[Funland] "Lỗi" của ai khi "đời sống" vợ chồng chưa viên mãn?

Trong câu truyện, cccm nghĩ "Lỗi" của ai?

• Vợ

Lượt chọn: 5 17.9%
  • Chồng

Lượt chọn: 3 10.7%
  • Ko phải tại anh cũng ko phải tại em, tại trời

Lượt chọn: 8 28.6%
  • Lỗi ở cả 2

Lượt chọn: 12 42.9%

• Tổng bình chọn
    28

Gerben

Xe buýt
Cái món này làm gì có kết luận mà đem ra bàn nhể?
Nhiều em chân dài thơm như trái táo, nhưng có cụ lại mê hương đồng gió nội thì chịu rồi.
Nhiều cụ thì muốn whisky nhưng lại đâm đầu vào hũ nước mắm thì viên mãn thế chóa nào được.

zolahn

Xe điện
Cụ nhầm nhé.

Phụ nữ như cây đàn. Nhac không hay, là do người đánh đàn kém, tại sao lại trách cái đàn =))=))=))

Đối với người phụ nữ không mạnh mẽ trong chuyện ái ân, đàn ông phải nhẹ nhành huấn luyện từ từ. Không thể đòi hỏi 1 người phụ nữ đoan chính sành điệu và dâm đãng như 1 MBBG
Cụ đúng chính hiệu fan MU :D

Relax45

Xe hơi
Nhà sư tu luyện để buông bỏ và hạnh phúc, để đạt được cái đó thì họ ngồi thiền hàng ngày và đọc kinh kệ, những thứ đó đã gieo vào đầu họ những hạt giống cuộc đời mới, tâm thế mới.
Vợ chồng theo em cũng nên thế, ở với nhau hàng chục năm không tránh khỏi cảm giác chán nếu ko có cách nào đó gieo vào đấu mình những ý tưởng mới - kiểu như việc ăn cơm.
Nên chăng ngày nào anh em (và cả chị em) đọc khẩu quyết kiều như "vợ mình đã sinh ra con mình, đã vất vả bên mình hàng chục năm trời, thế nên việc già đi, xấu đi âu cũng là việc dĩ nhiên, mình nên trân trọng điều đó" ...
Em thấy kiểu "tự kỷ ám thị" đó khá là hiệu quả - kiểu như mấy ông thầy đa cấp hay hô hào "chúng ta là thiên tài" - mỗi câu đó thôi mà đốt nhà không biết bao nhiêu thằng, còn mình mỗi chuyện yêu vợ mình thôi thì chắc cũng không khó, phỏng ạ :)
Cụ nói được câu này , là cụ đang đi đúng đường rồi đấy.

Fan gentra

Xe điện
Ở châu Á, đàn ông và phụ nữ ít hôn nhau thành ra là cảm xúc tình dục nó không thăng hoa. Cái đấy do văn hóa Á Đông tạo ra, đàn ông châu Á trong đó có đàn ông Việt Nam hôn rất kém.

Các cụ phải hiểu là trong tự nhiên, con đực luôn mơn trớn con cái qua những nụ hôn....cơ thể là xòe lông....cọ sát...tiết mùi....nhưng đều là hôn cả.

Hơn nữa phụ nữ họ thích bị khuất phục nên nếu ai muốn phụ nữ lên giường chỉ cần đè hai tay họ & hôn, nếu họ giẫy giẫy một tý rồi mút lại môi mình thì có nghĩa là mình đã truyền cảm xúc tốt & có thể lên giường. ;))

Nên cá nhân em phải học hôn đầu tiên trước khi học Toán đấy, em hôn 10s thì phụ nữ chỉ có rủn hết người ra, còn nếu hôn 30s thì nhũn như con chi chi....nếu hôn > 30s thì lưng em kiểu gì cũng toàn vết móng tay bấu vào vì đê mê. :x
ý cụ là vét máng ạ ????? khi cụ hôn 30S phỏng ? :)) :)) :)) :))

Vo_thuong

Xe điện
Cụ nói được câu này , là cụ đang đi đúng đường rồi đấy.
Chắc là có nhiều con đường cụ ơi, tuy nhiên một trong những con đường (mà ai cũng có thể thực hiện được) theo em là như thế :).

biahoihanoi

Xe lăn
Có 1 vị khách tâm sự với em rằng, chồng chị ý ở nhà với vợ thì lãnh đạm, có khi cả tháng ko thèm "yêu" vợ lần nào nhưng ko ngờ ra ngoài lại trăng hoa bồ bịch gái gú.
Chị ý buồn nhưng lại tự hỏi, chuyện này xảy ra là lỗi của chồng hay của mình?
Là do chồng bản tính trăng hoa hay do bản thân ko biết cách "chiều" chồng?
Chị kể, ko biết là do nhu cầu bản thân ko cao hay chưa tìm được khoái cảm trong tình dục ở người chồng mà với "chuyện vợ chồng" chị ý ko có nhiều hứng thú, chỉ làm cho có mỗi khi chồng "đòi" và nhiều lần từ chối chồng 1 cách thẳng thừng.
Dần dà, chồng cũng ko còn "đòi" như trước, chị ý ban đầu nghĩ rất đơn giản có thể chồng cũng ko hứng thú như mình nhưng sau 1 thời gian chị ý mới hiểu rằng thì ra chồng đã "no" ở bên ngoài. Khi biết chuyện, chị ý chỉ buồn và có chút thất vọng chứ ko đến nỗi đau khổ như những người bị biết, chị ko quá trách móc chồng vì chồng vẫn rất yêu thương chiều chuộng vợ con, chỉ duy khoản tình dục thì cả 2 dường như đã ko còn cảm giác với nhau.
Chị ý hỏi em rằng, liệu nếu cứ duy trì cuộc sống hiện tại liệu gia đình chị có thể hạnh phúc như bây giờ được ko?
Trong đầu em nghĩ, WTH chị đang nghĩ là mình "hạnh phúc" khi biết chồng trăng hoa bên ngoài ư? Em chỉ tưởng tượng chồng em lên giường cùng 1 con nào khác là em đã giận run lên rồi.
Nhưng là 1 nhân viên tư vấn, em vẫn nhẹ nhàng hỏi "bây giờ chị thực sự cảm thấy hạnh phúc sao?" chị đáp rằng "ừ, chị thấy như vậy là đủ, chồng chị yêu chị, chiều chị, chăm lo cho gia đình chu đáo, chị ko thấy chuyện chồng chị xác thịt với người khác có gì quá kinh khủng như mọi người nghĩ, đó chỉ là trao đổi, chị ko thể cho chồng chị điều đó, anh ý tìm ở bên ngoài cũng ko phải sai trái".
Đúng là điều chị nói "nghe có vẻ vô lý nhưng lại rất thuyết phục", có lẽ với chị ý chuyện tình dục nó chỉ là nhu cầu giống như ăn uống vậy, nếu chị ko nấu cho chồng ăn, anh có thể đi ăn ngoài, ko sao cả, chỉ cần ăn xong anh biết đường về nhà.
Tiếp tục em hỏi chị "vậy bây giờ chị lo lắng điều gì?" chị đáp rằng "chị chỉ lo, liệu có khi nào có kẻ nào khiến anh say đắm đến mức bỏ cả gia đình không, vì chị biết với đàn ông hay với nhiều người, tình dục nó rất quan trọng".
Thực sự ko biết nói thế nào, điều chị lo sợ liệu có sảy ra không, chắc chẳng ai biết kể cả chồng chị vì nó vẫn chưa xảy ra hay ít nhất chồng chị có thể nghĩ nó sẽ ko sảy ra vì bây giờ với anh, mọi chuyện đó chỉ là "trao đổi để thỏa mãn", nhưng sẽ chẳng ai biết được chữ "ngờ" vì đó ko phải chuyện ko thể sảy ra.
Suy nghĩ 1 hồi em đáp rằng "em cũng ko biết điều chị lo lắng có thể sảy ra hay ko, nhưng có 1 điều em nghĩ rằng nếu chị yêu anh thật lòng chị có thể ngăn cho điều đó ko sảy ra. Với chị tình dục ko quan trọng, nhưng với anh nó quan trọng như vậy, tại sao chị ko thể vì anh mà thay đổi. Em tin cả anh và chị đã vì nhau mà cố gắng vì nhau mà hy sinh rất nhiều như vậy thì tại sao lại ko thể thêm 1 lần nữa vì nhau mà thay đổi, có thể sẽ rất khó lúc đầu, có thể chị sẽ ko biết phải làm sao nhưng mọi chuyện đều cần sự nỗ lực. Em ko phải chuyên gia về tình dục chị có thể tìm chuyên gia để học hỏi, biết đâu chị có thể tìm được cảm giác về tình dục mà trước này chị chưa cảm nhận được."
Một câu chuyện mà em cũng chưa biết kết thúc như thế nào vì chị chỉ lặng lẽ xem mà ko phản hồi, ko biết liệu chị có thay đổi mình để giữ gìn cái chị gọi là hạnh phúc đó ko, hay chị sẽ duy trì cuộc sống như hiện tại và mong cầu cho nó mãi mãi như vậy.
Mọi người nói, kẻ ngoại tình chẳng có lý do nào chính đáng để biện minh, nhưng trong trường hợp của chị, suy nghĩ 1 cách thấu đáo, đứng trên vị trí của anh và chị thì liệu "lỗi" này là của ai?
Bà này vớ vẩn. Từ chối chồng đến khi nó chán rồi lại kêu lãnh đạm.

kvboto

Xe container
Lỗi của Em vì cô hàng xóm ạ

kvboto

Xe container
Em dự đoán Khảo sát này, kết quả cuối cùng sẽ có số phiếu cao nhất như sau:
1. Lỗi do cả 2
2. Lỗi do Trời

kvboto

Xe container
Số mẫu mới có 19 thôi, để ngàn cụ mợ Ofer vào vote sẽ chuẩn xác hơn.

Với lại, theo một số còm các Offer thì còn lý do là "bên ngoài", "của lạ", "hàng xóm",.... thế nên mợ xem xét bổ sung thêm lựa chọn túm gọn lại thêm 1 option là "hàng xóm" nữa cho nó phong phú,
8-}

Xep

Xe tăng
Em chuyên gia tư vấn cho phụ nữ tuổi từ 18 tới 48 bác nhé, ngoài ra em cũng là thợ sửa ống nước nữa.
Đây là cụ hai nòng đới, đừng nhìn cái nick mà tưởng bở :)).

buicongchuc

Xe ba gác
Chị kể, ko biết là do nhu cầu bản thân ko cao hay chưa tìm được khoái cảm trong tình dục ở người chồng mà với "chuyện vợ chồng" chị ý ko có nhiều hứng thú, chỉ làm cho có mỗi khi chồng "đòi" và nhiều lần từ chối chồng 1 cách thẳng thừng.
câu chốt này thì chồng nào cũng chán đi kiếm con khác.ok
Thế này thì anh ck xứng đáng kiếm em khác.

catmanal

Xe tải
Em tin có rất nhiều cụ rơi vào tình trạng này !!!

xukthal.

Xe lăn
Thời đại 4.0 rồi nên cũng cần đổi mới đi, cho mọi người đc tự do chọn lựa:
- Có con với ai và gắn trách nhiệm chung tay nuôi dạy con cái L-)
- Ân ái với ai mà cả 2 đều đồng tình và ko có ràng buộc ko có hạn chế 8->
- Phát triển thiết bị khớp lệnh thích...vì nhiều khi thích nhau nhưng ko dám nói hoặc sợ người kia ko thích...bỏ lỡ bao mối lương duyên /:)

buicongchuc

Xe ba gác
Em mới hoàn thành cách ly tập trung F1 14 ngày, giờ về cách ly tại nhà 14 ngày nữa. Số đen đi cùng thang máy với F0. Trong rủi, cũng có cái hay.

Ở khu cách ly quân đội quản lý nên sinh hoạt điều độ: Sáng dậy sớm tập thể dục, tắm, ăn sáng, đo nhiệt độ tầm soát, rồi cafe, trà, sống ảo,... Ăn trưa xong ngủ, dậy lại cafe, trà, sống ảo, tập thể dục, tắm,... Ngày uống bổ sung 1 viên vitamin E và 1 viên vitamin C1000 (tự bỏ tiền mua). Dù u45 nhưng nhu cầu xxxx tăng bất thường, cảm thấy hơi tí là chào cờ. Ở khu cách ly cửa phải mở thông thống nên cứ gần sáng em dậy sớm mặc thêm cái quần short bò vào kẻo nữ đi qua nhìn vào ngại chít :D
Giờ về nhà gần 1 tuần rồi em vẫn chế độ đều đặn thế, thêm khoản lau nhà, tưới cây, cắt tỉa cành, và thể dục đều đặn với gấu, có hôm làm 2-3 nhát :)

Cụ nào xuống phong độ theo tuổi tác nên thử uống vitamin E và vitamin C1000 xem thế nào.

(Em y tá ngày 2 lần đến đo nhiệt độ, lúc về trao zalo để tiện thăm hỏi nhau)

Chỉnh sửa cuối: