Tin tức Liều lĩnh hay bản lĩnh

tranminh83

Xe tải
Liều lĩnh thì đa số ko liều đâu. Vì họ dc thấy sự đầu tư lớn, quyết tâm làm tốt nhất có thể của Vf. Còn bản lĩnh thì có đấy, vì dân mình .... chán ko muốn đề cập

Muon_biet

Xe cút kít
E thì mới đăng ki đi học lái xe nên ko biết lái lẫn ko biết gì về xe luôn Em thì đang mê mẩn em lux . Nên thế là e đặt gạch thôi . Xem cái bảng thông số em còn méo hiểu gì luôn.mua chỉ vì lí do rất đơn giản là mình thấy đẹp mình thích mình mua. Mà đi tham khảo các anh hàng xóm thì cung ú oà vì đây là dòng xe mới nên chưa ai test hay đi thử để mà biết xong giờ vào đây tham khảo thêm toàn thấy các cụ chê cũng zén nào là giá đắt rồi ko an toàn rồi thế này thế kia
Tự nhiên cụt hứng vl .
Nên e viết bài này đầu tiên để ae vào bàn luận cho zôm
2 là để an ủi bản thân .3 là ai có ý định mua xe của vin thì mua đi ko phải lăn tăn rồi lại mất hứng giống e vì có hỏi thì cũng ko ai có thể trả lời dc chính xác là lời hay lãi tốt hay đẹp đâu .mẹ đặt gạch đây còn chưa dc sờ ngồi đấy mà các bố phán Mìnhhđã để ý đên em nó là phải có gì trong đầu mình ấn tượng rồi .
Nên cứ nghĩ ntn đi cho nó thoáng mình là người Việt Nam! Nên ủng hộ nước nhà cũng như ủng hộ u23 oke
Em thấy cụ cũng tự trấn an mình nhưng vẫn còn lăn tăn lắm, theo em thích thì nhích thôi!

hungtom

[Tịch thu bằng lái]
Vinlo dạo này hết tiền mua nick hay sao mà toàn reg nick mới toanh vào khen lấy khen để vậy?!

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe ngon mà, dù sao cũng mở cửa lâu rồi nên bỏ tư tưởng mua cái thùng tôn về đi mấy năm bán vẫn còn có lãi :). Cái xe ô tô nào cũng đi ngon cả, vì thế giới họ làm cái ô tô hàng trăm năm rồi.

Xe tốt hay không thì phải đi lâu mới biết. Còn muốn test ô tô chất lượng nhanh thì chỉ có dựa vào tai nạn thôi. Tỷ lệ lái xe sống sót càng cao chứng tỏ xe càng xịn thôi cụ ạ

RAVA

Xe ba gác
Xe ngon mà, dù sao cũng mở cửa lâu rồi nên bỏ tư tưởng mua cái thùng tôn về đi mấy năm bán vẫn còn có lãi :). Cái xe ô tô nào cũng đi ngon cả, vì thế giới họ làm cái ô tô hàng trăm năm rồi.

Xe tốt hay không thì phải đi lâu mới biết. Còn muốn test ô tô chất lượng nhanh thì chỉ có dựa vào tai nạn thôi. Tỷ lệ lái xe sống sót càng cao chứng tỏ xe càng xịn thôi cụ ạ
-Casi tỷ lệ lái xe sống sót càng cao chỉ chứng tỏ là chiếc xe có độ an toàn cao thôi chứ chả liên quan gì đến xe...xịn cả?:D

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
-Casi tỷ lệ lái xe sống sót càng cao chỉ chứng tỏ là chiếc xe có độ an toàn cao thôi chứ chả liên quan gì đến xe...xịn cả?:D
Cụ ơi xe ko xịn thì lấy đâu ra độ an toàn cao hở cụ. Các hãng xe muốn có chứng chỉ an toàn cấp 5 nó phải như thế nào mới được cấp cụ ạ. Cụ chịu khó đọc mấy cái tạp chí về ô tô ý, nó có rating điểm hết đấy ạ. Ví dụ như hãng xe Subaru là hãng xe nhỏ thôi nhưng xe được đánh giá rất cao, giá không hề rẻ vì các tính năng về an toàn của nó toàn 5 sao hết. Còn cụ đừng nghĩ làm cái ô tô là khó nhé, vì lắp ráp bằng tuốc lê vít như xe liên doanh ở VN còn bán đắt như tôm tươi. Linh kiện thì nhập của các nhà sản xuất khác cụ nhé. Cấu thành cái ô tô có phải là mỗi hãng ô tô sản xuất ra đâu, lốp,ắc quy, phanh, dây điện, đèn chiếu sáng, túi khí, động cơ, hộp số, vi sai, má phanh, lazang, ghế, da, nệm, đèn led, gương .... đều của các thằng sản xuất khác. Nhà sản xuất xe hơi đi chọn thiết bị, tự thiết kế hoặc thuê thiết kế, lập trình hoặc thuê lập trình, làm cái khung vỏ gầm bệ, lắp ráp là thành cái xe ô tô rồi.

Cái khó nhất không phải làm ra cái ô tô ngon, mà là bán hàng được hay không thôi. Làm mấy cái xe tải như Vinaxuki một thời còn phất lên như diều gặp gió nữa là. Cái xe ô tô đầu tiên của em là cái xe tải 500 kg mua của Vinaxuki, ông này thì nhập nguyên CKD của Trung Quốc mang về lắp em chạy cũng thấy quá sướng rồi. Ngày Tết chất cả vợ con com lê củ xếch đi chúc tết mọi người, kệ bàn dân thiên hạ có bàn ra hay không bàn ra thì Tết năm ấy cả nhà cũng chẳng phải lo mưa gió gì. Cái gì của mình cũng là nhất.

Sau này em đi mua cái xe hơi đầu tiên thì chọn cái xe Mondeo là cái xe bị toàn dân hắt hủi, giá rẻ như cho mà chức năng thì nhiều dã man. Xe chở nguyên thủ mà bán giá không bằng cái xe taxi vios thải ra. Vâng đấy thực sự là xe xịn vì chức năng an toàn của nó thì hơn đứt ông thùng tôn rồi.

Death Knight

Xe tăng
Vinlo dạo này hết tiền mua nick hay sao mà toàn reg nick mới toanh vào khen lấy khen để vậy?!
Hãng xe mới,mọi thứ đều mới,1 mẫu mua lại của anh GM =>sâu mới,mọi thứ đều mới,1 vài sâu mua lại được nick còn lại phải lập mới để khoe để bán 1 vài trăm cái cọc.

RAVA

Xe ba gác
-Ngoài chú “sao phải xoắn” chuyên mở thớt nhảm giờ lại thêm cu “Sao phải nghĩ” nữa, vui phết? :))

lapin

Xe container
Hãng xe mới,mọi thứ đều mới,1 mẫu mua lại của anh GM =>sâu mới,mọi thứ đều mới,1 vài sâu mua lại được nick còn lại phải lập mới để khoe để bán 1 vài trăm cái cọc.
Ý cụ kia chắc là tiền đc trả phải dùng mua sp của Vin nên hết tiền lập nick:))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
E thì mới đăng ki đi học lái xe nên ko biết lái lẫn ko biết gì về xe luôn Em thì đang mê mẩn em lux . Nên thế là e đặt gạch thôi . Xem cái bảng thông số em còn méo hiểu gì luôn.mua chỉ vì lí do rất đơn giản là mình thấy đẹp mình thích mình mua. Mà đi tham khảo các anh hàng xóm thì cung ú oà vì đây là dòng xe mới nên chưa ai test hay đi thử để mà biết xong giờ vào đây tham khảo thêm toàn thấy các cụ chê cũng zén nào là giá đắt rồi ko an toàn rồi thế này thế kia
Tự nhiên cụt hứng vl .
Nên e viết bài này đầu tiên để ae vào bàn luận cho zôm
2 là để an ủi bản thân .3 là ai có ý định mua xe của vin thì mua đi ko phải lăn tăn rồi lại mất hứng giống e vì có hỏi thì cũng ko ai có thể trả lời dc chính xác là lời hay lãi tốt hay đẹp đâu .mẹ đặt gạch đây còn chưa dc sờ ngồi đấy mà các bố phán Mìnhhđã để ý đên em nó là phải có gì trong đầu mình ấn tượng rồi .
Nên cứ nghĩ ntn đi cho nó thoáng mình là người Việt Nam! Nên ủng hộ nước nhà cũng như ủng hộ u23 oke
Thứ nhất là cụ chủ mua xe lần đầu mà đã chơi ngay dòng Lux là rất bản lĩnh. Dù sao đây cũng là dòng đắt tiền (em thời mua xe lần đầu chỉ dám rón rén hạng B thôi) rất nhiều người có kinh nghiệm đi xe còn đang e ngại vì giá khá cao.

Thứ hai, cụ mới đi lần đầu mà đã chơi dòng cao như dạng Lux này, sau sẽ rất tốn tiền vì chỉ muốn leo cao hơn, chứ quay xuống hạng thấp đi sẽ rất chán.

Death Knight

Xe tăng
Ý cụ kia chắc là tiền đc trả phải dùng mua sp của Vin nên hết tiền lập nick:))
Cụ ngẫm thử xem đúng không?cái cõi off này được mấy người so với dân số 90tr?trong cõi off này có được mấy mống vào đọc trong thớt Vin?rồi trong mấy mống đọc đó được mấy người có thể mua hàng của Vin?thế mà lập nick,mua nick vào bưng bê rồi quảng cáo bán xe cộ.nói không phải hạ thấp chứ sâu bán xe của vin trình ngang hoặc có phần kém hơn dân chạy grab bike như cháu.

lapin

Xe container
Cụ ngẫm thử xem đúng không?cái cõi off này được mấy người so với dân số 90tr?trong cõi off này có được mấy mống vào đọc trong thớt Vin?rồi trong mấy mống đọc đó được mấy người có thể mua hàng của Vin?thế mà lập nick,mua nick vào bưng bê rồi quảng cáo bán xe cộ.nói không phải hạ thấp chứ sâu bán xe của vin trình ngang hoặc có phần kém hơn dân chạy grab bike như cháu.
Cụ ngại mang tiếng chạy ô tô là bần tiện sao mà phải nhận grab bike? :))

bmwp0wer

Xe tăng
Nick mới khen cũng chửi.
Nick cũ khen cũng bị chửi.
Cc chỉ mong vf nó chết để toy nó làm thịt câc cụ à, thích thì mua thôi, mà mua rồi thì phải khen :))

bigman95

Xe điện
Mua xe cứ mua thôi Cụ, nghe để biết còn minh thích thì cứ nhíc thôi! Cơ bản của VIN là BMW nên cụ cứ an tâm trong vòng 10v còn sau đấy thì phụ thuộc giá linh kiện thay thế thế nào. Em nghĩ so với giá thành và giá trị thì hơn tháng BMW tý. ( Logo xanh trắng và Logo V thôi mà ) Em mà là ông thiết kế bỏ chữ VINFAST to tổ bố sau đuôi đi , thay bằng hàng chữ nhỏ thôi bên trái là ngon ngay!

Death Knight

Xe tăng
Cụ ngại mang tiếng chạy ô tô là bần tiện sao mà phải nhận grab bike? :))
Ấy chết,cụ nghĩ cháu điều kiện vậy sao?mấy ngày nay dịch cô dô na ít khách cháu còn không đủ cả tiền bốc bát họ đây.nào dám mơ tới cái ô tô

Tommy.nguyen

Xe hơi
trộm vía xe vinfat của mình rất ngon, đẹp và cũng rất chắc chắn, chỉ mỗi giá là hơi cao một chút so với chất lượng của xe thôi các cụ nhỷ