Lời chia sẻ tìm nhà chung cư của một môi giới cho các cụ muốn tìm nhà

Phevos

Xe máy
Bài viết của cụ khá dài dòng, tuy nhiên không thực tiễn. Em thấy cái quan trọng nhất của lựa chọn mua chung cư hay nhà đất thì điều tiên quyết cân nhắc đâu tiên là tài chính. Từ tầm tài chính thì mới khoanh vùng và bàn bạc tính toán cân đối phân khúc, vị trí, chất lượng và tiện ích dự án.
Chính xác hơn là trước tiên phải là khả năng tài chính và định hướng khu vực, bây giờ chung cư hay nhà đất bây giờ khá tương đồng với nhau và đều lấy cốt lõi là khu vực trung tâm cũ điều chỉnh giá. Ví dụ khu vực ven đô là các Quận mới ở HN tầm 25-30 tr/m2, SG 30-35 tr/m2 phân khúc bình dân, 40-45 tr/m2 là trung bình.
Sau đó chọn các dự án ở khu vực đó, ưu tiên gần chợ, trường học, bệnh viện, công viên và thuận tiện đi lại. Cuối cùng lựa chọn dự án dựa trên uy tín CĐT, chất lượng, khuôn viên dự án...

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
E đg tính mua hộ căn cc cho người nhà mà thấy căng thật 😆

Lamborghini 1985

Xe tăng
E đg tính mua hộ căn cc cho người nhà mà thấy căng thật 😆
Thế thì xác định rõ nhu cầu cần mua như nào, tài chính có bao nhiêu, muốn ở khu vực nào và chọn cái đã bàn giao rồi mà mua. Và nhớ rõ là tièn ít không thể đòi hít thơm được. Nên tiền nào thì tương ứng với cái mình có thể mua được thôi cụ

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì xác định rõ nhu cầu cần mua như nào, tài chính có bao nhiêu, muốn ở khu vực nào và chọn cái đã bàn giao rồi mà mua. Và nhớ rõ là tièn ít không thể đòi hít thơm được. Nên tiền nào thì tương ứng với cái mình có thể mua được thôi cụ
E mua hộ thôi,đg tìm lanh quanh lê văn lương,hoàng đạo thúy tầm 3 củ đổ về hi

_MQ_

Xe tăng
Bài viết của cụ khá dài dòng, tuy nhiên không thực tiễn. Em thấy cái quan trọng nhất của lựa chọn mua chung cư hay nhà đất thì điều tiên quyết cân nhắc đâu tiên là tài chính. Từ tầm tài chính thì mới khoanh vùng và bàn bạc tính toán cân đối phân khúc, vị trí, chất lượng và tiện ích dự án.

Em gặp mấy bạn trẻ hỏi ra là muốn có nhà ở Thanh Xuân nhưng tầm tài chính 1,1-1,2 tỷ thôi. Mà đã vay rồi đấy nhé. Em bảo tầm đó mua chung cư mini hoặc nhà tập thể cũ chứ chung cư hịn không có giá đó.

Các bạn trẻ nghe đến "chung cư mini" và "nhà tập thể cũ" là chán cmnl.

Một trường hợp khác, anh này đã có gia đình. Hai vợ chồng tích cóp + vay mượn đc 1,4 tỷ, muốn mua ở khu Hoàng Mai. Em giới thiệu mấy khu nhà cũ dưới Pháp Vân - Tứ Hiệp dọc đường Trần Thủ Độ. Anh chán cmnl, anh ấy muốn khu mới mới 1 tí, tầm 1,8-2,2 tỷ. Thế thì nuôi bank hơn nuôi vợ :D

Phevos

Xe máy
Em gặp mấy bạn trẻ hỏi ra là muốn có nhà ở Thanh Xuân nhưng tầm tài chính 1,1-1,2 tỷ thôi. Mà đã vay rồi đấy nhé. Em bảo tầm đó mua chung cư mini hoặc nhà tập thể cũ chứ chung cư hịn không có giá đó.

Các bạn trẻ nghe đến "chung cư mini" và "nhà tập thể cũ" là chán cmnl.

Một trường hợp khác, anh này đã có gia đình. Hai vợ chồng tích cóp + vay mượn đc 1,4 tỷ, muốn mua ở khu Hoàng Mai. Em giới thiệu mấy khu nhà cũ dưới Pháp Vân - Tứ Hiệp dọc đường Trần Thủ Độ. Anh chán cmnl, anh ấy muốn khu mới mới 1 tí, tầm 1,8-2,2 tỷ. Thế thì nuôi bank hơn nuôi vợ :D
Bên Hoàng Mai tầm 1,4 tỷ đó mua đc căn 2 ngủ khu 885 Tam Trinh, Hateco.... Khách hàng đó của cụ kén chọn quá, với tầm tài chính 2 tỷ bên HM k thiếu lự chọn tốt ở thời điểm nagt

Chỉnh sửa cuối:

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
em vào hóng các cụ, mợ mua nhà. nếu các cụ sau có nhu cầu làm nội thất thì ới em nhé!

paolonguyen

Đi bộ
Bài viết hay quá. Cảm ơn cụ chủ

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
E cần tìm căn tầm 4 tỷ đổ về mạn lê văn lương,trung hòa nhân chính

chiuchiu_bumbum

Xe máy
Cụ viết hay, chuẩn. Trước khi đọc bài này trước tết Em cũng đã mua được 1 căn hộ 3 ngủ khá ưng ý và hầu như cũng áp dụng theo cách này. Đặc biệt là gặp được Em môi giới có tâm và chủ nhà thiện trí. Em đã đàm phán giá giảm được 300 tr so với giá đưa ra (Giá hợp đồng Em còn được biết là cao hơn giá đưa ra 400 tr, tức là Em giảm được 700 tr so với CĐT. Em chịu phí sang tên khi đàm phán).
Em xin thêm thông tin dự án bác mua với ạ. Thanks bác

chiuchiu_bumbum

Xe máy
vp3 linh đàm căn góc 3N có đc ko các cụ
Chỗ VP3 này hình như cũng được 6 nẳm rồi thì phải. Em nhìn VP2, VP3 thiết kế bên ngoài toàn cửa kính, chắc là mùa hè khó nóng. Còn ở trong khu bán đảo này đa số cc đã cũ, được cái có hồ điều hòa và nhiều cây xanh nên cũng mát mẻ. Giá bây giờ chắc giá 23 cụ nhỉ?

sirius6688

Xe điện
Chỗ VP3 này hình như cũng được 6 nẳm rồi thì phải. Em nhìn VP2, VP3 thiết kế bên ngoài toàn cửa kính, chắc là mùa hè khó nóng. Còn ở trong khu bán đảo này đa số cc đã cũ, được cái có hồ điều hòa và nhiều cây xanh nên cũng mát mẻ. Giá bây giờ chắc giá 23 cụ nhỉ?
tầm đó cụ, e đang hi sinh về độ mới cũ để đổi lại môi trường cụ ạ, đi dạo khu này thích lắm

Dung TOYOTA

Xe tăng
lâu lâu mới thấy bài hay.
Cụ thớt đang phụ trách dự án nào thế :D

TrumpVietnam

Xe tăng
Định vị được Vị trí & số tiền mình có thể rồi thì nên chọn Khu nào dân đã vào ở rồi thuê ở trọ luôn đó vài tháng, tham gia một số nhóm Fb dân cư tham khảo thêm thông tin -> lúc đó ra quyết định chưa muộn.