Liệu toy có bị vượt mặt không các cụ?

Isu_zu

Tháo bánh
Nói vượt mặt thì cũng chung chung quá ! Nếu nói về chất lượng, đẳng cấp thì toy là cái đinh rỉ gì ...
@ 1.6gli: e cũng ko chắc là cụ có biết đọc ko nữa, chán thật...thôi e lượn, phí thời gian quá! :(

1.6gli

Xe container
Nói vượt mặt thì cũng chung chung quá ! Nếu nói về chất lượng, đẳng cấp thì toy là cái đinh rỉ gì so với bim, mẹc, ... còn nói là được ưa chuộng nhất, thông dụng nhất ở thị trường nào đó thì dễ nghe hơn. Theo e xe hàn muốn qua mặt được toy ở khía cạnh ưa chuộng, thông dụng ở VN thì còn lâu => nhưng sony, nokia là bài học nhãn tiền khi khinh địch các đối thủ đến từ hàn quốc như : samsung, lg . Và phải nói một câu câu công bằng các hãng xe hàn quốc đang phát triển vượt bậc về mọi khía cạnh và nhờ đó những khách hàng kém hiểu biết như e mới có dịp được hưởng thụ các công nghệ mới nhất với số tiền vừa phải.
@ 1.6gli: e cũng ko chắc là cụ có biết đọc ko nữa, chán thật...thôi e lượn, phí thời gian quá! :(
Cụ đúng là chả biết nói cụ như nào??? cụ dẫn thì dẫn cho nó đủ, chứ cắt xén ý người ta rồi nói như này. Thất vọng về cụ quá. haizz

hung_teri

Xe tải
E chẳng chê bai gì hết mà e chỉ nói sự thật thôi nếu bác k chém gió thì up lên cho e xem bác đang chạy xe gì đi còn e xe up lên cho bác cả 2 con xe mà e đang chạy cho bác xem với mọi tư thế theo yêu cầu (innova+sorento). Nếu bác k làm được thì đùng nói nữa kẻo lại giống thầy bói xem voi.
Khi nào cụ up cặp RAV4+Sorento hoặc Highlander+Sorento hoặc Carens+Innova thì chém nó mới có trọng lượng cụ ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
...Toy là cái đinh rỉ, em e hơi quá

Quá hay không là tùy khả năng cảm nhận của từng người.
Em kể chuyện mấy ông đứng ở "chợ" chờ người ta đến thuê mà mặc com lê thì cũng biết đó chỉ là mấy bộ quần áo bán ở vỉa hè, may theo kiểu com lê nhưng giá chắc tương đương mấy bộ quần áo lao động, chứ không phải những bộ mang logo BOSS,... trong các cửa hàng thời trang. Nhưng vẫn giá mua ấy nếu các ông ấy dùng quần áo báo hộ lao động cho công việc ấy có vẻ hợp lý hơn. Hay như bây giờ em thấy bà con nông dân hay dung cái áo đồng phục của sinh viên tình nguyện cũng được!

Ví dụ chẳng có chữ nào về ô tô, nhưng cũng tương đương về cách sử dụng...
Đường em đi gần như hàng ngày là cao tốc QL3 mới, nhưng rẽ ra chỗ Phổ Yên. Cả quãng đường mới làm khá đẹp, nhưng chỗ rẽ ra họ làm tạm thời ngay bãi vật liệu xây dựng vẫn đang phục vụ con đường. Xe tải nặng, xe bên tông, xe công, trên con đường tạm nền bùn rải đá răm ấy tạo lên các hố ổ voi khổng lồ, vì họ đổ đá răm nên thành hố thường rất đứng. Hôm vừa rồi có bác Carens đi trước em. Nắn nót cố lách qua, khi đi hết chỗ đường xấu bác ấy dừng lại giữa đường, mở kính, nhưng chắc không xem được bác ấy xuống xe, cúi bò xuống nhòm gầm. Vì bị chặn em phải chờ và bắt buộc chứng kiến cái vẻ mặt thất hồn, chắc cái gầm Carens xước chằng chịt!!!

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E cũng từng chạy matiz 2004 mòn mông, cái xe đầu tiên, mua mới tinh, e liệt kê vài món cho cụ biết là ko chém, mặc dù e bán nó từ 2006:
- Nắp ca pô sơn loang 1 miếng to tướng, e tặc lưỡi ok, kiện tụng mệt người :)
- Gioăng cao su cửa sau bên phụ lòi 1 khúc, nhét kiểu gì cũng ko vô..
- Bu-gi Bosch theo xe tậm tịt, hay bỏ máy. Thay bằng NGK, ok lun
- Gầm xe hơn năm đã rỉ sét lung tung, chỗ mối hàn ghép dọc thân xe
- Hộp số MT phải nói là tệ nhất trong các xe MT e từng đi
- Phanh đĩa trước mòn, mạt sắt ra đen sì cả vành :))
- Vó xe phải nói cũng là mỏng nhất trong các loại xe.
Nhưng đc cái e nó xinh xắn, nhìn đáng iu phết. Còn hiện giờ thì e cũng đang có 4 cái, cho thuê 3... nên cũng biết chút chút, ko tiện kể ra kẻo lại nói là khoe lố. Cụ happy với Sò, ok, cũng như e từng happy với Matiz. Nhưng nói Toy là cái đinh rỉ, em e hơi quá :)).

E cũng giống bác nhưng chạy matiz xong bán thấy k có phàn nàn gì sau đó mua innova cũng vậy chỉ có điều thấy k sướng vì chắng có gì để chơi nên mới mua thêm 1 e kia để chạy - e đếch quan tâm thương hiệu chỉ cần đáng đồng tiền minh bỏ ra là múc thôi.
Hiểu ra thì bác đang cho thuê xe chả trách toy là số 1 - bác k thấy e cũng nói rồi nếu e mà mua xe để chạy dịch vụ thì e cũng mua tiếp innova hay fortuner đó sao ?
Quan điểm của bác là người kinh doanh còn e mua để sử dung cá nhân nên k thể gặp nhau được vẫy miễn bàn là ok nhất

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khi nào cụ up cặp RAV4+Sorento hoặc Highlander+Sorento hoặc Carens+Innova thì chém nó mới có trọng lượng cụ ạ.

E chỉ đánh giá thực 2 con xe mà e đang chạy tại mấy bác nhạy cảm quá nên nghĩ là em dìm hàng mấy chiếc xe toy đẳng cấp của mấy bác thôi

1.6gli

Xe container
Vào box toy các cụ phải đi RR, hoặc tàu con thoi thì hẵng chê toy.:))

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ đúng là chả biết nói cụ như nào??? cụ dẫn thì dẫn cho nó đủ, chứ cắt xén ý người ta rồi nói như này. Thất vọng về cụ quá. haizz
Rất cám ơn cụ thất vọng về em. E thì hoàn toàn nản với anti Toy như cụ hay cụ ducletrung... Chỉ mong mấy cụ Coolpix, Rava, adco ... Ko thất vọng với e là ok rồi. Tiễn cụ!

Isu_zu

Tháo bánh

Isu_zu

Tháo bánh
E cũng giống bác nhưng chạy matiz xong bán thấy k có phàn nàn gì sau đó mua innova cũng vậy chỉ có điều thấy k sướng vì chắng có gì để chơi nên mới mua thêm 1 e kia để chạy - e đếch quan tâm thương hiệu chỉ cần đáng đồng tiền minh bỏ ra là múc thôi.
Hiểu ra thì bác đang cho thuê xe chả trách toy là số 1 - bác k thấy e cũng nói rồi nếu e mà mua xe để chạy dịch vụ thì e cũng mua tiếp innova hay fortuner đó sao ?
Quan điểm của bác là người kinh doanh còn e mua để sử dung cá nhân nên k thể gặp nhau được vẫy miễn bàn là ok nhất
Toy nó có đủ loại, nếu cụ đi 3.5Q thì cũng ko thiếu option, nên ko thể lấy cái Ỉn ra để chê Toy đc, cụ ạ. Cụ chê Toy ở box Hàn, e ko ý kiến, nhưng ở đây thì phải công bằng :).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Toy nó có đủ loại, nếu cụ đi 3.5Q thì cũng ko thiếu option, nên ko thể lấy cái Ỉn ra để chê Toy đc, cụ ạ. Cụ chê Toy ở box Hàn, e ko ý kiến, nhưng ở đây thì phải công bằng :).

E chê toy ở chỗ nào đâu bác? e chỉ nói đi innova chán hơn sorento thôi còn mấy bác nói đến đẳng cấp thì e mới nói (nói thật chứ k phải chê) là toy thì làm sao có thể so sánh với bim, mẹc được.
p/s : thật ra toy cũng có rất nhiều dòng xe ok nhưng giá thì đắt quá bởi vậy mới có chuyện "hay trong tầm giá"

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Toàn chủ xe Hàn vào chê :)), chứ dân đi xe Đức thực sự như cụ Cool lại rất công bằng!
Bác nói như vậy là cố tình khích bác rùi! cái gì cũng có lửa mới có khói : người dùng xe hàn chỉ che toy (VN) ở chỗ giá trên trời quá thôi (option thì cắt còn giá thì tăng).

E đã từng chạy cả 2 loại rồi e hiểu được là nếu cùng 1 số tiền bỏ ra thì "đa số" người mua xe hàn "chịu chơi" hơn xe toy. Người mua xe hàn có xu hướng mua để phục vụ mình còn mua toy thì ngược lại (e nhấn mạnh chứ "đa số" chứ k phải "tất cả" nhé ! Đề nghị đọc kỹ hướng dẫn trước khi dung!).

hung_teri

Xe tải
E chỉ đánh giá thực 2 con xe mà e đang chạy tại mấy bác nhạy cảm quá nên nghĩ là em dìm hàng mấy chiếc xe toy đẳng cấp của mấy bác thôi
Chính vì chỉ đánh giá 2 con mà bác đã sử dụng nên nó không có trọng lượng, còn bác thích thì tùy bác, bác cứ chém. Em thấy cả chục còm rồi, mà bác chưa rì viu con sorento bác mới mua, bác chém đi cho anh em xem.

namnguyen27119

Xe tải
quá khó vì em thấy nó ăn sâu vào tiềm thực việt roài. mà bao giờ em mới có 4 bánh để cưỡi đây.:((

Isu_zu

Tháo bánh
có vẻ như tâm lý mua xe máy phải Honda, hơi phải là tô zô ta đã thay đổi:
Nó chuyển từ tô dô ta sang hon da, e nghĩ cũng thế cả, ko có gì mới, vưỡn lại nhật bổn. Chẳng qua chuyển từ ăn hồng xiêm sang ăn sa bô chê :))

RAVA

Xe ba gác
Nó chuyển từ tô dô ta sang hon da, e nghĩ cũng thế cả, ko có gì mới, vưỡn lại nhật bổn. Chẳng qua chuyển từ ăn hồng xiêm sang ăn sa bô chê :))
-Tóm lại là người ăn "thịt chó dại" vẫn ít hơn ăn "thịt chó bt" bác nhỉ?:))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Chiếc sunny cũng là nhật đấy chứ nhỉ?? Chiếc vai ốt huyền thoại 18% chỉ nhỉnh hơn chút xíu so với hai chiếc accent 13%, forte 13% :))
@ rava: Mới chỉ bị vả cho cái mà đã "go" nhặng xị lên zồi. Sao mà "khôn" thế ?:P

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Chỉ sau 2 tháng + hơn 1 tuần một chút Toy đã giao được hơn 1800 Vios mới cho khách hàng, trong khi Honda phải cặm cụi hơn 5 tháng mới giao đủ con số quảng cáo "trong tháng đầu City đã có hơn 1000 đơn đặt hàng". 1800 Vios trong khi lượng giao những cái xe khác hầu như không đổi (trừ Altis đang chuẩn bị cho cái Altis mới), trong khi Honda phải hy sinh hầu như toàn bộ địch thủ của Altis (Civic lèo teo vài cái/tháng). Tất nhiên cái Vios tháng 5 vừa rồi chiếm luôn vị trí luôn dẫn đầu của Fò tủn!