Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

altistau

Xe tải
gửi các cụ chút xíu hằng nga đêm trăng ạ

[youtube]_mw74pEDX0A[/youtube]
Chị Hằng Nga múa mỗi mình nhể, chắc chú quậy đang mải đi chơi với trẻ em Nậm Ban rồi.

Nếu có nhiều Chị Hằng thì các em còn vui sướng nữa các cụ nhỷ.

vumanhduy

Xe tăng
Ôi cô giáo đem cái chữ lên núi xinh quá

Nụ cười của cô giáo miền xuôi lên miền núi dạy học tặng các cụ mợ OF nhà mình đây. Cô giáo tên là Hiền nhé.

Trông cô giáo dịu dàng, thùy mị quá cụ nhỉ

expedition

Xe tải

Em tặng các cụ mợ chưa bao giờ đặt chân đến những vùng dân tộc trên núi cao một bức ảnh đầy giá trị nhân văn. Cậu bé này chỉ có một bộ duy nhất để mặc, và nếu bẩn thì phải cởi truồng và tự giặt đồ cho mình. Em đã rơi nước mắt khi nhìn thấy cảnh này.
trong tất cả các bức hình mà cụ post up, em bị ám ảnh suốt bởi tấm hình này, hôm nào em cũng mở lại cái trang 49 này, bức hình nó mang đến nhiều cảm xúc, u ám, buồn, bất lực, mất niềm tin...cảm ơn Mike

Chỉnh sửa cuối:

altistau

Xe tải
Con đường chúng em đi, mới bắt đầu có vẻ lãng mạn ̉, một bên vực, 1 bên đầy hoa thơm cỏ dại , nhưng lúc này chỗ em thời thiết chưa có mưa lên khó khăn mới chỉ bắt đầu

Cụ áo đỏ ở xe trên là thày giáo Nhuần dạy tiểu học ở bản đã chở em suốt cuộc hành trình , cụ Altisau phía sau thì có trải nghiệm lớn hơn nhiều , được chở cô giáo , lát nữa cụ vào viết cảm xúc nhé

Vâng, em cảm ơn cụ Cesar đã tiếp nhời, em xin rẽ ngang dòng văn, timelines của cụ Mai cồ để em xin chia sẻ ít cảm xúc trân thật nhất khi em và cụ Cesar đi điểm trường Nậm Sảo 2.

Cũng như 14 nhóm khác trong đoàn đi đến 14 điểm trường khác nhau, nhóm em có sự tham gia của cụ Cesar và em (Altistau), chúng em được phân công đi điểm trường Nậm Sảo 2, Nậm Ban . Mọi người đều hối hả, bận rôn với công việc của mình, còn em thì húp vội bát mỳ để lấy lại sức đi vào bản, miệng nở nụ cười lạc quan và húp rất chi là ngon:

Ngay sau khi húp vội bát mỳ, rồi nhận 2 chai nước + 2 phong lương khô, nhận đồ đạc và sẵn sàng vào Bản. Đồ đạc là 2 bao tải quần áo đồng phục được đóng gói cẩn thận tại nhà Chi Lason (Ms Lam) đủ để chống chọi với cái mưa rừng rả rích và ướt nhoèn, 2 bao tải quần áo cũ (nói là cũ nhưng đã được phân loai, giặt tẩy, gấp nếp rất sạch và đẹp đẽ). Cùng góp sức với chúng em có 1 cô giáo, 1 thầy giáo, 2 người dân bản cùng 4 xe máy. CHúng em vào bản...

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Làm ảnh lâu lém cụ ợ, về ảnh thì cụ ko lo nhà cụ Jo có hàng kho

hết ảnh rồi hả cụ mai cồ,hay lại lo cái vụ ảnh ái ú bên moto show rồi:Pchiều nay em cũng vừa ra đó ngắm tý ái cụ ơib-(

Em xin tiếp tục ợ:

Bọn em ngồi ăn uống mải mê chém gió đến quên cả thời gian, khi tỉnh lại thì đã gần 7h30p, thế là cuống cuồng chạy ra sân tham dự với cả đoàn giao lưu trung thu với các cháu và đồng bào các dân tộc Mảng, Mông, Hà Nhì.
Mời các cụ mợ xem ít hình ảnh dưới đây để rõ hơn về khung cảnh khi giao lưu:

Trước hết, do em nợ ảnh vừa xinh vừa tình của mợ 3G như đã hứa nên em xin trả trước 2 cái cho mợ ấy không thì mợ ấy lại làm um lên ợ.. :P

Cái này tình củm gớm, dưng mờ rất chi là fun thui nhé.. :)

Đây là thầy giáo trẻ bản Nậm Sảo 2 giao lưu cùng chương trình.

Các em nhỏ háo hức với bao nhiêu là quà tặng và đồ chơi trung thu của đoàn.

Các cô giáo cũng rạng ngời luôn nè..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

altistau

Xe tải
Chúng em bắt đầu rời khỏi địa điểm nhà A Nhè (chủ tịch xã Nậm Ban). Đoạn đường vào trung tâm Nậm Sảo 2 chừng 7.7km. Em xung phong chở cô giáo rất trẻ và đầy nhiệt huyết với núi rừng này. Tự nhủ, mình thế này mà để ngồi sau cô giáo thì cô ấy cười chít :>,... Em lên xe, nổ máy và đi.... pon pon...

Đi được quãng 1km đường bằng phẳng, bất chợt rẽ trái lên con dốc, em ngước nhìn.. Chà! KHoai rồi đây.(thú thật lúc đó em kô dám tin mình có đi được không hay phải đổi lái),

nhưng bù lại 2 bên nhiều loài hoa dại nở rực rỡ với nhiều màu sắc khác nhau đang đung đưa trong cái gió vèo vèo của núi rừng Tây Bắc.

Xe vẫn đi bon 3km/h. Một đoạn nữa,, chết rồi..vưc sâu thế này làm sao đây.. tay em bắt đầu run run.. lại tự nhủ phải cố gắng

Đường di gian nan, trơn trượt, bên trái là núi cao, đất sạt lở, bên phải là vực sâu có đến cả ngàn m. xe của cô giáo bị bó phanh, em cứ phanh là lại bị quay xe rất nguy hiểm. Tay lúc nào cũng phải giữ chặt và cân bằng.

Nói gở lúc đó mà bị trượt cái chân phải khi rê chân để xe không bị đổ thì không biết nay em còn ngồi đây để share cảm xúc với các cụ không nữa.

altistau

Xe tải

iwate

Xe buýt
Thật là tuyệt vời! Chúc cả đoàn đã có chuyến đi làm từ thiện ý nghĩa! Thượng lộ bình an trở về. Đất nước ta còn nghèo, còn nhiều cảnh kẻ ăn chẳng hết người lần chẳng ra. Có những tấm lòng nhân ái như các bạn thì trẻ Nậm Ban sẽ có thêm tinh thần để vượt qua gian khó. Hy vọng những quyển vở và những manh áo mới, giây phút bịn rịn chia sẻ sẽ làm cho đồng bào vùng cao yên cái bụng để lo xây dựng quê hương cho ngày giàu đẹp, hy vọng chuyến đi này còn thức tỉnh những tư duy của những người cầm cân nảy mực họ phải thấy xót xa khi đồng bào máu mủ còn nhiều khổ sở và đau thương lắm. Chúc cả đoàn hạnh phúc và mãn nguyện!

Mai cơn dồ được khen nhiều thế đã vỡ mũi chưa ;))
Các cụ trên này ủng hộ là em vui rồi, thớt này các cụ cũng an ủi em giống thớt Toàn Cảnh Nhật Bản thui mờ. Em vững lém, mợ yên tâm. Mợ nhận dc giấy mời rồi chứ?

Gamechip

Xe điện
Các cụ trên này ủng hộ là em vui rồi, thớt này các cụ cũng an ủi em giống thớt Toàn Cảnh Nhật Bản thui mờ. Em vững lém, mợ yên tâm. Mợ nhận dc giấy mời rồi chứ?
Chưa cụ ạ. Đến giờ phút này em chính thức dỗi rồi :((

Chưa cụ ạ. Đến giờ phút này em chính thức dỗi rồi :((
Chết mất, để em nhắc cụ cesar vì cụ ý là phó chủ tịch kiêm trưởng ban liên lạc mà. Sợ cụ ấy nhiều việc quá nên quên. :((

Chúng em bắt đầu rời khỏi địa điểm nhà A Nhè (chủ tịch xã Nậm Ban). Đoạn đường vào trung tâm Nậm Sảo 2 chừng 7.7km. Em xung phong chở cô giáo rất trẻ và đầy nhiệt huyết với núi rừng này. Tự nhủ, mình thế này mà để ngồi sau cô giáo thì cô ấy cười chít :>,... Em lên xe, nổ máy và đi.... pon pon...
Đi được quãng 1km đường bằng phẳng, bất chợt rẽ trái lên con dốc, em ngước nhìn.. Chà! KHoai rồi đây.(thú thật lúc đó em kô dám tin mình có đi được không hay phải đổi lái),
Đường di gian nan, trơn trượt, bên trái là núi cao, đất sạt lở, bên phải là vực sâu có đến cả ngàn m. xe của cô giáo bị bó phanh, em cứ phanh là lại bị quay xe rất nguy hiểm. Tay lúc nào cũng phải giữ chặt và cân bằng.

Nói gở lúc đó mà bị trượt cái chân phải khi rê chân để xe không bị đổ thì không biết nay em còn ngồi đây để share cảm xúc với các cụ không nữa.
Bên cụ đi kinh hoàng hơn bên em nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng