Lời cảnh tỉnh đầu tư đất ngoại thành Hà Nôi

timeout

Xe điện
Công nhận trên này nhiều cụ có xiền và tỉnh táo thật. Có điều xuống địa bàn nhắm đầu tư mới thấy thực tế gà ít mà cáo thì cực nhiều. Năm ngoái em cũng tý nữa sa gà, nhắm mắt nhắm mũi tính xuống tiền mua đất khu ga hơn 150m2. May sao chủ đất kiên quyết đòi giá cao hơn, đội xung quanh bắn tin người mua đặt giá cao hơn tới tấp khiến em cũng oải, kết cục là bỏ cuộc không lấy nữa. Bẵng đi phát hôm trước quay lại vẫn thấy khu đất nằm im, giá cả chắc chả hơn được mấy đồng, tính ra 1 năm tiền lãi ngân hàng của em được bảo toàn qua Covid19, thấy mình thực sự may. Giờ quay lại chốt chắc vui như tết nhỉ.:)

Tuan_vekavn

Xe đạp
Cờ bạc hay đãi tay mới, các cụ mới vào từ 2014-2016 đến giờ thì hầu như mua chỗ nào cũng làm được mớ. Còn những cụ chót đu đỉnh từ 2011 thì dù đã thoát hàng hay vẫn ôm bom tới giờ thì toàn là quả đắng cả. Dạo 1 lượt từ Văn Phú, Văn Khê, An Hưng cho đến Vân Canh, Kim Chung Di Trạch sang đến Mê Linh rồi lộn lên Ba Vì hay Hoà Bình thì đến giờ vẫn chưa về đến đỉnh của những năm 2011.
Cụ phán chuẩn đấy, giá hiện tại vẫn chưa cao bằng giá đầu năm 2011. Thời điểm thấp nhất có lẽ là 2014, giá giảm khoảng 50-70% so với quý 1/2011. Cụ nào đã trải qua giai đoạn đó thì mới thấy sự thảm khốc của đất ngoại thành

Hư Không

Xe tăng
Em cũng dính 2 phát mà ko biết đã chừa chưa, 1 mảnh mua năm 2010, sau 8 năm bán vẫn lỗ mấy chục :D, 1 cái mua xong giờ đã thấy mất 2-3 giá, đúng là mình ko có số đất cát

kvboto

Xe container
Em cũng dính 2 phát mà ko biết đã chừa chưa, 1 mảnh mua năm 2010, sau 8 năm bán vẫn lỗ mấy chục :D, 1 cái mua xong giờ đã thấy mất 2-3 giá, đúng là mình ko có số đất cát
Cụ toàn chinh phục đỉnh cao cơ mà

2010 cũng đỉnh, sau tám năm bán chắc lãi ngược 8x8% = 64% vốn thôi, 1 cái mua xong chắc 1 quãng cỡ 2019 thì cũng Fansipan nhỉ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ko phải là ko có số đất cát mà là ko tính toán, thấy mọi người ồ ạt mang tiền đi mua đất mình cũng theo đám đông mới dính cụ ạ.
Nghề đầu tư phải rất kiên nhẫn, rình mồi hàng chục năm để có vài thương vụ thôi

NS690

Xe tải
Công nhận trên này nhiều cụ có xiền và tỉnh táo thật. Có điều xuống địa bàn nhắm đầu tư mới thấy thực tế gà ít mà cáo thì cực nhiều. Năm ngoái em cũng tý nữa sa gà, nhắm mắt nhắm mũi tính xuống tiền mua đất khu ga hơn 150m2. May sao chủ đất kiên quyết đòi giá cao hơn, đội xung quanh bắn tin người mua đặt giá cao hơn tới tấp khiến em cũng oải, kết cục là bỏ cuộc không lấy nữa. Bẵng đi phát hôm trước quay lại vẫn thấy khu đất nằm im, giá cả chắc chả hơn được mấy đồng, tính ra 1 năm tiền lãi ngân hàng của em được bảo toàn qua Covid19, thấy mình thực sự may. Giờ quay lại chốt chắc vui như tết nhỉ.:)
Chính chủ quyết định nhiều lúc kém hơn so với các nhà đầu tư nhiều cụ ơi, do không chịu sức ép vay nên cũng bất khuất lắm. Em cũng bán nhà và cũng bị vậy :) lúc đầu cũng cứng lắm, sau 1 năm thì nghĩ biết thế quyết luôn còn làm được việc khác. Sau 3 năm mới bán được, giá không được như kỳ vọng, xét theo lãi ngân hàng thì lõm năng.

Yeuphunu

Xe điện
Nó phục thuộc vào thời điểm và quan điểm đầu tư cụ ạ.
Khu vực khả năng phát triển và thời điểm có thể đầu tư là chưa sốt, còn rẻ, đặc biệt không vay ngân hàng, sử dụng tiền thịt nếu có ko thoát thì để chục năm với giá rẻ bèo kiểu gì cũng ko thể lỗ.
Em đầu tư chắc ăn theo kiểu cửa thua gần như cực cực thấp
BĐS Việt Nam Có tiềm năng du lịch nhìn chung rất nhiều nơi giai đoạn 2016-2019 tăng trưởng mạnh. nhiều nơi tăng 2-6 lần trong 4 năm qua. Mình đi nhiều >60 chuyến trong 2 năm 2018-2019 vừa chơi và khảo sát chuyên ngách bđs này nên ít nhiều có góc nhìn khá đa chiều. Còn ngoại ô Ba Vì, Sóc Sơn, Luơng Sơn, Hòa Bình thì 2014-2017 cũng lượn nhàu rồi nên rất hiểu.
Dù bản thân và gia đình cũng có miếng thửa may mắn tính theo lần. Nhưng giai đoạn đó qua rồi. Sau 2019 thì ko nên nhắc đến khai niệm “lần” nữa kẻo những người ngoài cuộc bị ngộp mà gom tiền mọi giá đi mua cho bằng được. Các thể loại cò BĐS luôn gắng sức đủn đẩy giá đi trước hạ tầng tới 5-10 năm gây không ít hệ lụy cho nhiều người.

Kinh nghiệm của mình hẳn cũng ít khi áp dụng được cho người khác bạn ạ.

Yeuphunu

Xe điện
Trong trò chơi này nhiều khi lấy số lượng mua nhiều để chia sẻ rủi ro cho những lần không may mắc phải đó cụ. Cháu cũng dùng chiêu này :))

Hư Không

Xe tăng
Ko phải là ko có số đất cát mà là ko tính toán, thấy mọi người ồ ạt mang tiền đi mua đất mình cũng theo đám đông mới dính cụ ạ.
Nghề đầu tư phải rất kiên nhẫn, rình mồi hàng chục năm để có vài thương vụ thôi
Nói như cụ cũng đúng, món này em kém thật. Chỉ làm nghê thì ok, đầu tư chứng hay đất em đều thua, nhiều khi mua mà để quên mất cả mấy tháng ko thèm xem bảng, còn chả nhớ mình có mã gì :D

Yeuphunu

Xe điện
Cụ vào 2016 thì giờ ra hàng cũng ok rồi dù thời điểm này theo em là chưa phải điểm ra hàng tốt nhất.
Thực ra kể cả lúc thị trường tăng ầm ầm vẫn có những khu vực chả kiếm được gì, vẫn chết như thường.
Do vậy, đầu tư phải có kiến thức, phải trải nghiệm thực tế, phải có những người tư vấn đủ tầm, đủ khách quan và cũng phải có phần may mắn nữa thì mới có tỷ lệ thắng cao.
Ngồi nghe các cụ chém gió trên mạng mà xuống tiền thì chấp nhận Dốt và trả giá thôi cụ, khuyên cũng chả được
Nói hơi quá rồi cụ ạ.
Cháu cá là >90% số người mua hầu hêt là “nghe đâu đó” facebook, OF hay người này người kia chém gió mà mua thôi. Vì lên OF hay ngay trong box BĐS này cũng hơn 90% chém gió hàng ngày đó thôi, kể cả cụ hay em :))

pandahn

Xe điện
Đất đồi Hoà Bình mà hôm nọ có đứa gọi điện rao hơn chục triệu, ôi cái đệt

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói hơi quá rồi cụ ạ.
Cháu cá là >90% số người mua hầu hêt là “nghe đâu đó” facebook, OF hay người này người kia chém gió mà mua thôi. Vì lên OF hay ngay trong box BĐS này cũng hơn 90% chém gió hàng ngày đó thôi, kể cả cụ hay em :))
chém gió là kiếm thông tin, còn thực tế bao nhiêu kênh kiểm chứng, và xuống thực địa, lang thang tìm hiểu địa bàn chán mới quyết định xuống tiền. Đầu tư cả đống tiền chứ có phải mua mớ rau đâu cụ, hihi

tungteng

Xe tải
Mình cũng làm phát năm 2010 đây, mua từ hồi có tin Hoàng Quốc Việt kéo dài! Ha ha! Giờ vẫn trồng rau và hái quả...giá đất thì cũng ko để ý luôn!