Lời chia sẻ tìm nhà chung cư của một môi giới cho các cụ muốn tìm nhà

sannguyen

Xe tải
"Bất kỳ ai khi ra quyết định mua thì sẽ được quyết định bởi 5% cảm xúc cuối cùng và 95% là lý trí "
- Nhà cháu sale ngành khác thì thấy phải ngược lại mới đúng, đa phần các quyết định mua hàng được ra bằng cảm xúc, khi đã có cảm xúc tốt, lí trí chỉ diễn trò lại cho nghe logic tự biện hộ thôi ạ.
- Thanks cụ chủ đã bỏ công viết bài ạ.

Lamborghini 1985

Xe tăng
À ko cụ ạ. Để em gửi cụ mặt bằng qua chung cư nhà em ạ. Chứ nếu ban công là nơi phơi đồ luôn thì đúng là quá mất thẩm mĩ ạ :( 2 ban công này nó là 1 ban công dài thông nhau ạ.
Nhìn như dự án Florence ở Trần Hữu Dực ấy nhỉ? Người nhà e cũng mới nhận, hình như cũng giống căn này @@. Bọn này thiết kế dở cái cửa ban công phòng khách, nó làm bé, nó mà làm cửa to rộng sát sang 2 bên tường thì nhìn từ phòng khách ra ban công cả khoảng View rộng. Còn thằng Cđt nó đã thiết kế kiểu này rồi là ấn định vị trí bếp ở cửa ra vào, nếu đổi lại sang phía ban công thì lại dở hơi ngay

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Nhìn như dự án Florence ở Trần Hữu Dực ấy nhỉ? Người nhà e cũng mới nhận, hình như cũng giống căn này @@. Bọn này thiết kế dở cái cửa ban công phòng khách, nó làm bé, nó mà làm cửa to rộng sát sang 2 bên tường thì nhìn từ phòng khách ra ban công cả khoảng View rộng. Còn thằng Cđt nó đã thiết kế kiểu này rồi là ấn định vị trí bếp ở cửa ra vào, nếu đổi lại sang phía ban công thì lại dở hơi ngay
Vâng chuẩn luôn bác ạ. Bên này đa số căn 3 ngủ kiểu này ạ. Có cái cửa nó làm bé ko được như bên Vin ạ. Như bên Iris Garden ngay cạnh đó thì lại thiết kế bếp sát ban công như hình em thấy hơi kì :(
Thực ra đây là quan điểm cá nhân của em thôi ạ.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
"Bất kỳ ai khi ra quyết định mua thì sẽ được quyết định bởi 5% cảm xúc cuối cùng và 95% là lý trí "
- Nhà cháu sale ngành khác thì thấy phải ngược lại mới đúng, đa phần các quyết định mua hàng được ra bằng cảm xúc, khi đã có cảm xúc tốt, lí trí chỉ diễn trò lại cho nghe logic tự biện hộ thôi ạ.
Cụ nói cũng đúng nhưng với em cũng làm sale thì em nghĩ 60% là cảm xúc & 40% lý trí thôi ạ. Vì thực ra khi định mua sản phẩm to tiền thì các cụ cũng đã nghiên cứu khá kĩ rồi. Đôi khi chỉ là phân vân nhưng khi đi xem thực tế thì cảm xúc lấn át có thể chốt luôn thôi ạ :))

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
Noted.... thanks những chia sẻ kinh nghiệm của cụ

Z-yakuza-Z

Xe buýt
Em nói bds thôi ạ. Chứ còn mua cái túi LV hay thỏi son Loubutique thì ngược lại là đúng ạ. Chị em sẽ bị đẩy cảm xúc lên đến 95% và chỉ còn 5% lý trí khi mua một cái túi xách từ 100tr đến 1 tỷ.

Mathce

Xe tải
bài hay, tks cụ. Tuy nhiên nên áp dụng khi có tầm 1ty5, 2 ty, chứ có vài trăm khó theo phương án của cụ được

mrvl13

Xe tải
Cảm ơn những chia sẻ của cụ. Giá mà đc quyết định lại thì em sẽ suy nghĩ và sàng lọc thêm để mua nhà gần nhà ông bà, mới đầu cứ nghĩ ko sao nhưng giờ đã thấy cái ngu của mình, ở gần ông bà còn đc nhờ vả đón cháu, chăm sóc cháu khi 2vc đều bận, việc tưởng nhỏ mà thực tế ko hề nhỏ :( còn về việc cửa ra vào gần cửa phòng rác thì em chưa hiểu lắm, e ở căn số 17 Imperia Minh Khai, cạnh phòng rác nhưng thấy luôn sạch sẽ, ko bao giờ có mùi j, chắc cũng may hàng xóm đều là người văn minh, sạch sẽ, và ở đây thấy các cô lao công vệ sinh cũng ổn.

smallbrother

Xe buýt
Cảm ơn những chia sẻ của cụ. Giá mà đc quyết định lại thì em sẽ suy nghĩ và sàng lọc thêm để mua nhà gần nhà ông bà, mới đầu cứ nghĩ ko sao nhưng giờ đã thấy cái ngu của mình, ở gần ông bà còn đc nhờ vả đón cháu, chăm sóc cháu khi 2vc đều bận, việc tưởng nhỏ mà thực tế ko hề nhỏ :( còn về việc cửa ra vào gần cửa phòng rác thì em chưa hiểu lắm, e ở căn số 17 Imperia Minh Khai, cạnh phòng rác nhưng thấy luôn sạch sẽ, ko bao giờ có mùi j, chắc cũng may hàng xóm đều là người văn minh, sạch sẽ, và ở đây thấy các cô lao công vệ sinh cũng ổn.
Cụ đang ở imperia Minh Khai ạ, e đang tìm căn 3 ngủ tầng trung trở lên bên đấy mà thấy giá hơi chát tầm 4,5 - 4,6 tỷ, e thích căn 02 hoặc 16. Cụ chia sẻ e chút tầm nhu cầu như của e thì khoảng giá bao nhiêu là vào việc đc với chủ nhà. Thanks cụ.

nicktrongsang

Xe buýt
Vâng chuẩn luôn bác ạ. Bên này đa số căn 3 ngủ kiểu này ạ. Có cái cửa nó làm bé ko được như bên Vin ạ. Như bên Iris Garden ngay cạnh đó thì lại thiết kế bếp sát ban công như hình em thấy hơi kì :(
Thực ra đây là quan điểm cá nhân của em thôi ạ.
quá đẹp rồi, bếp núc sướng nhất là thông thoáng và tràn ngập ánh sáng. Chứ phòng khách e thấy chỉ cần đủ tiếp khách thôi, mấy khi có khách đâu :))

mrvl13

Xe tải
Cụ đang ở imperia Minh Khai ạ, e đang tìm căn 3 ngủ tầng trung trở lên bên đấy mà thấy giá hơi chát tầm 4,5 - 4,6 tỷ, e thích căn 02 hoặc 16. Cụ chia sẻ e chút tầm nhu cầu như của e thì khoảng giá bao nhiêu là vào việc đc với chủ nhà. Thanks cụ.
Em chịu thôi cụ ạ. Em vay mượn chỗ nọ chỗ kia, mua để ở, với lại lúc ấy thích thiết kế của căn hộ e quá, các phòng đều cửa sổ to hướng sáng tưng bừng, máu quá nên múc. Mua xong là e cũng xong luôn ko qtam giá lên xuống nữa cụ ạ, chỉ có bài học xương máu là mua nhà xa ông bà (ở Cầu Giấy) nhiều lúc 2vc đều bận thì nhờ ông bà đón cháu cũng hơi bất tiện.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Em chịu thôi cụ ạ. Em vay mượn chỗ nọ chỗ kia, mua để ở, với lại lúc ấy thích thiết kế của căn hộ e quá, các phòng đều cửa sổ to hướng sáng tưng bừng, máu quá nên múc. Mua xong là e cũng xong luôn ko qtam giá lên xuống nữa cụ ạ, chỉ có bài học xương máu là mua nhà xa ông bà (ở Cầu Giấy) nhiều lúc 2vc đều bận thì nhờ ông bà đón cháu cũng hơi bất tiện.
Giờ bán đi mua cái khác gần ông bà vẫn chưa muộn đâu cụ :))

biển xanh06

Xe điện
Mua xong là e cũng xong luôn ko qtam giá lên xuống nữa cụ ạ, chỉ có bài học xương máu là mua nhà xa ông bà (ở Cầu Giấy) nhiều lúc 2vc đều bận thì nhờ ông bà đón cháu cũng hơi bất tiện.
Ở cái nhà ưng ý cũng mát lòng cụ nhể. Việc đón con muộn thì chịu khó giao lưu với phụ huynh trong khu, trong lớp...hoặc nhờ cô giáo gọi xe hộ..vài năm con lớn tự diễn được, lại trưởng thành hơn ấy😀

kjdzsensitjve

[Tịch thu bằng lái]
Em làm Sales Bds, có gặp ông khách Tàu quốc tịch Mẽo đến VN mua nhà, bị 95% cảm xúc chi phối. Khi ông ấy đến tất cả các dự án bên em giới thiệu, ông ấy đều muốn mua. Đơn giản vì ông ấy quá yêu BDS ở Hà Nội.

vietpq75hanes

Xe container
MÌnh cũng đang tìm chung cư gần khu viện 354 để cho gấu đi làm cho gần mà thấy khó quá.

tetinh123

Xe hơi
Quan trọng là tài chính cụ ạ. Nhiều điều kiện thỏa rồi nhưng tài chính không thỏa lại phải điều chỉnh phạm vi chọn

HuongCrv

Xe điện
Bài viết của cụ khá dài dòng, tuy nhiên không thực tiễn. Em thấy cái quan trọng nhất của lựa chọn mua chung cư hay nhà đất thì điều tiên quyết cân nhắc đâu tiên là tài chính. Từ tầm tài chính thì mới khoanh vùng và bàn bạc tính toán cân đối phân khúc, vị trí, chất lượng và tiện ích dự án.