Liệu toy có bị vượt mặt không các cụ?

mr.ken_no1

Xe container
Tuỳ quan điểm thôi các bác ạ
E mua xe để sử dụng nên e chọn xe an toàn và tiện nghi
Kia đáp ứng đc điều đó nên e bỏ qua toy thôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
ừ e cũng như bác chạy to cũng gần 6 năm rùi nhưng khi đổi lại chuyển sang kia - mấy thằng bạn chưa bao giờ cầm vô lăng bảo e hâm e cứ cười hehe
mà ngẫm chuyện xe cộ cũng có nhiều chuyện vui thằng bạn e mới mua bmw 523i mà khi u cf có ông bạn khác rất chân tình phán rằng "sao chú k ráng thêm 1 chút nữa mua camry cho nó sang"

hyundai_hn

Xe tải
một ngày TMV sản xuất ra trung bình từ 125-150 cái xe ô tô con các loại mà ngày nào bán hết ngày đấy trong khi chưa kể xe nhập về cỡ vài chục con mỗi ngày mà cứ bay vèo vèo đâu hết sợ thật

Isu_zu

Tháo bánh
thằng bạn e mới mua bmw 523i mà khi u cf có ông bạn khác rất chân tình phán rằng "sao chú k ráng thêm 1 chút nữa mua camry cho nó sang"
Sory cụ, cụ chém nó vừa thôi, thằng cu con bạn e 5 tuổi đã biết Bim là xe hịn rồi. Chém nó cũng phải có cữ, mới là cao thủ. Chứ chém như cụ cũng không giúp Kia ngang Toy đc đâu, mà hài quá :)).

Isu_zu

Tháo bánh
Quan điểm của cụ cũng chỉ phù hợp với hiểu biết của cụ và tài chính của cụ, không đại diện cho người khác. E thì hoặc lên xe Đức, hoặc cứ thế này, chứ nói không với xe Hàn :).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sory cụ, cụ chém nó vừa thôi, thằng cu con bạn e 5 tuổi đã biết Bim là xe hịn rồi. Chém nó cũng phải có cữ, mới là cao thủ. Chứ chém như cụ cũng không giúp Kia ngang Toy đc đâu, mà hài quá :)).
e nói thật mà sao bác nói e chém??? Bác đúng là hài thật lấy hiểu biết của đứa bé 5 tuổi ra chứng minh cho luận điểm của minh - e hỏi bác chứ cu con của bác có biết là bmw 318 thì giá rẻ hơn toyota avalon k ạ? Tương tự như vậy về giá trị thương hiệu (+lịch sử) thì toyota hơn hẳn kia còn cụ thể thì nếu lấy Toyota innova (e đang sử dụng) mà so sánh với Kia Sorento (e mới mua) thì một trời một vực.
Mỗi người một quan điểm nếu bác mua xe để làm của hoặc chạy dịch vụ thì cứ toyota còn e mua để phục vụ cho bản thân thì sẽ chọn cái nào e thấy đáng đồng tiền bát gạo nhất => E chọn Kia Sorento trong list : CRV, Santa FE, CX-5 chứ k bao giờ nghĩ đến Fortune thì bác hiểu là e muốn nói gì rồi.

mr.ken_no1

Xe container
Quan điểm của cụ cũng chỉ phù hợp với hiểu biết của cụ và tài chính của cụ, không đại diện cho người khác. E thì hoặc lên xe Đức, hoặc cứ thế này, chứ nói không với xe Hàn :).
Vâng, e có nhận là quan điểm của e là chung đâu ạ
Với lại cụ ko nên nhận xét người khác theo quan điểm, sự hiểu biết của cụ như thế
Hê hê

mr.ken_no1

Xe container

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sò 13 hay 14 bác, e cũng vừa lấy Sò 14 máy dầu xong
Thấy mình dại quá ko mua Fotuner cụ ạ
Giờ bị coi là thiếu hiểu biết và éo có xiền
Hê hê
2014 bác ạ mà chỉ có 1 dàn lạnh mới ghê chứ - e mới là "đỉnh cao" của sự thiếu hiểu biết nè bác

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu nói về xe sedan thì nếu chọn giữa camry, sonata, k5 thì e cũng chưa quyết được - giá như camry giá nhỉnh hơn 2 loại kia 1 chút và đứng cắt bớt option thì nếu mua e vẫn chọn e nó.
Mà e cứ tưởng tượng nếu Fortune mà được đưa vào thị trường mỹ thì doanh số bán sẽ ntn nhỉ? liệu có bán được hơn 10.000 như santafe hay sorento k?

adco

Xe điện
Mới đọc xong link của chủ thớt. Hóa ra cũng là ca ngơi xe hàn. 1 đề tài quá cũ . Xe hàn sẽ vượt to!!!! e nghe cũng từ 5-6 năm trước. D8ến giờ cũng chưa thấy gì, thôi thì e ráng chờ thêm 5 năm nữa xem sao?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mới đọc xong link của chủ thớt. Hóa ra cũng là ca ngơi xe hàn. 1 đề tài quá cũ . Xe hàn sẽ vượt to!!!! e nghe cũng từ 5-6 năm trước. D8ến giờ cũng chưa thấy gì, thôi thì e ráng chờ thêm 5 năm nữa xem sao?
Nói vượt mặt thì cũng chung chung quá ! Nếu nói về chất lượng, đẳng cấp thì toy là cái đinh rỉ gì so với bim, mẹc, ... còn nói là được ưa chuộng nhất, thông dụng nhất ở thị trường nào đó thì dễ nghe hơn. Theo e xe hàn muốn qua mặt được toy ở khía cạnh ưa chuộng, thông dụng ở VN thì còn lâu => nhưng sony, nokia là bài học nhãn tiền khi khinh địch các đối thủ đến từ hàn quốc như : samsung, lg . Và phải nói một câu câu công bằng các hãng xe hàn quốc đang phát triển vượt bậc về mọi khía cạnh và nhờ đó những khách hàng kém hiểu biết như e mới có dịp được hưởng thụ các công nghệ mới nhất với số tiền vừa phải.

Isu_zu

Tháo bánh
Vâng, e có nhận là quan điểm của e là chung đâu ạ
Với lại cụ ko nên nhận xét người khác theo quan điểm, sự hiểu biết của cụ như thế
Hê hê
E cũng chọn xe theo hiểu biết và tài chính của em, và ai cũng thế cả, cụ nhạy cảm quá :)

Isu_zu

Tháo bánh
e nói thật mà sao bác nói e chém??? Bác đúng là hài thật lấy hiểu biết của đứa bé 5 tuổi ra chứng minh cho luận điểm của minh - e hỏi bác chứ cu con của bác có biết là bmw 318 thì giá rẻ hơn toyota avalon k ạ? Tương tự như vậy về giá trị thương hiệu (+lịch sử) thì toyota hơn hẳn kia còn cụ thể thì nếu lấy Toyota innova (e đang sử dụng) mà so sánh với Kia Sorento (e mới mua) thì một trời một vực.
Mỗi người một quan điểm nếu bác mua xe để làm của hoặc chạy dịch vụ thì cứ toyota còn e mua để phục vụ cho bản thân thì sẽ chọn cái nào e thấy đáng đồng tiền bát gạo nhất => E chọn Kia Sorento trong list : CRV, Santa FE, CX-5 chứ k bao giờ nghĩ đến Fortune thì bác hiểu là e muốn nói gì rồi.
Bạn cụ mà ko biết cái Bim 5 vs Camry thì ko nên nói chuyện về ô tô, càng ko nên lấy đó làm ví dụ để chứng minh cho luận điểm của cụ :)). E mua xe chưa bao giờ nghĩ đến lúc bán lại, mà mua theo ý thích, tất nhiên dựa vào hiểu biết và khả năng tài chính nữa. Thấy cụ dùng Bim để chứng minh Kia hơn Toy, e thấy buồn cười thôi!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bạn cụ mà ko biết cái Bim 5 vs Camry thì ko nên nói chuyện về ô tô, càng ko nên lấy đó làm ví dụ để chứng minh cho luận điểm của cụ :)). E mua xe chưa bao giờ nghĩ đến lúc bán lại, mà mua theo ý thích, tất nhiên dựa vào hiểu biết và khả năng tài chính nữa. Thấy cụ dùng Bim để chứng minh Kia hơn Toy, e thấy buồn cười thôi!

E chỉ muốn nói có những người k biết gì về xe mà cũng thích bình luận như đúng rồi và có những người chưa bao giờ lái thử một dòng xe nào đó nhưng cứ luôn miệng chê ỏng chê eo giống như là minh biết rõ lắm vậy.

Theo em mua toy hay kia cũng đều là những người it tiền (hoặc k muốn chi nhiều cho phương tiện đi lại) :
- Mua toy vì muốn khi đổi xe hoặc kẹt tiền bán lại sẽ có giá hơn
- Mua kia vì muốn được hưởng thụ các tiện ích nhiều hơn (với số tiền tương đương)
Còn nói mua vì xe toy bền hơn chỉ là ngụy biện vì nếu có tiền đi vài năm đổi xe khác thì chẳng có cái nào hư hỏng cả (e đã sử dung matiz gần 5 năm mà chỉ phải thay một cái bình accu nhưng khi sử dung innova thì hỏng cả 2 cặp phuộc - vậy cái nào bền hơn ?)

raklei

Xe điện
Còn nói mua vì xe toy bền hơn chỉ là ngụy biện vì nếu có tiền đi vài năm đổi xe khác thì chẳng có cái nào hư hỏng cả (e đã sử dung matiz gần 5 năm mà chỉ phải thay một cái bình accu nhưng khi sử dung innova thì hỏng cả 2 cặp phuộc - vậy cái nào bền hơn ?)
Ơ thế e thấy mấy chú hàng xóm hay lải nhải toy nó bền vì ko có gì để hỏng; hóa ra ko phải thế à :D