Lời cảnh tỉnh đầu tư đất ngoại thành Hà Nôi

pinkwind9.0

Xe tải
Thường thì những người thắng ít mang lên mạng khoe
Nếu cụ nào đó là sale cần đẩy đất và kéo sóng thì sẽ chia sẻ chỗ mình mua :D , còn khu nào mà có cơ hội các Cụ cao thủ toàn thấy ỉm ỉm đi gom đất không cho ai biết :))

Yeuphunu

Xe điện
Chúc mừng các cụ Cash is King
Tiền bọn em rải hết đất ngoại ô cả năm nay lúc nó trầm lắng rồi, giờ ăn bằng lần thì nhiều cụ vẫn sợ, mà càng sợ nó càng lên
Đội vừa tiền thì run, bọn rất nhiều tiền thì đang tranh thủ giải ngân vì sợ 2021 lạm phát thịt hết tiền của họ, keke
Em votka cho comments của cụ, tuy nhiên 1 năm với bđs mà cụ khẳng định rất nhiều lần trên OF thì em nghĩ cụ hơi tự tin và tự tin sớm quá. Đất ngoại ô: Ba Vì, Sóc Sơn, Hòa Bình (Luơng Sơn) trong 30 năm quá quá nhiều bài học và nước mắt.
Hàng vạn người ngậm ngùi ở những chỗ này rồi. Số người được cười thoải mái đếm trên đầu ngón tay.

Haioto98

Xe hơi
Có ai như em, mua ở Kim Chung, Đông Anh năm 2010 giá 27 tr, đường 3 m. Cho đến nay 10 năm và gia cũng đang lập đỉnh mà còn chưa quay lại giá năm đó. Có thời điểm năm 2014 ông Anh lô kế bên còn phải bán giá 14 tr😬.

Ghét Già Trâu

Xe tải
Có ai như em, mua ở Kim Chung, Đông Anh năm 2010 giá 27 tr, đường 3 m. Cho đến nay 10 năm và gia cũng đang lập đỉnh mà còn chưa quay lại giá năm đó. Có thời điểm năm 2014 ông Anh lô kế bên còn phải bán giá 14 tr😬.
Cụ bán ko inbox em :D

Altis 2011

Xe điện
Cụ này chia sẻ thật này. rất nhiều cụ 2010 đầu tư Đông Anh, Mê Linh, Hoài Đức, Ba vì giờ chưa hồi lại được giá mua.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em votka cho comments của cụ, tuy nhiên 1 năm với bđs mà cụ khẳng định rất nhiều lần trên OF thì em nghĩ cụ hơi tự tin và tự tin sớm quá. Đất ngoại ô: Ba Vì, Sóc Sơn, Hòa Bình (Luơng Sơn) trong 30 năm quá quá nhiều bài học và nước mắt.
Hàng vạn người ngậm ngùi ở những chỗ này rồi. Số người được cười thoải mái đếm trên đầu ngón tay.
Nó phục thuộc vào thời điểm và quan điểm đầu tư cụ ạ.
Khu vực khả năng phát triển và thời điểm có thể đầu tư là chưa sốt, còn rẻ, đặc biệt không vay ngân hàng, sử dụng tiền thịt nếu có ko thoát thì để chục năm với giá rẻ bèo kiểu gì cũng ko thể lỗ.
Em đầu tư chắc ăn theo kiểu cửa thua gần như cực cực thấp

kvboto

Xe container
Em thì thấy, nói giá lên hay xuống thì nó phải có địa điểm, thời điểm/giai đoạn nhất định:
Đối với Hà Nội, ngoại thành Hà Nội,... đến cả Hòa Bình:

1. Cụ mợ nào đã tham gia và mua, ôm đất từ phong trào giai đoạn 2008-2011 thì đến nay hầu hết và cơ bản giá còn chưa đến được giá lúc mua vào, và 10 năm đến nay thì đầy tâm tư, thậm chí máu và nước mắt đã tuôn,...

2. Cụ mợ nào mà mới tham gia, mua ôm đất vào từ lúc xuống là giai đoạn 2013-2016 thì đến nay hầu hết và cơ bản giá lên được 20 - 30% và (1) nếu đã bán ra thu tiền về rồi thì đang cười được, còn nếu (2) chưa bán ra thì khả năng mức giá đã lên đó là không duy trì được trong 1 vài năm tới, và các comments thì sẽ đa phần màu hồng, hô lên giá, hô sốt, hô xun hướng,... và nghĩ là có thể oánh lên,... để kiếm được đối tượng để xả là xả ngay kẻo kiến đốt đít,... hoặc (3) là môi giới cứ hô lên và lên để bán được là kiếm %, còn sau lên hay xuống kệ mịa người mua,... và (4) tiền nhiều, mua trồng cây chơi, kinh doanh nông nghiệp, vứt đó để vãn cảnh,... thì thôi khỏi tính

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Nó phục thuộc vào thời điểm và quan điểm đầu tư cụ ạ.
Khu vực khả năng phát triển và thời điểm có thể đầu tư là chưa sốt, còn rẻ, đặc biệt không vay ngân hàng, sử dụng tiền thịt nếu có ko thoát thì để chục năm với giá rẻ bèo kiểu gì cũng ko thể lỗ.
Em đầu tư chắc ăn theo kiểu cửa thua gần như cực cực thấp
Vâng, em hiểu và thấy quan điểm của cá nhân cụ rất ổn. Nhưng có lẽ áp dụng cho số "đếm trên đầu ngón tay" thôi ạ.
Em chia sẻ vui vui, không có ý gì ngoài kiềm chân các cụ vì vài phút bốc đồng mà ra tay xuống tiền rồi lại ân hận.
Em vừa ra quyết định “nhả” một thửa nhỏ tại Ba Vì có từ cuối 2016. Khi nào thực sự cần dùng em sẽ mua lại.

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em thì thấy, nói giá lên hay xuống thì nó phải có địa điểm, thời điểm/giai đoạn nhất định:

1. Cụ mợ nào đã tham gia và mua, ôm đất từ phong trào giai đoạn 2008-2011 thì đến nay hầu hết và cơ bản giá còn chưa đến được giá lúc mua vào, và 10 năm đến nay thì đầy tâm tư, thậm chí máu và nước mắt đã tuôn,...

2. Cụ mợ nào mà mới tham gia, mua ôm đất vào từ lúc xuống là giai đoạn 2013-2016 thì đến nay hầu hết và cơ bản giá lên được 20 - 30% và (1) nếu đã bán ra thu tiền về rồi thì đang cười được, còn nếu (2) chưa bán ra thì khả năng mức giá đã lên đó là không duy trì được trong 1 vài năm tới, và các comments thì sẽ đa phần màu hồng, hô lên giá, hô sốt, hô xun hướng,... và nghĩ là có thể oánh lên,... để kiếm được đối tượng để xả là xả ngay kẻo kiến đốt đít,... hoặc (3) là môi giới cứ hô lên và lên để bán được là kiếm %, còn sau lên hay xuống kệ mịa người mua,... và (4) tiền nhiều, mua trồng cây chơi, kinh doanh nông nghiệp, vứt đó để vãn cảnh,... thì thôi khỏi tính
Đồng ý cụ này. :(

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vâng, em hiểu và thấy quan điểm của cá nhân cụ rất ổn. Nhưng có lẽ áp dụng cho số "đếm trên đầu ngón tay" thôi ạ.
Em chia sẻ vui vui, không có ý gì ngoài kiềm chân các cụ vì vài phút bốc đồng mà ra tay xuống tiền rồi lại ân hận.
Em vừa ra quyết định “nhả” một thửa nhỏ tại Ba Vì có từ cuối 2016. Khi nào thực sự cần dùng em sẽ mua lại.
Cụ vào 2016 thì giờ ra hàng cũng ok rồi dù thời điểm này theo em là chưa phải điểm ra hàng tốt nhất.
Thực ra kể cả lúc thị trường tăng ầm ầm vẫn có những khu vực chả kiếm được gì, vẫn chết như thường.
Do vậy, đầu tư phải có kiến thức, phải trải nghiệm thực tế, phải có những người tư vấn đủ tầm, đủ khách quan và cũng phải có phần may mắn nữa thì mới có tỷ lệ thắng cao.
Ngồi nghe các cụ chém gió trên mạng mà xuống tiền thì chấp nhận Dốt và trả giá thôi cụ, khuyên cũng chả được

newmtc

Xe tăng
em muốn nghe nhiều chuyện lỗ của các cụ ( chứ lãi với ăn 1 mớ e nghe nhiều lắm rồi )

bibi6789

Xe tải
cụ naò cần mấy k m làm nông trang trồng rau nuôi gà hòa lạc thì ới em

newmtc

Xe tăng
Cụ này chia sẻ thật này. rất nhiều cụ 2010 đầu tư Đông Anh, Mê Linh, Hoài Đức, Ba vì giờ chưa hồi lại được giá mua.
từ lúc cầu Nhật Tân sắp thông và cụ tổng ( quê Đông Anh ) mới lên là giá cao cực điểm, sau gần chục năm đúng là nhiều chỗ vẫn chưa bằng được giá cũ ( tất nhiên có chỗ vẫn tăng )

bodoicuho8

Xe tải
Cờ bạc hay đãi tay mới, các cụ mới vào từ 2014-2016 đến giờ thì hầu như mua chỗ nào cũng làm được mớ. Còn những cụ chót đu đỉnh từ 2011 thì dù đã thoát hàng hay vẫn ôm bom tới giờ thì toàn là quả đắng cả. Dạo 1 lượt từ Văn Phú, Văn Khê, An Hưng cho đến Vân Canh, Kim Chung Di Trạch sang đến Mê Linh rồi lộn lên Ba Vì hay Hoà Bình thì đến giờ vẫn chưa về đến đỉnh của những năm 2011.

hacmuli

Xe hơi

Cùng quan điểm với cụ, kính cụ ly

kvboto

Xe container
em muốn nghe nhiều chuyện lỗ của các cụ ( chứ lãi với ăn 1 mớ e nghe nhiều lắm rồi )
Rảnh, em xung phong nhé.

Ông Anh con bác, thời 2005-2009 có công ty kiếm rất khá, Khi KĐT Kim Chung - Di trạch mở bán, đến chơi ông Anh khoe ảnh sale kits, Video trình chiếu KĐT long lanh,... và bảo anh đã mua 1 lô liền kề 100m2 xây thô 4,5 tầng giá 5,5 tỷ để 3 năm nữa về đó làm văn phòng giao dịch.

Ôi thôi, đến nay vẫn thô sơ như thế, bán giờ không biết có được 4 tỷ không và có ai mua cho không nữa cũng là cả 1 vấn đề.

Cơ bản thì đến nay, mất tối thiểu bét nhất 6,5 tỷ, gồm:
- mất đi chi phí cơ hội trong 10 năm cỡ thấp nhất là 5 tỷ
- 1,5 tỷ lỗ tiền gốc (5,5 - 4 = 1,5)

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Rảnh, em xung phong nhé.

Ông Anh con bác, thời 2005-2009 có công ty kiếm rất khá, Khi KĐT Kim Chung - Di trạch mở bán, đến chơi ông Anh khoe ảnh sale kits, Video trình chiếu KĐT long lanh,... và bảo anh đã mua 1 lô liền kề 100m2 xây thô 4,5 tầng giá 5,5 tỷ để 3 năm nữa về đó làm văn phòng giao dịch.

Ôi thôi, đến nay vẫn thô sơ như thế, bán giờ không biết có được 4 tỷ không và có ai mua cho không nữa cũng là cả 1 vấn đề.

Cơ bản thì đến nay, mất tối thiểu bét nhất 6 tỷ, gồm:
- mất đi chi phí cơ hội cỡ thấp nhất là 5 tỷ
- 1,5 tỷ lỗ tiền gốc (5,5 - 4 = 1,5)
Khác gì mấy ô lideco đau cụ, 2009-2010 chả 75-80 tr/m giờ còn 30 tr.....đau sờ cau luôn...hòa Lạc, ba vì ... cứ gọi là đông vui