Thảo luận Lexus mới lấy bị lỗi hộp số, các cụ giúp e!

carem2010

Xe hơi
E nghĩ cái chuyện mất tiền thì do mình thôi. E đi bảo dưỡng bên Toy, bao giờ cũng được nhắc ko để tiền hay đồ đạc giá trị trong xe. Cụ chủ đã được nhắc chưa? Nếu nhắc mà cụ vẫn để, thì tự trách mình thôi. Họ cũng làm hết trách nhiệm rồi. Có thể cụ mất thật, nhưng nhỡ đâu mất chỗ khác or với cái nick của cụ chủ, post bài ném đá thì ai dám tin?
Đúng là lỗi của m ko cẩn thận, nhưng xe e chỉ 1 m e đi, e vừa chuyển đồ từ xe cũ sang đc mấy ngày, vì dù lấy xe đc 2 tuần, nhưng e ít đi, vì cũng hay phải đi công tác, với nữa e bị tiếc cái xe acc cũ, nên cứ nấn ná đi e xe cũ thêm vài ngày trước khi tiễn e ấy về với chủ mới. Nên chuyện mất tiền ở chỗ khác là ko bao h có.
Mà e có cảm giác như cụ đang nghĩ e đăng bài với mục đích dìm LX TL ấy nhỉ. cụ lấy cơ sở nào để nói họ làm hết trách nhiệm? tâm lý khách hàng mua xe mới mà nhận cái xe bị lỗi, dù họ có bảo hành và sửa chữa miễn phí thì cũng ko thể thoải mái đc. Nick của e lập từ 2010 từ lúc e đi cái xe caren, rồi acc, bây h là lx, đến 3 đời xe, chẳng lẽ mỗi lần đổi xe thì e phải đổi cả nick. cụ ko có thiện chí thì cũng ko nên có ác ý. phải tội lắm

carem2010

Xe hơi
Đúng là mấy cái thằng nhân viên của Lexus Thăng Long làm bẩn cái thương hiệu xe sang. Cái tính căn cắp là do học hành và ko đc giáo dục tử tế. Mà mấy cái thằng sale nhìn đẹp mã phết, nhưng đc cái vẻ ngoài :)
Xe lỗi cộng nhân viên thì tồi, bức xúc thật cụ ah!
cảm ơn cụ, tiền lộc nên e ức lắm cụ ah, nhưng do mình bất cẩn , trách m trước tiên. còn nhân viên thì cũng chỉ là lđ phổ thông, thấy tiền thì tham. vấn đề là lx ko có lấy 1 lời thông cảm với khách hàng nên e ức

carem2010

Xe hơi
Xe mới tinh ko nên đặt vấn đề thay dầu hộp số. Thay xong nó đỡ và làm giảm dấu hiệu lỗi cụ ạh. Ko tìm ra nguyên nhân để xử lý thì đặt vấn đề thay hộp số :D
hom nay e mang qua, lx nói số zích zắc chứ ko phải thẳng nên kéo sẽ nặng hơn bt. thôi e đi thêm time nữa rồi xem ntn

carem2010

Xe hơi
Chắc mợ chủ thớt năm nay dính phải sao quả tạ nên nhọ quá rồi, chia buồn cùng mợ. Sao mợ không thong thả mà mua xe, xem ngày đẹp giờ đẹp rồi hãy lấy, cưới chạy thế này làm gì cho khổ ra :D lúc lấy xe mợ không chạy thử trước à? trước em cũng mua xe ở Lex TL, yêu cầu hãng cho chạy thử trước ok thì e mới lấy, tất nhiên là đã phải thanh toán 100% tiền rồi. Đăng ký, đăng kiểm xe em chỉ đến bấm biển xong đi về, hãng làm hộ tất free. Sau 2 tháng xe e bị lỗi cảm biến trọng lượng cũng được thay thế miễn phí. Có thời gian e it đi xe, bị chuột cắn đứt dây điện cũng được hãng sửa miễn phí. Đợt tết vừa rồi em sơn tút tát lại phần đầu xe, do cần xe đi gấp nên em yêu cầu lấy xe trong ngày, lúc lấy xe về hãng nói do e cần lấy gấp nên sơn chưa kịp khô nên khi đánh bóng bị lỗi sơn, lúc nào rảnh mang xe qua họ sơn lại. 2 tuần sau e mang đến sơn lần 2, khi lấy xe ko để ý, về đến nhà thấy bị lệch màu. 3 tháng sau khi mang xe đi bảo dưỡng định kỳ e phàn nàn thì hãng bảo để e sơn lại cho bác, lần sau nếu ko vừa ý bác cứ báo ngay, bọn e sẽ chỉnh lúc nào bác vừa ý thì thôi blah blah... nói chung e thấy dịch vụ như thế là hoàn hảo, ngon lành lắm rồi, em chả phàn nàn gì cả. Hay tại e dễ tính quá nhỉ :D
vâng, chắc số e đen. chả trách ai, trách mình ko cẩn thận, ko rõ ràng các vấn đề thủ tục ngay từ đầu thôi cụ ạ

carem2010

Xe hơi
Chia buồn cùng chủ thớt. Em cực dị ứng với cái trò móc tiền. Đại lý bán xe sang mà có loại nv như vậy thì không thể chấp nhận được.
lần đầu tiên e bị mất theo kiểu móc túi này cụ ạ, lại tièn lộc nên e ức lắm. Chứ e thuộc dạng đồng nát, cái j cũng vứt trên xe, chả bao h mất cái chun buộc tóc chứ chẳng nói đến tiền. thôi thì e rút kinh nghiệm để sau cẩn thận hơn.

carem2010

Xe hơi
Mợ mua đúng con nằm trong tỉ lệ % lỗi rồi. Nói chung hơi đen thôi, mợ chạy 1 time nữa xem sao, ko ổn lại vào hãng hoặc bán đi chứ thấy mới mua xe mà lo âu cho mình thì ko nên giữ
vừa lấy xe mà bán thế nào đc cụ. hic hic

msbnty-29

Xe tải
hom nay e mang qua, lx nói số zích zắc chứ ko phải thẳng nên kéo sẽ nặng hơn bt. thôi e đi thêm time nữa rồi xem ntn
Em nghĩ zích zắc ko ảnh hưởng tới nhẹ hay nặng. Rõ ràng là xe mợ có vấn đề, Lexus TL thấy và mới chạy lại phần mềm. Mợ đi vẫn thấy nặng và vào giải thích vậy ko ổn. Mợ đề nghị lái con Es khác để xem ntn. Nếu nó nặng như vậy thì giai toả tâm lý chứ ko bực lắm.

duongthanhcong

Xe tải
Chia buồn cùng mợ. Nghe dịch vụ có vẻ kém quá.

carem2010

Xe hơi
Em nghĩ zích zắc ko ảnh hưởng tới nhẹ hay nặng. Rõ ràng là xe mợ có vấn đề, Lexus TL thấy và mới chạy lại phần mềm. Mợ đi vẫn thấy nặng và vào giải thích vậy ko ổn. Mợ đề nghị lái con Es khác để xem ntn. Nếu nó nặng như vậy thì giai toả tâm lý chứ ko bực lắm.
cảm ơn cụ, để hôm nào nắng ráo e qua check lại, rồi mượn xe nào chạy thử. e vẫn thấy ko thoải mái lắm với cách trả lời của lx

vietran

Xe ba gác
Nhưng em nói chung chung cung cách phục vụ của người SG vẫn tốt hơn HN. Em vào đó từ ăn uống ngủ nghỉ đều thấy thoải mái hơn, đúng là thượng đế luôn.
Nói về vấn đề chính thì cái xe của mợ chủ thớt đáng lẽ ra phải được hỗ trợ hết mức từ ngay cái thủ tục hành chính ban đầu, đằng này kệ chủ xe đi làm mọi thứ là phục vụ tồi, kém. Em cũng làm ăn kinh doanh, em luôn nghĩ phục vụ thật tốt cho một khách thì mình sẽ có thêm 10 khách nữa, mình phục vụ kém thì cũng sẽ mất đi 10 khách hàng tiềm năng.
Em hóng tiếp thớt này:D
Vấn đề k phải là Sài gòn hay Hà nội mợ ạ
Em mua hộ xe ở Huyndai Phạm Hùng Hà Nội con xe cỏ, chủ nhân chỉ phải xuất hiện mươi phút để bốc biển tay thơm còn đâu sale hãng oánh xe cho vào tận nhà, đăng ký đăng kiểm nộp thuế má lo cho hết.
Lếch mà thế k tin nổi

carem2010

Xe hơi
Vấn đề k phải là Sài gòn hay Hà nội mợ ạ
Em mua hộ xe ở Huyndai Phạm Hùng Hà Nội con xe cỏ, chủ nhân chỉ phải xuất hiện mươi phút để bốc biển tay thơm còn đâu sale hãng oánh xe cho vào tận nhà, đăng ký đăng kiểm nộp thuế má lo cho hết.
Lếch mà thế k tin nổi
chuẩn đấy cụ, nhà e mấy đời xe, chưa lần nào e tự đi nhận xe, toàn nv hãng tự làm thủ tục, e đăng ký cty nên chẳng cần có mặt, đưa cho họ cái giấy giới thiệu và họ tự làm tất. đưa xe với giấy tờ tận nhà. e chẳng bao h phải động tay. lần đâu tiên e dính kiểu này, tự làm tất.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Xe mới tinh ko nên đặt vấn đề thay dầu hộp số. Thay xong nó đỡ và làm giảm dấu hiệu lỗi cụ ạh. Ko tìm ra nguyên nhân để xử lý thì đặt vấn đề thay hộp số :D
e thì nghĩ ngược lại
khi có vấn đề ta cứ làm những việc đon giản trc đã
trc có con lex sau 1000km ko thay dầu động cơ, xe bị mạt sắt vỡ hhộp số nên hãng từ chối bảo hành vì ko chịu thay dầu sau 1000km

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
nó nói láo đó ạ

xe cam hay es đều zích zắc nhưng êm ru khi vào số

datto70

Xe container
Các vấn đề khác em kg biết, riêng mất tiền để trong xe là Lỗi của chủ xe

hoanganhdhyhp

Xe điện
Các vấn đề khác em kg biết, riêng mất tiền để trong xe là Lỗi của chủ xe
Cụ này nói ngược rồi. Xe em trước mang đi bảo dưỡng để quên mấy triệu trong hộc để đồ, hôm sau nhận xe vẫn y nguyên nhé. Em làm trong hãng.

carem2010

Xe hơi
e up lên để hỏi các cụ xem như thế nào mà cứ như e up bài lên để hỏi lỗi e ở đâu í cụ ạ. Cái j Họ làm tốt m ghi nhận, nhưng cái j hãng chưa đúng thì cũng nói để họ biết mà training nv cho tốt, chứ ko phải e up bài lên để hỏi lỗi của e là ntn. E sợ các cụ thánh soi quá

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
e up lên để hỏi các cụ xem như thế nào mà cứ như e up bài lên để hỏi lỗi e ở đâu í cụ ạ. Cái j Họ làm tốt m ghi nhận, nhưng cái j hãng chưa đúng thì cũng nói để họ biết mà training nv cho tốt, chứ ko phải e up bài lên để hỏi lỗi của e là ntn. E sợ các cụ thánh soi quá
cho e hỏi lúc vào số R là vòng tua máy đang bi nhiêu ạ? mợ về R ngay lúc nổ máy đầu ngày hay lúc máy đã nóng rồi?