpi

Xe tải
Haizzz, giờ mà tặng thì chồng nàng oánh cháu chết ;)) Cụ tuyền xúi dại là giỏi :P
Em cũng 1 lần ở hoàn cảnh của cụ, đến bây giờ thỉnh thoảng vẫn ngồi nghe "The last nail" của Dan Fogelberg, tâm trạng phết!
http://www.youtube.com/watch?v=kmn_aduywCA

NghiaRex

Xe điện
Em cũng 1 lần ở hoàn cảnh của cụ, đến bây giờ thỉnh thoảng vẫn ngồi nghe "The last nail" của Dan Fogelberg, tâm trạng phết!
http://www.youtube.com/watch?v=kmn_aduywCA
Hì hì, còn em thì cứ hâm hâm lên thể nào cũng Boulevard của Dan Byrd, bởi cho đến giờ thì em vẫn:

"I don't know why, U said goodbye" ;))

cwise

Xe container
Sao anh REX lại "gác kiếm" trong lúc giang hồ đang dậy sóng phong ba? Trách nhiệm của 1 hiệp khách đa tình để ở đâu?

hoalocvung

Xe điện
Từ Trg 50 cháu đã "gác kiếp ở ẩn" rồi, nhưng giang hồ đồn đại cụ Vừng xuống núi vùng vẫy đới ;)) Cháu tin là yêu cầu của cụ sẽ sớm có người thực hiện thôi :D
:)):)):)) giang hồ đồn lần này thì sai rùi nhé. Đê nhà em chưa vỡ. Nhưng tối giờ Đê nhà em yêu cầu phải cạnh Đê:x. Nên không vùng vẫy được nữa đâu. Sometime thui. =))=))

Sao anh REX lại "gác kiếm" trong lúc giang hồ đang dậy sóng phong ba? Trách nhiệm của 1 hiệp khách đa tình để ở đâu?
Hiệp khách này đang trong thời gian luân chuyển mà, Thực là Hư mà Hư lại là Thực đới :)):)):))

cwise

Xe container
Hãy tưởng nhớ whitney. Em xin không dịch

[video=youtube;tYFHAvULvJ0]http://www.youtube.com/watch?v=tYFHAvULvJ0[/video]

cwise

Xe container
Hiệp khách REX đang trong thời gian bế quan tọa công, nhằm chuyển công lực lên một tầng cao mới. Em đề nghị các cao thủ tiếp tục xuất chiêu.

NghiaRex

Xe điện
:)):)):)) giang hồ đồn lần này thì sai rùi nhé. Đê nhà em chưa vỡ. Nhưng tối giờ Đê nhà em yêu cầu phải cạnh Đê:x. Nên không vùng vẫy được nữa đâu. Sometime thui. =))=))

Hiệp khách này đang trong thời gian luân chuyển mà, Thực là Hư mà Hư lại là Thực đới :)):)):))
Hé hé, em chỉ mượn gió bẻ măng để cụ Vừng ra mặt thôi ;)) May tóa thế nào lại trúng ngay "nam nhân kế" :))

Hiệp khách REX đang trong thời gian bế quan tọa công, nhằm chuyển công lực lên một tầng cao mới. Em đề nghị các cao thủ tiếp tục xuất chiêu.
Đợt vừa rồi em xuất chiêu nhiều quá, nên vô tình có đụng chạm đến lòng trắc ẩn của nhiều cụ :-ss Thế nên em quyết định vần vũ cùng mây gió, để thi thoảng xem các cụ thi triển công lực thôi ạ [-O<

cwise

Xe container
Hé hé, em chỉ mượn gió bẻ măng để cụ Vừng ra mặt thôi ;)) May tóa thế nào lại trúng ngay "nam nhân kế" :))

Đợt vừa rồi em xuất chiêu nhiều quá, nên vô tình có đụng chạm đến lòng trắc ẩn của nhiều cụ :-ss Thế nên em quyết định vần vũ cùng mây gió, để thi thoảng xem các cụ thi triển công lực thôi ạ [-O<
Khẳng định trong giang hồ này, chúng em vẫn dưới Hiệp khách REX một bực ạ. May chăng có Giáo chủ Symphony là có thể ra tay, tuy nhiên giáo chủ đang đi chu du đây đó bốn bể tìm thuốc trường sinh, những đĩa nhạc cổ. Danh hiệu thiên hạ đệ nhất nay thuộc vể REX- Cung chủ Neverland.

NghiaRex

Xe điện
Khẳng định trong giang hồ này, chúng em vẫn dưới Hiệp khách REX một bực ạ. May chăng có Giáo chủ Symphony là có thể ra tay, tuy nhiên giáo chủ đang đi chu du đây đó bốn bể tìm thuốc trường sinh, những đĩa nhạc cổ. Danh hiệu thiên hạ đệ nhất nay thuộc vể REX- Cung chủ Neverland.
Kinh tóa cơ, cụ PR thế nài khéo ngoài đời giang hồ hỗn chiến thật người ta lại cứ tìm Rex thì toi ;))

Lâu lắm mới thấy cụ cwise online buổi tối nhẩy? :P

cwise

Xe container
Kinh tóa cơ, cụ PR thế nài khéo ngoài đời giang hồ hỗn chiến thật người ta lại cứ tìm Rex thì toi ;))

Lâu lắm mới thấy cụ cwise online buổi tối nhẩy? :P
Đa tạ đa tạ. Tưởng nhớ whitney - một huyền thoại võ lâm mà bần thần.

hoalocvung

Xe điện

Thiền Tông chỉ dậy, Bất lập thành
Giáo lý truyền ngoài, Điểm then chốt
Chỉ thẳng Tâm người, Ngộ bản tính
Ngộ ra Bản tính, Mình là Phật

Em xin lỗi được lạc đề một chút. Đây là Giáo lý trong Thiền tông khi em nhập môn
Hoan hỉ khi chút chia sẻ đem lại niềm vui cho Cụ và mọi người.(*) Xin mời các Cụ, mợ tiếp tục Dòng lịch sử =))
Nếu Đê nhà em không giữ em quá. Thỉnh thoảng em sẽ lại hoan hỉ cùng moi người. Đặc biệt là vỡi Lãng Tử Yến Thanh- Rex=))

NghiaRex

Xe điện
Thiền Tông chỉ dậy, Bất lập thành
Giáo lý truyền ngoài, Điểm then chốt
Chỉ thẳng Tâm người, Ngộ bản tính
Ngộ ra Bản tính, Mình là Phật
Mô Phật, cụ Vừng cho cháu hỏi nghiêm túc: cụ có thâu nạp đệ tử không ạ? :)

Cháu chán cảnh đời phiêu bạt kì hồ lắm rồi, cháu muốn rửa tay gác kiếm, để lại dòng lịch sự cho các thân hữu viết tiếp ạ... [-O<

cwise

Xe container
Mô Phật, cụ Vừng cho cháu hỏi nghiêm túc: cụ có thâu nạp đệ tử không ạ? :)

Cháu chán cảnh đời phiêu bạt kì hồ lắm rồi, cháu muốn rửa tay gác kiếm, để lại dòng lịch sự cho các thân hữu viết tiếp ạ... [-O<
Hừm, vớ vẩn, võ công cao cường thì phải lộ tí cho anh em học hỏi, giữ bí kíp riêng cho bản thân là phải tội đó. Thông thường hiệp khách rửa tay gác kiếm khi HẬN TÌNH??? I have nothing?

Chỉnh sửa cuối: