[Funland] Loạt ảnh Việt Nam 199x của Tây lông

Vất vả đấy cụ,trưa nắng nóng HN vẫn phải đi vào các ngõ ngách rao: Tào phớ đê...
Xưa thì cái gì cũng đều vất vả miễn là làm ra tiền, nhưng cái nghề nhặt bạc lẻ này mà giàu thì mới là hiếm, bình thường thì ai cũng nghĩ là buôn bán nhỏ sẽ ko kiếm bằng làm ăn to mà...:D

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cái này khi nào được tiếp sóng Đài Tiếng nói VN thì mới nghe được những chương trình đó cụ ah, còn bình thường toàn phát trong khu vực thị xã thôi thôi..Tối thứ 6 và sáng thứ 7 nghe Chuyện kể ở đại đội cụ nhớ ko :D , sáng chủ nhật 6h30 nghe Câu chuyện truyền thanh...
Có chứ cụ, Chuyện kể ở đại đội là giọng đọc Phạm Đông, còn câu chuyện truyền thanh bác Văn Hiệp chiếm sóng nhiều, bây giờ bác Phạm Đông vẫn nói nhá.
Quê em Vĩnh Phúc nên bắt sóng đài TNVN trực tiếp được. Em cũng rất thích chương trình Thiếu niên tiền phong với hồi kèn thần thánh, sau đó là khẩu hiệu : hãy sẵn sàng, sẵn sàng.. Có mục người sưu tầm kể chuyện khoa học rất thú vị ( lúc ấy)

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Có chứ cụ, Chuyện kể ở đại đội là giọng đọc Phạm Đông, còn câu chuyện truyền thanh bác Văn Hiệp chiếm sóng nhiều, bây giờ bác Phạm Đông vẫn nói nhá.
Quê em Vĩnh Phúc nên bắt sóng đài TNVN trực tiếp được. Em cũng rất thích chương trình Thiếu niên tiền phong với hồi kèn thần thánh, sau đó là khẩu hiệu : hãy sẵn sàng, sẵn sàng.. Có mục người sưu tầm kể chuyện khoa học rất thú vị ( lúc ấy)
Thích nhất câu: Các đồng chí ạ...Hồi đó... :D

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Xưa thì cái gì cũng đều vất vả miễn là làm ra tiền, nhưng cái nghề nhặt bạc lẻ này mà giàu thì mới là hiếm, bình thường thì ai cũng nghĩ là buôn bán nhỏ sẽ ko kiếm bằng làm ăn to mà...:D
Em nhớ là còn nhận lạc của các công ty xuất khẩu hay sao về nhà bóc thuê, ăn lạc rang xả láng, hehe

SG, 1993, 1 hót gân rất xinh đẹp, ăn mặc mô đen, đeo kính, đi xe 82, làm cho ít nhất 4 người phải nhìn

Người đẹp, xe đẹp...đến phụ nữ đi bên cạnh còn phải nhin :D tổng cộng là 10 con mắt nhìn từ các hướng, mỗi người hình dung mộtđiều chắc là thú vị lắmđây...:))

muadem

Xe cút kít
SG, 1993, 1 hót gân rất xinh đẹp, ăn mặc mô đen, đeo kính, đi xe 82, làm cho ít nhất 4 người phải nhìn

Mợ này nhìn xinh thật, ăn mặc lại rất mốt, dáng ngồi xe toát lên vẻ kiêu kì, khuôn trăng lạnh lạnh nhưng sang, đi cubtom 82-84 màu đồng là dạng xịn thời đó (khả năng năm 88-89 gì đó). Hồi đó nạn cướp giật chưa phổ biến như bây giờ.

Quả giò gà, dễ ăn điểm nhất đây
Vậy mà vẫn trượt giò gà thì cay hơn đá hỏng penalty :))

chẳng có tên

Xe tăng
Vì đoạn này là dốc cụ nhỉ, nhìn thấy một số người xuống xe dắt bộ...ngày xưa đúng chỗ này có hàng Phở Bao Cầu giấy nổi tiếng như Phở Thìn Lò Đúc bây giờ...
Phở Bao trc em ko đc ăn ! Chỉ thấy mọi người nói như cụ! Nhưng h ăn bình thường! Giờ có mấy quán do con cháu mở ở làng Cót và Trung kính

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Thích nhất câu: Các đồng chí ạ...Hồi đó... :D
Giọng bác Phạm Đông không lẫn đâu được, hehe.
Nói về các Đài Phát thanh tiếng Việt của Tây , ngày ấy dân mình hay lén nghe đài Trung Quốc, BBC, RFI là nhiều, ngoài ra còn có Đài Tiếng nói nước Úc, rồi Đài Loan... Nhưng phát sóng khó bắt.
Sau khi Liên Xô sụp đổ, còn có đài Nước Nga tự do, đài này chống nhà nước Vn ác, phát thanh viên là Irina nói ngọng, nhưng em ngạc nhiên là có cả 1 ptv người Việt giọng đọc rất hay cũng làm cho đài này, sau vài năm thì dẹp.

Hồi bé lúc đang học bài tối mà nghe PTV đọc câu giới thiệu "chương trình Câu chuyện đêm khuya" là e mừng rơn, mắt díp lại luôn, vì biết lúc đó là 9h, đóng cặp chuẩn bị sách vở đi ngủ ngay. Mà sao hồi đó 9h là đã thấy khuya lắm rồi, là giờ đi ngủ rồi, mà giờ trẻ con thì cứ 10h30 là ít :D
Ngày xưa tầm này hay nghe đài nói: Đêm đã về khuya, đề nghị quý thính giả vặn nhỏ máy thu và lắng nghe tin tức,,,:D cụ nhỉ

Vulcan V70

Xe trâu
Mợ này nhìn xinh thật, ăn mặc lại rất mốt, dáng ngồi xe toát lên vẻ kiêu kì, khuôn trăng lạnh lạnh nhưng sang, đi cubtom 82-84 màu đồng là dạng xịn thời đó (khả năng năm 88-89 gì đó). Hồi đó nạn cướp giật chưa phổ biến như bây giờ.
Những năm đầu 90s thời tiết SG vẫn khá mát mẻ và không khí cũng sạch hơn bây giờ.
Mợ đi Cub mà đồng cũng không đội mũ đeo khẩu trang hay mang găng tay chống nắng. Hai cánh tay có vẻ bắt nắng đem hơn phần dưới chân bác nhỉ?
Cướp giựt thì SG hồi đó cũng đã có, đình đám nhất là vụ đám cướp con nhà giàu là học sinh cấp 3 băng của Hồng Lê

Phở Bao trc em ko đc ăn ! Chỉ thấy mọi người nói như cụ! Nhưng h ăn bình thường! Giờ có mấy quán do con cháu mở ở làng Cót và Trung kính
Trước kia được đi chơi Vườn thú Thủ Lệ và ăn bát phở ở đây thì nó là tuyệt vời ông mặt trời luôn...:))

doctor76

Xe ba gác
Người OF

Vậy mà vẫn trượt giò gà thì cay hơn đá hỏng penalty :))
Xinh thật cụ, Tây len lỏi khắp Vn chụp ảnh, chụp không sót ngóc ngách nào thế mới tài, nên mới thấy nhiều hót gân thời ấy. Cô này đẹp thật, kể cả dáng, hehe

muadem

Xe cút kít
Những năm đầu 90s thời tiết SG vẫn khad mát mẻ và không khí cũng sạch hơn bây giờ.
Mợ đi Cub mà đồng cũng không đội mũ đeo khẩu trang hay mang găng tay chống nắng. Hai cánh tay có vẻ bắt nắng đem hơn phần dưới chân bác nhỉ?
Nhìn bóng đổ xiên như này thì tầm 9-10h sáng, vì nếu chiều có thể giỏ xe hoặc tay lái ai đó sẽ có thêm túi đồ ăn mua về chuẩn bị cơm tối. Về cơ bản em thấy trước đây dân công sở ở miền trong ít trang bị khẩu trang hay chống nắng khi ra đường, họ có vẻ thích chưng ra hơn là cố bảo vệ làn da vốn đã nâu :))

Vulcan V70

Xe trâu
Xinh thật cụ, Tây len lỏi khắp Vn chụp ảnh, chụp không sót ngóc ngách nào thế mới tài, nên mới thấy nhiều hót gân thời ấy. Cô này đẹp thật, kể cả dáng, hehe
Lão độ này mắt hơi kém thật rồi. Cô này thuộc tuýp người hơi béo, bắp chân khá to, nhưng mà em cũng thấy đẹp

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Trước kia được đi chơi Vườn thú Thủ Lệ và ăn bát phở ở đây thì nó là tuyệt vời ông mặt trời luôn...:))
Phở là thứ ăn xa xỉ của dân đen hồi đó, Hn có phở Lò Đúc, phở Thìn, phở Tàu Bay đều ngon, được ăn phở là ngon nhất rồi.
Sau này nghe nói có phở đại-gia gì mà 7-800k/bát? Nghe nói là bò Kobe Nhật Bản, thật vớ vẩn.