Liberty ie..." Lởm" chưa từng thấy.

xe365vn

Xe container
đã chơi Pi thì đừng kêu gì cả các cụ ah

akiyama_6868

Xe buýt
Xe vợ em Li nhập mà còn lung tung bệnh, buồn mấy bác Pi này lắm cụ ạ :(

Bon311209

Xe tải
Ưu điểm: Hình thức đẹp, ngồi thoái mái, xe nặng đầm, đi chậm cảm giác rất vững, ăn uống cũng khá khiêm tốn
nhà e cũng có Li 125ie, cảm nhận của e là:
- hình thức ok.
- ngồi k thoải mái, tay lái hơi thấp (có thể do e thay yên) nên đi lâu sẽ mỏi.
- đầu xe thì nhẹ, *** xe thì nặng nên k đầm, đi chậm e k thấy vững như cụ.
- khoản ăn xăng thì bình thường thôi chứ chưa fai là tiết kiệm.

CamSanhHD

Xe đạp
Chán thì bán. Cái xe chỉ là phương tiện phục vụ chứ đâu phải phục vụ nó. Lên đây than thì có giải quyết được j. Xe mình đi hơn vạn rồi có làm sao đâu. Còn rung giật là bệnh chung của piaggio rồi đâu chỉ Li.

Gravita2304

Xe tăng
Đam mê thì phải ê chề thôi cụ ơi.

Mazspeed

Xe container
Cách đây hơn 1 năm may mắn e đã giải tán được con LXVN đc ông cùng cty để lại cho con Shi đời 2006 xe chạy được gần 1v, trộm vía 6-7 năm ko đi để đấy mà Acqui vẫn ngon, về tay em thay một dầu, dầu hộp số, nước mát Motul chạy cứ phe phé chẳng phải nghĩ ngợi j. Nghĩ lại con LX mà phát ngán suốt ngày lỗi bơm xăng vừa đi vừa lo chết máy :(
SH lại có cả dầu hộp số à?

xamthung

Xe tăng
SH lại có cả dầu hộp số à?
Hình như ý cụ này là dầu lap .
Xe ga các mợ hoặc bạn bè nhờ em đi bảo dưỡng em toàn táng motul scotter , nhớt lap thì shell :D , xe số motul 3100 . Nước làm mát đừng có mua cái loại lon xanh như lon bia hay bị đóng cạn

phu0ngLiberty

Xe hơi
đi như xe phò ấy em bán đổi sh rồi . pi suốt ngày hỏng vặt

mackmyta

Xe tăng
lên đây mà so sánh các hãng thì thành ra dìm nhau hử
tùy từng nhu cầu mà sử dụng sao cho hợp lý thôi bác chủ ơi !! bác bán em nó đi mua xe mới là vừa đấy :)

huusang

Xe buýt
Bực mình nhiều làm khổ mình thôi bác. Quan điểm của em là xe nó phục vụ mình, hay chuyển sang mua Yamaha NV LX cũng ổn đấy. Em đi 3 năm rồi chỉ thay dầu , bảo dưỡng bình thường( Thậm chí bảo dưỡng không thèm đến hãng luôn). Chưa hỏng cái gì , đi ngon

hacide

Xe tăng
Một số bác nói "của bền tại người",... thì xe em đi giữ như gì ấy, có phá phách gì đâu, nó vẫn lăn ra lỗi này lỗi nọ.
Máy xuống thì còn nói do người sử dụng( có thể chạy xe ko đúng cách), thế còn chuyện lỗi vành với cả lỗi bộ điều khiển trung tâm là do em làm cho nó bị thế chắc ?
Xin lỗi các bác chứ, xe em mua 1/4/2011, chả chạy mấy, giờ mới được 5200km. Không chạy xe mấy nhưng tuần nào em cũng nổ máy và lượn lờ ít nhất 2 lần/tuần.( Em cũng biết xe để mãi mà ko chạy thì cũng ko tốt). Khi chạy xe em cũng giữ gìn lắm. Bảo dưỡng, thay dầu định kì đầy đủ ở hãng.

VẬY MÀ NÓ VẪN BỊ LỖI NÀY LỖI NỌ, EM CŨNG CHẢ MUỐN THẾ. NHƯNG ỨC CHẾ KO CHỊU ĐƯỢC, PHẢI LÊN ĐÂY TRÌNH BÀY THÔI...
Giả sử các bác rơi vào tình cảnh như em. Các bác cảm thấy như nào? Hay là nhà các bác giàu quá nên chuyện vứt 1 con Li Việt đi ko thành vấn đề ?

Chiều Gấu, E cũng mua Lie 125 vào T10/2011, xe E cũng bị như của Cụ, không biết giờ nên ntn? Hay anh e mình lập hội đòi quyền lợi xem thằng Pi nó xử lý thế nào?
Hôm trước E gọi đt chửi cho bọn TQ.Khải 1 trận được kiểm tra và thay côn free, giờ lại thấy bị hụt hơi!!! Tiên sư nó chứ!

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Chiều Gấu, E cũng mua Lie 125 vào T10/2011, xe E cũng bị như của Cụ, không biết giờ nên ntn? Hay anh e mình lập hội đòi quyền lợi xem thằng Pi nó xử lý thế nào?
Hôm trước E gọi đt chửi cho bọn TQ.Khải 1 trận được kiểm tra và thay côn free, giờ lại thấy bị hụt hơi!!! Tiên sư nó chứ!
Đợt thay cái vành sau, em phải chờ mất 10 ngày mới được thay vành mới.
Mà nhục như con chó ý: em biết thứ 7, CN dân tình được nghỉ, mang xe đi bảo dưỡng nhiều nên đã tránh ra rồi. Em phải xin nghỉ 1 buổi thứ 3: mà lượn qua hết chỗ này đến chỗ khác, ban đầu nó niềm nở lắm, đến lúc em bảo xe bị lỗi vành thì nó cứ đẩy em sang trung tâm khác với lí do đông, lỗi này khắc phúc lâu này nọ. Qua 3, 4 trung tâm bảo hành mới có 1 nơi nó nhận mình ( ngay sau em có 1 cụ cũng mang xe vào thay vành, nó từ chối luôn. Mà đợt đấy lắm bác đi thay vành kinh khủng )
Thay vành xong hí ha hí hửng, đi được đúng 1 tuần, cái vành mới nó còn kêu to hơn cả vành trước đây. Mệt hết cả người.

Giờ xe em chỉ dám đi chợ linh tinh, đi đâu gần, đi chậm vì hay bị hụt hơi, chết máy . Phi ra quốc lộ, nói gở : đang phóng trước đầu xe tải, nó hự hự rồi chết máy lăn quay ra đấy thì ....
Haizzzzzzz.... Em kêu than thế nhưng đã mang xe đi bảo hành được đâu. THôi thế anh em mình cùng hẹn nhau mang xe đi bảo hành đi, xem nó xử lí thế nào, bác nhẩy ? EM mua xe ở Topcom.

minha

Xe đạp
Mà nhục như con chó ý: em biết thứ 7, CN dân tình được nghỉ, mang xe đi bảo dưỡng nhiều nên đã tránh ra rồi. Em phải xin nghỉ 1 buổi thứ 3: mà lượn qua hết chỗ này đến chỗ khác, ban đầu nó niềm nở lắm, đến lúc em bảo xe bị lỗi vành thì nó cứ đẩy em sang trung tâm khác với lí do đông, lỗi này khắc phúc lâu này nọ. Qua 3, 4 trung tâm bảo hành mới có 1 nơi nó nhận mình ( ngay sau em có 1 cụ cũng mang xe vào thay vành, nó từ chối luôn. Mà đợt đấy lắm bác đi thay vành kinh khủng )
Thay vành xong hí ha hí hửng, đi được đúng 1 tuần, cái vành mới nó còn kêu to hơn cả vành trước đây. Mệt hết cả người.

Giờ xe em chỉ dám đi chợ linh tinh, đi đâu gần, đi chậm vì hay bị hụt hơi, chết máy . Phi ra quốc lộ, nói gở : đang phóng trước đầu xe tải, nó hự hự rồi chết máy lăn quay ra đấy thì ....
Haizzzzzzz.... Em kêu than thế nhưng đã mang xe đi bảo hành được đâu. THôi thế anh em mình cùng hẹn nhau mang xe đi bảo hành đi, xem nó xử lí thế nào, bác nhẩy ? EM mua xe ở Topcom.
Sồ phận ng tiêu dùng ở vn là thế đấy, tiêu mà vẫn dùng. Hôm trước đem xe đi BH cái lỗi hự hự r cụ ah. Hóa ra nó lỏng cực âm bình ắc quy bác ah. Về thì hết hự hự r, hqua tiện cv đem xe ra chạy tét 80km đường tổng hợp thấy nuột nà, ngon lành, mà ko hiểu sao trộm vía em Li nhà mình máy êm ái lắm ko kêu như mấy e Li hàng xóm.

hacide

Xe tăng

E cũng mua ở TOPCOM HTKhangs Cụ ah!!!
Có gì Cụ phone E nhé!!!
Tel: 0975581919,
Xe E thì chưa bị chết máy nhưng thấy bị hụt hơi, đồng hồ kim xăng k báo đầy bao giờ, đi thấy lại kêu lọc cọc....

hacide

Xe tăng
Sồ phận ng tiêu dùng ở vn là thế đấy, tiêu mà vẫn dùng. Hôm trước đem xe đi BH cái lỗi hự hự r cụ ah. Hóa ra nó lỏng cực âm bình ắc quy bác ah. Về thì hết hự hự r, hqua tiện cv đem xe ra chạy tét 80km đường tổng hợp thấy nuột nà, ngon lành, mà ko hiểu sao trộm vía em Li nhà mình máy êm ái lắm ko kêu như mấy e Li hàng xóm.
Cụ BH cái lỗi đó ở đâu ah????

PhanAnhQuan88

Xe buýt
E cũng mua ở TOPCOM HTKhangs Cụ ah!!!
Có gì Cụ phone E nhé!!!
Tel: 0975581919,
Xe E thì chưa bị chết máy nhưng thấy bị hụt hơi, đồng hồ kim xăng k báo đầy bao giờ, đi thấy lại kêu lọc cọc....
Ồ ôi... trùng hợp thế : xe em cũng mua ở Huỳnh Thúc Kháng. Ko biết xe bác có mua cùng đợt tháng 4/2011 như xe em ko ???
Em hay mang xe qua Nguyễn Thái Học bảo dưỡng. Lần thay vành thì em thay ở Lê Duẩn.
Hôm nào anh em mình cùng mang xe đi bảo dưỡng đê....