Tin tức Liều lĩnh hay bản lĩnh

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ngoan ngoãn vk nó thương thì cần gì bcs bác .
Khổ lắm bác ạ em nói còn ngọng
Xe em mới đặt còn chưa dc lấy bây giờ mới tìm hiểu nên mới vào đây thở bác thông cảm trước ko biết lái ko có xe vào đây làm gì
EM thấy có mấy thớt rao bán cọc ăn chênh đấy :)

Kent_bl

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mình cũng đặt Lux Sa từ lâu rồi, nhưng đk nhận xe tháng 12 cơ, đơn giãn vì tháng 12 mới có tiền. Đọc thì toàn thấy chê, cafe thì cũng nghe chê mắc.
Nhưng xe thôi mà, có mất tiền thì thà để tiền chảy vào túi người Việt nó còn cơ hội quay đầu về với gia đình cộng đồng của mình. Vào tay tư bản ờ thì ảo vọng chất lượng gì đó nhưng cũng chỉ là phục vụ cái tôi bản thân thôi, giúp ích gì cho cộng đồng và đất nước đâu.
Quan điểm của mình về "người tiêu dùng thông minh" nó khác nhiều với đa số các bác ở trên đây, nên toàn đọc chứ cũng chẳng muốn tranh cãi.
Mua xe đức xe nhật, xịn xò có tiếng thì cũng mát mặt bản thân mình và lợi trước mắt, sao cứ phải sân si nhau mà k nghĩ đến lợi ích chung, lợi ích dân tộc nhỉ?
Nói chung thích là được, tiền mình kiếm ra tiêu vào những thứ mình thích để trãi nghiệm thì không bao giờ là phí. Sân si và nghĩ cho lắm làm gì , xe hư thì sữa, hết tiền thì kiếm.
Em thì đek cần quan tâm V hay tàu nhật, cứ thằng nào có lợi cho e, thỏa mãn cho e thì em bem. Nghe cụ nói ủng hộ vn để đỡ chảy tiền cho tư bản giãy chết em tí sặc. Tư bản nào chả là tư bản, đều như nhau hết, ai biết đc rồi dòng tiền đi đâu?

E thì mới đăng ki đi học lái xe nên ko biết lái lẫn ko biết gì về xe luôn Em thì đang mê mẩn em lux . Nên thế là e đặt gạch thôi . Xem cái bảng thông số em còn méo hiểu gì luôn.mua chỉ vì lí do rất đơn giản là mình thấy đẹp mình thích mình mua. Mà đi tham khảo các anh hàng xóm thì cung ú oà vì đây là dòng xe mới nên chưa ai test hay đi thử để mà biết xong giờ vào đây tham khảo thêm toàn thấy các cụ chê cũng zén nào là giá đắt rồi ko an toàn rồi thế này thế kia
Tự nhiên cụt hứng vl .
Nên e viết bài này đầu tiên để ae vào bàn luận cho zôm
2 là để an ủi bản thân .3 là ai có ý định mua xe của vin thì mua đi ko phải lăn tăn rồi lại mất hứng giống e vì có hỏi thì cũng ko ai có thể trả lời dc chính xác là lời hay lãi tốt hay đẹp đâu .mẹ đặt gạch đây còn chưa dc sờ ngồi đấy mà các bố phán Mìnhhđã để ý đên em nó là phải có gì trong đầu mình ấn tượng rồi .
Nên cứ nghĩ ntn đi cho nó thoáng mình là người Việt Nam! Nên ủng hộ nước nhà cũng như ủng hộ u23 oke
Mời cụ xem qua Nội quy diễn đàn (nhất là phần xưng hô và các quy tắc ứng xử) trước khi giao lưu trên diễn đàn.

Lưu Bi Ây

Xe đạp
Sao cái thằng ngọng này nó lại bảo là tiền này quay lại gia đình cộng đồng mình nhể.8->
Hơn nhau là ở cái đầu, chứ k phải cái miệng. So đo mồm mép với nhau chỉ là sở thích của tiểu nhân.
Và tôi với bạn thì ai hơn ai cái gì thì rõ ràng rồi. Haha
Tạo nick và rep chỉ vì đọc bài của bạn chủ thớt rồi nói đôi lời bản thân để chia sẽ cho chủ thớt,k muốn tranh cãi với các bác "ma cũ" nên các bác cũng đừng quote làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

Sad Autumn

Xe tải
Nhà mình cũng đặt Lux Sa từ lâu rồi, nhưng đk nhận xe tháng 12 cơ, đơn giãn vì tháng 12 mới có tiền. Đọc thì toàn thấy chê, cafe thì cũng nghe chê mắc.
Nhưng xe thôi mà, có mất tiền thì thà để tiền chảy vào túi người Việt nó còn cơ hội quay đầu về với gia đình cộng đồng của mình. Vào tay tư bản ờ thì ảo vọng chất lượng gì đó nhưng cũng chỉ là phục vụ cái tôi bản thân thôi, giúp ích gì cho cộng đồng và đất nước đâu.
Quan điểm của mình về "người tiêu dùng thông minh" nó khác nhiều với đa số các bác ở trên đây, nên toàn đọc chứ cũng chẳng muốn tranh cãi.
Mua xe đức xe nhật, xịn xò có tiếng thì cũng mát mặt bản thân mình và lợi trước mắt, sao cứ phải sân si nhau mà k nghĩ đến lợi ích chung, lợi ích dân tộc nhỉ?
Nói chung thích là được, tiền mình kiếm ra tiêu vào những thứ mình thích để trãi nghiệm thì không bao giờ là phí. Sân si và nghĩ cho lắm làm gì , xe hư thì sữa, hết tiền thì kiếm.
Phần nhiều các cụ khẳng định đều có tuổi nick và số KM như cụ . :))

ngựa thồ

Xe tăng
Em thì đek cần quan tâm V hay tàu nhật, cứ thằng nào có lợi cho e, thỏa mãn cho e thì em bem. Nghe cụ nói ủng hộ vn để đỡ chảy tiền cho tư bản giãy chết em tí sặc. Tư bản nào chả là tư bản, đều như nhau hết, ai biết đc rồi dòng tiền đi đâu?
Cụ đấy bị nhồi khoai lang vào não nên giờ khó tẩy lắm :)

Kent_bl

[Tịch thu bằng lái]
Yêu học đoàn giữ khiêm
Tổ tập kết gìn tốn
Quốc tốt tốt vệ thật
Yêu lao kỷ sinh thà
Đồng động luật thật dũng
Bào tốt tốt tốt cảm

Kent_bl

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết tiền đi đâu đâu ạ.
Tư bản hay tư nhân thì họ cũng phải thuê lao động bản địa, không muốn nói họ trả lương cao hơn so với công ty VN vậy người lao động được hưởng lợi.
Còn thất thu thuế là do NN quản lý yếu kém.
Như công ty em nước ngoài tuân thủ nghiêm chỉnh luật pháp VN, ngay như cái bảo hiểm thánh nào đóng tháng đó chứ không chây ỳ hoặc lách luật không đóng cho ng lao động, mà cái khoản này DN VN thì giỏi lắm.
Nói thì bị vả lại bảo là mình "sính ngoại" nhưng mà thật sự em thấy khối thằng tư bản giẫy chết còn tử tế bằng vạn đồng chí, anh em này nọ nhà mình. Tại sao V nó lại phát triển nhanh và khủng đến vậy, nếu nó có được nhiều sáng chế, phát triển bền vững như Apple thì chẳng nói làm gì, đằng này...

athk

Xe tăng
E mua xe VF nhưng đếch vì yêu nước, đếch quan tâm tiền đi đâu về đâu. Đơn giản vì em thấy ổn, em thích, mặc dù cũng có rủi ro. E thấy nhiều cụ miệt thị VF, nhưng thằng mua mà dại thì tự nó chịu các cụ ạ. Mà e chả tin thằng có tiền mua Lux A/SA nó dại, e chỉ ghét chưa biết ntn đã chém như bố đời
Công nhận cũng buồn cười cụ nhỉ, tiền người ta thích tiêu gì người ta tiêu, chả được 1 câu chúc mừng lại còn lên giọng dạy đời là mình khôn =))

athk

Xe tăng
Quan trọng là giá rổ.
Ơ các cụ buồn cười thật đấy, nó làm ra sản phẩm, nó định giá thế nào là việc của nó, kể cả 100% nội địa mà nó bảo 5 tỉ thì đó là việc của nó, còn việc mua hay không là việc của mình cơ mà. Sao các cụ cứ xồn xồn lên thế nhỉ 8-|

Heymem2019

Xe máy
Ơ các cụ buồn cười thật đấy, nó làm ra sản phẩm, nó định giá thế nào là việc của nó, kể cả 100% nội địa mà nó bảo 5 tỉ thì đó là việc của nó, còn việc mua hay không là việc của mình cơ mà. Sao các cụ cứ xồn xồn lên thế nhỉ 8-|
Vì muốn có nhưng chỉ mua được khi giá nó phải rẻ thật rẻ cơ.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Mỗi người 1 cách nghĩ và cách làm khác nhau, em nêu quan điểm cá nhân em, các cụ thảo luận đừng ném đá e nhé :D.Em xem clip của trắng auto thấy qua gờ giảm tốc có tiếng dội trần và tiếng lốp vọng vào( người quay nói ) không biết ngồi thực tế sẽ ra sao
1. Về giá Vin đặt giá quá cao trong khi cùng tầm tiến ấy có nhiều lựa chọn, cũng hiểu cho họ là đầu tư rất nhiều phải có lãi không trợ giá có phá sản, điều này gây khó khăn trong quyết định mua xe. Vin đặt phân khúc D nhưng nó lỡ cỡ về giá tiền và phân khúc khi nó tiệm cận với xe sang, ở giữa xe bình thường nhưng chưa tới xe sang.giá 1/9 1.052 triệu mua được Camry 2.5Q luôn.Mua được Mer C, E cũ 1 vài năm, BMW 5 seri cũng vậy, Nhưng mua xe Đức thì phải tính đến chi phí nuôi xe.
2. So sánh về phân khúc : Nó là xe hạng D cạnh tranh camry,accord...nhưng những gì em tìm hiểu a gúc thì cũng chỉ same same Camry ( mặc dù e không khoái Toi lắm) mấy thứ Vin có, và ngược lại Camry có, những thứ cơ bản cả 2 đều có như : túi khí nhiều, ABS,EBD, VSC... nhưng cảm quan của em Camry 2019 có nét thiết kế cũng đẹp, cả 2 có lẽ cách âm như nhau ( vì nhà cũng có 2 chiếc 3.5 và Le) Camry có nhớ ghế, HUD, đặc biệt là hàng ghế sau tỳ tay có khiển và ghế điện hàng ghế sau,đi xa ngả ra thoải mái,rèm kính 2 bên và phía sau,lẫy chuyển số vô lăng, cửa sổ trời,điều hòa 3 vùng đặc điểm treo cả 2 mềm có lẽ là phát triển thị trường VN đường không tốt nên cho cảm giác êm ái, Vin có chức năng cảnh báo điểm mù khá hay, còn màn hình nói thật lái xe chả mấy khi dùng, em lên xe mở nhạc chứ mở hình đâu ( xem để gây tai nạn ah)
3. Về chất lượng : Vin sử dụng các linh kiện của các nhà cung cấp có tiếng, nhưng độ bền chưa được kiểm chứng, trong khi toyota có trăm năm bề dày và đã được kiểm chứng, giá phụ tùng cũng là 1 điều băn khoăn khi mà nó tiệm cận hạng sang có lẽ cũng không hề rẻ
Mua xe vì ý thích, vì tự hào dân tộc, vì điều gì đó thì các quan điểm trên chẳng là gì, nhưng đặt lên bàn cân, và xuống tiền thì có lẽ cá nhân em sẽ chọn Cam, mặc dù Vin cũng có cái hay, điều em quan tâm là sử dụng 1 thời gian và ra mắt bản thứ 2 thế nào chứ ko phải bản T1 này ( Facelit, New)

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Đúng là cái đó là việc của Vin và người mua xe. Nhưng đây là OF, nơi người đam mê , yêu xe chia sẻ, bình luận, nêu ý kiến cá nhân.... Nếu cụ nói vậy thì em lại nói Bàn luận là việc của bọn em :D:D:D

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com

tindt

Xe tăng
D
Đúng là cái đó là việc của Vin và người mua xe. Nhưng đây là OF, nơi người đam mê , yêu xe chia sẻ, bình luận, nêu ý kiến cá nhân.... Nếu cụ nói vậy thì em lại nói Bàn luận là việc của bọn em :D:D:D
Đúng thế cụ nhẩy.