Liberty ie..." Lởm" chưa từng thấy.

dungk7b321

Xe hơi
thằng bạn em nó có cả Li việt cả AB 2011 kìa, hồi e định mua Li, nó can, nó bảo đi Li còn thua cả AB, Li được mỗi cái mã :))
tùy từng ng đi thôi cụ ah, e đi Li có thấy sao đâu. hay tại số e đỏ nhỉ:D

luckyboy15us

Xe tải
e dã tiễn e nó cách đây 4 tháng trước và h đã cưới s 3v đi êm ru

bakien.216

Xe máy
290 Cựu Viên, Bắc Sơn, Kiến An, Hải Phòng
Em đang phát điên vì cái xe của em mất. Chăm nó như chăm bố già, đi đứng cẩn thận, bảo dưỡng định kì đầy đủ mà nó vẫn đủ các thứ bệnh.
- Đi thời gian đầu còn ngon, càng về sau này, máy gằn kinh khủng.
- Xe em bị lỗi vành, thay xong được 1 tuần lại lỗi tiếp.
- Giờ lại mắc thêm bệnh thi thoảng không đề được máy , rồi thì xe đang đi bị hụt hơi , chết máy. Lên mạng search thì được biết đây là lỗi bộ điều khiển trung tâm. Haizzz...

Trước rộ lên vụ lỗi vành, nhân viên Piaggio bảo đây là lỗi hiếm gặp, chỉ 1 số ít xe bị, vậy mà ra hãng, thấy khách đến thay li mít. Nhân viên thì ko mặn mà mấy đối với khách mang xe đến thay vành.
Giờ lại xuất hiện lỗi bộ điều khiển trung tâm , cũng bảo hiếm gặp. Haizzz...

SAO MÀ EM ĐEN VẬY ? SAO XE EM DÍNH CHƯỞNG CẢ 2 LỖI HIẾM GẶP VẬY ?
Mệt mỏi quá đi thôi, giờ bán xe cũng ko đành, để xe lại thì bực....

Đó là chưa kể đến việc xe đi long sòng sọc, nhựa lỏng lẻo, lởm chưa từng thấy ( cái này xe nào cũng như xe nào) , sơn xe thì mỏng dính , quệt nhẹ là xước.
CỤ NÓI THẾ NÀO ẤY CHỨ, EM CŨNG ĐI LI.IE ĐÂY MÀ CÓ SAO ĐÂU. CỤ NÓI CHĂM NHƯ BỐ GIÀ MÀ K BẰNG E CHĂM VỢ 8-|
XE E ĐÂY NÀY, CÀNG NGHỊCH, CÀNG ĐI CÀNG NGON, ĐÈO GÁI THÌ KHỎI BÀN PCX, AB, SH 2012 GỌI BẰNG CỤ =))))

MÀ GỚM CÒN MẤY CỤ KÊU MÁY TÃ NHANH VS CHẢ HAY HỎNG THÌ E XIN LỖI CHỨ CỦA BỀN TẠI NGƯỜI. AB CÓ TỐT ĐẾN MẤY GẶP THẰNG K BIẾT GIỮ CŨNG VỨT HẾT :-JJJJJ
CÒN NÓI ĐẾN ĂN XĂNG THÌ E LẠI XIN LỖI CÁC CỤ LẦN NỮA CHỨ MỖI HÃNG XE 1 KIỂU 1 PHONG CÁCH. PI LÀ HÃNG NGHIÊNG VỀ THỜI TRANG CÁC CỤ LẠI ĐI SO VS MẤY HÃNG THIÊN VỀ SỰ TIỆN DỤNG VÀ TIẾT KIỆM THÌ KHÓ NÓI CHUYỆN LẮM =]]]]

Liberty125iehe

Xe máy
CỤ NÓI THẾ NÀO ẤY CHỨ, EM CŨNG ĐI LI.IE ĐÂY MÀ CÓ SAO ĐÂU. CỤ NÓI CHĂM NHƯ BỐ GIÀ MÀ K BẰNG E CHĂM VỢ 8-|
XE E ĐÂY NÀY, CÀNG NGHỊCH, CÀNG ĐI CÀNG NGON, ĐÈO GÁI THÌ KHỎI BÀN PCX, AB, SH 2012 GỌI BẰNG CỤ =))))

MÀ GỚM CÒN MẤY CỤ KÊU MÁY TÃ NHANH VS CHẢ HAY HỎNG THÌ E XIN LỖI CHỨ CỦA BỀN TẠI NGƯỜI. AB CÓ TỐT ĐẾN MẤY GẶP THẰNG K BIẾT GIỮ CŨNG VỨT HẾT :-JJJJJ
CÒN NÓI ĐẾN ĂN XĂNG THÌ E LẠI XIN LỖI CÁC CỤ LẦN NỮA CHỨ MỖI HÃNG XE 1 KIỂU 1 PHONG CÁCH. PI LÀ HÃNG NGHIÊNG VỀ THỜI TRANG CÁC CỤ LẠI ĐI SO VS MẤY HÃNG THIÊN VỀ SỰ TIỆN DỤNG VÀ TIẾT KIỆM THÌ KHÓ NÓI CHUYỆN LẮM =]]]]
vodka ! xe e mới mua đc 4 tháng đi ít có 1500 :))thôi cứ đi xem sao. chả bh vít lên 60 cả :))

bakien.216

Xe máy
290 Cựu Viên, Bắc Sơn, Kiến An, Hải Phòng
vodka ! xe e mới mua đc 4 tháng đi ít có 1500 :))thôi cứ đi xem sao. chả bh vít lên 60 cả :))
cụ giống e thế ;)) 3 4 tháng đầu thương vợ chả dám lên 60 =)))
y hệt kiểu gái lần đầu bỡ ngỡ và h e cho nó lên 80 85 rồi, vẫn êm lắm =)))

Liberty125iehe

Xe máy
cụ giống e thế ;)) 3 4 tháng đầu thương vợ chả dám lên 60 =)))
y hệt kiểu gái lần đầu bỡ ngỡ và h e cho nó lên 80 85 rồi, vẫn êm lắm =)))
nói thật với cụ e kô mê tốc độ với tay e kô khỏe lắm nên vít lên 50 là tốc r :))).cũng kô đùa với tính mạng đc ^^

SpecX7426

Xe tăng
Lúc mua xe E cũng phân vân giữa LEAD, AB, Nouvo SX. Cuối cùng chọn Li S ie :D
E đã thay dầu 500km, đi ngon hơn hẳn lúc đầu. Chưa thấy hiện tượng gì cả. Cầm lái rung nên hơi mỏi tay thôi!
E cũng chỉ dùng đi tập thể thao và lượn phố trời đẹp thôi, hy vọng em nó cũng ko làm phiền mình nhiều quá!

Mazspeed

Xe container
Em có cái xe máy đầu tiên là Honda Cup90 đời 91, hàng cũ ông già mua cho năm 1989 nhân dịp đỗ đại học. Em đi 4 năm đại học, rồi vào SGN làm chạy thêm 2 năm nữa vị chi là 6 năm, phi Sài Gòn - Vũng Tàu ầm ầm :), sau đó thì bán vì mua được con Dream Thái. Trong 6 năm đó không phải sửa chữa gì ngoài thay cái ống pô bị mọt, 2 lần thay accu và 1 lần nắn cái để chân do bị đổ. Khi bán thì sáng vừa tâm sự định bán đến trưa đã có ông đến mua chồng đủ tiền luôn không mặc cả. Đó là năm 1995.

Cái xe thứ 2 của em là Dream Thái mua năm 1995, chạy hoàn hảo chỉ thay accu 1 lần trong 7 năm thì bán để mua cái @ năm 2002.

Gấu nhà em mua 1 cái Honda Cup90 đời 89 mới tinh năm 1996 sau khi mới tốt nghiệp đại học, chạy đến 2002 là 6 năm thì cũng bán để mua Spacy. Cái xe này bán cho ông cậu, đến giờ ông ấy vẫn còn đi và bảo đồ này cứ giữ đề dùng, bán đi nó phí.

@ và Spacy nhà em đi đến giờ là 10 năm, @ 1 lần phải thay quạt làm mát két nước, thay accu 2 lần, Spacy thì không phải động chạm 1 tí gì, đến giờ cứ động vào là máy êm ái chạy phom phom. Tất nhiên là @ và Spacy thì bọn em dùng ít, vì chủ yếu lái 4b.

Như vậy nên bọn em hoàn toàn không hiểu được tại sao khi mua xe máy, lại phải chọn thứ gì đó khác với Honda!!!

Chỉnh sửa cuối:

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Một số bác nói "của bền tại người",... thì xe em đi giữ như gì ấy, có phá phách gì đâu, nó vẫn lăn ra lỗi này lỗi nọ.
Máy xuống thì còn nói do người sử dụng( có thể chạy xe ko đúng cách), thế còn chuyện lỗi vành với cả lỗi bộ điều khiển trung tâm là do em làm cho nó bị thế chắc ?
Xin lỗi các bác chứ, xe em mua 1/4/2011, chả chạy mấy, giờ mới được 5200km. Không chạy xe mấy nhưng tuần nào em cũng nổ máy và lượn lờ ít nhất 2 lần/tuần.( Em cũng biết xe để mãi mà ko chạy thì cũng ko tốt). Khi chạy xe em cũng giữ gìn lắm. Bảo dưỡng, thay dầu định kì đầy đủ ở hãng.

VẬY MÀ NÓ VẪN BỊ LỖI NÀY LỖI NỌ, EM CŨNG CHẢ MUỐN THẾ. NHƯNG ỨC CHẾ KO CHỊU ĐƯỢC, PHẢI LÊN ĐÂY TRÌNH BÀY THÔI...
Giả sử các bác rơi vào tình cảnh như em. Các bác cảm thấy như nào? Hay là nhà các bác giàu quá nên chuyện vứt 1 con Li Việt đi ko thành vấn đề ?

caocaochien

Xe buýt
Nhà cháu có 3 kon hòn đá: 1 kon của mama cháu chạy gần hết 2 lần đồng hồ vẫn chưa bổ máy. 1 kon ab cháu chạy dc 5,7 vạn r vẫn thấy ngon. Và 1 kon mới được 1236km chưa thấy gì. Nông dân như nhà cháu thì cứ hd cho nó lành.

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Còn BH thì mang bảo hành ngay đi cụ ạ, bộ MJU mà lỗi là nhọc lắm, đi cực khó chịu và thay thế rất đắt.
Em chán đi bảo hành lắm rồi.
Cái vụ lỗi vành, đi thay được 1 tuần, sau lại chứng nào tật đấy. Nhân viên thì tỏ vẻ ko thích.
Giờ cái bộ điều khiển này, nghe nói phức tạp lắm, nhìn chiếc xe bị tháo tung ra, xót cả ruột gan. Ko biết lắp lại nó có được ok như cũ ko nữa.
Nhân viên thì tỏ thái độ khó chịu, khách thì chờ đợi dài cổ để hãng hoàn tất các thủ tục và tiến hành bảo hành, thay thế. ( Đợt trước em đi thay cái vành , nó chạy thử xe và bảo đúng là lỗi. Nhưng mà vẫn phải chờ nó chụp chiếu loạn xị, gửi ảnh về hãng, hẹn 1 tuần ra thay vành mới. Cứ làm như người ta là vua thời gian ko bằng ).

hoanarsenal1402

Xe tải
Cái vụ lỗi vành, đi thay được 1 tuần, sau lại chứng nào tật đấy. Nhân viên thì tỏ vẻ ko thích.
Giờ cái bộ điều khiển này, nghe nói phức tạp lắm, nhìn chiếc xe bị tháo tung ra, xót cả ruột gan. Ko biết lắp lại nó có được ok như cũ ko nữa.
Nhân viên thì tỏ thái độ khó chịu, khách thì chờ đợi dài cổ để hãng hoàn tất các thủ tục và tiến hành bảo hành, thay thế. ( Đợt trước em đi thay cái vành , nó chạy thử xe và bảo đúng là lỗi. Nhưng mà vẫn phải chờ nó chụp chiếu loạn xị, gửi ảnh về hãng, hẹn 1 tuần ra thay vành mới. Cứ làm như người ta là vua thời gian ko bằng ).
Chia bùn cùng cụ, chắc cụ vớ phải con xe lỗi rồi. Chứ nhìu cụ chạy ie em thấy cũng ngon mà. Mà cái lũ nhân viên trong hãng thằng nào cũng vậy cụ à cứ vào bảo hành là chúng nó làm như người ta mún vậy lắm con *** chúng nó cho nghĩ việc hết cho rồi:|

kenny.cfyc

Xe tải
Ko biết có phải e đỏ ko, nhưng e Li ie của e mua từ lúc mới ra, hiện giờ đc 1,4 vạn rồi nhưng chưa bị sao cả. E chỉ thay dầu định kỳ thg xuyên thôi.

Tùy từng xe cụ ah :)) , chắc số cụ đen thôi . Mà đã xác định mua pi thì so sánh máy pi vs máy honda làm gì :|

hungjeon

Xe hơi
Nghe các cụ nói về Piaggio mà nản. Em chót dại bán Ps 4,5 năm tuổi đi làm con Li i.e về. May mắn đến giờ vẫn chưa bị làm sao, trộm vía :D

CuTiVoDich

Xe điện
Xác nhận quả lỗi vành vì tuần trước cậu em vừa phải thay, nhưng xe con em gái em trộm vía đi 5 tháng rồi chưa thấy đổ bệnh gì, chắc may hơn khôn:D

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chán cũng phải sửa Cụ ạ, không sửa thì có đi được đâu. Mà cái bọn hãng nào cũng thế, chỉ biết bán thôi, đồ lỗi mình mang đi BH cứ như đi xin, chán. Chính em thấy các hãng nhỏ lại làm ăn ngon hơn các hãng lớn. Xin lỗi các Cụ trước nước ngoài nguyên bản nó không thế đâu nhưng phải nói thật dính vào người mình làm là có thái độ nọ kia ngay, lĩnh vực nào cũng thế, các Cụ cứ để ý mà xem.

tungps2

Xe tải
chắc số cụ đen nên mới lấy phải em bị lỗi thôi, chứ con xe của ông anh trai em mua đi được hơn 1 năm rồi chưa thấy bệnh tình gì cả :D

bimbimpro

Xe buýt
Có nên bình chọn nó vào danh sách "sản phẩm tiêu biểu ngành công nghiệp ô tô- xe máy" không các cụ nhỉ, em thấy tỉ lệ nội địa cao đới chứ :-bd

anhdd1

Xe hơi
Nếu thế chủ thớt Tiễn em nó đi thôi. Không may cho cụ gặp phải lỗi máy. Chia buồn với cụ ợ.