Thảo luận Lexus mới lấy bị lỗi hộp số, các cụ giúp e!

carem2010

Xe hơi
em làm bên Lexus ạ, trước khi mợ đến dịch vụ có nhắc nhở để hết tài sản giá trị cầm theo, việc này thật đáng tiếc, một mất mười ngờ...
Vậy bên mợ nên nhắc rõ kh là " cầm hết tài sản giá trị theo, nếu ko để lại trong xe là mất" ngư vậy khách hàng mới khắc cốt, ghi tâm mà dọn xe cho sạch trước khi giao xe cho hãng.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà xe mua mới tinh cụ cho rằng lời khuyên thay dầu hộp số là hành động " đúng quy trình".
bác có vấn đề về đọc hiểu à

h cái xe là của bác, hãng họ bán xong con xe rồi thì cái trách nhiệm nó rất chi là mơ hồ, còn xe là của mềnh thì nềnh phải care nó chứ, thay dầu là động tác đơn giản mất chỉ 30', có thể do có mạt , có thể do thiếu dầu, hoặc do nhiều lý do khác, làm để loại trừ thôi

lucdaugiang

Xe buýt
bác có vấn đề về đọc hiểu à

h cái xe là của bác, hãng họ bán xong con xe rồi thì cái trách nhiệm nó rất chi là mơ hồ, còn xe là của mềnh thì nềnh phải care nó chứ, thay dầu là động tác đơn giản mất chỉ 30', có thể do có mạt , có thể do thiếu dầu, hoặc do nhiều lý do khác, làm để loại trừ thôi
Có lẽ cụ chưa mua xe mới bao giờ. Xe đang trong quá trình bảo hành có vấn đề gì thì đó là trách nhiệm của nhà sản xuất.
Nhiệm vụ của người sử dụng là đọc kỹ manual trước khi dùng., phải sử dụng, bảo dưỡng, thay dầu... đúng khuyến cáo của nhà sản xuất. Nhà sản xuất họ chỉ hướng dẫn thay dầu động cơ khi đạt 1000 km đầu tiên thôi.Tự ý thay dầu hộp số mà không đúng dầu chính hãng mà dẫn đến hỏng hóc nặng thêm hãng nó còn đ.éo thèm bảo hành cho chứ tường khôn à.
Vì vậy em rất thông cảm cho cmt thiếu i ốt trên của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Victory78

Xe tải
Đen nhỉ! Đúng là mua xe mà bị như này thì đúng là sao quả tạ rồi. Xin chia buồn với mợ!

PLD

Xe buýt
Đen nhỉ! Đúng là mua xe mà bị như này thì đúng là sao quả tạ rồi. Xin chia buồn với mợ!
Đen chọn lexus thôi, chọn hãng khác lại ngon. Không khéo con này lỗi do nhà sản xuất cần triệu hồi nhỉ.

mrtran84

Xe tải
Hồi trước Lexus của em cũng bị lỗi hộp số, hộp số 6 cấp, mà em chỉ đi được đến số 3 thôi, tốn xăng kinh khủng

Chôm Chĩa

Xe điện
Có lẽ cụ chưa mua xe mới bao giờ. Xe đang trong quá trình bảo hành có vấn đề gì thì đó là trách nhiệm của nhà sản xuất.
Nhiệm vụ của người sử dụng là đọc kỹ manual trước khi dùng., phải sử dụng, bảo dưỡng, thay dầu... đúng khuyến cáo của nhà sản xuất. Nhà sản xuất họ chỉ hướng dẫn thay dầu động cơ khi đạt 1000 km đầu tiên thôi.Tự ý thay dầu hộp số mà không đúng dầu chính hãng mà dẫn đến hỏng hóc nặng thêm hãng nó còn đ.éo thèm bảo hành cho chứ tường khôn à.
Vì vậy em rất thông cảm cho cmt thiếu i ốt trên của cụ.
Thay trong hãng cũng được:))

carem2010

Xe hơi
Tình hình sao rồi mợ? Mợ đã chạy thử xe nào khác để so sánh chưa?
Vẫn thế cụ ah. Hôm nay còn dính thêm quả rèm chống nắng phía sau. Kéo len đc 1 bên, còn 1 bên thì ko lên dc. Chả hỉu cái số e ntn.

carem2010

Xe hơi
Hồi trước Lexus của em cũng bị lỗi hộp số, hộp số 6 cấp, mà em chỉ đi được đến số 3 thôi, tốn xăng kinh khủng
e cũng ko biết ntn nữa. tay số cụ kéo từ P về R có bị nặng ko ah. E quay video định up lên cho các cụ nghía mà ko biết up lên dư llà

harilama

Xe buýt
Vẫn thế cụ ah. Hôm nay còn dính thêm quả rèm chống nắng phía sau. Kéo len đc 1 bên, còn 1 bên thì ko lên dc. Chả hỉu cái số e ntn.
Nhà mợ ở đâu? Có gần ngã tư sở ko? Lúc nào rảnh chạy qua khu này thì e cho mợ chạy thử xe em để so sánh cho dễ :D

ubisapro

Xe trâu
Đúng là lỗi của m ko cẩn thận, nhưng xe e chỉ 1 m e đi, e vừa chuyển đồ từ xe cũ sang đc mấy ngày, vì dù lấy xe đc 2 tuần, nhưng e ít đi, vì cũng hay phải đi công tác, với nữa e bị tiếc cái xe acc cũ, nên cứ nấn ná đi e xe cũ thêm vài ngày trước khi tiễn e ấy về với chủ mới. Nên chuyện mất tiền ở chỗ khác là ko bao h có.
Mà e có cảm giác như cụ đang nghĩ e đăng bài với mục đích dìm LX TL ấy nhỉ. cụ lấy cơ sở nào để nói họ làm hết trách nhiệm? tâm lý khách hàng mua xe mới mà nhận cái xe bị lỗi, dù họ có bảo hành và sửa chữa miễn phí thì cũng ko thể thoải mái đc. Nick của e lập từ 2010 từ lúc e đi cái xe caren, rồi acc, bây h là lx, đến 3 đời xe, chẳng lẽ mỗi lần đổi xe thì e phải đổi cả nick. cụ ko có thiện chí thì cũng ko nên có ác ý. phải tội lắm
cụ dìm LX hay ko, điều đó cũng chẳng liên quan e. E cũng từng đi bảo dưỡng, sơn tút tát, để xe qua đêm ở hãng nên e hiểu vì sao hãng luôn nhắc khách cất hết đồ có giá trị đi. Hãng làm sao quản lý được tư trang của khách, nếu để qua đêm thì càng khó. Hãng nhắc mà cụ ko thực hiện thì cụ phải chịu thôi. Nơi công cộng, hàng ngày bao người ra vào thì làm sao quản lý nổi. Các chỗ dịch vụ khác (ko phải về xe), họ còn dán bảng thông báo, mất đồ khách tự chịu đó thôi.

Còn vde xe lỗi, e cũng hi vọng cụ khắc phục ổn. Ko được thò bắt vạ bên hãng cho e. Mua cái xe mới mà lỗi thì cảm giác khó chịu lắm.

Còn nick từ 2010 hay lâu hơn, mà ít bài thì e cũng chả dám tin trên ốp này. Đầy cụ sở hữu vài nick phụ. Cụ cứ quote mấy cụ hay ném đá box này hỏi họ xem có mấy nick:D

dinhngan

Xe tăng
cháu thấy từ P về R nó hơi nặng hơn từ R về N rồi về D mà. Lúc đầu cháu mới lái xe AT cũng tưởng xe bị sao, nhưng về sau hỏi thì mới biết do P là đỗ xe nên hỗ trợ phanh, nên khi đẩy từ R về P hoặc ngược lại nó sẽ nặng hơn các vị trí số khác. Mà cháu thấy cụ đi Lếch thì bạn cụ chắc cũng có người đi lếch, cụ đi thử xe khác xem là chuẩn nhất. Xe mới mà bị lỗi thì ức chế quá, lại là xe hạng sang nữa thì càng ức chế.

Buki

Xe điện
cháu thấy từ P về R nó hơi nặng hơn từ R về N rồi về D mà. Lúc đầu cháu mới lái xe AT cũng tưởng xe bị sao, nhưng về sau hỏi thì mới biết do P là đỗ xe nên hỗ trợ phanh, nên khi đẩy từ R về P hoặc ngược lại nó sẽ nặng hơn các vị trí số khác. Mà cháu thấy cụ đi Lếch thì bạn cụ chắc cũng có người đi lếch, cụ đi thử xe khác xem là chuẩn nhất. Xe mới mà bị lỗi thì ức chế quá, lại là xe hạng sang nữa thì càng ức chế.
Chính tỏ cụ chả biết lái xe :)). Xe số tự động thường đỗ, về N và đạp/kéo phanh tay, sau đó mới về P. Lúc đi vào số nào thì cũng trơn. Còn đỗ hơi dốc mà ko phanh tay và khoá bằng số thì lúc sau bẩy cần số ra nghe đánh quỵch phát mới sang đc số tiếp theo. :D

Chôm Chĩa

Xe điện
Chính tỏ cụ chả biết lái xe :)). Xe số tự động thường đỗ, về N và đạp/kéo phanh tay, sau đó mới về P. Lúc đi vào số nào thì cũng trơn. Còn đỗ hơi dốc mà ko phanh tay và khoá bằng số thì lúc sau bẩy cần số ra nghe đánh quỵch phát mới sang đc số tiếp theo. :D
Lỡ cài P trước trên dốc thì lúc xuất phát cần nhờ người tì xe ngược dốc vào số mới nhẹ được:))

Về vấn đề xe cụ thì theo em cụ nên lái một vài xe Lexus khác để so sánh, cần thiết thì mượn hẳn xe ở đại lý để chắn chắn, nhiều khi là cảm giác của mình thôi. Nếu đại lý đã chắc chắn là xe không làm sao thì cũng nên tin tưởng. Ở số P thì có cơ cấu khóa trục thứ cấp hộp số, khi chuyển về R thì cơ cấu này nhả ra, động cơ bắt đầu dẫn động tới hộp số nhưng vì vẫn đạp phanh nên xe không đi được, lúc này để ý sẽ thấy xe rung nhẹ và có tiếng ồn một chút. Còn về chuyện cụ mất tiền thì đúng là không ai mong muốn, nên khi vào làm dịch vụ ở đâu họ cũng nhắc nhở cụ nên cất tiền, điện thoại giá trị tránh bị mất hoặc phiền phức cho nơi làm dịch vụ. Cụ nên rút kinh nghiệm