[Funland] "Lỗi" của ai khi "đời sống" vợ chồng chưa viên mãn?

Trong câu truyện, cccm nghĩ "Lỗi" của ai?

• Vợ

Lượt chọn: 5 17.9%
  • Chồng

Lượt chọn: 3 10.7%
  • Ko phải tại anh cũng ko phải tại em, tại trời

Lượt chọn: 8 28.6%
  • Lỗi ở cả 2

Lượt chọn: 12 42.9%

• Tổng bình chọn
    28

pooka

Xe container
Có 1 vị khách tâm sự với em rằng, chồng chị ý ở nhà với vợ thì lãnh đạm, có khi cả tháng ko thèm "yêu" vợ lần nào nhưng ko ngờ ra ngoài lại trăng hoa bồ bịch gái gú.
....
Mọi người nói, kẻ ngoại tình chẳng có lý do nào chính đáng để biện minh, nhưng trong trường hợp của chị, suy nghĩ 1 cách thấu đáo, đứng trên vị trí của anh và chị thì liệu "lỗi" này là của ai?
Vụ này thì chị ấy phải mô tả thật kỹ quá trình lên giường yêu đương thế nào, thậm chí phải quay cả clip rồi đưa lên đây thì anh em OF sẽ tư vấn giải quyết triệt để vấn đề cho ý chứ.

Thèm khát

Xe điện
Lỗi này hơi khó xác định, nhìn ruộng nhà hàng xóm èo ọt thế thôi, chứ được "vào" mảnh ruộng ấy thì lại nước non bạt ngàn.
Ruộng nhà thì hên xui, đôi lúc cứ hùng hục cày bừa mà cảm xúc nó tuột đâu mất tiêu.

Dan du an

Xe ba gác
chả biết nội dung kia đúng đến đâu nhưng em thấy 1 thực trạng là toàn thế giới chỉ thấy quảng cáo và bán thuốc tăng cường sinh lý nam giới mà chả thấy có loại nào tăng cường sinh lý nữ giới nhể
Nó bán dụng cụ kích dục cho nữ là chủ yếu cụ ơi. Nhiều chị em mình giờ chưa lấy chồng đã dùng phành phạch rồi. Mà dùng cái đó một tối nó làm cả dăm lần cũng được chứ của thật chỉ được lúc đã ngủ như chết rồi.

Parejo_10

Xe điện
Đàn ông em biết 99,69% tuyệt đối chung thuỷ ….. trong 20 ngày gần đây. :D

dragonvnu

Xe buýt
Ở châu Á, đàn ông và phụ nữ ít hôn nhau thành ra là cảm xúc tình dục nó không thăng hoa. Cái đấy do văn hóa Á Đông tạo ra, đàn ông châu Á trong đó có đàn ông Việt Nam hôn rất kém.

Các cụ phải hiểu là trong tự nhiên, con đực luôn mơn trớn con cái qua những nụ hôn....cơ thể là xòe lông....cọ sát...tiết mùi....nhưng đều là hôn cả.

Hơn nữa phụ nữ họ thích bị khuất phục nên nếu ai muốn phụ nữ lên giường chỉ cần đè hai tay họ & hôn, nếu họ giẫy giẫy một tý rồi mút lại môi mình thì có nghĩa là mình đã truyền cảm xúc tốt & có thể lên giường. ;))

Nên cá nhân em phải học hôn đầu tiên trước khi học Toán đấy, em hôn 10s thì phụ nữ chỉ có rủn hết người ra, còn nếu hôn 30s thì nhũn như con chi chi....nếu hôn > 30s thì lưng em kiểu gì cũng toàn vết móng tay bấu vào vì đê mê. :x
Cụ nói quá chuẩn, rót cho ngàn like

Phụ nữ vs đàn ông khác nhau khi làm chuyện ấy là phụ nữ thì phải có cảm xúc, còn đàn ông thì phụ thuộc vào nhu cầu nhiều hơn

Nhiều chị vợ bắt buộc phải có cảm xúc thì mới cho phép cơ thể mình đón nhận cơ thể chồng, rôì mới các bước tiếp theo, hôn cũng là màn dạo đầu đầy cảm xúc, hoặc massage toàn thân, hoặc vừa massage vừa nói lời yêu thương, phụ nữ yêu bằng tai mà...

Nhưng ngược lại, các ông chồng thì đa phần lên giường là do nhu cầu sinh lý của mình nó tới, như kiểu tích tụ lâu ngày không được giải phóng năng lượng ấy, cần có chỗ để giải phóng, để tìm cái cảm giác sau khi được... phóng, mà ko để ý tới đối tác, đặc biệt là cảm xúc của đối tác, nên rất dễ lệch pha nhau, mà khi đã lệch pha rồi, 1 bên thì hụt hẫng, cảm giác trống trải, cảm xúc chả có vẹo gì, thậm trí toàn phải giả vờ có cảm xúc để chiều bên còn lại, còn 1 bên thì nhu cầu dc giải tỏa, lăn ra ngủ phát hôm sau lại cảm thấy sung mãn...

Em thấy khi nào giải quyết dc vấn đề đưa cảm xúc của chị vợ lên cao, ắt tự chị ấy sẽ có nhu cầu, khi nhu cầu bắt kịp với nhu cầu của anh chồng, thì cả 2 sẽ hòa hợp chứ ko bị lệch pha nữa, lỗi do anh chồng là nhiều hơn vì chưa hiểu cảm xúc của vợ. Chị vợ cũng nên hiểu cảm xúc của chồng để tìm cách chiều chồng hơn, lai dai hơn,....
Nói chung phải giải quyết vấn đề cảm xúc ...=))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ở châu Á, đàn ông và phụ nữ ít hôn nhau thành ra là cảm xúc tình dục nó không thăng hoa. Cái đấy do văn hóa Á Đông tạo ra, đàn ông châu Á trong đó có đàn ông Việt Nam hôn rất kém.

Các cụ phải hiểu là trong tự nhiên, con đực luôn mơn trớn con cái qua những nụ hôn....cơ thể là xòe lông....cọ sát...tiết mùi....nhưng đều là hôn cả.

Hơn nữa phụ nữ họ thích bị khuất phục nên nếu ai muốn phụ nữ lên giường chỉ cần đè hai tay họ & hôn, nếu họ giẫy giẫy một tý rồi mút lại môi mình thì có nghĩa là mình đã truyền cảm xúc tốt & có thể lên giường. ;))

Nên cá nhân em phải học hôn đầu tiên trước khi học Toán đấy, em hôn 10s thì phụ nữ chỉ có rủn hết người ra, còn nếu hôn 30s thì nhũn như con chi chi....nếu hôn > 30s thì lưng em kiểu gì cũng toàn vết móng tay bấu vào vì đê mê. :x
E thấy gió to quá :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Không có lỗi của ai cả, nếu xét về đúng bản chất sinh học của con người, đặc biệt là người đàn ông.

Do đó để khắc phục thì xã hội loài người chế tài hoặc các biện pháp để đưa mọi việc vào khuôn khổ chính là luật lệ đặt ra, và các biện pháp tâm sinh lý, tôn giáo, luật lệ và luân lý khác để hai người chung thuỷ.

xukthal.

Xe lăn
Không có lỗi của ai cả, nếu xét về đúng bản chất sinh học của con người, đặc biệt là người đàn ông.

Do đó để khắc phục thì xã hội loài người chế tài hoặc các biện pháp để đưa mọi việc vào khuôn khổ chính là luật lệ đặt ra, và các biện pháp tâm sinh lý, tôn giáo, luật lệ và luân lý khác để hai người chung thuỷ.
Cụ nói như Đài :)) quá viển vông !!!
Theo em thì nên thay đổi: Giờ cứ cho thích thì nhích còn ko thích thì ko nhích...bãi bỏ các hình thức kỷ luật, khiển trách..v.v..và phạm trù đạo đức =))

Chu An

Xe điện
Em đang sắp vào Lảng nên không dám bàn về những chuyện hủ hóa như thế này.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì nên thay đổi: Giờ cứ cho thích thì nhích còn ko thích thì ko nhích...bãi bỏ các hình thức kỷ luật, khiển trách..v.v..và phạm trù đạo đức =))
Cụ xem cái video phỏng vấn cụ Chí Trung táo Giao Thông í cụ ạ. Ông í có nói là tự nhiên thấy không còn thương nhau nữa, cứ bỗng tự nhiên như thế. Em nghĩ vợ chồng cũng có lúc như thế cả. Tự nhiên nó tụt hứng đến mức không muốn nhìn mặt nhau dù cho không thù hận gì nhau cả, cụ ạ. Xem xong cái clip í em giật nẩy người đấy cụ ạ. Sợ lắm.

Thèm khát

Xe điện
Em nghĩ nếu bỏ các quy định về phạm trù đạo đức như trên thì nên phát miễn phí một cái khóa trym dùng vân tay của đối tác "chính thức". Chỉ đối tác chính hãng đụng vào mới mở được thôi. :D

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nếu bỏ các quy định về phạm trù đạo đức như trên thì nên phát miễn phí một cái khóa trym dùng vân tay của đối tác "chính thức". Chỉ đối tác chính hãng đụng vào mới mở được thôi. :D
Khiếp, thế thì có khác gì như đi nghĩa vụ quân sự, kỷ luật thép mẹ nó rồi

Thèm khát

Xe điện

Chòa... tối về em ứng dụng thử xem sao.

tieunhupha

Xe điện
Rõ ràng là lỗi của "người kia" rồi. Ai trả lời cũng đúng hết.