Lỗi của xe Kia Forte/Cerato

badpeach

Xe hơi
Ồ mãi vẫn chưa xong à? Cả tuần nay em cứ nhong nhong không có internet nên không hóng hớt được. Hay là nếu lâu quá không tìm ra cách chữa thì bác chủ thớt bán béng cái xe đi, mua 1 quả Altis thế là xong chứ gì. Đảm bảo đi Altis rồi bác sẽ thấy máy móc êm như ru, khỏi phải lăn tăn gúc gồ làm gì cho mệt. :)) :)) :))
Em ủng hộ phương án này, đi xe có lỗi khó chịu thật, mà khó chịu hơn nữa là mình thấy có lỗi mà những người khác không thấy. Xuống đời Altis vẫn chưa chắc đâu cụ, cố gắng lên đời con nào cao hẳn cho nó đỡ bực cụ ạ.

bimbimzinzin

Xe tăng
Em để ý mấy thớt có cụ Mazspeed toàn bị mắng hoặc không ai thèm tranh luận nữa... cứ thớt nào có cụ y rằng chủ đề bị lạc sang hướng khác..

Mazspeed

Xe container
Xe của người ta thì người ta tâng bốc nó có quá 1 tí thì cũng có chết thằng tây nào đâu hả bác. Giống như bác có vợ thì bác cũng luôn muốn vợ bác là nhất đúng không? Họ tâng bốc FT của họ cũng giống như bác luôn nghĩ con Cam của bác là đẳng cấp thế thôi. Mà bác đã đi Cam, bác nghĩ là mình ở đẳng cấp trên rồi thì bác cứ quan tâm, chấp nhất, dè bỉu người ở đẳng cấp dưới làm chi cho mệt hả bác? Bác cứ nhảy vào nói qua nói lại với họ thì hóa ra bác cũng như họ, cũng tâng bốc xe mình, thấy ai nói xe của người ta hơn xe mình thì ngứa tai phải vào cãi cho bằng được chứ không chịu kém. Vậy thì bác cũng hài như các bác FT rồi.;;) Cứ như các bác đi Bim, Mec kìa, họ có thèm vào các box củ sâm này để ném đá bao giờ đâu, mặc dù tôi nhớ không lầm là có bác còn so sánh FT đi sướng hơn cả Mec C đấy.
Còn việc Toy móc túi dân Vịt mình thì mọi người đều rõ cả bác ạ. Bác có thấy ở đâu mà nhà sản xuất xe bỏ quên động cơ cả 2 năm trời, để nó rỉ sét cả ra mà vẫn lắp vào xe bán cho KH không hả bác? Cam đoan với bác là duy nhất chỉ có ở Vịt mình thôi nhé. Rồi bán hàng thì cố tình tạo ra tình trạng khan hàng giả tạo, ép KH phải chi thêm để được có xe sớm. Chất lượng xe lắp ráp trong nước thì 100% phải công nhận là tệ hơn xe nhập rất nhiều. Dịch vụ sau bán hàng thì cũng chẳng phải là tốt, túi khí không nổ khi có tai nạn thì bảo là lực đâm chưa đủ, xe có mùi hôi thì bảo là do KH gắn thêm option, không tìm hiểu để khắc phục mà cứ đổ tại hết cho KH thì quá dễ rồi. Chất lượng xe Toy trên thế giới thì đã được kiểm chứng và công nhận, nhưng Toy Vịt thì rõ ràng là củ chuối bác ạ. Bác hỏi tôi tại sao Toy nó vẫn móc túi được dân Vịt mình trong khi nó củ chuối thế thì tôi không trả lời bác được đâu ạ, vì tôi không nằm trong số người đó. Vì thế tôi cũng thắc mắc như bác đấy. Tôi nghĩ là do cái tên Toy nó nằm trong đầu dân Vịt mình từ lâu quá rồi nên bây giờ họ ngại thay đổi, như xe máy thì cứ phải Honda ấy mà. Đúng là để thay đổi một thói quen, dù là thói quen xấu cũng cực kỳ khó khăn với dân Vịt mình bác nhẩy. Thế thì cứ phải è cổ ra cho nó vặt lông thôi. :-? ^:)^
Bác nhớ nhầm thật, chưa bao giờ em bảo KF đi ngon hơn Merc C hết, em có bị tâm thần đâu :). Còn về Camry, bác cũng sẽ chẳng tìm thấy 1 post nào của em tâng bốc nó cả. Em không có cái thói quen tâng bốc cái xe của mình, phương tiện thôi mà, hơi đâu. Thật ra thì từ ngày có cái xe đầu tiên, giống như nhiều bác trong này, em phấn khởi cũng có tâng bốc nó một tí. Nhưng sau đó được đi nhiều loại xe khác thì em thôi luôn. Giờ đổi thêm vài cái nữa rồi, đọc bài tâng bốc chín tầng mây của các bác em mới thấy buồn cười chọc ngoáy cho vui, chứ nói về Camry làm gì, thị trường là câu trả lời chuẩn xác nhất rồi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
@kenu97: bác mazspeed nói như vậy vì có thành viên Tyhuu00 đã có những lời không văn minh lịch sự với bác ấy.
Khi ban nick Tyhuu00 và del 1 bài của bác cuabien em xin lỗi là đã không sửa lại cái quote để những người theo dõi bị lạc thông tin.

@bác Cuabien + Mazspeed: vẫn biết diễn đàn là để tranh luận, tuy nhiên riêng OFkhông phải là chỗ để các bác tỉa tót nhau như vậy, anh em bốn bể là nhà. Mong các bác bỏ qua. Mỗi người có 1 quan điểm sống và cách lựa chọn sản phẩm cho phù hợp với cách sinh hoạt của mình, các bác có tranh luận thì đến tối cũng không xong. Lần này em sẽ không rút thẻ các bác, nhưng lần sau thì rất có thể đấy. Thân

Cuabien

Xe điện
@ Xehoi_Options : Thank cụ nhắc nhở, nhà em bị rút thẻ 1 lần rồi nên tranh luận rất lựa lời mà. :D

coldman

Xe đạp
Bác nhớ nhầm thật, chưa bao giờ em bảo KF đi ngon hơn Merc C hết, em có bị tâm thần đâu :). Còn về Camry, bác cũng sẽ chẳng tìm thấy 1 post nào của em tâng bốc nó cả. Em không có cái thói quen tâng bốc cái xe của mình, phương tiện thôi mà, hơi đâu. Thật ra thì từ ngày có cái xe đầu tiên, giống như nhiều bác trong này, em phấn khởi cũng có tâng bốc nó một tí. Nhưng sau đó được đi nhiều loại xe khác thì em thôi luôn. Giờ đổi thêm vài cái nữa rồi, đọc bài tâng bốc chín tầng mây của các bác em mới thấy buồn cười chọc ngoáy cho vui, chứ nói về Camry làm gì, thị trường là câu trả lời chuẩn xác nhất rồi.
Pó tay bác luôn. Tôi có bảo là bác nói FT hơn Mec C đâu? Bác mà nói thế thì bác đã chẳng nhảy vào chọc ngoáy các bác đi xe Hàn xẻng rồi. Tôi nói là có một bác nào đó đi FT có làm 1 thớt so sánh với Mec C và đánh giá là có cái FT hơn Mec C mà. Bác xem kỹ lại nhé.
Thêm nữa, ngày xưa bác cũng giống như các bác bây giờ hay tâng bốc cái xe của mình, vậy thì bây giờ bác nhảy vào chọc ngoáy các bác ấy làm chi cho vừa mất công bác, vừa gây mất hòa khí trong diễn đàn? Khi nào các bác ấy đổi đươc nhiều xe như bác thì các bác ấy lại thôi, có gì đâu. Chẳng lẽ bác cứ thích gây ra khẩu chiến trên này thì bác mới vui được à? Nếu vậy thì thật không tốt tí nào.
Vài lời cùng bác. thanks bác.

bimbimzinzin

Xe tăng
Em đã bảo rồi, Mazspeed thường bị mắng mà, các cụ cứ tập trung chuyên môn- để ngoài tai những câu chọc ngoáy đi không lại bị lạc đề rồi...

Mazspeed

Xe container
Pó tay bác luôn. Tôi có bảo là bác nói FT hơn Mec C đâu? Bác mà nói thế thì bác đã chẳng nhảy vào chọc ngoáy các bác đi xe Hàn xẻng rồi. Tôi nói là có một bác nào đó đi FT có làm 1 thớt so sánh với Mec C và đánh giá là có cái FT hơn Mec C mà. Bác xem kỹ lại nhé.
Thêm nữa, ngày xưa bác cũng giống như các bác bây giờ hay tâng bốc cái xe của mình, vậy thì bây giờ bác nhảy vào chọc ngoáy các bác ấy làm chi cho vừa mất công bác, vừa gây mất hòa khí trong diễn đàn? Khi nào các bác ấy đổi đươc nhiều xe như bác thì các bác ấy lại thôi, có gì đâu. Chẳng lẽ bác cứ thích gây ra khẩu chiến trên này thì bác mới vui được à? Nếu vậy thì thật không tốt tí nào.
Vài lời cùng bác. thanks bác.
OK em nhận đúng là em đọc không kỹ thật, vì cũng hơi bị phân tâm vào bài của bác nào đó bị ban nick trên kia :D :D :D. Cám ơn bác đã nhắc nhở :).

Em bị ông mốc hắng dọng rồi, không cho tỉa tót thế mới đau>:D<>:D<. Vấn đề là không tỉa tót thì còn gì là vui nữa? Thôi em bai bai các bác vậy. Chúc các bác nhanh chóng sửa được cái lỗi khó chịu trên xe các bác và nếu có ăn nên làm ra thì up lên Merc hoặc... Camry "cho nó lành". :)) :)) :)) :)) :))

biballbon

Xe đạp
Hóa ra FT chạy sướng như E-Class giá rẻ bằng 1/4 lại có khá nhiều xe bị lỗi nhỉ :D, theo dõi các thể loại thớt trong Box Hàn xẻng thì thấy các bác giấu lỗi tương đối kỹ, tuyền khen là khen, ít khi thấy hữu sự ra thế này :).

Hội Củ sâm em thấy là rất hay, có nhiều mục đích như giao lưu bè bạn vui vẻ, hỗ trợ kỹ thuật sửa chữa v.v và v.v. Nhưng trong số nhiều mục đích đó thì còn có 1 cái mục đích nữa là cùng nhau "xù lông nhím", he he he :). Cái này thì ít gặp bên các thớt xe Nhật=))=))=)).
Em đang định mua Kia Forte, vợ thì thích cerato (vì có màu đỏ đun). Các anh tranh luận thế này thì không biết mua loại nào nhỉ? (Tiền chỉ có đủ để mua loại này thôi thế mới oải chứ...)

bimbimzinzin

Xe tăng
Cụ cứ múc đi cụ ạ, em thấy ở hội KFC có cụ Cuabien đấy, cụ ý có cái gara to đùng ở đường 422 LLQ đấy, thế mà cụ ý đi đến 4 đời xe KIA rồi! chứ cụ nghe gì mấy ông ếch ngồi đáy giếng làm gì. Cụ ý làm thợ thì cụ ý cũng biết ưu nhược của KIA nên mới dùng đến 4 đời KIA rồi=> Cụ cứ theo thợ đừng theo mấy chú ếch.

mazda 323

Xe tải
Em đi gần 5k km chẳng thấy vấn đề gì ngoài việc ăn xăng TP gấp đôi đường trường.Nói chung là hài lòng với số tiền bỏ ra ạ.

honda_accord

Xe tải
khách quan mà nói sale của toy chăng?

Chỉnh sửa cuối:

sepbu

Xe điện
OK em nhận đúng là em đọc không kỹ thật, vì cũng hơi bị phân tâm vào bài của bác nào đó bị ban nick trên kia :D :D :D. Cám ơn bác đã nhắc nhở :).

Em bị ông mốc hắng dọng rồi, không cho tỉa tót thế mới đau>:D<>:D<. Vấn đề là không tỉa tót thì còn gì là vui nữa? Thôi em bai bai các bác vậy. Chúc các bác nhanh chóng sửa được cái lỗi khó chịu trên xe các bác và nếu có ăn nên làm ra thì up lên Merc hoặc... Camry "cho nó lành". :)) :)) :)) :)) :))

Em đang muốn nhờ Cụ Mazspeed qua bên hội GM làm cái thớt " Các Cụ đi LAC đã có lỗi gì chưa " em nhờ Cụ qua đó bơm vá thêm 1 tí nhé ! Em nói thật đấy , không phải lấy cái thớt này để chọc ngoáy hội FT đâu. Tại em thấy bên LAC có rất nhiều Cụ bán xe mà không rõ nguyên nhân , có thể các Cụ ý phát hiện ra cái lỗi gì mà giấu không cho mọi người biết , làm em thấy lo lo !!

binbin88

Xe đạp
h em mới biết đấy .........

Mazspeed

Xe container
Em đang muốn nhờ Cụ Mazspeed qua bên hội GM làm cái thớt " Các Cụ đi LAC đã có lỗi gì chưa " em nhờ Cụ qua đó bơm vá thêm 1 tí nhé ! Em nói thật đấy , không phải lấy cái thớt này để chọc ngoáy hội FT đâu. Tại em thấy bên LAC có rất nhiều Cụ bán xe mà không rõ nguyên nhân , có thể các Cụ ý phát hiện ra cái lỗi gì mà giấu không cho mọi người biết , làm em thấy lo lo !!
Em không chọc ngoáy nữa, bị mốc nhắc nhở rồi :). Không phải là em không đọc các post bên GM các kụ, nhưng bên đó hiền hơn, không thấy có nhiều kụ tự nhận là thông thái hay Lac đi ngon hơn E-Class nên không sướng :D :D :D. Chắc bên đó ít sale hơn hay sao ấy.

sepbu

Xe điện
Em không chọc ngoáy nữa, bị mốc nhắc nhở rồi :). Không phải là em không đọc các post bên GM các kụ, nhưng bên đó hiền hơn, không thấy có nhiều kụ tự nhận là thông thái hay Lac đi ngon hơn E-Class nên không sướng :D :D :D. Chắc bên đó ít sale hơn hay sao ấy.
Xe em đang có lỗi đấy , Cụ sang bên này đê ...
http://otofun.net/showthread.php?t=183906

Mazspeed

Xe container
Xăng cộ thì em không rõ, chắc là bản chất nó thế :D :D :D.

ongtrecon

Xe đạp
Mấy hôm em để Cerato dầm mưa, phanh đạp rít nặng không tưởng tượng dc.