Lỗi của xe Kia Forte/Cerato

bimbimzinzin

Xe tăng
Chán nhỉ, em nói rõ rành rành là KM chưa xuất hiện ở VN được quá 5 năm thì bác mắng em xa xả nào là không biết thì dựa cột mà nghe, nào là KM 2003 ở HN có mà đầy, nào là google thì ra cả đống. Đến khi em chứng minh KM chưa ở VN quá 5 năm thật thì bác quay ngoắt đi là chỉ nói KM chạy được 5-7 năm chứ không liên quan đến nó chạy ở đâu! Hơ hơ hơ thế sao trước bác lại mắng em ghê thế?

Bác dừng tranh luận với em là 1 quyết định đúng, vì giữa bác và em có chênh lệch khá lớn về hiểu biết liên quan đến xe cộ. Tranh luận thêm dễ làm trò cười.:6::6::6:
Chán với cái cụ này thế, muốn dừng lại cũng không được!
Cụ đọc lại từ đầu xem, tôi muốn dẫn chứng là KIA morning nó đi được 5-7 rồi có thấy gì đâu? Sau đó cụ nhảy vào nói là tôi nhầm vì MN có ở VN từ sau năm 2005 và đại loại nó nhập xe cũ về.. tôi thấy chẳng ăn nhập gì cả, không nhẽ nhập xe cũ về VN thì được tính là xe mới bắt đầu chạy??? . Công nhận trình hiểu biết về xe + lập luận + toán học của cụ cao hơn người khác =))=))=)) em xin hết và không dám tranh luận với người có trình cao như cụ.
Chuyện rất nhỏ tại sao tôi phản ứng vậy, đơn giản vì tôi rất dị ứng với những người thấy người khác tranh luận thì vào cười lại còn so sánh với bên nọ bên kia….

kenu97

Xe container
Bác dừng tranh luận với em là 1 quyết định đúng, vì giữa bác và em có chênh lệch khá lớn về hiểu biết liên quan đến xe cộ. Tranh luận thêm dễ làm trò cười.:6::6::6:
Đúng là đọc bài của bác em =)) bò lăn.
hôm trước e bảo ko nói nữa, nhưng thôi cho em nói nốt câu trên rồi em thôi nhé.

saphia1115

Xe buýt
Bó tay mấy kụ này, đầu tiên thì chuyện KF, giờ đến KM, loạn xị ngậu rồi, xe nào đi chả có lỗi, đến máy bay, tàu vũ trụ còn lỗi đầy ra kia kìa!

aq79

Xe container
Bó tay mấy kụ này, đầu tiên thì chuyện KF, giờ đến KM, loạn xị ngậu rồi, xe nào đi chả có lỗi, đến máy bay, tàu vũ trụ còn lỗi đầy ra kia kìa!
cụ chỉ được cái lói đúng, thế mới có Apolo 13 roài tổng thống Balan hay mấy ông tướng VN chứ nhể.

kiple

Xe tăng
Nhà êm xin kể hầu các cụ câu chuyện:
Có người nước Sở đi đò qua sông. Khi ngồi đò, vô ý đánh rơi thanh gươm xuống sông. Anh ta vội vàng đánh dấu vào mạn thuyền, nói rằng:"Gươm ta rơi ở chỗ này đây".
Lúc thuyền đỗ vào bến, anh ta cứ theo chỗ đánh dấu, lặn xuống nước tìm gươm.
Thuyền đã vào đến bến, gươm rơi ở đâu thì vẫn ở đó, có theo thuyền mà đi đâu? Tìm gươm như thế, chẳng phải khờ dại lắm ư?

Lã Thị Xuân Thu.
No comment!

saphia1115

Xe buýt
Ý kụ kíp là ăn cây nào rào cây đó nhể! Đi xe nào thì đi, lỗi phải sửa thôi!

luxus

Xe tăng
bác saphia không rõ ý của cụ kiple thì cứ lặng yên mà nghe cụ ý giải nghĩa nhé.

Theo thiển ý của em thì cụ kiple đang chê các bác trong và ngoài hội siêu xe là toàn mấy ông đánh dấu mạn thuyền thôi (em trừ cụ hardtop và cụ cuabien và em ra nhé=)))

kenu97

Xe container
Theo thiển ý của em thì cụ kiple đang chê các bác trong và ngoài hội siêu xe là toàn mấy ông đánh dấu mạn thuyền thôi (em trừ cụ hardtop và cụ cuabien và em ra nhé=)))
Hơ hơ, bác chuẩn bị nhận gần 150 cái vote - nhá. hĩ hĩ

sepbu

Xe điện

hjhj! thưa các Cụ , em hiểu rồi ạ! tóm lại mà không được đánh dấu ở mạn thuyền , mà cứ phải đánh giấu trên mặt nước chứ giề =))

Mazspeed

Xe container
Chán với cái cụ này thế, muốn dừng lại cũng không được!
Cụ đọc lại từ đầu xem, tôi muốn dẫn chứng là KIA morning nó đi được 5-7 rồi có thấy gì đâu? Sau đó cụ nhảy vào nói là tôi nhầm vì MN có ở VN từ sau năm 2005 và đại loại nó nhập xe cũ về.. tôi thấy chẳng ăn nhập gì cả, không nhẽ nhập xe cũ về VN thì được tính là xe mới bắt đầu chạy??? . Công nhận trình hiểu biết về xe + lập luận + toán học của cụ cao hơn người khác =))=))=)) em xin hết và không dám tranh luận với người có trình cao như cụ.
Chuyện rất nhỏ tại sao tôi phản ứng vậy, đơn giản vì tôi rất dị ứng với những người thấy người khác tranh luận thì vào cười lại còn so sánh với bên nọ bên kia….
Thế tóm lại là bác mắng em ầm ĩ trong cái post em trích phía dưới là tại sao thế? Không phải vì em nói KM chưa xuất hiện ở VN quá 5 năm à? Em nói đúng thế sao lại mắng? Đơn giản chỉ vì em cười các bác tranh luận thôi à? Thế bác có biết tại sao em lại cười không? Bác thử đọc lại hết cỡ 10 page trong cái box Hàn Xẻng này, hoặc đơn giản chỉ có mỗi cái thớt này thôi xem có buồn cười không? Còn nếu không phải như vậy thì sao mà bác nhạy cảm thế, có tật giật mình chăng? Hay là vụng chèo khéo chống? :)

Hic hic hic, bác nói em trình cao nhiều thứ thế thì cũng chưa hẳn, tuy nhiên em biết chủ thớt thì không thể sửa tiêu đề được trừ khi được mốc hay ác min giúp, hoặc chính là mốc hoặc ác minh:D. Tóm lại bắt bẻ được cho nó gẫy gọn có logic cũng khó, nhể! :D

Bác có nhầm không! Morning chưa xuất hiện ở VN được 5 năm đâu. Về máy móc thì đến giờ chưa thấy có vấn đề gì lớn thật, nhưng nó kêu hơi to!

Không biết thì dựa cột mà nghe cụ ạ, xe KIA morning sx 2003 -2005 đầy ở HN, mời bác vào google gõ KIA morning 2003 VN, nếu nó hiện lên bao nhiêu trang thì bấy nhiêu bằng chứng nói là cụ là người không biết gì lại còn to mồm.

Còn việc anh em vào đây tranh luận là bình thường, tranh luận để có giải pháp, để rút kinh nghiệm- anh em chủ yếu bức xúc với cái tiêu đề của cụ chủ thớt và bác ý cũng đã thay đổi rồi, đấy là ảnh hưởng tốt chứ.
Đúng là đọc bài của bác em =)) bò lăn.
hôm trước e bảo ko nói nữa, nhưng thôi cho em nói nốt câu trên rồi em thôi nhé.
Em lọ mọ vào đây không ngoài mục đích nào khác là fun bác ạ :D.

Bác thì kiệm lời quá, lãnh đạo câu lạc bộ thì nói năng nó phải thuyết phục chút, anh em nói chưa chính xác thì bác nên có góp ý, hoặc người ngoài luồng như em có tý chọc ngoáy thì bác cũng phải bảo vệ được trên tinh thần vui vẻ, nhưng chặt chẽ. Chứ cứ thi thoảng mới phọt ra vài câu, lại chả có ý tứ thâm thúy gì, người ta lại cứ tưởng sợ sai không giám nói, thế thì lãnh đạo cũng chưa hoàn thành nhiệm vụ, nhể :D :D :D.

Không phải kụ ạ, cứ như các bác trong box này nói thì KF không được phép có lỗi, mà có lỗi thì không được phép chê, mà có thê thì không được phép công khai, mà có công khai thì không được phép không hài lòng với lựa chọn của mình. Khổ thế, nhiều nguyên tắc quá nên nó mới khổ, nhưng mà vui. Chứ cứ như mấy ông chọn Toy, kệ, lỗi thì cũng mua rồi, ai chê ai khen, ai lựa chọn giống mình, ai tẩy chay cũng kệ. Thế nên box Toy buồn cực, em toàn phải đi hóng ở các hội khác. :)

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
tuy nhiên em biết chủ thớt thì không thể sửa tiêu đề được trừ khi được mốc hay ác min giúp, hoặc chính là mốc hoặc ác minh:D. Tóm lại bắt bẻ được cho nó gẫy gọn có logic cũng khó, nhể! :D
Trước đây với giao diện cũ thì ko sửa đc, giờ nâng cấp rồi tự thành viên có thể sửa đc tai tồ. Bác ko biết chắc thì ko nên nói chắc thế chứ.

Chứ cứ thi thoảng mới phọt ra vài câu, lại chả có ý tứ thâm thúy gì, người ta lại cứ tưởng sợ sai không giám nói, thế thì lãnh đạo cũng chưa hoàn thành nhiệm vụ, nhể :D :D :D.
1. Chỗ nào cần cần nói thì e mới nói, chứ ko nhất thiết chỗ nào cũng phải thả vài cái gậy để chọc người khác.
2. Cũng tùy nơi tùy chỗ mà em nói ý với tứ hay ko? Ở đây có phải thi thố văn chương gì đâu mà phải ý tứ với chả thâm thúy hả bác? THế nên từ những post đầu tiên em đã nói gì thì rất rõ tránh hiểu nhầm (giữa em và người cần nói).
3. Nhiệm vụ của e với chi hội không phải là đi cãi nhau hay trình bày gì với ai cả.

p/s: Nếu muốn tranh luận tiếp với em thì mời cụ sang nhà em em tiếp, còn nếu ngại sang mọi ng khác ném đá thì cụ vào Quán, xin phép lão cào cào mở 1 topic rồi em với cụ chém tiếp.

E xin dừng mọi tranh luận ở đây.

Đan Lê

Xe máy
OF có những nhân tài như người này đi thi 5 môn phối hợp (cầm đèn chạy trước ô tô - ném đá hội nghị - thọc gậy bánh xe - gắp lửa bỏ tay người - nhổ nước bọt ra sau gáy) thì không khó để đạt thành tích cao.
Em lọ mọ vào đây không ngoài mục đích nào khác là fun bác ạ :D.

Không phải kụ ạ, cứ như các bác trong box này nói thì KF không được phép có lỗi, mà có lỗi thì không được phép chê, mà có thê thì không được phép công khai, mà có công khai thì không được phép không hài lòng với lựa chọn của mình. Khổ thế, nhiều nguyên tắc quá nên nó mới khổ, nhưng mà vui. Chứ cứ như mấy ông chọn Toy, kệ, lỗi thì cũng mua rồi, ai chê ai khen, ai lựa chọn giống mình, ai tẩy chay cũng kệ. Thế nên box Toy buồn cực, em toàn phải đi hóng ở các hội khác. :)
Đúng không ngoài mục đích fun, cứ chỗ nào có cãi nhau y rằng có mặt, khỏi cần đợi điểm danh, thi đấu nhiệt tình, yêu nghề.

kiple

Xe tăng
Nhà êm thấy các cụ chưa thôi, mạn phép các cụ nhà êm lại hầu tiếp các cụ và cũng muốn nói đôi điều:
Một member KFC hỏi Khổng Tử: "Hồi này, Ít tiền mà được mua được xe siêu cỏ KIA FORTE, xe cỏ mà lại giống như xe xịn, 1.6 mà chạy như 2.0, chơi bời với KFC suốt đời mà không lo sợ gì, vậy có nên không?".
Khổng Tử nói:
"Nhà ngươi hỏi thế là phải lắm. Ít tiền mà mua xe siêu cỏ KF là biết bằng lòng với số phận không ham mê gì. Xe cỏ mà giống như Mẹc, Bim..., thế là biết nhún nhường và có lễ độ. Xe không khoẻ mà muốn vẫn oai, thế là biết thận trọng, cung kính không nhầm lỗi gì. Chơi với KFC mà muốn suốt đời không sợ, thế là biết chọn lời rồi mới nói" (nhại Khổng Tử tập ngữ)
Lời bàn: Không cần xe xịn, cao sang thế là biết giữ thiên tước hơn nhân tước, không để ai khinh lờn được, thế là biết trọng phẩm giá của mình, không muốn đeo cái lo vào mình, thế là biết giữ thân không phiền luỵ đến ai. Ở đời mà giữ trọn vẹn được mấy điều như vậy, thiết tưởng thật là một cách vui thú rất cao thượng vậy. (nhại Nguyễn Văn Ngọc-Trần Lê Nhân) ;));));)) nhưng mà...^#(^^#(^^#(^

Mazspeed

Xe container
Trước đây với giao diện cũ thì ko sửa đc, giờ nâng cấp rồi tự thành viên có thể sửa đc tai tồ. Bác ko biết chắc thì ko nên nói chắc thế chứ.

1. Chỗ nào cần cần nói thì e mới nói, chứ ko nhất thiết chỗ nào cũng phải thả vài cái gậy để chọc người khác.
2. Cũng tùy nơi tùy chỗ mà em nói ý với tứ hay ko? Ở đây có phải thi thố văn chương gì đâu mà phải ý tứ với chả thâm thúy hả bác? THế nên từ những post đầu tiên em đã nói gì thì rất rõ tránh hiểu nhầm (giữa em và người cần nói).
3. Nhiệm vụ của e với chi hội không phải là đi cãi nhau hay trình bày gì với ai cả.

p/s: Nếu muốn tranh luận tiếp với em thì mời cụ sang nhà em em tiếp, còn nếu ngại sang mọi ng khác ném đá thì cụ vào Quán, xin phép lão cào cào mở 1 topic rồi em với cụ chém tiếp.

E xin dừng mọi tranh luận ở đây.
Bác nói dừng đến mấy lần rồi mà có dừng được đâu! Thòng vào làm gì cho mệt. :)

Cuối cùng thì bác cũng chịu nói dài dài ra 1 chút rồi nhỉ, đấy như thế nó dễ hiểu hơn cái kiểu "buồn cười quá, thôi em dừng ở đây!" thường gặp của bác :). Nói thật em khá là ít thời gian, toàn bộ ban ngày không pà tám được, đến tối chỉ có khoảng hơn 1 tiếng thôi vừa OF vừa cả đống các website linh tinh khác, nên đã rất lâu em không vào quán. Tuy nhiên em chả ngại bị ném đá, nếu ngại thì em đã chả chui vào mấy cái tổ ong vò vẽ này :D. Đây thực ra chỉ là chỗ xả street, vào OF mà không kiếm chuyện chọc ngoáy thì vào làm quái gì, xe cộ có mấy trò để nói đâu! Mà nói đến mấy năm rồi, xe cộ mãi chán chết.

Thế "nhà" cụ nói là ở chỗ nào? Quả thực em chả để ý, cụ chỉ rồi em sẽ vào, ném đá với chịu đòn em đã được khá nhiều người khen là có năng khiếu rồi. À mà em chỉ tham gia nếu thấy các bác cứ khư khư bảo vệ cái "siêu" xe của các bác thôi, còn các trò khác chắc em không có tham gia được.

Cuối cùng em xin cám ơn mách bảo của kụ về việc OF nâng cấp có 1 số tiện ích mới. Đúng là quả này em chưa cập nhật vì đã lâu rồi em chả có gì hứng mà lập thớt cả.

OF có những nhân tài như người này đi thi 5 môn phối hợp (cầm đèn chạy trước ô tô - ném đá hội nghị - thọc gậy bánh xe - gắp lửa bỏ tay người - nhổ nước bọt ra sau gáy) thì không khó để đạt thành tích cao.

Đúng không ngoài mục đích fun, cứ chỗ nào có cãi nhau y rằng có mặt, khỏi cần đợi điểm danh, thi đấu nhiệt tình, yêu nghề.
Ui Đan Lê, thần tượng của em đây mà=D>=D>=D>.

Nếu bác đúng là em Đan Lê xinh đẹp ngày xưa diễn thời tiết thật thì em xin hứa chỉ vài hôm nữa em sẽ chứng tỏ cho bác khả năng ở vài môn nữa. Nhưng mà bác bỏ cho em 2 môn "cầm đèn chạy trước ô tô" và "nhổ nước bọt ra sau gáy" nhé. Môn "cầm đèn" thì nên giao cho khá nhiều bác KFC, vì em thấy có khá nhiều bác mới có FT là cái xe đầu tiên mà phán cứ như chuyên gia customer report vậy :). Còn "nhổ nước bọt" thì hơi mất vệ sinh, cái này bác có thể duyệt 3 ngàn rưởi cái post của em, tuyệt đối là không có! :)

Nhà êm thấy các cụ chưa thôi, mạn phép các cụ nhà êm lại hầu tiếp các cụ và cũng muốn nói đôi điều:

Một member KFC hỏi Khổng Tử: "Hồi này, Ít tiền mà được mua được xe siêu cỏ KIA FORTE, xe cỏ mà lại giống như xe xịn, 1.6 mà chạy như 2.0, chơi bời với KFC suốt đời mà không lo sợ gì, vậy có nên không?".
Khổng Tử nói:
"Nhà ngươi hỏi thế là phải lắm. Ít tiền mà mua xe siêu cỏ KF là biết bằng lòng với số phận không ham mê gì. Xe cỏ mà giống như Mẹc, Bim..., thế là biết nhún nhường và có lễ độ. Xe không khoẻ mà muốn vẫn oai, thế là biết thận trọng, cung kính không nhầm lỗi gì. Chơi với KFC mà muốn suốt đời không sợ, thế là biết chọn lời rồi mới nói" (nhại Khổng Tử tập ngữ)
Lời bàn: Không cần xe xịn, cao sang thế là biết giữ thiên tước hơn nhân tước, không để ai khinh lờn được, thế là biết trọng phẩm giá của mình, không muốn đeo cái lo vào mình, thế là biết giữ thân không phiền luỵ đến ai. Ở đời mà giữ trọn vẹn được mấy điều như vậy, thiết tưởng thật là một cách vui thú rất cao thượng vậy. (nhại Nguyễn Văn Ngọc-Trần Lê Nhân)
Ối giời ơi, quá được, quá được :)) :)) :))=D>=D>=D> "Không cần xe xịn, thế là biết giữ thiên tước hơn nhân tước"; "Không để ai khinh lờn, thế là biết trọng phẩm giá". Quá hay, quá đúng, Khổng Tử dạy thật là sâu sắc.

Thế nhưng... ngộ nhỡ... sang năm làm ăn được, muốn bán FT lên đời con... Camry. Lúc đó ăn nói với Khổng Tử ra răng? :)) :)) :)) :))

heroesdaubu

Xe điện
Đây thực ra chỉ là chỗ xả street, vào OF mà không kiếm chuyện chọc ngoáy thì vào làm quái gì, xe cộ có mấy trò để nói đâu! Mà nói đến mấy năm rồi, xe cộ mãi chán chết.
Trong hơn 60 nghìn thành viên Of mà có khoảng chục thành viên như bác thì diễn đàn này chắc phải nghĩ tới chuyện đổi tên.

sepbu

Xe điện
Em ngâm cứu cái thớt này từ đầu chí cuối .. ngẫm ra được nhiều thứ !
và tự hỏi tại sao cái hội LPC tụi em không chịu phát triển nhỉ , mặc dù thành viên đăng ký hơn 70 (off được có 1-2 lần gọi là cho có)

kiple

Xe tăng
Ối giời ơi, quá được, quá được :)) :)) :))=D>=D>=D> "Không cần xe xịn, thế là biết giữ thiên tước hơn nhân tước"; "Không để ai khinh lờn, thế là biết trọng phẩm giá". Quá hay, quá đúng, Khổng Tử dạy thật là sâu sắc.

Thế nhưng... ngộ nhỡ... sang năm làm ăn được, muốn bán FT lên đời con... Camry. Lúc đó ăn nói với Khổng Tử ra răng? :)) :)) :)) :))[/QUOTE]
Dạ! nhà êm thưa với ngài rằng:
1. Nhà con không ném đá KFC vì đó là quá khứ đáng tự hào của nhà con!
2. Nay con đi Cam nhưng trên xe không có gậy ạ!:)
Mà cụ Mazspeed này có phải là cụ Mazspeed bên CLB Thuỷ lục không quân không nhể! Quái, chả lẽ con người dễ biến đổi thế sao?*-)

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Dạ! nhà êm thưa với ngài rằng:
1. Nhà con không ném đá KFC vì đó là quá khứ đáng tự hào của nhà con!
2. Nay con đi Cam nhưng trên xe không có gậy ạ!:)
Mà cụ Mazspeed này có phải là cụ Mazspeed bên CLB Thuỷ lục không quân không nhể! Quái, chả lẽ con người dễ biến đổi thế sao?*-)
Hi hi hi, thế nhỡ Khổng Tử nổi điên lên mắng bác là "Cam thì hơn quái gì FT, mày không phải là dạng người tiêu dùng thông minh đâu!!!x-(x-(x-(" thì bác trả lời thế nào? :D

catrinh

Xe buýt
mazspeed: Môn "cầm đèn" thì nên giao cho khá nhiều bác KFC, vì em thấy có khá nhiều bác mới có FT là cái xe đầu tiên mà phán cứ như chuyên gia customer report vậy

vâng ông lắm tiền nhiều xe.và là "chuyên gia" cầm gậy, sướng chưa=D>

Chỉnh sửa cuối: